Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

escape 23

Xe hơi
em không biết nhiều về KT, tuy nhiên theo logic tranh luận, thấy bác Workshop có cái lý của bác ấy.... Chúc bác chứng minh hơn nữa bằng dịch vụ hiệu quả cụ thể với khách hàng..."hữu xạ tự nhiên hương" mà.

myhauvuong

Xe buýt
Đọc liên tù tì 21 trang, đau cả đầu với anh mer, phức tạp quá đâm ra ốm người chạy, hôm trc đi sg- hn thấy bảo mer sắp mở thêm trung tâm s600, bằng cả andu va ngôi sao cộng lại, mong sao nó mở đc sớm

indochina

Xe tải
Website
tamthat.com
Cụ thử tới 120- Trần Quốc Hoàn chưa ah!
Nếu đã là Rân chơi xe ô tô và đặc biệt dòng xe Đức lâu năm thì hầu như ai cũng biết tiếng của bác Thành (Trước làm Đức Khương - Hà Đông, sau đó làm ở Đông Dương - Đê La Thành và Tôn Thất Tùng,... và hiện làm tại 120 Trần Quốc Hoàn). Nhà e cũng làm gara chuyên dòng xe Đức (Thợ bên Đông Dương và xưởng của a Thành chuyển về), nhưng theo e được biết thì a Thành đúng là bác thợ có bàn tay vàng, tính hiền, nhiệt tình với khách (nhất là ae chơi cùng)... Nhưng do 1 vài lý do ngoài lề nên thợ cứng của a Thành cũng đã zứt áo ra đi, về kỹ thuật thì các bác hoàn toàn yên tâm với bác Thành, nhưng thời gian giao xe thì bác ấy hơi cao su ạ.
Mỗi 1 garage đều có điểm mạnh và yếu của mình, chính sự phản ánh của các khách hàng là thước đo sự phục vụ của garage đó. Nếu làm dịch vụ mà ko chịu nghe những lời đóng góp vàng ngọc của khách hàng, thì trước sau xưởng đó cũng bị tự đào thải, đóng cửa.
CHÚC CÁC BÁC CHỦ XE TÌM ĐƯỢC NHỮNG ĐỊA CHỈ CHĂM SÓC CHO XẾ YÊU CỦA MÌNH ĐƯỢC TỐT HƠN:)

Jo9926

Xe điện
Sợ quá, em ứ dám đi Mer nữa.

meebo

Xe hơi
Đọc liên tù tì 21 trang, đau cả đầu với anh mer, phức tạp quá đâm ra ốm người chạy, hôm trc đi sg- hn thấy bảo mer sắp mở thêm trung tâm s600, bằng cả andu va ngôi sao cộng lại, mong sao nó mở đc sớm
Nhà cháu cũng mong sớm có cái này, chứ mấy ông ko fải Mer đầu tư kiếm lời cao bất thường quá

alcapone

Xe hơi
việc này đã bị xuyên tạc cố ý tôi ko biết dũng tay biên là ai ! Chỉ biết mỗi thọ vì sát tết mới thay dầu mấy xe liền nên hết dầu số nên hỏi cậu thọ để lại cho ít dầu ! Nếu xướng của dũng nào đó nói ko đúng tôi chưa biết nhờ xưởng nào hỗ trợ cả nhất là xe merc. Bạn hỏi xưởng đó nhờ tôi bao nhiêu lần rồi . Thật ra các xưởng mượn thợ của nhau cũng là bình thường vì nhiều khi thợ nghỉ hoặc quá đông việc . Việc chơi thân và mượn thợ của nhau thậm chí mượn cả máy móc nữa ! Nhưng phóng đại sự việc thì nó lại mang mầu sắc khác !
Tôi thì nghe thông tin này từ nhiều xưởng khác, nói chung gọi loạn ..xới, có cụ nào đã làm ở xưởng này cho ý kiến phát vì chém ghê quá, về account để ­update phần mềm cũng như mua phụ tùng thì giờ nhiều nhan nhản có gì đâu mà vỗ ngực!

alcapone

Xe hơi
Có gì đâu mà đau đầu cụ, mấy ông chém và quan trọng hóa vấn đề mới thành phức tạp thế!

