Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

nem_da_giau_tay

Xe buýt
đấy cách nói của cụ Dungtaybien nghe nó khác hẳn vs cái đồng chí có cái phần mềm lậu cậy độc quyền nên cái giọng cũng khí nghe gê, dân chuyên nghiệp ng ta sẽ có cách nói làm hài hòa, bảo sao sưa nay mấy nhà cụ như cụ dungtaybien cho dù tay nghề có thiếu sót nhưng cách khắc phục hay cách giải thích cũng như thể hiện sự học hỏi cho dù có thiếu sót cũng làm mát lòng mát dạ khách hàng và rất đc sự cảm thông, như thế có thể nói đó là cách thể hiện lòng tin vs khách hàng.

còn với cái nhà đồng chí có cái phần mềm lậu, cậy ta đây độc hiện nay nên có vẻ rất chầy cối coi khách hàng k ra gì, thậm trí khách hàng đã tới sửa có đôi lời ý kiến vậy mà có thể quay ra chửi thẳng mặt rất ba trợn, có thể phân tích các vấn đề lô gic tới cách làm ăn như sau: 1- phần mềm chính hãng k bán cho thị trường việt nam như đồng chí đó nói vậy mà đồng chí đó có tức là một hình thức luồn lách gian lận trong thương mại mà có, bản chất gian lận như thế thì xem ra cách thể hiện vs khách hàng chắc chắn sẽ có vấn đề gian lận. 2- hiện nay có thể nói là chưa ai ở vn có như đồng chí đó có vậy là nhờ sự độc quyền mà thể hiện kèm theo đó là sự kiêu căng coi thường ý kiến khách hàng, thậm trí còn chửi thẳng mặt khách hàng khi họ có ý kiến như thế xem ra văn hóa kinh doanh rất kém,
kết luận: chắc chỉ mấy ng chịu đc nhục chịu bị chủ cửa hàng chửi mà vẫn cắm mặt vào mua dvu mới chấp nhận cái cách kdoanh như vậy, đi mer mà như thế thì xem ra .....

workshop

Xe buýt
đấy cách nói của cụ Dungtaybien nghe nó khác hẳn vs cái đồng chí có cái phần mềm lậu cậy độc quyền nên cái giọng cũng khí nghe gê, dân chuyên nghiệp ng ta sẽ có cách nói làm hài hòa, bảo sao sưa nay mấy nhà cụ như cụ dungtaybien cho dù tay nghề có thiếu sót nhưng cách khắc phục hay cách giải thích cũng như thể hiện sự học hỏi cho dù có thiếu sót cũng làm mát lòng mát dạ khách hàng và rất đc sự cảm thông, như thế có thể nói đó là cách thể hiện lòng tin vs khách hàng.

còn với cái nhà đồng chí có cái phần mềm lậu, cậy ta đây độc hiện nay nên có vẻ rất chầy cối coi khách hàng k ra gì, thậm trí khách hàng đã tới sửa có đôi lời ý kiến vậy mà có thể quay ra chửi thẳng mặt rất ba trợn, có thể phân tích các vấn đề lô gic tới cách làm ăn như sau: 1- phần mềm chính hãng k bán cho thị trường việt nam như đồng chí đó nói vậy mà đồng chí đó có tức là một hình thức luồn lách gian lận trong thương mại mà có, bản chất gian lận như thế thì xem ra cách thể hiện vs khách hàng chắc chắn sẽ có vấn đề gian lận. 2- hiện nay có thể nói là chưa ai ở vn có như đồng chí đó có vậy là nhờ sự độc quyền mà thể hiện kèm theo đó là sự kiêu căng coi thường ý kiến khách hàng, thậm trí còn chửi thẳng mặt khách hàng khi họ có ý kiến như thế xem ra văn hóa kinh doanh rất kém,
kết luận: chắc chỉ mấy ng chịu đc nhục chịu bị chủ cửa hàng chửi mà vẫn cắm mặt vào mua dvu mới chấp nhận cái cách kdoanh như vậy, đi mer mà như thế thì xem ra .....
Bạn nên cố gắng viết đúng chính tả vì khi viết sai chính tả làm người đọc khó hiểu ý của bạn ! cách lập luận của bạn phản ánh sự hiểu biết về nhân sinh quan và thế giới quan của bạn . nhiều khi cái tên cũng thể hiện bản chất ! còn kỹ thuật là con số nó là toán học không thể mập mờ và không theo ý thích chủ quan của ai cả

