Lựa chọn giữa Mec C200 2012 và Camry LE 2011

Trạng thái
Thớt đang đóng

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Bác Kia Fote giàu nhỉ? Lương e 1 tháng không bằng 1/2 khoản tiền bác phải đóng thuế mới chết chứ. Sao xã hội bất công thế cơ chứ?
Chuyên các bác làm to được xe xịn đưa đón rồi mua thêm 1 con xe Hàn nữa là có thật các bác ah. Cạnh nhà e có 1 a Cục trưởng 1 cục toàn đc Accord biển 80B đưa đón hoặc anh ấy tự lái xe đấy đi về (a ấy vẫn còn trẻ), nhà giàu thôi rồi nhưng vẫn mua 1 con I30 để đi lại ngoài giờ với cho vợ con đi chơi nên bác Kia Fote đại gia mua Forte cũng có thể là có thật.
Cụ nói thế e buồn quá, e đóng thuế TN cho nhà nước đến giờ là 18 năm rồi bác ạ...cũng xót ruột lắm. Là một trong những người có thể nói là lương cao (e ko nói thu nhập nhé, e biết nhiều bác thu nhập gấp 10 lần em, dù lương thấp hơn nhiều)
e dám nói rằng, lương cao ko bao giờ thành đại gia được, chỉ sống ung dung thôi. Mà để có mức lương ấy cũng cực lắm, chỉ sướng cái là tiêu tiền ko sợ ai dị nghị. Thuế TN hiện nay, bọn em vẫn nói đùa là thuế lương, vì chỉ thu được từ bảng lương, chứ ko phải thu từ thu nhập thực tế. E dám chắc bác Cục trưởng kia giàu hơn e vài chục lần! Vài dòng ngoài lề chia sẻ cho vui tí....

Buki

Xe điện
Cụ nói thế e buồn quá, e đóng thuế TN cho nhà nước đến giờ là 18 năm rồi bác ạ...cũng xót ruột lắm. Là một trong những người có thể nói là lương cao (e ko nói thu nhập nhé, e biết nhiều bác thu nhập gấp 10 lần em, dù lương thấp hơn nhiều)
e dám nói rằng, lương cao ko bao giờ thành đại gia được, chỉ sống ung dung thôi. Mà để có mức lương ấy cũng cực lắm, chỉ sướng cái là tiêu tiền ko sợ ai dị nghị. Thuế TN hiện nay, bọn em vẫn nói đùa là thuế lương, vì chỉ thu được từ bảng lương, chứ ko phải thu từ thu nhập thực tế. E dám chắc bác Cục trưởng kia giàu hơn e vài chục lần! Vài dòng ngoài lề chia sẻ cho vui tí....
Khiếp, càng nói thì càng thấy bác Fo Tề nhà mình giàu. Bác nộp thuế thu nhập cá nhân từ 20-40 chai/tháng x 18 năm khoảng 4-8,6 tỷ. Lương bác khoảng 1,8 tỷ/năm x 18 năm = khủng quá. Thế mà bác chỉ đi Forte thì thật liêm khiết. Em mà là bác thì em đi ML350 2012 roài, và cho vợ con đi cho sướng, em chả thèm quan tâm tới xe cơ quan tiêu chuẩn của bác. Bác có tình yêu với xe Hàn lớn quá.
Bác tiếp tục PM nhé, vui lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Car_Passion

Xe buýt
Website
www.SdtWorld.vn
Em xin lỗi bác fotè nhé bác tầm CEO rồi mà anh em có mắt như mù ;;). Bọn em chỉ toàn nhân viên quèn thôi, em dám lên ý kiến với bác gần 100 nhân viên em nó ý kiến chết.

Khiếp, càng nói thì càng thấy bác Fo Tề nhà mình giàu. Bác nộp thuế thu nhập cá nhân từ 20-40 chai/tháng x 18 năm khoảng 4-8,6 tỷ. Lương bác khoảng 1,8 tỷ/năm x 18 năm = khủng quá. Thế mà bác chỉ đi Forte thì thật liêm khiết. Em mà là bác thì em đi ML350 2012 roài, và cho vợ con đi cho sướng, em chả thèm quan tâm tới xe cơ quan tiêu chuẩn của bác. Bác có tình yêu với xe Hàn lớn quá.
Bác tiếp tục PM nhé, vui lắm.