Edric Nguyễn

Xe hơi
Như em biết có Btek làm cũng ok đấy cụ

workshop

Xe buýt
Tôi thì nghe thông tin này từ nhiều xưởng khác, nói chung gọi loạn ..xới, có cụ nào đã làm ở xưởng này cho ý kiến phát vì chém ghê quá, về account để ­update phần mềm cũng như mua phụ tùng thì giờ nhiều nhan nhản có gì đâu mà vỗ ngực!
Phụ tùng thì nhiều chứ account thì không có đâu kể cả tất cả những xưởng mà bạn đang làm nhé ! mọi người đang bình luận về update phần mềm chứ chưa ai vỗ ngực cả chỉ có mấy ông thợ nghe chứ không phải kỹ thuật thật phán thôi ! kỹ thuật là thẳng thắn không né tránh và không cố nói cho hay được ! vấn đề chính là phản biện kỹ thuật phân tích các trình tự logic một cách khoa học ! Đăng này lại nghe ngóng chê bai và adua theo ý đồ của ai đó vì quen biết hay vì ... !! gì đó ! giống chuyên viên bán hàng ngoài chợ ! Xin lỗi hơi quá lời ! Thực ra một quy trình chuẩn về bảo dưỡng hộp số tự đông ngoài việc thay dầu rửa các chi tiết còn một phần rất nhỏ nhưng vô cùng quan trọng nữa là dạy lại chế độ vào số cho hộp số ! Phần này trong quy trình bảo dưỡng của hãng và trong phần mềm chuẩn đoán của XENTRY -SATR-DIAGNOSTIC cũng yêu cầu thực hiện cái này 95% các gara ở ngoài đều bỏ qua ! Vậy các bạn cho biết bạn đã thấy mấy chỗ thân quen của bạn đã làm bao giờ chưa ???!! Đơn giản là làm cái việc này rất mất thời gian nên chủ xe cùng gara cùng lờ đi vì cả hai cùng có lợi lấy xe ra nhanh và gara không mất thời gian ngồi trên xe một người lái còn người kia phải dùng máy Star-Diagnosstic dạy cho xe vào số ở các momen thích hợp từ máy tính chọn cho xe ! Đấy là nếu GARA của bạn biết sử dụng chuyên sâu của phần mềm XENTRY ! Mà cái này khá nhiều GARA không biết dùng như thế nào ! Bạn hãy hỏi GARA của bạn xem họ giải thích sao về việc này ! Nếu GARA của bạn nói không cần hoặc không biết thì mời họ học lại cách sử dụng XENTRY ! Sử dụng đơn giản chỉ để kiểm tra xóa lỗi thì dễ nhưng sử dụng chuyên sâu lại là vấn đề khác bạn nhé ! Trên này tôi nghĩ có nhiều người đang làm ở hãng vậy có ai dám bảo quy trình như tôi nói là sai không ? Hay chỉ mấy ông bạn ... Tôi nghe nói...tôi nghe nói ...VV.v,. ! Ngay như xe toyota còn yêu cầu dạy lại hộp số sau khi tháo lắp ! Chẳng lẽ xe mercedess lại lạc hậu đến mức không biết dạy lại số cho mượt hơn sao ! Hãy là người sử dụng hiểu biết tối thiểu ! Như vậy tốt cho bạn hơn là cho tôi ! Có lẽ tôi đang làm khó cho các gara vì vẽ đường cho hươu chạy ! Thông cảm nhé ! có lẽ nên dừng lại và chẳng có thợ kỹ thuật nào nói mà chỉ thấy lao xao trưa hè .. tôi nghe thấy người ta nói ..người ta nói .. ! ẤY mới gọi là đẽo cày giữa đường của bác THỢ MỘC .... Đời người thì ngắn mà kiến thức là biển cả ... Sao càng học mới thấy mình ngu.. không học không thấy gì cả .....

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
việc này đã bị xuyên tạc cố ý tôi ko biết dũng tay biên là ai ! Chỉ biết mỗi thọ vì sát tết mới thay dầu mấy xe liền nên hết dầu số nên hỏi cậu thọ để lại cho ít dầu ! Nếu xướng của dũng nào đó nói ko đúng tôi chưa biết nhờ xưởng nào hỗ trợ cả nhất là xe merc. Bạn hỏi xưởng đó nhờ tôi bao nhiêu lần rồi . Thật ra các xưởng mượn thợ của nhau cũng là bình thường vì nhiều khi thợ nghỉ hoặc quá đông việc . Việc chơi thân và mượn thợ của nhau thậm chí mượn cả máy móc nữa ! Nhưng phóng đại sự việc thì nó lại mang mầu sắc khác !
Cậu Dũng có cái nick là Tay Biên chơi trên OF đó cụ, cậu ấy là một trong các cổ đông cùng làm với Thọ mà. Vì trên OF Tay Biên nó chơi là chính nên anh em hay gọi đến bạn ấy. Nhà wander9702 nhận lệnh của ai mà phải vội chỉnh bài như thế!? Có gì thì cứ để đó có sao đâu nào, sự thực của ai thì cứ như thế mà phơi thôi.
Mình cũng biết cái chuyện mà bác nói mà có phải mình bác nghe đâu.

