[Funland] Lại quên trẻ trên xe đưa đón ở Thái Bình

NNS

Xe ngựa
thằng lái xe cũng phải bị bắt, và cả gv chủ nhiệm nữa, cả 1 lũ tắc trách đến hồn nhiên làm chết bé. RIP con, tội nghiệp quá
Em đồng ý với cụ. 3 vị này đều phải nhốt hết. Chỉ cần 1 người làm đúng thì đã không xảy ra chuyện. Đằng này cả 3 vị đều ẩu
[/QUOTE]
em sáng nay ko muốn nhìn thấy các title báo đăng vụ này vì đau xót quá, nhất là nó lại hệt vụ Gateway đã xảy ra chưa lâu, mịe, ngày đó rồ lên chửi từ hiệu trưởng đến con mẹ đón đưa lẫn thằng tài xế, chúng thì đi tù rồi ,ok, nhưng mạng cháu bé ko ai cứu lại được. Rồi cũng như muôn chuyện khác, chả bao lâu lại rơi vào quên lãng và ko ai rút kinh nghiệm để giữ nghiêm túc những quy trình, những cái mà ngày thường ko làm cũng ko sao, nhưng đen, khi xảy ra chuyện thì chỉ vì những tắc trách nhỏ tí đó đã giết cháu bé. Giá gv chủ nhiệm báo cha mẹ hỏi việc con vắng mặt ko lí do, giá người đón đưa đếm cháu bé, giá tài xế đảo 1 vòng check xe trước khi cất,..... dù biết giờ thì còn giá như éo gì nữa .... x-( x-( x-(

Hieumos

Xe container
em sáng nay ko muốn nhìn thấy các title báo đăng vụ này vì đau xót quá, nhất là nó lại hệt vụ Gateway đã xảy ra chưa lâu, mịe, ngày đó rồ lên chửi từ hiệu trưởng đến con mẹ đón đưa lẫn thằng tài xế, chúng thì đi tù rồi ,ok, nhưng mạng cháu bé ko ai cứu lại được. Rồi cũng như muôn chuyện khác, chả bao lâu lại rơi vào quên lãng và ko ai rút kinh nghiệm để giữ nghiêm túc những quy trình, những cái mà ngày thường ko làm cũng ko sao, nhưng đen, khi xảy ra chuyện thì chỉ vì những tắc trách nhỏ tí đó đã giết cháu bé. Giá gv chủ nhiệm báo cha mẹ hỏi việc con vắng mặt ko lí do, giá người đón đưa đếm cháu bé, giá tài xế đảo 1 vòng check xe trước khi cất,..... dù biết giờ thì còn giá như éo gì nữa .... x-( x-( x-(
Cô chủ nhiệm là vô trách nhiệm nhất, không thể bào chữa.

Buổi sáng bà ngoại cháu đã gọi điện thoại trực tiếp cho cô để nhờ cho cháu học các môn ngoại khóa, tức là xác nhận cháu có đi học. Thế mà lúc điểm danh không thấy cháu cũng không thèm liên lạc cho gia đình.

Marble Trans

Xe buýt
Đọc đoạn này mà không cầm lòng được, không thể tưởng tượng ra cháu đã hoảng sợ, cố gắng và bất lực thế nào.
Chỉ biết cầu linh hồn con siêu thoát.
Dưới nhiệt độ cao như thế, việc cháu hoảng loạn, sợ hãi, bất lực, gào khóc là chắc chắn rồi. :(

giahoi

Xe hơi
Em có con nhỏ đọc mà điên người, lái xe không check, GV chủ nhiệm không báo, người đón không check. Không hiểu chúng nó làm cái gì nữa, trách nhiệm vứt cho chó gặm hết rồi.

NNS

Xe ngựa

Buổi sáng bà ngoại cháu đã gọi điện thoại trực tiếp cho cô để nhờ cho cháu học các môn ngoại khóa, tức là xác nhận cháu có đi học. Thế mà lúc điểm danh không thấy cháu cũng không thèm liên lạc cho gia đình.

View attachment 8547379
dạ ko, trách nhiệm trực tiếp và nặng nhất là đứa bảo mẫu đi theo xe đón đưa, sau đến tài xế, gv chủ nhiệm sau cùng, chứ ko phải đầu tiên đâu

Yoshi Hito

Xe tải

View attachment 8547379
đau xót quá :(

datinh

Xe container
Em có con nhỏ đọc mà điên người, lái xe không check, GV chủ nhiệm không báo, người đón không check. Không hiểu chúng nó làm cái gì nữa, trách nhiệm vứt cho chó gặm hết rồi.
Tội to nhất là cái người đưa đón ấy.

hm.tuan

Xe điện
Em cạn lời với trách nhiệm. Nhưng em thấy lỗi hệ thống cũng góp phần khi cháu phải dậy từ chưa đầy 6h sáng. Giờ học ở các nước khác hầu hết là từ sau 9h sáng, nên trẻ được ngủ đủ vào buổi sáng. Còn ở đây cháu phải dậy sớm, lên xe để đi vào giấc ngủ ngàn thu.
R.I.P cháu.

