lacetti bị vù ga

kimiRaikonen

Xe hơi
Xe của Bác chắc chắn bị trục trặc ở van ko tải hay còn gọi moto bước rồi ,cũng có thể chỉnh dc nếu ko hết thì thay bộ phận đó là hết ngay mà.Thay mới chắc khoảng 1 triệu.:)

jarome

Xe máy
Xe của Bác chắc chắn bị trục trặc ở van ko tải hay còn gọi moto bước rồi ,cũng có thể chỉnh dc nếu ko hết thì thay bộ phận đó là hết ngay mà.Thay mới chắc khoảng 1 triệu.:)
Cái loại này mua ở đâu cụ nhỉ ? Em nghĩ là phải mua của thằng khác lắp vào thì mới khác được chứ cũng vẫn mua của 1 dòng xe thì chắc nó vẫn thế!

bachkhoak40

Xe điện
Cụ nào đã chỉnh được thì post lên cho ae biết với nhé.

xebo

Xe bò ! ©
Cái loại này mua ở đâu cụ nhỉ ? Em nghĩ là phải mua của thằng khác lắp vào thì mới khác được chứ cũng vẫn mua của 1 dòng xe thì chắc nó vẫn thế!
Em nghĩ không cần mua đâu cho tốn tiền, thỉnh thoảng bảo dưỡng làm vệ sinh là ngon thôi mà. (b)

jarome

Xe máy
Em nghĩ không cần mua đâu cho tốn tiền, thỉnh thoảng bảo dưỡng làm vệ sinh là ngon thôi mà. (b)
Cái này nếu phải vệ sinh thường xuyên như thế thì có cụ nào biết cách tháo lắp như thế nào kô? Hướng dẫn em cái, em (b) cụ luôn :6:

phun

Xe đạp
Bác xebo ui, xe em năm ngoái vào nhà máy 1 lần reset bướm ga vì tội mở quạt điều hòa số 2, đạp phanh là chết máy, reset đi được vài tháng lại bị, em mặc kệ.

Mấy hôm nay trời nóng dùng điều hòa bị nhiều quá nên hôm nay vừa xuống nhà máy reset lần nữa, chạy thử đạp phanh 10 lần thì bị chết 3 lần, đỡ hơn, sau ông thợ bảo hành thay cho cụm bướm ga mới (trên hộp đề là Body A-Throttle gì đấy) nhưng bây giờ bị bệnh vù ga :(

Sang số không đạp ga vòng tua cứ giữ nguyên 2000-2200 vòng, theo bác mang xuống nhà máy tiếp ạ?

xebo

Xe bò ! ©
Cái này nếu phải vệ sinh thường xuyên như thế thì có cụ nào biết cách tháo lắp như thế nào kô? Hướng dẫn em cái, em (b) cụ luôn :6:
Vấn đề này em không khuyên bác tự làm, cách tốt nhất là đến các gara có uy tín và kinh nghiệm để họ làm cho. Tuy nhiên nếu bác thích thì tìm cái van đó ở cụm bướm ga nhé, nếu lỡ tay làm hỏng thì thay cái mới (trong hãng họ không bán rời, mà bán luôn cả cụm bướm ga với giá hơn trăm Obama gì đó. :P

@ phun: Bác đã sửa xong chưa ? (b)

HXH

Đi bộ
Bac dinh tac noi' gi' em the? lan dau tien tham gia chua biet' tra loi, thay moi nguoi nhac' ten...

