[Funland] Lại học sinh cấp 2 rơi chung cư các cụ ạ

Xolabaque

Xe tăng
Khi mà những thằng hề, con hát hay bọn nửa nọ nửa kia, cave cao cấp vẫn chiếm sóng truyền hình để rao giảng hay huấn luyện nọ kia làm ảnh hưởng, lệch lạc chuẩn mực xã hội thì những chuyện thương tâm ntn còn lâu mới hết...

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]

NNS

Xe ngựa
em nghĩ thiên hạ, cđ mạng thi nhau chia sẻ, bình phẩm, xuýt xoa, phê phán, lên án vvvv cái clip và chuyện gia đình cháu bé lớp 10 nhảy lầu lần trc ko phải là điều hay đâu, cảnh tỉnh cha mẹ đâu éo biết, thì đã thấy lũ trẻ dễ nảy sinh định hướng tự tử khi gặp những điều bức bối, bất công hay tủi giận, nó nghĩ nhảy lầu là cách giải quyết và làm cho những người còn sống là cha mẹ nó phải "trả giá" nặng nhất, hỡi ơi, quả là nặng thật

An_Vi

Xe điện
Bọn trẻ học ol nhiều quá, tâm lý đâm ra bất ổn.
Đứa thứ 2 nhà e lớp 1 bắt học ol suốt gần năm nay đến là khổ. Nên rảnh ra là e cho lượn công viên, về quê vui đùa xả stress để cân bằng.

• Vodka
Reactions: BKG

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Hic, cũng do các cháu bây giờ không chịu được áp lực. Đầu tiên là áp lực học hành, nhiều khi các cháu chểnh mảng hoặc không biết cách sắp xếp khoa học nên bị bố mẹ cằn nhằn, nhắc nhở, các cháu dễ cảm thấy chán đời. Thế hệ 7x, 8x ngày trước nhiều khi bị đánh mắng, chửi đòm đòm vẫn chịu đựng được, có thể do học hành cũng đỡ áp lực hơn chăng.
Thời nào cũng thế cụ nhỉ. Có rất nhiều gia đình sợ lắm cụ ạ. Mình không ở hoàn cảnh mình ko hiểu được đâu ạ, và thấy thương những bạn ở hoàn cảnh như thế. Ai may mắn sinh ra trong gia đình bình thường thì cứ an yên cả đời bên bố mẹ.
Như chú dì em nè, em nhìn cũng chán lắm, thằng ku lớp 6-7, giờ đã viết thư rồi (Nó kêu giờ nó khổ nhất nhà, chị gái thì cũng nửa nam nửa nữ, bố xe ôm, mẹ trà đá thu nhập tốt, nhưng bố mẹ bắt đi học từ sáng đến tối kín tuần ạ, sáng chủ nhật bóng rổ, chiều chủ nhật bóng đá, tiếng anh thì học mấy trung tâm liền, nó phát điên lên), mẹ nó thì tính tình kiểu gì í, mọi người chỉ muốn tránh xa chứ ko muốn nói chuyện vì chả hiểu gì cả. Mà dì em thì em biết, chỉ có mình là nhất, mọi người ko biết gì, nói chuyện sợ lắm. Nên thằng ku em em bé mà nó cũng đã chán đời rồi. Nên lắm trường hợp tự tử cũng là điều dễ hiểu ạ. Vì chính bản thân mình cũng nhiều khi ở hoàn cảnh bị bó buộc chỉ muốn chết đi, nhưng mình chỉ nghĩ chứ ko hành động.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Do quy định của NN ngày xưa mà 7x như em ít thấy mình là gánh nặng cho bố ẹ lắm, vì vậy hết sức vô tư.
VÍ như việc đi xin học. Do thay đổi chỗ ở, ông cụ chỉ cần dắt em lên trường, vào phòng hiệu trưởng, nói dăm câu ba điều là vào lớp học luôn, chả giấy tờ, chạy vạy loằng ngoằng. Rất dễ dàng và thoải mái.
Chứ như giờ, nhà ở sát trường, nhưng do chưa nhập khẩu về địa phương mà các bậc phụ huynh phải chạy vạy, quỵ lụy để con cái được vào học, rồi về lại cãi nhau, làm cho các con cũng thấy có lỗi .
Lại còn các loại phí, xã hội hóa, đóng góp v.v... cứ đến đầu năm học, nhìn F1 nhà em rón rén xin tiền để đóng phí mà đến tội .
vâng, đúng là xưa dễ chịu thật, mà giờ chắc vẫn dễ (ở các vùng quê)
xưa nhà em chuyển nhà, bố mẹ em xin phát cho em vào học ở trường cấp 2 ở Hương Canh, chẳng có gì khó khăn