involio

Xe hơi
Vâng, đúng là thớt này từ khi lập e đã theo dõi thường xuyên, e xin có tý ý kiến thế này
1- Góc độ xưởng
+ Ở HN thì ko thiếu các xưởng sửa chữa, nói về xưởng làm Mer cũng có thới cả chục xưởng từ Hãng đến ngoài, tất cả các xưởng này bao gồm cả hãng đều có điểm mạnh và điểm yếu, có xưởng làm tốt đc phần này và có xưởng làm tốt đc phần kia,
2- Về giá cả,
+ Xã hội bây giờ là tiền nào của đó, ko có cái gì gọi là thơm- ngon- bổ- rẻ cả, vì đã bổ đã ngon đã thơm thì làm gì có cái giá rẻ và ngược lại, nhiều cụ mang xe đi nhiều xưởng kt xin báo giá rồi nói xưởng này đắt hay xưởng kia rẻ, nhưng cái vật tư đc thay có phải hàng xịn hay ko thì các cụ lại ko để ý tới
+ Việc làm hay ko thì theo câu của các cụ ngày xưa là " thuận mua vừa bán " ở xưởng làm báo giá và đưa ra 1 con số, nếu khách hàng ok thì xưởng với làm, đó là nguyên tắc làm việc, chứ e nghĩ sẽ ko có kiểu cứ làm rồi gọi khách ra đè để lấy tiền
3- Ý kiến cá nhân của e về việc các cụ đang nói ở trên là ko có ý kiến gì, chỉ mong các cụ hiểu hơn cho bọn em, bọn em làm nghề chứ bọn e ko phải cái loại làm cướp, khách hàng thì có 5-7 loại khách hàng, e đã từng gặp đủ hết rồi, có cụ thì làm xe cả năm mọi chuyện đều tốt nhưng chỉ 1 lỗi nhỏ là các cụ xé to ra rồi làm um cả lên chứ các cụ ko bao gồi nghĩ lại rằng trong cả năm sửa chữa ở xưởng đó họ đã làm đc những gì cho các cụ, họ đã tiết kiệm thời gian và kinh phí cho các cụ bao nhiêu
Em thiết nghĩ bọn e cũng là người chứ đâu phải thánh thần đâu mà ko có lúc sai, chỉ mong nếu có những lúc chưa đc vừa ý các cụ thì các cụ alo bảo ban nhẹ nhàng hoặc góp ý thẳng thắn với tinh thần xây dựng chứ đừng làm ầm ỹ ra thế này,
Trong OF và đặc biệt là thớt Mer này, cũng có đủ các thành viên tại các xưởng từ hãng tới ngoài giống bọn em, bọn em mở xưởng ngoài uy tín, thương hiệu còn thua kém hãng nhiều nên chỉ biết cố gắng làm cho tốt để lấy đc thiện cảm của các cụ , vì thế rất mong các cụ nhẹ nhàng góp ý,
P/S Em nghĩ là thớt này tới đây nên đó lại thì hay hơn,
Đôi lời tâm sự mong các cụ thông cảm
Nói thế này thì khách bỏ đi thế quái nào được.
Mỗi tội ngại xuống cái xưởng này quá.

Cụ cho mấy em mẫu nhà cụ đi cùng anh em từ đầu Hồ Tùng Mậu đến xưởng đảm bảo em đến xưởng tuần 2 lần. :D