KuBí

Xe đạp
Bim què Mer sứt các cụ đi xe hịn mà lăn tăn mấy triệu sửa xe vs lại up iếc thì chuyển LIFAN cho lành.:D

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Cậu Dũng có cái nick là Tay Biên chơi trên OF đó cụ, cậu ấy là một trong các cổ đông cùng làm với Thọ mà. Vì trên OF Tay Biên nó chơi là chính nên anh em hay gọi đến bạn ấy. Nhà wander9702 nhận lệnh của ai mà phải vội chỉnh bài như thế!? Có gì thì cứ để đó có sao đâu nào, sự thực của ai thì cứ như thế mà phơi thôi.

e là e cứ thấy cụ lói chuẩn, cụ là ng tiêu dùng và có qhe vs nhìu ga ra cũng như bị lục tốnnhiu vào mấy cái ga ra lởm rùi nên cụ cứ gọi là hỉu bít.
e nghe cụ lói nà e bít ngay, cái nhà wshop lầy k khác đám bịp bợm, eo chém 6 củ connha ng ta cái vụ ứp dít gì đó nghe giã man quá, cụ wonder cứ vô tư đe gì mà phải chữa như thế, cụ việc gì mà phải nể nang, bố láo như nhà wshop thì cứ tẩy chay chứ tội gì,

bà con cảnh giác ga ra nhà wshop nhé, chặt chém, bịp bợm, đề nghị tẩy chay

dongnat

Xe điện
e là e cứ thấy cụ lói chuẩn, cụ là ng tiêu dùng và có qhe vs nhìu ga ra cũng như bị lục tốnnhiu vào mấy cái ga ra lởm rùi nên cụ cứ gọi là hỉu bít.
e nghe cụ lói nà e bít ngay, cái nhà wshop lầy k khác đám bịp bợm, eo chém 6 củ connha ng ta cái vụ ứp dít gì đó nghe giã man quá, cụ wonder cứ vô tư đe gì mà phải chữa như thế, cụ việc gì mà phải nể nang, bố láo như nhà wshop thì cứ tẩy chay chứ tội gì,

Nhà Long beef đấy biết gì đâu, lơ ngơ lắm...

banhmy2005

Xe đạp
Hà hà.... Đọc kỹ cũng không rối tinh đâu.... Đúng sai rõ ràng đấy chứ...mong mec users sáng suốt để tự bảo vệ mình. Như phân tích của vô số bác ở trên, mỗi gara có thế mạnh riêng của mình, mong các bác cùng hợp tác để bọn em được dịch vụ tốt nhất. Thí dụ nếu xe em bị hộp số giật như trên, em muốn có một xưởng có tay nghề cao, biết áp dụng kỹ thuật (kể cả Úp cái phần mềm gì đấy)... Nếu tay nghề cao không thôi thì khéo cứ bổ máy khi chỉ cần Úp cái phần mềm. Có phần mềm không thôi, thiếu kinh nghiệm thì Úp xong khéo như con iPad của em, nhiều ứng dụng của third parties không còn hoạt động chơn tru nữa. Các bác không phải ủy quyền chính hãng méc, càng phải hợp tác để cạnh tranh với các xưởng được mec ủy quyền.

Khéo em cầm đèn chạy trước xe mec, các bác thương bỏ qua!

beefburger

Xe tăng

Mình không có biết bác là ai và chưa gặp bao giờ vậy mà bác có vẻ biết về mình thì phải nhỉ! Nhưng có cái bác nói về mình không đúng rồi nha:
1: Mình không có quan hệ với nhiều GARA như cụ nói, ngoài chính hãng ĐÀI TƯ ra mình chỉ dùng dịch vụ ở 32 ĐẠI TỪ và chỗ bác TAY BIÊN bên ĐẠI NAM.
2: Mình bị LỤC TỐN đúng là rất nhiều nhưng không phải vào mấy cái GARA LỞM như cụ nói vì ngoài bạn bè anh em là những người có kiến thức rất cao về MER ra thì mình cũng là người chịu khó tìm hiểu nên không có chuyện đó ạ. Mình tốn vì mình luôn đòi hỏi dịch vụ cao nhất với chất lượng tốt nhất và k bao giờ chế cháo gì nên luôn bị tốn kém khi sửa chữa là vậy.
3: Mình cóc biết cái ông WORKSHOP này là ai và cũng chưa bao giờ dùng dịch vụ ở đó luôn, nhưng mình nghĩ chuyện giá cả là cái không bàn tới trong cái topic này là chủ đề chính mà là cái vụ phần mềm kia mới là cái chủ đề chính kìa.
4: Ngoài những điều KHÓ NGHE ra của cái ông WORKSHOP phát ngôn thì các bác cứ thử bình tĩnh mà nghe những cái WORKSHOP phân tích về góc độ kỹ thuật xem, lí do gì không một ai phản biện lại? Vậy nó chỉ có hai lí do, một là WORKSHOP hoàn toàn sai và chả một ông chủ nào thèm chấp và kệ ông ấy bơi một mình chán thì chết, hai là ông ấy hoàn toàn đúng và không ai vào phản biện được vì nói ra là lộ bài heee.

