[Funland] Lại quên trẻ trên xe đưa đón ở Thái Bình

Nguoimoivao3

Xe tăng
thằng lái xe cũng phải bị bắt, và cả gv chủ nhiệm nữa, cả 1 lũ tắc trách đến hồn nhiên làm chết bé. RIP con, tội nghiệp quá
[/QUOTE]

Lái xe này là lái hộ cho ông vẫn thuờbg lái; do ông này nghỉ phép

Nguoimoivao3

Xe tăng
Việc ra một cái nghị định dưới Luật, yêu cầu tất cả các xe đưa đón học sinh phải luôn có 1/2 số cửa sổ luôn mở một nửa cố định như cái xe mẫu kia, thì liên quan gì đến việc phải là nước Công nghiệp hóa, hiện đại hóa mới làm được? Chỉ cần 1 cái nghị định thế thôi, tôi dám chắc sẽ không bao giờ có chuyện tử vong nếu học sinh tiếp tục bị bỏ quên trên xe.
Em thấy cái quy định này mới là quan trọng và cần thiết nhất ạ. Xe đưa đón trẻ con không được đóng kín tất cả các cửa

vietpq75hanes

Xe container
Bao nhiêu vụ rồi mà không tự rút kinh nghiệm cho mình: Học sinh xuống xe, lái xe và cô giáo đưa/ đón kiểm tra toàn bộ xe rồi đánh ra bãi để.

starview

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi: nếu các xe chở học sinh mở hé 1 vài cửa kính chừng 1cm cho khí vào cả ngày thì có ảnh hưởng đến an ninh của xe không? Nếu không thì xe chở các bạn bé nên mở thế này.
Em hỏi vì nhà em mỗi khi chở đồ có mùi: mít, mắm tôm….em hay hé cửa kiểu này nhưng vì e nhà để trong hầm xe không bị sao.

poiuy

Xe ba gác
Chuyện xảy ra thì cũng xảy ra rồi. Các cụ đừng phán xét, trách móc hay chửi rủa ngta.
Mọi thứ đã có pháp luật xử lý.

Em chỉ thắc mắc một chi tiết. Lúc phá cửa người cháu ướt đẫm mồ hôi.
Nghĩa là dù bất tỉnh nhưng vẫn còn sự sống. Nếu y tế của trường làm các biện pháp sơ cứu, hô hấp biết đâu mọi chuyện đã khác.
Ướt đẫm mồ hôi là thoát dương rồi cụ. :(

poiuy

Xe ba gác
Các cụ cho em hỏi: nếu các xe chở học sinh mở hé 1 vài cửa kính chừng 1cm cho khí vào cả ngày thì có ảnh hưởng đến an ninh của xe không? Nếu không thì xe chở các bạn bé nên mở thế này.
Em hỏi vì nhà em mỗi khi chở đồ có mùi: mít, mắm tôm….em hay hé cửa kiểu này nhưng vì e nhà để trong hầm xe không bị sao.
Xe loại này thường kính mở ngang. Nói chung hé kính thì điều hoà giảm tác dụng.

nhtho

Xe buýt
chắc vụ Gateway không ai bị xử lý nên quy trình đưa đón có đưa ra cũng bị coi thường ...

có 10 cháu thôi. Cháu Huy lại còn là bé được cô giáo đón đầu tiên. Thế mà cô giáo cũng điểm danh đếm các cháu không ra hồn ... quên cả cháuddosn đầu tiên ngồi hàng đầu tiên ...

thật không còn gì để nói!
Vụ Gateway đấy đụng đến người nhà cốp nên xử lý quá nhẹ

Dan du an

Xe cút kít
Nó sợ mưa ướt vào trong xe cụ ạ. Chứ an ninh an niếc gì đâu.

Root Sudo

Xe tải
Nhiều người vẫn gân cổ lên cãi, bảo như thế mới là “thông minh của ng Việt, nhờ đó mới thắng đc các đế cuốc to” đấy cụ!
Cái này trước đây dân mình vẫn hay tự sướng là thông minh, sáng tạo, linh động, đi tắt đón đầu, bla...bla...

Marble Trans

Xe tăng
Bao nhiêu vụ rồi mà không tự rút kinh nghiệm cho mình: Học sinh xuống xe, lái xe và cô giáo đưa/ đón kiểm tra toàn bộ xe rồi đánh ra bãi để.
Chắc các vụ khác chưa chết người, gần đây mới có Gateway, giờ cũng đã đổi tên, tăng học phí nên mọi người làm công việc đưa đón các cháu đến trường vẫn chủ quan.

buihai

Xe buýt
Chuyện xảy ra thì cũng xảy ra rồi. Các cụ đừng phán xét, trách móc hay chửi rủa ngta.
Mọi thứ đã có pháp luật xử lý.