involio

Xe hơi
Ô ồ. Bác bẻ khóa được cơ đấy. Và thành quả của việc bẻ khóa-ăn cắp là bác cá kiếm mỗi xe ít nhất là 6tr đồng? Vi phạm ăn cắp bản quyền, tội nặng lắm đấy.
Em đã từng đưa xe sang giao lưu chỗ bác. Chỉ 1 lần là cạch. Lần đó em chỉ kiểm tra kiến thức của bác và bác đã phán những điều không thể thuyết phục được em.
Về cái chuyện hộp số xe Mẹc hay bị giật khi chuyển từ số 1 sang số 2 ở vòng tua máy khoảng 2.000, cách giải quyết em đã chia sẻ với rất nhiều cụ trên OF. Nếu như là do phần mềm thì ngay khi mua về, xe nó đã bị bệnh như vậy chứ không phải đến lúc chạy được khoảng 10 vạn đâu bác nhé. Bác có update phần mềm đằng trời cũng không thể giải quyết hiện tượng này.
Bác và Bigdog cùng hoạt động theo cách này. Hãy hành động một cách chân chính và chuyên nghiệp!
Tuấn Nghĩa VOVworld!
À về cái vụ xe Mẹc bị giật nguyên nhần có nhiều anh ạ.
Không nhất thiết phải thay lá côn. Nhưng rõ ràng là update phần mềm là việc vớ vẩn trong case này. Vì trước phần mềm cũ đâu có giật. Cùng lắm là thử reset phần mềm điều khiển hộp số. Cái này tự làm được.
Xe em thì giật là do ... thừa dầu sau khi thay dầu hộp số.
Nhiều xe bị lỗi cái van điều khiển thuỷ lực (1 trong 6 van thôi).

Thay lá côn là phải dỡ cả hộp số xuống rất ngại. Kinh nghiệm cho thấy nên xem ở đáy hộp số có mạt lá côn không hãy quyết định hạ hộp số và thay lá côn.

dongnat

Xe điện
Em thấy các cụ cứ loanh quanh mãi việc update với cả phầm mềm.
Sủa xe thì có nhiều các, dùng máy tính đọc lỗi, check lỗi rồi vác ra sửa cũng chỉ loanh quanh được vài modul thôi, còn hàng nghìn chi tiết khác phải đọc bằng kinh nghiệm và cái Tâm của thợ.
VD: Dùng phép loại trừ cũng là 1 cách bắt bệnh hay, thợ có Tâm thì loại trừ cái rẻ đến cái đắt, từ cái đơn giản đến cái phức tạp, như vậy là tốt cho chủ xe. Nhưng ít khi đc thế, thường thì cứ cái đắt thay trước, phức tạp làm trước,.,,nếu ko phải cứ tính tiền phát đã rồi loại trừ tiếp
Có trường hợp thì đồ thay loạng qoạng cốt yếu cho rẻ ( mà có khi cũng chả rẻ) nhập nhèm,
Có khi thì bao biện cho cách làm, cả vú lấp miệng em để át khách hàng đi, coi như khách hàng là gà qué hết..
Có những sự việc lặp đi lặp lại ở vài 3 khách hàng chứ ko phải sai sót do vô tình nhưng lại nghĩ là ko ai biết hoặc các khách hàng đấy ko biết nhau, ko nói với nhau...
Nhiều, nhiều lắm....
Thưa với các cụ ga ra gần xa rằng, khách hàng giờ khác xưa rồi, họ biết hết, có cái họ nói, có cái họ lờ đi coi như ko biết..
Các mối hàng các ga ra lấy ở đâu giờ ai cũng biết, nó tràn lan và dễ mua lắm, thậm chí còn xin được bảng thống kê loại hàng các cụ nhập vào xịn, giống xịn, rởm nữa cơ...
Mong các cụ làm ăn có cái Tâm, cái tầm của mình để mà tồn tại, cho chính ga ra các cụ chứ ko phải cho ai khác đâu.
Ga ra ngày càng nhiều, nguồn đồ ngày càng lắm, mấy cái phần mềm với máy tính chuẩn đoán ấy nó có vài k$ thôi, nhiều khách hàng tự mua được lắm rồi, các cụ thôi huyễn hoặc mình đi
Kính các cụ Ga ra vài câu nhân dịp cuối nắm...!

