Lập hội độ xe Lacetti - Cruze đi nào

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Ok lại đấu tiếp. Vẫn còn thừa dây mà.
Động cơ ở trên ko phải của cụ Vịt đâu. Chắc là trích từ đâu ra thôi. Để ý thì thấy nó thiếu nhiều dây dợ mà cụ Vịt buộc vào lắm
Phát biểu thế này thì phải tống ra khỏi hội rồi ;))

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Em cứ hình dung đấy là cái máy công nông cơ.

Ok lại đấu tiếp. Vẫn còn thừa dây mà.
Động cơ ở trên ko phải của cụ Vịt đâu. Chắc là trích từ đâu ra thôi. Để ý thì thấy nó thiếu nhiều dây dợ mà cụ Vịt buộc vào lắm

vumap

Xe máy
Tóm lại nối cái dây vào con ốc này có lợi hay hại ah ???

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Tóm lại nối cái dây vào con ốc này có lợi hay hại ah ???
Thì cứ nối thử đi, không thích lại tháo ra, cụ độ đến thế này rồi còn lo cái gì nữa.

@COCC: đợt này sướng nhé, bao nhiêu đơn hàng K&N, lại có cơ hội bán cái công nông đầu dọc của anh để đổi sang cái công nông đầu ngang của em rồi ;))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Chú không đấu vào con này mà là đấu vào con ốc phía bên trong, con ốc đấy có sẵn 1 cái dây mát nhỏ ở đấy rồi, mình đấu thêm 1 đầu dây mát to vào đấy.
Thế thì chú đấu thêm vào ốc đó một dây nữa, nhỡ đâu lại bốc gấp đôi thì sao :D

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
hẹ hè.

Vụ này tóm được 4 cụ, xong anh rụ chú chén ba ba típ.

Hôm nào làm cái đoạn xích nữa thả xuống đất, cho nó kêu loảng xoảng cho vui tai em ạ

Thì cứ nối thử đi, không thích lại tháo ra, cụ độ đến thế này rồi còn lo cái gì nữa.

@COCC: đợt này sướng nhé, bao nhiêu đơn hàng K&N, lại có cơ hội bán cái công nông đầu dọc của anh để đổi sang cái công nông đầu ngang của em rồi ;))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
hẹ hè.

Vụ này tóm được 4 cụ, xong anh rụ chú chén ba ba típ.

Hôm nào làm cái đoạn xích nữa thả xuống đất, cho nó kêu loảng xoảng cho vui tai em ạ
Làm cái xích, gắn vào máy, trên đường đi cái xích nó móc vào cái nắp cống, thế là máy ơi mày đi nhé :))

trunggenius

Xe điện
Em thấy có button Điện thoại trên Vô lăng của CDX còi...

Các cụ có biết config em Iphone 4 với em CDX thì hỗ trợ em cái... xe của thằng em của em, cứ có a nhô, nó ấn trên vô lăng trả lời vô tư lắm ạ :|

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy có button Điện thoại trên Vô lăng của CDX còi...

Các cụ có biết config em Iphone 4 với em CDX thì hỗ trợ em cái... xe của thằng em của em, cứ có a nhô, nó ấn trên vô lăng trả lời vô tư lắm ạ :|
Không dùng bờ no tút cho ano được đâu, cụ phải cằm cái giắc abc gì đó vào cái lỗ nằm trong hộp tỳ tay ấy, cứ cắm đại vào rồi thử, em cũng đã thử rồi nhưng lúc được lúc không, có lúc đang nghe nhạc nó đổ chuông ầm cả xe, nhưng ấn nghe lại éo được, :D
Dùng tay cho nhanh

ChinhKOCanChuan

Xe buýt

hiepsiit

Xe hơi
Không dùng bờ no tút cho ano được đâu, cụ phải cằm cái giắc abc gì đó vào cái lỗ nằm trong hộp tỳ tay ấy, cứ cắm đại vào rồi thử, em cũng đã thử rồi nhưng lúc được lúc không, có lúc đang nghe nhạc nó đổ chuông ầm cả xe, nhưng ấn nghe lại éo được, :D
Dùng tay cho nhanh
Vụ này em dùng rồi, Phải dùng Bluetooth, hoạc các cụ cấm dây với giắc 2,5 ở cái lỗ dưới hộp tì tay cũng được,Em sai IP4 dùng ngon lành, nhưng không thích và ít dùng, tiếng nó phát ra loa xe nghe không khoái lắm, mà nhỡ đi với gấu mà đúng lúc có G gọi đến thì cũng căng ah nhe :D