IMEV

Xe tăng
Cứ tưởng a khựa chửa đánh thì dân OF được hưởng thái bình, ai dè vào thớt này còn thấy loạn hơn thời chiến. Gạch đá, gió bão bay vù vù qua tai ko cứ đại ra hay rân đen. Em đây chưa đủ tuổi ngồi hóng cho vui nhưng nghĩ lại cũng thấy tội cho hoàn cảnh của mình. Lương tháng tính theo hệ số 6,8x850k=5780k cả hệ số trợ cấp, nuôi đủ một vợ già 2 đứa con thơ đang ăn học ở Anh ( cũng may anh em cơ quan hay sang cho quà các cháu nên em chỉ phải lo tiền đi lại cho hai đứa về hè với tết để chơi với bố mẹ). Ngoài ra em có tính thương người nhận liền một lúc 3 cô bé trẻ hơn em 30 tuổi làm AE kết nghĩa nên cũng phải lo cho các em nó chỗ chui ra chui vào (cũng nhờ AE các đơn vị bạn có dự án nên tạo điều kiện làm quà cho mỗi đứa gần được 1 sào bắc bộ, hơi hẹp nhưng cũng cố ở). Nhà hiện nay đang ở thì cơ quan chủ quản của đơn vị cho mượn không được quyền mua bán sang nhượng, tuy nhỏ chửa đến 2 sào nhưng kéo lại cái đường trước mặt cũng khá lớn và có nhiều cổ thụ nên cũng mát. Ôi còn xe đây mới là cái em tủi phận nhất, thời buổi này hoàn cảnh của em vẫn phải đi cái xe Toyota CROW ROIAL 3.0,màu đen đời tống có muốn lái cũng không được lái, còi thì chẳng được âm vang như các xe đời mới mà kêu bẹp bẹp như thằng ngạt mũi. Nghĩ đến hoàn cảnh của em mà lão hết cả nòng. Thôi em ko lan man kể khổ làm phiền các cụ nữa, cố chịu đựng mấy năm nữa về hưu rồi em cố thoát khỏi cảnh nghèo này. Chúc các cụ ở nhà 40ti và các cụ đi ware mơ fote vui vẻ và hãy tận hưởng cuộc sống của mình.
Còn em sau này thoát nghèo em sẽ ko mua 2 loại xe trên.

MB E250

Xe tải
Cụ Fote sử dụng võ công cái thế mang tên "Air Blade 2012" tuyệt hay. Có cụ ấy cái thread này mới xôm tụ đến thế. Cám ơn cụ Fote ná, cụ phát huy ná...hế hế hế, cả nhà vỗ tay nào

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em xin lỗi bác fotè nhé bác tầm CEO rồi mà anh em có mắt như mù ;;). Bọn em chỉ toàn nhân viên quèn thôi, em dám lên ý kiến với bác gần 100 nhân viên em nó ý kiến chết.
Nhân viên của bác còn nhiều hơn nhân viên của em...nhưng sao giọng bác vẫn còn chút gì cay cú vậy...thôi e rút!

VuPhuong

[Tịch thu bằng lái]
Thớt này vui thật đấy ! Đang là chuyện so sánh Camry LE và C200 lại chuyển thành câu chuyện về mức lương và sự giàu có !
Em thấy thế này: Các cụ đi Camry và C200 thì thấy Morning và Gezt như nhau ,Forte và Focus hay I30.. cũng như nhau sao người ta cứ phải tranh luận xe nào ngon hơn? => Những người đi Mer S class và BWM 7 series thì thấy Camry và C200 cũng như nhau thôi.Quan trọng là thích xe nào.

Cụ chủ thớt hỏi về 2 con xe mong mọi người so sánh dựa trên nhiều tiêu chí để cụ ấy lựa chọn, chứ 2 con xe giá tiền ngang nhau mà có nhiều người cứ tự hào xe của mình đẳng cấp hơn em thấy cũng hơi lạ .