BSK

Xe tăng
Sủa xe thì có nhiều các, dùng máy tính đọc lỗi, check lỗi rồi vác ra sửa cũng chỉ loanh quanh được vài modul thôi, còn hàng nghìn chi tiết khác phải đọc bằng kinh nghiệm và cái Tâm của thợ.
VD: Dùng phép loại trừ cũng là 1 cách bắt bệnh hay, thợ có Tâm thì loại trừ cái rẻ đến cái đắt, từ cái đơn giản đến cái phức tạp, như vậy là tốt cho chủ xe. Nhưng ít khi đc thế, thường thì cứ cái đắt thay trước, phức tạp làm trước,.,,nếu ko phải cứ tính tiền phát đã rồi loại trừ tiếp
Có trường hợp thì đồ thay loạng qoạng cốt yếu cho rẻ ( mà có khi cũng chả rẻ) nhập nhèm,
Có khi thì bao biện cho cách làm, cả vú lấp miệng em để át khách hàng đi, coi như khách hàng là gà qué hết..
Có những sự việc lặp đi lặp lại ở vài 3 khách hàng chứ ko phải sai sót do vô tình nhưng lại nghĩ là ko ai biết hoặc các khách hàng đấy ko biết nhau, ko nói với nhau...
Nhiều, nhiều lắm....
Thưa với các cụ ga ra gần xa rằng, khách hàng giờ khác xưa rồi, họ biết hết, có cái họ nói, có cái họ lờ đi coi như ko biết..
Các mối hàng các ga ra lấy ở đâu giờ ai cũng biết, nó tràn lan và dễ mua lắm, thậm chí còn xin được bảng thống kê loại hàng các cụ nhập vào xịn, giống xịn, rởm nữa cơ...
Mong các cụ làm ăn có cái Tâm, cái tầm của mình để mà tồn tại, cho chính ga ra các cụ chứ ko phải cho ai khác đâu.
Ga ra ngày càng nhiều, nguồn đồ ngày càng lắm, mấy cái phần mềm với máy tính chuẩn đoán ấy nó có vài k$ thôi, nhiều khách hàng tự mua được lắm rồi, các cụ thôi huyễn hoặc mình đi
Like a dongnat điên đảo luôn @};- trong mọi trường hợp mà đôi co ông tôi này nọ như dân chợ búa hàng rau hàng cá với khách hàng có đúng cũng thành sai ( k ám chỉ ai cả ) . Hết !

nem_da_giau_tay

Xe buýt
Like a dongnat điên đảo luôn @};- trong mọi trường hợp mà đôi co ông tôi này nọ như dân chợ búa hàng rau hàng cá với khách hàng có đúng cũng thành sai ( k ám chỉ ai cả ) . Hết !
chú đc cái chuẩn, đúng là chủ shop mà còn đi đôi co thậm trí quay ra chửi khách hàng thì đúng là k chấp nhận đc, nguyên tắc kinh doanh cơ bản là khách hàng ng ta có nói thế nói nữa, có mắng có chê bai gì đi nữa thì vẫn cứ phải gật đầu, dạ dạ, chứ đây cậy đang độc lại trở nên kênh kiệu, chửi thẳng mặt khách hàng thế này thì đúng là chắc chỉ có xyz mới cố mà vào dùng cái dvu của nhà ông wshop này, phương châm kinh doanh thì kênh kiệu chửi cả khách hàng, sản phẩm kinh doanh thì do luồn lách gian lận mà có chứ đâu phải do tay nghề vậy kết luận luôn là đạo đức kinh doanh k có.
là những ng đi mer hãy thể hiện phong cahcs của ng bít tiêu dùng, đừng quá nhỏ nhen chỉ qtam tới lợi ích nhỏ nhen cá nhân mà dùng túng cho những thể loại dvu kiểu như nhà ông wshop này.

workshop

Xe buýt
À về cái vụ xe Mẹc bị giật nguyên nhần có nhiều anh ạ.
Không nhất thiết phải thay lá côn. Nhưng rõ ràng là update phần mềm là việc vớ vẩn trong case này. Vì trước phần mềm cũ đâu có giật. Cùng lắm là thử reset phần mềm điều khiển hộp số. Cái này tự làm được.
Xe em thì giật là do ... thừa dầu sau khi thay dầu hộp số.
Nhiều xe bị lỗi cái van điều khiển thuỷ lực (1 trong 6 van thôi).

Thay lá côn là phải dỡ cả hộp số xuống rất ngại. Kinh nghiệm cho thấy nên xem ở đáy hộp số có mạt lá côn không hãy quyết định hạ hộp số và thay lá côn.
Bạn không làm kỹ thuật về xe nên tôi ngại tranh luận với bạn ! Phần mềm của hộp số không thể reset ofline được nó phải online programming và bạn phải có acount của hãng ! mỗi lần hạ tổ ong xuống bạn vẫn phải dạy lại hộp số ! Còn update phần mềm là việc khác bạn nên đọc kỹ tất cả các bài trước đó tôi xin phép không nói lại ! nhiều thứ chỉ nhìn thôi thì không đủ mà phải học cả lý thuyết nữa.