dngduc

Xe điện
- Cá nhân em cho là việc update phần mềm cho các bộ điều khiển trong xe là tốt tuy nhiên quá trình update không phải là việc đơn giản và luôn luôn thuận buồm xuôi gió vì thế nếu xe/ bộ phận nào đó đang hoạt động bình thường thì không nhất thiết phải update (nhất là khi xe đã khá cũ, các chi tiết đã lão hóa một phần có thể có trục trặc trong quá trình lập trình lại); trường hợp muốn thực hiện thì em sẽ vào đại lý ủy quyền chính thức (đại loại là tìm ông có tóc để có gì xảy ra còn túm :P )

- Về vấn đề lộ bài, em nghĩ bản thân bác workshop cũng có nguy cơ bị tiếp tục bị lộ thêm bài nếu cứ tiếp tục tranh luận. Người sử dụng xe thì rất hồ hởi chia sẻ kinh nghiệm, hiểu biết; nhưng với các bác thợ thì nhiều khi việc đó có tác dụng phụ :)

workshop

Xe buýt
- Cá nhân em cho là việc update phần mềm cho các bộ điều khiển trong xe là tốt tuy nhiên quá trình update không phải là việc đơn giản và luôn luôn thuận buồm xuôi gió vì thế nếu xe/ bộ phận nào đó đang hoạt động bình thường thì không nhất thiết phải update (nhất là khi xe đã khá cũ, các chi tiết đã lão hóa một phần có thể có trục trặc trong quá trình lập trình lại); trường hợp muốn thực hiện thì em sẽ vào đại lý ủy quyền chính thức (đại loại là tìm ông có tóc để có gì xảy ra còn túm :P )
- Về vấn đề lộ bài, em nghĩ bản thân bác workshop cũng có nguy cơ bị tiếp tục bị lộ thêm bài nếu cứ tiếp tục tranh luận. Người sử dụng xe thì rất hồ hởi chia sẻ kinh nghiệm, hiểu biết; nhưng với các bác thợ thì nhiều khi việc đó có tác dụng phụ :)
Bạn nói đúng ! khi có điều kiện nên vào hãng là chính xác ! mặc dù hãng chỉ thay chứ không sửa ! Còn tính kinh tế thì phải ra ngoài nhưng bạn phải là người hiểu biết tối thiểu về xe và có mối quan hệ thân thiết với gara nào đó thì sự tư vấn với nhau không có sự nghi kỵ dè chừng ! nói chung không phải gara nào cũng xấu ! nên hiểu đúng sự vất vả của người thợ ! đừng tham rẻ quá mà nhiều khi đó là rẻ ảo chỉ có giá trị tương đối mà thôi.mà cũng đừng gây áp lực cho các gara thân quen phải sửa rẻ cho mình đó cũng là áp lực nhiều khi không có lợi cho cả chính bản thân mình.

wander9702

Xe đạp
E ko sợ ai cả cụ ạ, e chỉ ko muốn mất hòa khí của mọi ng thôi, e xin nói luôn về chuyện xe của Quân thế này phiền bác workshop.
1- Xe của Quân update của cụ mất 5 củ mà ko hết bệnh, đi vẫn giật từ số 1 lên số 2, Quân nó còn nợ cụ 2 củ vì ko mang đủ tiền, hôm sau Quân với qua thanh toán cho cụ
2- Hôm Quân qua thanh toán cho cụ thì Quân có thay dầu số tự động của cụ, cụ thay cho Quân 4l dầu số(trên thực tế thì phải 8 - 9l dầu số ) với giá 700k/l vàccụ cũng ko tư vấn cho Quân là phải thay thêm lọc dầu số

Junko

Xe buýt
Dù sao cũng cảm ơn cụ workshop vì nhờ có cụ đã mở mang kiến thức cho bao nhiêu anh em trên này, đặc biệt là những người đang đi và sử dụng xe Mer. Có tranh luận mới ra được vấn đề và chọn được đúng cơ sở để gửi gắm xe, tất nhiên em sẽ không chọn cụ vì cụ toàn nói mà không đưa ra được dẫn chứng cụ thể.