[Funland] Lại học sinh cấp 2 rơi chung cư các cụ ạ

khanhnguyen09

Xe container
Thời em bố mẹ cũng khắt khe lắm, đòn roi các kiểu, nhưng lúc mình bé thôi, đến lúc lớn là bật lại. Vì vậy cái gì cũng phải vừa vừa không đàn néo là đứt dây. Nhưng xh mà, có phải bố mẹ nào cũng tâm lý được đâu, rồi còn kinh tế nữa, giờ kt không đáp ứng đủ cho bọn nó bằng bạn bằng bè đứa ko biết nghĩ thì lại sinh tiêu cực.

hminh2005

Xe điện
Trẻ em ngày nay nhiều áp lực hơn nhưng cuộc sống lại cô đơn hơn, các cụ cứ để ý mà xem, càng ngày càng cô đơn.

Được gửi từ from captain - Otofun
Do XH một phần nhưng chủ yếu từ gia đình. Nếu bố mẹ cố gắng dành thời gian, quan tâm trò chuyện với con cái từ khi nó bé có lẽ ko đến nỗi khi các cháu đến cấp 2,3 chỉ thích ôm ĐT mà ko thích nói chuyện với bố mẹ. Mà chuyện này có từ xưa rồi. Bố mẹ luôn có lý do bận bịu, con cái phải tự giác phải làm theo khuôn phép .... mà chẳng biết nhu cầu thực sự đứa bé là gì. Mọi yêu cầu nếu hơi quá khả năng gia đình như mua cuốn sách, xin tiền đi chơi cùng lớp .... có khi bị coi là vô bổ, ko thể đáp ứng. Tất cả các tư duy đó thành cái nếp của nhiều ông bố bà mẹ từ xưa và nay vẫn nhiều người có suy nghĩ như vậy. Như thế ko thể trách trẻ con sao hay xa lãnh bố mẹ, người lớn trong gia đình

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Hic, cũng do các cháu bây giờ không chịu được áp lực. Đầu tiên là áp lực học hành, nhiều khi các cháu chểnh mảng hoặc không biết cách sắp xếp khoa học nên bị bố mẹ cằn nhằn, nhắc nhở, các cháu dễ cảm thấy chán đời. Thế hệ 7x, 8x ngày trước nhiều khi bị đánh mắng, chửi đòm đòm vẫn chịu đựng được, có thể do học hành cũng đỡ áp lực hơn chăng.
theo thì do môi trường sống, xưa bị đánh bị mắng bị chửi nhưng có sân có vườn có sông có núi, có bạn bè
giờ cũng vẫn bị đánh bị mắng nhưng nhà chỉ có 4 bức tường, trong cái hộp, nên dễ nhẩy hơn xưa