Thảo luận Làm ơn cho hỏi gara nào sửa xe uy tín và chất lượng?

trungbusiness

Xe tải
Giờ kiếm được gara tốt hơi khó. Chỗ nào cũng chỉ được một thời gian rồi lởm

Muahahaha

Xe hơi
Em mới mua xe , vào đọc xong topic chán muốn bán xe luôn . Muốn tìm 1 nơi sửa chữa tốt uy tín giờ khó thật ... nản .....

vanhai0850

Xe tăng
Một người 10 ý. Có người thấy gara này tốt nhưng người kia lại k? Nếu cụ có bảo hiểm thì cứ vào hãng mà sửa thôi

workshop

Xe buýt
Bác workshop vào giải thích vụ này đi?
nói như bạn thì nếu xe hỏng vì update thì hỏng luôn rồi đâu chờ đến ngày hôm nay nó mới hỏng ! Còn xe CLS đang báo thiếu dầu động cơ chủ xe có hỏi nhưng chắc bận đâu đó chưa vào để đổ thêm dầu máy còn họ trước đó thay dầu máy ở đâu thì không biết ! Hộp số xe này đã hết bệnh vấp số ở số 1 lên số 2 và ở vòng tua 2000 vòng phút !
theo tôi tranh luận về kỹ thuật nên nói về bản chất của nó không nên adua nghe ngóng người khác rồi nói theo bằng cảm tính ! nó không đai diện cho tranh luận về vấn đề chính là căn bênh và hiện tượng của nó !

workshop

Xe buýt
Em mới mua xe , vào đọc xong topic chán muốn bán xe luôn . Muốn tìm 1 nơi sửa chữa tốt uy tín giờ khó thật ... nản .....
Gara ngoài rất nhiều xưởng làm được xe mer đâu đến nỗi phải lo như vậy ? !!

workshop

Xe buýt
Cụ chém kỹ thuật kinh quá, mờ sao ko mở hẳn 1 thớt tư vẫn cho anh em, em thấy cụ chém ..nhau thì nhiều chả tư véo trực tiếp được cái gì trên này! Nói thật là cái phần mềm và máy móc trong tay cụ chỉ như là một dụng cụ để sửa chữa thôi và nó quyết định thành công không nhiều trong việc sửa chữa mà là nằm ở yếu tố con người ( tay nghề, kinh nhiệm.......), trước tết gọi điện cho thằng cu em có con CLS định lấy đi mấy hôm nó bảo mang xuống cụ cắm thế nào chạy thế nào mà ..ngỏm hẳn rồi, cụ chạy và update phần mềm nữa đi....! Em nói thật chưa nghe tên cụ và cái Gara của cụ làm chuyên về xe cao cấp bao giờ.... rồi cụ như một thiên tài từ ... trên giời rơi xuống. Thôi cụ nên dừng chém ở trên này và Mod cũng nên xoá bài này đi để khỏi cãi nhau ạ!
Bạn nói không chứng minh cụ thể vấn đề của xe đó ! Chiếc xe CLS update hộp số đó đang báo thiếu dầu máy tôi khuyên chủ xe không nên đi xa mà nên bổ sung thêm dầu máy còn trước đó thay dầu ở đâu thì chịu ! Bạn hãy góp ý mang tính xây dựng thì hơn là khuyếch đại sự việc ! Câu truyện tam sao thất bản tưởng chỉ nên có trên hài kịch ! vậy mà nó lại đang có !

Chỉnh sửa cuối:

alcapone

Xe hơi
Bạn nói không chứng minh cụ thể vấn đề của xe đó ! Chiếc xe CLS update hộp số đó đang báo thiếu dầu máy tôi khuyên chủ xe không nên đi xa mà nên bổ sung thêm dầu máy còn trước đó thay dầu ở đâu thì chịu ! Bạn hãy góp ý mang tính xây dựng thì hơn là khuyếch đại sự việc ! Câu truyện tam sao thất bản tưởng chỉ nên có trên hài kịch ! vậy mà nó lại đang có !
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

wander9702

Xe đạp
Hôm vừa rồi e có biết xe CLS chính là xe của cụ trungc5 trước đây, bây giờ để lại cho cụ Quân, xe này cụ chả tháo tung hết tổ ong ra làm mà còn ko đc còn gì hả cụ, chứ update đc thì tháo hết ra làm để làm gì ạ????