tranquoctoan

Xe tải
Xin trả lời một số điều bạn nói không đúng ! 01 tôi chưa bao giờ nói hãng không updated được phần mềm cho xe mà chỉ là họ sẽ không tự nhiên update cho bạn đứng về mặt kinh doanh sẽ không hiệu quả nên họ chỉ update cho những xe ma sau khi thay thế sửa chữa mà vẫn chưa đạt yêu cầu kỹ thuật. Thứ 2 tất cả phần mềm trên xe đều có thể update khi bạn kiểm tra online máy sẽ báo có hay không phần mềm mới cho từng module điều khiển và nó sẽ hỏi bạn có cần update không cái này thực ra rất đơn giản cái khó là bạn phải có account của hãng ! Về mặt lý thuyết cũng như kỹ thuật nâng cấp phần mềm là cần thiết nếu có phần mềm mới và nếu bạn có điều kiện ! hãng đưa ra phần mềm mới đương nhiên là phải có lý do thiết nghĩ không nên và không cần chất vấn hãng làm gì ! Nếu tôi chỉ làm công việc nghiên cứu đơn thuần thì tôi sẽ có thời gian để nghiên cứu ưu khuyết điểm của từng phiên bản phần mềm. tiếc rằng tôi kinh doanh sửa chữa oto và tôi thấy mọi người chỉ chăm chăm vào thay thế cơ khí mà coi thường phần mềm điều khiển mà cơ cấu cơ khí chấp hành là kết quả cuối cùng việc tính toán gia công xử lý tín hiệu đầu vào ! Như tôi đã nói rất nhiều các bài trước , việc gia công xử lý tín hiệu đầu vào qua nhiều tầng khuếch đại trung gian nên sẽ xẩy ra hiện tượng cộng sai số tích lũy vậy tại sao các bộ vi xử lý ngày càng có tốc độ cao để có thể xử lý hàng tỷ phép tính trên một giây , chiếc xe qua thời gian sử dụng sẽ xuất hiện các lỗi có thể do cơ khí mà cũng có thể do phần mềm nên nó mới có lý do để nâng cấp phần mềm ! cơ cấu chấp hành cơ khí hoạt động không chính xác cũng cũng do bố nó xui dại mà bố nó là phần mềm điều khiển .Đến tiêm kích tàng hình F35 hiện đại thế mà còn lỗi phần mềm phải đang sửa lại không tin hỏi sứ quán mỹ ! tất cả các control unit trên xe đều có thể update ! Tôi chưa bao giờ coi thường các xưởng khác bạn lại vôi vàng chụp mũ ! Tôi tin là nhiều xưởng quý tôi vì tôi không dấu họ khi họ hỏi han thắc mắc những điều mà tôi biết hoặc đã làm !
khách hàng có thể thắc mắc chứ không phải đi chỗ khác đẽo cày giữa đường rồi bịa đặt nói phét ! nếu thất thu vì có những người khách như vậy tôi vẫn hài lòng !
"Thứ 2 tất cả phần mềm trên xe đều có thể update khi bạn kiểm tra online máy sẽ báo có hay không phần mềm mới cho từng module điều khiển và nó sẽ hỏi bạn có cần update không cái này thực ra rất đơn giản cái khó là bạn phải có account của hãng ! Về mặt lý thuyết cũng như kỹ thuật nâng cấp phần mềm là cần thiết nếu có phần mềm mới và nếu bạn có điều kiện ! hãng đưa ra phần mềm mới đương nhiên là phải có lý do thiết nghĩ không nên và không cần chất vấn hãng làm gì ! Nếu tôi chỉ làm công việc nghiên cứu đơn thuần thì tôi sẽ có thời gian để nghiên cứu ưu khuyết điểm của từng phiên bản phần mềm."

Bạn vẫn chỉ loanh quanh mỗi cái "Có account của hãng" chứ cũng không thể hiện là có kiến thức gì cao hơn. Chẳng qua là cũng chỉ cắm máy vào rồi máy hỏi có update không thì update, rồi cho hộp số học lại. Tài liệu kỹ thuật thì chắc đọc cũng bập bẹ, search trên WIS có khi chưa rành.
Tôi nói đơn giản thế này: Đến Microsoft là hãng phần mềm lớn nhất mà đôi khi Update phần mềm xong còn tạch máy, phải xóa toàn bộ hệ điều hành đi cài lại thì nhắm mắt mà cập nhật phần mềm khi chưa biết nó sửa lỗi gì thì chỉ có điên mới làm.