Em nghĩ muốn đẳng cấp hơn thì ngoài cái logo ra còn phải xem xe của mình thuộc phân khúc nào của cái logo đó ,và phải hơn hẳn về giá thành so với cái xe gắn logo kia, và sao nhứng cụ đi C200 tự hào đẳng cấp hơn Camry không bán C200 đi mua S Class cho các cụ khác đỡ phải so sánh xe của mình với Camry và đỡ phải tranh luận,như thế cũng chứng minh được là người đẳng cấp mới có xe đẳng cấp !

Cụ Kia_fote cũng hơi đi xa khỏi vấn để chính khi nhắc đến những chuyện ngoài lề như thu nhập,lương,thế TN cá nhân. Nhưng xem lại những bài trước thì em rất đồng cảm với quan điểm với một số quan điểm của cụ .Em thấy đúng là cụ bị một số cụ như cụ Car_Passion kích động và có những lời lẽ hơi chủ quan khi chỉ trích cụ Kia_fote về chuyện tên nick cụ ấy có chữ fote chắc là đi Forte lại nhận xét về Mer C200. Nhiều người đi xe 2b nhưng được tiếp xúc với rất nhiều loại xe nên rất am hiểu về xe chẳng lẽ cũng không được nhận xét về xe. Huống hồ cụ Kia_fote đã từng sở hữu và được chạy nhiều loại xe khác nhau.

Chuyện Mer đẳng cấp hơn Toyota là đương nhiên,nhưng C200 đẳng cấp hơn Camry nó chỉ là suy nghĩ của từng cá nhân. Cho dù C200 có đẳng cấp hơn Camry đi nữa thì cũng chẳng phải người đi C200 ai cũng đẳng cấp hơn những người đi Camry .

Em mong các cụ hãy giữ hòa khí,đừng vì một chút đố kị mà quên đi vấn đề chính là tư vấn giúp cụ chủ thớt chọn xe và quan trọng là đừng làm mất đi niềm vui mỗi khi vào OF !

Chỉnh sửa cuối:

susulunlun

Xe hơi
Nếu những người thu nhập vừa phải. Cam sẽ là lựa chọn tốt. Chi phí sử dụng mec hơi cao. Em cứ ăn chắc mặc bền dễ bán mà đi lại cũng k đến nỗi là em chơi. Đi mec thì sướng nhưng lúc bán đi thì khổ lắm

Buki

Xe điện
Nếu những người thu nhập vừa phải. Cam sẽ là lựa chọn tốt. Chi phí sử dụng mec hơi cao. Em cứ ăn chắc mặc bền dễ bán mà đi lại cũng k đến nỗi là em chơi. Đi mec thì sướng nhưng lúc bán đi thì khổ lắm
Mercedes chỉ cần đi 5k km là mất 15k obama rồi, lỗ lắm ạh! Camry đi 3 năm khéo bán thì hòa tiền việt. :-??

scb360

Xe tăng
Mercedes chỉ cần đi 5k km là mất 15k obama rồi, lỗ lắm ạh! Camry đi 3 năm khéo bán thì hòa tiền việt. :-??
càng xe đẳng cấp cao(tức không phải dòng phổ thông)thì bán càng lỗ, mà đã chơi xe sang sao các cụ cứ phải lăn tăn vụ lỗ nhiều hay ít nhỉ, nếu sợ thì múc TOY roi, còn những cụ mua Mer ngay từ đầu đã xác định trước là lỗ rồi, có gì mà phải lăn tăn nữa

nhim_lk2

Xe buýt
Đọc hết 20 trang , em thấy có nhiều bài học cho mình. Từ vấn đề xe cộ , hay cụ thể là những tính năng và ưu điểm của Merc cho tới cách hành xử trên 4rum.

Cụ fote không sai , hoặc cá nhân cụ fote nghĩ mình không sai , đấy là ý kiến chủ quan , nhưng cái sai của cụ là vào box Merc chê Merc :)) cụ dại lắm , hàng chục box khác , cụ vào chê thì vô tư , có khi còn đc mời rượu , cụ qua đây chê thì nhận gạch là đúng rồi.