hiepsiit

Xe hơi
Lên được tận 170 cơ á. Em thì thấy nó lắc lư ghê ghê. Theo em biết thì lốp Cru chạy được 190 kph.
Cụ nhớ vụ KN& kit của em nhé. Chắc là lắp thêm KN vào đi cao tốc mới sướng :D
Quả lên 170 này em đồng tình nè; Vì hôm trước em thử trên Đại Lộ - Thăng Long em cũng lên được gần 150; Đấy là chưa độ Bugi với lọc gió đâu đấy ah; Định chụp ảnh nhưng phóng tít quá không giám rút tay ra chụp. Mà cũng chỉ giám thử trong có mấy chục giây thôi. Không giám vít lại lần nữa (Sợ gặp xxx thì toi)

tuanxd80

Xe tải
Báo cáo các cụ, từ ngày học đòi theo cụ Vịt già thay bugi IK16 đến IK20, rồi độ về air intake (em làm ngay khi cụ Vịt lập thớt) em thấy xe chạy tốt hơn trước rất nhiều! Gần đây em thấy cụ Vịt già và các cụ nối thêm dây mát từ ắc quy nhằm tăng thêm hiệu quả hoạt động của các thiết bị. Về lý thuyết em cũng thấy hợp lý, không có gì phải băn khoăn. Tuy nhiên, sau khi mua dây đấu nối theo sơ đồ như các cụ đã làm, em có cảm giác xe chạy không thoát, ì máy hơn. Chiều nay trước khi đi làm em lọ mọ tháo dây mát ra và khi chạy thấy rõ ràng là khác hẳn, tiếng hút gió nghe mạnh hơn, xe chạy thoát hơn. Em băn khoăn mãi mà chưa tìm được lý do giải thích cho hợp lý. Không biết các cụ khi đấu dây mát có cảm nhận thêm được điều gì không (trừ cụ Vịt già ra nhé :P) nhưng cá nhân em không thấy hiệu quả từ việc đấu dây này. Xin các cụ chỉ giáo!

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Báo cáo các cụ, từ ngày học đòi theo cụ Vịt già thay bugi IK16 đến IK20, rồi độ về air intake (em làm ngay khi cụ Vịt lập thớt) em thấy xe chạy tốt hơn trước rất nhiều! Gần đây em thấy cụ Vịt già và các cụ nối thêm dây mát từ ắc quy nhằm tăng thêm hiệu quả hoạt động của các thiết bị. Về lý thuyết em cũng thấy hợp lý, không có gì phải băn khoăn. Tuy nhiên, sau khi mua dây đấu nối theo sơ đồ như các cụ đã làm, em có cảm giác xe chạy không thoát, ì máy hơn. Chiều nay trước khi đi làm em lọ mọ tháo dây mát ra và khi chạy thấy rõ ràng là khác hẳn, tiếng hút gió nghe mạnh hơn, xe chạy thoát hơn. Em băn khoăn mãi mà chưa tìm được lý do giải thích cho hợp lý. Không biết các cụ khi đấu dây mát có cảm nhận thêm được điều gì không (trừ cụ Vịt già ra nhé :P) nhưng cá nhân em không thấy hiệu quả từ việc đấu dây này. Xin các cụ chỉ giáo!
Có vị trí đấu thì bốc, có chỗ nếu đấu thêm lại ì, tiết diện dây cũng phải chuẩn, ngoài ra nếu ì thì phải reset ECU.
Hay là tháo hết ra, làm lại từ đầu nhỉ cụ Tuấn :D

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Tức là tháo tung hết cả xe ra hả?

Có vị trí đấu thì bốc, có chỗ nếu đấu thêm lại ì, tiết diện dây cũng phải chuẩn, ngoài ra nếu ì thì phải reset ECU.
Hay là tháo hết ra, làm lại từ đầu nhỉ cụ Tuấn :D

anhianh

Xe hơi
Đúng rồi, riêng xe anh sau khi tháo tung ra thì cho nó cái búa và cho ông chủ xe cái búa luôn để đỡ hỏi ấm ớ
chào cụ..cụ có nhận ra e ko ah,các cụ dạo này có hay ọp ẹp gì ko ..
e chiều theo ý Gấu nhà e mua xe Kia forte cụ ah, e cũng kết con cru lắm nhưng đành chiều cụ Gấu nhà e,ko dám cãi

ChinhKOCanChuan

Xe buýt
Thế là sáng suốt đấy cụ ạ. Chúc mừng cụ

Hôm nào lại cafe nhé.

chào cụ..cụ có nhận ra e ko ah,các cụ dạo này có hay ọp ẹp gì ko ..
e chiều theo ý Gấu nhà e mua xe Kia forte cụ ah, e cũng kết con cru lắm nhưng đành chiều cụ Gấu nhà e,ko dám cãi