Còn chuyện bạn bảo Tất cả các Control Unit trên Mercedes đều update được là không đúng vì rất nhiều hộp điều khiển của Mercedes được ghi trên ROM nên không thể flash hay update được.
Nếu không có thêm thông tin gì chứng tỏ bạn am hiểu kỹ thuật về dòng xe Mercedes thì chẳng bao giờ tôi dám thử mang xe đến xưởng của bạn làm thỏ thí nghiệm vì bạn chỉ có cái máy thôi.

workshop

Xe buýt
Nhiều, nhiều lắm....
Theo tôi Câu chuyện nên chấm dứt thì tốt hơn vì từ đầu đến giờ chưa có kỹ thuật viên chuyên nghiệp nào phản biện hay tham gia ! những cái chính của vấn đề thì không nói mà chỉ loanh quanh adua theo ý đồ chủ quan của bản thân ! lảng tránh vấn đề chính ! mà vấn đè chính là phân tích kỹ thuật theo chủ đề nhưng mọi người không đọc kỹ toàn nói việc không liên quan !

nem_da_giau_tay

Xe buýt
ông wshop này có 2 vấn đề giỏi: 1- giỏi biện hộ, 2- giỏi chửi khách hàng. Bảo sao cái ứp đết khỉ gì đó cả nước đến ngay cả chính hãng k có thì ông ý lại có, tức là sự gian lận trong thương mại rất ma giáo, thử hỏi tới lúc ông ý làm thì ma giáo cỡ nào, ai mà ý kiến ý cò ống ý chửi cho muối mặt. càng ngày càng thấy đúng chỉ có mấy ông nhỏ nhen , tham lam thì mới thèm tới cái kiểu dvu chửi của cái ông wshop này.
TẨY CHAY ...!

Chỉnh sửa cuối:

workshop

Xe buýt
ông wshop này có 2 vấn đề giỏi: 1- giỏi biện hộ, 2- giỏi chửi khách hàng. Bảo sao cái ứp đết khỉ gì đó cả nước đến ngay cả chính hãng k có thì ông ý lại có, tức là sự gian lận trong thương mại rất ma giáo, thử hỏi tới lúc ông ý làm thì ma giáo cỡ nào, ai mà ý kiến ý cò ống ý chửi cho muối mặt. càng ngày càng thấy đúng chỉ có mấy ông nhỏ nhen , tham lam thì mới thèm tới cái kiểu dvu chửi của cái ông wshop này.
TẨY CHAY ...!
Bác này đại diện cho mấy bác thợ mộc đục đẽo phân tích kỹ thuật ! Bây giờ mới biết đàn gẩy tai trâu là gì ! đúng là cái tên nhiều khi cũng thể hiện bản chất

topwheels

Xe hơi
Bác hải dạo mở xưởng của mình cũng chịu khó lên OF làm thương hiệu quá nhỉ
Để làm thương hiệu trên thế giới ảo thì bác cứ nhiệt tình hướng dẫn và tư vấn cho mọi người "
Biết cho rồi sẽ nhận được.

Chỉnh sửa cuối:

workshop

Xe buýt
Bác hải dạo mở xưởng của mình cũng chịu khó lên OF làm thương hiệu quá nhỉ
Để làm thương hiệu trên thế giới ảo thì bác cứ nhiệt tình hướng dẫn và tư vấn cho mọi người "
Biết cho rồi sẽ nhận được.
Thương hiệu thì không dám ! Nhưng thấy bất bình thì góp ý thôi ! ở góc độ kỹ thuật mà cứ xuyên tạc adua ! kỹ thuật là kiến thức là học hỏi còn mấy bác chẳng có tý kiến thức về lĩnh kỹ thuật oto mà cứ khẳng định những điều mà nhiều kỹ sư chuyên ngành còn phải đau đầu nghe nó rất buồn cười .

tranquoctoan

Xe tải
Chỉ nói được là " Cắm máy vào hiện lên có gì mới thì update" mà cũng bày đặt nói chuyện kỹ thuật. Bác học hành ở đâu, bằng cấp trưng ra thì hẵng chê người khác không có tý kiến thức gì. Còn nói suông thế này thì như thùng rỗng kêu to thôi.