Tuy nhiên đấy chỉ là quan điểm của em thôi , còn ai đi xe j` thì luôn cho rằng xe mình là nhất , phải ko ợ , em mà đi LADA thì LADA của em cũng là nhất !

Thôi các cụ tha cho cụ fote vậy , em thấy ném cụ ấy nhiều cứ tội tội thế nào ấy ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Tuấn Đạt

Xe tải
Theo em thì xu thế giờ chuyển dần từ ăn chắc mặc bền sang ăn ngon mặc đẹp rồi. Về chuyện xe cũng vậy Cam thì nội thất nghèo quá chẳng có giề ngồi vào xe đã thấy chán, còn Mẹc thì em thấy hơn hẳn đặc biệt tính năng an toàn.
Vậy em khuyên chủ thớt lên mua Mẹc mình không đề cập đến chuyển xấu xảy ra nhưng khi có chắc chắn Mẹc đảm bảo cho tính mạng bác nhiều hơn, mình làm ra xiền mua xe chứ xe không thể tạo ra mình=> C200 đi cụ.

facehiden

Xe máy
"Chạy thử !" là câu trả lời cụ ạ ! Sau đó cụ tự quyết ! Còn mua xe nào bây giờ cụ đều mất 18tr/ tháng như nhau ( lãi ngân hàng ), cho nên nếu cần giữ tiền ---> Ngân Hàng + taxi

MB E250

Xe tải
"Chạy thử !" là câu trả lời cụ ạ ! Sau đó cụ tự quyết ! Còn mua xe nào bây giờ cụ đều mất 18tr/ tháng như nhau ( lãi ngân hàng ), cho nên nếu cần giữ tiền ---> Ngân Hàng + taxi
Xe nào chả có ưu khuyết, cứ chạy thử rồi tự quyết định thôi. Showroom Mer luôn có xe các loại để chạy, còn Toy thì k có đâu ná.

viciv

Xe buýt
luật
thuế thu nhập cá nhân
của quốc hội khóa xii, kỳ họp thứ 2, số 04/2007/qh12
ngày 21 tháng 11 năm 2007

viciv

Xe buýt
Thớt này vui thật đấy ! Đang là chuyện so sánh Camry LE và C200 lại chuyển thành câu chuyện về mức lương và sự giàu có !
Em thấy thế này: Các cụ đi Camry và C200 thì thấy Morning và Gezt như nhau ,Forte và Focus hay I30.. cũng như nhau sao người ta cứ phải tranh luận xe nào ngon hơn? => Những người đi Mer S class và BWM 7 series thì thấy Camry và C200 cũng như nhau thôi.Quan trọng là thích xe nào.

Cụ chủ thớt hỏi về 2 con xe mong mọi người so sánh dựa trên nhiều tiêu chí để cụ ấy lựa chọn, chứ 2 con xe giá tiền ngang nhau mà có nhiều người cứ tự hào xe của mình đẳng cấp hơn em thấy cũng hơi lạ .

Em nghĩ muốn đẳng cấp hơn thì ngoài cái logo ra còn phải xem xe của mình thuộc phân khúc nào của cái logo đó ,và phải hơn hẳn về giá thành so với cái xe gắn logo kia, và sao nhứng cụ đi C200 tự hào đẳng cấp hơn Camry không bán C200 đi mua S Class cho các cụ khác đỡ phải so sánh xe của mình với Camry và đỡ phải tranh luận,như thế cũng chứng minh được là người đẳng cấp mới có xe đẳng cấp !

Cụ Kia_fote cũng hơi đi xa khỏi vấn để chính khi nhắc đến những chuyện ngoài lề như thu nhập,lương,thế TN cá nhân. Nhưng xem lại những bài trước thì em rất đồng cảm với quan điểm với một số quan điểm của cụ .Em thấy đúng là cụ bị một số cụ như cụ Car_Passion kích động và có những lời lẽ hơi chủ quan khi chỉ trích cụ Kia_fote về chuyện tên nick cụ ấy có chữ fote chắc là đi Forte lại nhận xét về Mer C200. Nhiều người đi xe 2b nhưng được tiếp xúc với rất nhiều loại xe nên rất am hiểu về xe chẳng lẽ cũng không được nhận xét về xe. Huống hồ cụ Kia_fote đã từng sở hữu và được chạy nhiều loại xe khác nhau.