trasuanong

Xe tải
Trời ơi chuyện gì thế này, vụ cháu cấp 3 làm em mất ngủ và buồn thương quá, mấy hôm cứ suy nghĩ mãi về cháu, vậy mà giờ lại tiếp tục :(

mamtom7981

Xe buýt
Trời ơi chuyện gì thế này, vụ cháu cấp 3 làm em mất ngủ và buồn thương quá, mấy hôm cứ suy nghĩ mãi về cháu, vậy mà giờ lại tiếp tục :(
em còn không dám đọc hết cụ ạ.
RIP cháu bé và chia buồn với gia đình thôi.

Moriarty

Xe container
em nghĩ thiên hạ, cđ mạng thi nhau chia sẻ, bình phẩm, xuýt xoa, phê phán, lên án vvvv cái clip và chuyện gia đình cháu bé lớp 10 nhảy lầu lần trc ko phải là điều hay đâu, cảnh tỉnh cha mẹ đâu éo biết, thì đã thấy lũ trẻ dễ nảy sinh định hướng tự tử khi gặp những điều bức bối, bất công hay tủi giận, nó nghĩ nhảy lầu là cách giải quyết và làm cho những người còn sống là cha mẹ nó phải "trả giá" nặng nhất, hỡi ơi, quả là nặng thật
Có cả những trang web, hội nhóm kín dạy cách tự tử cụ nhé. Đừng tưởng ỉm đi mà bon trẻ con nó ko tìm đc cách. Ko lên tiếng, ko bàn luận làm sao cảnh tỉnh đc bố mẹ, thày cô, quan chức giáo dục về 1 hiện tượng nguy hiểm như thế.

BKG

Xe tăng
Cháu e đang học lớp 9, bố suốt ngày gầm gừ việc học. Nó nói với mẹ con chả thiết sống nữa. Hôm sau mẹ nó fai nghỉ ở nhà canh. Đến khổ!

Anduchuy

Xe buýt
Hic, cũng do các cháu bây giờ không chịu được áp lực. Đầu tiên là áp lực học hành, nhiều khi các cháu chểnh mảng hoặc không biết cách sắp xếp khoa học nên bị bố mẹ cằn nhằn, nhắc nhở, các cháu dễ cảm thấy chán đời. Thế hệ 7x, 8x ngày trước nhiều khi bị đánh mắng, chửi đòm đòm vẫn chịu đựng được, có thể do học hành cũng đỡ áp lực hơn chăng.
Cũng 1 phần là ngày xưa ức chế muốn tự tử cũng khó, không có chung cư như bây giờ.

Chekmate

Xe điện
nói chung phải gần gũi nói chuyện với con thôi, nói gì thì nói trẻ tự tử thì có 1 phần lỗi từ bố mẹ. sinh con rồi mới sinh cha, sinh cháu trong nhà rồi mới sinh ông. em từ hồi có con toàn phải học để làm bố chúng nó.

Vô danh 10

[Tịch thu bằng lái]
Khi mà những thằng hề, con hát hay bọn nửa nọ nửa kia, cave cao cấp vẫn chiếm sóng truyền hình để rao giảng hay huấn luyện nọ kia làm ảnh hưởng, lệch lạc chuẩn mực xã hội thì những chuyện thương tâm ntn còn lâu mới hết...
Cụ chuẩn. Bọn mang danh nghệ sĩ nhưng vô duyên, vô văn hoá đang làm mưa làm gió trên truyền hình. Thói hư tật xấu đủ cả, hành xử như dân chợ búa, lố lăng. Ảnh hưởng đến nhiều thế hệ. Giờ bọn nó lên làm mẹ thiên hạ hết rồi.

Belat Missan

Xe điện
nói chung phải gần gũi nói chuyện với con thôi, nói gì thì nói trẻ tự tử thì có 1 phần lỗi từ bố mẹ. sinh con rồi mới sinh cha, sinh cháu trong nhà rồi mới sinh ông. em từ hồi có con toàn phải học để làm bố chúng nó.
Tầm này nhịn như nhịn cơm sống thôi.
Căng quá lại dở.