workshop

Xe buýt
Chỉ nói được là " Cắm máy vào hiện lên có gì mới thì update" mà cũng bày đặt nói chuyện kỹ thuật. Bác học hành ở đâu, bằng cấp trưng ra thì hẵng chê người khác không có tý kiến thức gì. Còn nói suông thế này thì như thùng rỗng kêu to thôi.
vậy bạn hãy giới thiệu về bản thân và bạn có làm gì đến lĩnh vực ôtô ? Hình như bạn đọc trước quên sau thì phải hãy đọc kỹ và nghĩ trước khi nói ! Bạn đang lạc đề chủ đề là phản biện về update phần mềm cho xe nên đọc kỹ cả bài để biết nó viết về cái gì chứ đừng chọn một chữ rồi vặn vẹo lạc đề ! Hy vọng bạn hiểu tôi muốn nói điều gì

alcapone

Xe hơi
vậy bạn hãy giới thiệu về bản thân và bạn có làm gì đến lĩnh vực ôtô ? Hình như bạn đọc trước quên sau thì phải hãy đọc kỹ và nghĩ trước khi nói ! Bạn đang lạc đề chủ đề là phản biện về update phần mềm cho xe nên đọc kỹ cả bài để biết nó viết về cái gì chứ đừng chọn một chữ rồi vặn vẹo lạc đề ! Hy vọng bạn hiểu tôi muốn nói điều gì
Cụ chém kỹ thuật kinh quá, mờ sao ko mở hẳn 1 thớt tư vẫn cho anh em, em thấy cụ chém ..nhau thì nhiều chả tư véo trực tiếp được cái gì trên này! Nói thật là cái phần mềm và máy móc trong tay cụ chỉ như là một dụng cụ để sửa chữa thôi và nó quyết định thành công không nhiều trong việc sửa chữa mà là nằm ở yếu tố con người ( tay nghề, kinh nhiệm.......), trước tết gọi điện cho thằng cu em có con CLS định lấy đi mấy hôm nó bảo mang xuống cụ cắm thế nào chạy thế nào mà ..ngỏm hẳn rồi, cụ chạy và update phần mềm nữa đi....! Em nói thật chưa nghe tên cụ và cái Gara của cụ làm chuyên về xe cao cấp bao giờ.... rồi cụ như một thiên tài từ ... trên giời rơi xuống. Thôi cụ nên dừng chém ở trên này và Mod cũng nên xoá bài này đi để khỏi cãi nhau ạ!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Cụ chém kỹ thuật kinh quá, mờ sao ko mở hẳn 1 thớt tư vẫn cho anh em, em thấy cụ chém ..nhau thì nhiều chả tư véo trực tiếp được cái gì trên này! Nói thật là cái phần mềm và máy móc trong tay cụ chỉ như là một dụng cụ để sửa chữa thôi và nó quyết định thành công không nhiều trong việc sửa chữa mà là nằm ở yếu tố con người ( tay nghề, kinh nhiệm.......), trước tết gọi điện cho thằng cu em có con CLS định lấy đi mấy hôm nó bảo mang xuống cụ cắm thế nào chạy thế nào mà ..ngỏm hẳn rồi, cụ chạy và update phần mềm nữa đi....! Em nói thật chưa nghe tên cụ và cái Gara của cụ làm chuyên về xe cao cấp bao giờ.... rồi cụ như một thiên tài từ ... trên giời rơi xuống. Thôi cụ nên dừng chém ở trên này và Mod cũng nên xoá bài này đi để khỏi cãi nhau ạ!
Bác workshop vào giải thích vụ này đi?

Crown_Royal

Xe tải
Bác workshop vào giải thích vụ này đi?
Nên đóng cái thớt này là tốt nhất, giải thích và tranh cãi sẽ ko biết đi đâu về đâu, các cụ có kinh nghiệm nên tư vấn thẳng vào vấn đề ! cũng như 1 cụ trên nói : Cứ cho đi rồi sẽ nhận được!

Hwngdelta

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nên đóng cái thớt này là tốt nhất, giải thích và tranh cãi sẽ ko biết đi đâu về đâu, các cụ có kinh nghiệm nên tư vấn thẳng vào vấn đề ! cũng như 1 cụ trên nói : Cứ cho đi rồi sẽ nhận được!
E nghĩ cứ để mọi người tranh luận cũng chẳng sao.