workshop

Xe buýt
Hôm vừa rồi e có biết xe CLS chính là xe của cụ trungc5 trước đây, bây giờ để lại cho cụ Quân, xe này cụ chả tháo tung hết tổ ong ra làm mà còn ko đc còn gì hả cụ, chứ update đc thì tháo hết ra làm để làm gì ạ????
Xe này không tháo tổ ong mà update và dạy lại chế độ vào số ! sau đó cậu quân mới yêu cầu thay dầu vì xe đã hết bệnh vấp số ở số 1 lên số 2 và vấp số ở 2000v/phút . Xe này đã tháo tổ ong chỗ khác không tiện nói tên và không hết bệnh ! nên tôi nói nếu muốn thay dầu thì thay và không cần tháo tổ ong để rửa vì chỗ khác đã làm rồi không cần mất thêm tiền làm gì ! Các kỹ thuật viên các gara không thấy phản biện mà toàn các thợ nghe và người tiêu dùng tra hỏi về vấn đề kỹ thuật nó có vẻ hơi ngược đời ! góp ý chân thành là hãy để thợ chuyên nghiệp phán may ra có thể khả dĩ !

Chỉnh sửa cuối:

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào vào xác nhận xe của bác Quân đã hết bị giật chưa? nếu hết thì bác chủ gara đúng nếu ko hết thì bác chủ gara sai.

alcapone

Xe hơi
Xe này không tháo tổ ong mà update và dạy lại chế độ vào số ! sau đó cậu quân mới yêu cầu thay dầu vì xe đã hết bệnh vấp số ở số 1 lên số 2 và vấp số ở 2000v/phút . Xe này đã tháo tổ ong chỗ khác không tiện nói tên và không hết bệnh ! nên tôi nói nếu muốn thay dầu thì thay và không cần tháo tổ ong để rửa vì chỗ khác đã làm rồi không cần mất thêm tiền làm gì ! Các kỹ thuật viên các gara không thấy phản biện mà toàn các thợ nghe và người tiêu dùng tra hỏi về vấn đề kỹ thuật nó có vẻ hơi ngược đời ! góp ý chân thành là hãy để thợ chuyên nghiệp phán may ra có thể khả dĩ !
^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^

Covang

Xe tải
Cụ thử tới 120- Trần Quốc Hoàn chưa ah!

workshop

Xe buýt
Cụ thử tới 120- Trần Quốc Hoàn chưa ah!
không hiểu ý bạn ? Đến đó chơi một vài lần ! Đến kiểm tra xe Lamborghini nhưng xe đó đời cũ quá phần mềm của tôi chỉ có từ đời 2008 trở lên !

wander9702

Xe đạp
Em xin phép đc sửa bài ạ, e vừa nhận đc 1 cú alo, e sẽ ko ý kiến gì trong thớt này nữa

Chỉnh sửa cuối:

workshop

Xe buýt
Em nói thật là e ko biết cụ là ai, nhưng cụ nói vậy thì e cũng xin nói thế này
Trước tết âm lịch e có qua xưởng cụ Dũng tay biên kt xe đi tết, e có nói chuyện với cụ Dũng về vấn đề này nhưng cụ ý vẫn ko có ý kiến gì mà nói lă { Mỗi thợ có 1 cách làm việc, về việc này e ko bình luận }, sau đó e ra xưởng để xem mấy xe và thấy thợ của cụ Dũng đang làm hộp số thì e có hỏi bác thợ cả của cụ Dũng, bác thợ cả nói là cụ Hải có gọi điện nhờ mua dầu hộp số và nhờ xuống làm hộ hộp số xe CLS, nhưng bác thợ của cụ Dũng trả lời là nếu cho xe về xưởng thì với làm chứ bác ý ko xuống làm hộ
E nghĩ là việc này cụ Dũng tay biên có biết nhưng vì là ng trong nghề với nhau nên cụ ý ngại nói thôi. chuyện này ko phải chỉ có mình e biết mà hôm đó có cả 2 cụ nữa cũng thắc mắc vụ này đứng đấy nghe
việc này đã bị xuyên tạc cố ý tôi ko biết dũng tay biên là ai ! Chỉ biết mỗi thọ vì sát tết mới thay dầu mấy xe liền nên hết dầu số nên hỏi cậu thọ để lại cho ít dầu ! Nếu xướng của dũng nào đó nói ko đúng tôi chưa biết nhờ xưởng nào hỗ trợ cả nhất là xe merc. Bạn hỏi xưởng đó nhờ tôi bao nhiêu lần rồi . Thật ra các xưởng mượn thợ của nhau cũng là bình thường vì nhiều khi thợ nghỉ hoặc quá đông việc . Việc chơi thân và mượn thợ của nhau thậm chí mượn cả máy móc nữa ! Nhưng phóng đại sự việc thì nó lại mang mầu sắc khác !