sakai_yo

Xe lăn
dạ ko, trách nhiệm trực tiếp và nặng nhất là đứa bảo mẫu đi theo xe đón đưa, sau đến tài xế, gv chủ nhiệm sau cùng, chứ ko phải đầu tiên đâu
Em cũng nghĩ như cụ. Chắc thế nên đứa theo xe đã bị bắt đầu tiên, chỉ có 9 học sinh thôi mà nó không thèm kiểm. Con hẳn đã rất hoảng sợ và tìm cách nhưng bất lực.

buihai

Xe buýt
Em đọc mà khóc như mưa các cụ à (em là đàn ông)
Chắc em ko sống nổi nếu...
Công nhận quá đau lòng, đứa bé 5 tuổi vì mấy đứa vô trách nhiệm, chết trong tình trạng đói khát (sáng không ăn uống gì), xong chết trong cái thùng tôn. Thằng tài xế còn đỗ xe ngược chiều bỏ đi đâu không rõ phải phá cửa.

buihai

Xe buýt
Vụ này nên xử nặng, làm gương
Vụ Gateway đúng ra cũng phải xử nặng, cả gv, nhân viên, lái xe, và hiệu trưởng cũng như Chủ tịch HĐQT trường nữa
Chủ tịch thì liên quan gì cụ ...xử đúng người đúng tội chứ.

giahoi

Xe hơi
Tội to nhất là cái người đưa đón ấy.
Đồng ý với cụ, nhưng đây là trẻ con nên tất cả các đối tượng liên quan nên phải được nhấn mạnh về tính trách nhiệm trong công việc, phải luôn xác định là có tình huống tiêu cực.

Lái xe đưa đón PHẢI CHECK TRƯỚC KHI RỜI KHỎI XE
Cô đưa đón PHẢI CHECK KHI NHẬN VÀ BÀN GIAO TRẺ
Cô chủ nhiệm PHẢI CHECK VÀ BÁO CÁO VỚI GIA ĐÌNH
Tất cả PHẢI LÀM, phải đưa vào qui trình làm việc thì mới yên tâm được.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em cạn lời với trách nhiệm. Nhưng em thấy lỗi hệ thống cũng góp phần khi cháu phải dậy từ chưa đầy 6h sáng. Giờ học ở các nước khác hầu hết là từ sau 9h sáng, nên trẻ được ngủ đủ vào buổi sáng. Còn ở đây cháu phải dậy sớm, lên xe để đi vào giấc ngủ ngàn thu.
R.I.P cháu.
9h sáng đi học thì mấy h bố mẹ đi làm được đây cụ?

Marble Trans

Xe buýt
Em cũng nghĩ như cụ. Chắc thế nên đứa theo xe đã bị bắt đầu tiên, chỉ có 9 học sinh thôi mà nó không thèm kiểm. Con hẳn đã rất hoảng sợ và tìm cách nhưng bất lực.
Em thấy ít học sinh như vậy mà 2 người lớn trên xe không kiểm soát được. Vậy thì không thể tổ chức Tour du lịch cho các cty đi đoàn đông 5-6 xe 45 chỗ bao gồm cả người lớn, trẻ em được rồi. :(

hm.tuan

Xe điện
9h sáng đi học thì mấy h bố mẹ đi làm được đây cụ?
Bỗ mẹ nếu còn đi học thì hầu hết là 9h30 và đây cũng là giờ hầu hết các trường học mới bắt đầu. Còn đi làm thì từ 10h cụ ạ (làm 10h - 1h, nghỉ trưa 30p hoặc 1h, rồi làm chiều đến 5h30 hoặc 6h)

CancelMan

Xe máy

Cô chụp ảnh up lên phần mềm nhà trường, có phát hiện thiếu cháu bé nhưng lại ko báo cho gia đình, ko hiểu kiểu gì??? vl nhà trường và các cô, trường này xứng đang đóng cửa và và đi tù

Nguoimoivao3

Xì hơi lốp
Thương cháu bé quá.
Có lẽ lúc đó cháu bé ngủ quên rồi do nóng và thiếu oxi nên lịm luôn ko tỉnh được nữa.

em thấy đưa tin là các ngón tay của bé rớm máu do cào vào cửa xe ạ. Nên không có chuyện cứ thế lịm đi không tỉnh ạ

su29v

Xe hơi

smile19

Xe tải
Sự việc đành rằng ko ai mong muốn
Nhưng 3 đối tượng: GV chủ nhiệm, Lái xe, và Cô đi theo xe nên bắt tù mọt gông làm gương cho tất cả cơ sở mầm non cả nước. Còn cái trường này cũng nên dẹp đi hoặc đuổi việc hiệu trưởng.