Chuyện Mer đẳng cấp hơn Toyota là đương nhiên,nhưng C200 đẳng cấp hơn Camry nó chỉ là suy nghĩ của từng cá nhân. Cho dù C200 có đẳng cấp hơn Camry đi nữa thì cũng chẳng phải người đi C200 ai cũng đẳng cấp hơn những người đi Camry .

Em mong các cụ hãy giữ hòa khí,đừng vì một chút đố kị mà quên đi vấn đề chính là tư vấn giúp cụ chủ thớt chọn xe và quan trọng là đừng làm mất đi niềm vui mỗi khi vào OF !
Cụ nhầm hay sao thế, vì hầu như những cụ khuyên mua Camry mới nói đến đẳng cấp (và theo các cụ ý thì C200 và Camry là như nhau, thậm chí C200 còn kém hơn), còn những cụ đang đi Mer và khuyên mua Mer thì chỉ nói là ...sướng cái này cái kia, chứ chẳng có cụ nào nói đến đẳng cấp cả.

Mr_Car

Xe tải
Mỗi thời một khác cụ Vuphuong ạ. Ngày xưa thời bao cấp có cái xe đạp peugeot thì cũng được coi là đẳng cấp rồi. Ở thời điểm hiện tại thì lại khác. Bác có đi xe 5 or 10 tỷ thì chưa chắc đã giầu bằng chú đi xe máy có cái nhà mặt phố trị giá vài triệu mỹ kim đâu. Vì vậy đừng có vác cái xe oto ra mà so sánh đẳng cấp của một người qua cái xe đó.

Em nghĩ đẳng cấp của mộti người đó là họ có cái gì trong đầu? Địa vị xã hội và cách cư xử của họ với cộng đồng ra sao?
Nếu như một thằng đi xe Bentley, cứ chạy ra đường bấm còi inh ỏi, lạng lách đánh võng, thò tay vứt ra qua cửa kính ra đường...Thì nó cũng chỉ là thằng vô học thôi, cái xe Bentley không làm thằng đó trở lên đẳng cấp được.

Trở về chủ đề của Topic, chọn giữa Mer và Camry thì chắc chắn em chọn Mer. Vì chẳng ai so Toy với Mer. Giá một con Mer C250 2012 Base ở Mỹ khoảng 34k, Camry khoảng 20k, thì lấy cái gì để làm tiêu chí so sánh chứ? Mer ở Việt Nam cũng nhập khẩu hoàn toàn linh kiện từ nước ngoài và chỉ ráp lại tại Việt Nam. Bác nào nghĩ Camry nhập Mỹ tốt hơn Mer C ở Việtnam là hoàn toàn sai lầm. Vì thuế NK cao nên nó vô tình đã đẩy Camry trở lên đồng hạng (về giá) với Mer C. Nếu bác nào suy nghĩ Camry nhập Mỹ hơn Mer C ở Vietnam thì cách suy nghĩ đó không khác gì kiểu: ứt tây thơm hơn ứt ta.

Lungo_123456

Xe buýt
Có bác nào mới đi MEC C2012 mà đi có 5km bán lại em mua bằng giá nào không cần giảm 15K vì cả thảy đâu có 61 K gì đó à, chỉ cần em lấy tạm tên bác đi thôi. :))=))

Tupac Amaru

Xe máy
Cụ nhầm hay sao thế, vì hầu như những cụ khuyên mua Camry mới nói đến đẳng cấp (và theo các cụ ý thì C200 và Camry là như nhau, thậm chí C200 còn kém hơn), còn những cụ đang đi Mer và khuyên mua Mer thì chỉ nói là ...sướng cái này cái kia, chứ chẳng có cụ nào nói đến đẳng cấp cả.
Sướng con ... thì su con mắt bác ạ

Tran Thanh Tung

Xe điện
1. Thích xe nào thì mua xe đó mà dùng, không lại đẽo cày giữa đường cụ chủ ạ.
2. Em thấy các bác nhà giàu thì hay ít nói, và đặc biệt không đôi co trên diễn đàn.

Trạng thái
Thớt đang đóng