Em chỉ thắc mắc một chi tiết. Lúc phá cửa người cháu ướt đẫm mồ hôi.
Nghĩa là dù bất tỉnh nhưng vẫn còn sự sống. Nếu y tế của trường làm các biện pháp sơ cứu, hô hấp biết đâu mọi chuyện đã khác.
Lúc đó cháu mất rồi cụ, mồ hôi chỉ là môi trường kín không khô được thôi. Cháu nó bị kẹt từ sáng đến 18h tối, người lớn có khi còn không chịu nổi.

thuyhtt

Xe tăng
thương và thương. Mong con an nghỉ nhé.
Bố mẹ ly hôn, đi làm xa, con ở trọ với bà, giờ xảy ra chuyện, con mất, bà sống làm sao, bố mẹ sống thế nào.
Tôi nghĩ mãi về cái quãng đường 9km con đi hàng ngày :(. Cậu bé 5 tuổi ấy ...
ông tài xế chính thì nghỉ, ông lái thì lái thay :(.

hm.tuan

Xe điện
Thế lại phải thay đổi giờ làm toàn bộ à cụ? Vd mùa hè 10h công nhân xây dựng mới đi làm thì vỡ mồm.
Họ ko quy định cứng nhắc đâu. Thậm chí tuỳ doanh nghiệp tự xếp thời gian, miễn sao ko quá thời gian tối đa quy định.
À mà em bổ xung thêm về lý thế thôi. Chứ thực tế chả ai kiểm soát thời gian tối đa đó đâu. Tuỳ vào người lao động, ko chấp nhận thì vui vẻ chia tay.

Ni No Kuni 2

Xe điện
View attachment 8547416
Cô chụp ảnh up lên phần mềm nhà trường, có phát hiện thiếu cháu bé nhưng lại ko báo cho gia đình, ko hiểu kiểu gì??? vl nhà trường và các cô, trường này xứng đang đóng cửa và và đi tù
Theo báo hôm qua viết thì cô đưa trẻ báo số trẻ lên phần mềm, cô giáo chủ nhiệm nhận đủ số do cô đưa đón trẻ đưa lên cụ ạ.
Nhiều khả năng là đúng thế, và ngày nào cũng thế và chưa xảy ra việc gì nên cô giáo chủ nhiệm chỉ đảm bảo nhận đủ số trẻ do cô đưa đón đưa lên phần mềm.
Cái phần mềm cũng tiện nhưng nó là lỗ hổng lớn, vì thật ra cô giáo chủ nhiệm nhận như thế thì chỉ có trường hợp trẻ trên xuống và ko đi vào lớp thì mới thấy khác số do cô đưa đón đưa lên. Nếu cô đưa đón sai sót thì ko có ai kiểm tra lại.
Trách nhiệm lớn nhất là của cô đưa trẻ, nếu đã làm lâu mà ngày nào cũng chỉ 9-10 trẻ thì đã thuộc tên thuộc mặt từng cháu rồi, mà lúc thiếu nó còn ko biết thì ko hiểu là người hay là bò nữa. Tiếp theo là lái xe, nhưng anh này là lái xe thay thế tạm thời mới đc 1 tuần, nên có vẻ coi nhẹ công việc. Em thề em mà là lái xe đưa đón trẻ thì kể cả gầm ghế em cũng phải kiểm tra chứ đừng nói là trẻ ngồi ngay sau ghế tài xế.
Kiểu này là do cháu dạy sớm, 6h20 ra khỏi nhà thì chắc gia đình đã gọi dạy ít nhất từ 6h mà lại là cháu được đón đầu tiên nên lên xe là nằm ngủ. Cháu ngủ quên ko tự xuống là chúng nó quên luôn. Thật sự là bó tay với sự vô trách nhiệm và chủ quan của đội này.

mất pass

Xe đạp
Cứ hình dung cháu đã bất lực như thế nào, trái tim tôi như bị bóp nghẹt. Quá thương cháu. Những người lớn vô trách nhiệm mà chỉ bị tội vô ý thì bất công cho bé và gia đình quá

danleduc

Xe điện
Sao ở VN mình có những sự vụ nó cứ xảy ra lặp lại thế nhỉ ???
Cháy nhà CC mini, cháy nhà trọ ở HN ...hầu như năm nào cũng có vài vụ.

Vụ xe buýt trường học để quên trẻ trên xe, đã mấy lần xảy ra ...cả ở HN và các địa phương khác rồi...

Lạ thật....nó cứ lặp đi lặp lại 1 lỗi giống hệt....có vấn đề ???!!!. :D

stone_lamp

Xe điện
Sao ở VN mình có những sự vụ nó cứ xảy ra lặp lại thế nhỉ ???
Cháy nhà CC mini, cháy nhà trọ ở HN ...hầu như năm nào cũng có vài vụ.

Vụ xe buýt trường học để quên trẻ trên xe, đã mấy lần xảy ra ...cả ở HN và các địa phương khác rồi...

Lạ thật....nó cứ lặp đi lặp lại 1 lỗi giống hệt....có vấn đề ???!!!. :D
Vấn đề là quy định quy chế tiêu chí cái gì cũng ko đủ.
Em còn đang lo bây h không trường nào dám tổ chức cho hs thậm chí sv đi ngoại khoá, vì cứ có tai nạn là mệt, có thể đi tù

danleduc

Xe điện
Lần trước ở vụ tương tự ở HN, đã có cuộc rút kinh nghiệm với các Lái xe rồi....Nào là sau khi xe đến trường, Lái xe phải kiểm tra trên xe không còn cháu nào mới đóng cửa, tắt máy xe...Nào là xe buýt đưa đón hs phải lắp Cam....ba la bô lô....Rồi lại đâu vào đó, vẫn thói ẩu, và tắc trách.