HXH

Đi bộ
Bac dinh tac noi' gi' em the? lan dau tien tham gia chua biet' tra loi, thay moi nguoi nhac' ten...

donggianghl

Xe hơi
Cần giúp đỡ gấp

Tình hình là ngày nay xe em bảo bọn thợ vệ sinh bướm ga.Vệ sinh xong đề máy thì đồng hồ lên trên 2000 (garanty).sửa mãi kô được ,xe em vẫn còn ở gara ,em ít tin bọn này lắm , kô khóe thì , mong các sư huynh giúp đỡ em gấp. Thợ chỉ lấy khăn lau sạch bướm ga mà kô hiểu sao lại ...(Xe em thỉnh thoảng bị vù ga thôi)

Theo kinh nghiệm của anh lái xe cty em là nếu đồ GM Dăewoo mà bệnh nặng thì nên mang xuống nhà máy, mấy cái gara thợ lởm lắm, sửa ko hết đâu

Bố Bống

Xe đạp
Nó có một cái zắc, cắm điện vào bộ xử lý, làm nhiệm vụ châm ga tự động khi về MO, rút ra là hết òa. Tuy nhiên, mỗi lần vào số, phải châm bằng chân thật khéo không chết máy

donggianghl

Xe hơi
Nó có một cái zắc, cắm điện vào bộ xử lý, làm nhiệm vụ châm ga tự động khi về MO, rút ra là hết òa. Tuy nhiên, mỗi lần vào số, phải châm bằng chân thật khéo không chết máy
Bác có thể nói rõ đươc kô ? Xe em bây giờ bị nặng lắm . Bật máy lên đồng hồ báo 2000 lúc xuống , lúc không ,mong các pro giúp đỡ.Nếu thay mới thì thay bộ phận gì hả các bác , rổ rá thế nào

lacky

Xe đạp
Đã tìm ra được nguyên nhân gây bệnh: van IAC (Idle Air Control) bị bẩn do chất lượng không khí quá tệ. Nguyên lý tại sao em sẽ trình bày sau sao cho mọi người dễ hiểu nhất.
Để giải quyết vấn đề này, các bác mang xe vào gara nào có uy tín bảo thợ làm vệ sinh cho. Cái van này nằm trong cụm bướm ga (các xe khác nằm rời phía bên ngoài) nên rất khó nhìn từ bên ngoài. :)

Hình minh họa (ảnh em sẽ chụp sau):
Cũng chẳng biêt thế nào nữa ,tôi làm trong gara dã thử thay Van chạy chậm này nhiều rồi ,hầu hết đều không được ,có đôi cái thì có giảm nhưng không đáng kể ,hay là hàng mà tôi mua ... .

isabinh

Xe điện
Đã tìm ra được nguyên nhân gây bệnh: van IAC (Idle Air Control) bị bẩn do chất lượng không khí quá tệ. Nguyên lý tại sao em sẽ trình bày sau sao cho mọi người dễ hiểu nhất.
Để giải quyết vấn đề này, các bác mang xe vào gara nào có uy tín bảo thợ làm vệ sinh cho. Cái van này nằm trong cụm bướm ga (các xe khác nằm rời phía bên ngoài) nên rất khó nhìn từ bên ngoài. :)

Bảo đảm với các bác rằng là làm như hướng dẫn ở trên cũng chắc chắn không hết

JamesB

Xe buýt
Bác có thể nói rõ đươc kô ? Xe em bây giờ bị nặng lắm . Bật máy lên đồng hồ báo 2000 lúc xuống , lúc không ,mong các pro giúp đỡ.Nếu thay mới thì thay bộ phận gì hả các bác , rổ rá thế nào
Bệnh của xe cụ cần mang xe xuống nhà máy gặp anh Lưu xử lý chừng 15" là hết ngay.

vnpeace

Xe tải
Website
www.yesprovider.com
bệnh vù ga của Daewoo xử lý được hết rồi các bác ơi, đem vào Daewoo tốn có 20k là xong phim (b)

MTZ

Xe máy

KenKen

Xe tải

Nếu đúng là do cái van này, e nghĩ chỉ cần hạn chế hành trình thụt vào của đầu van 4 là OK. Lấy 1 ống nhựa nào đó lồng vào chân để khi có điện nó thụt vào 1 chút thôi, dẫn đến van chỉ mở ít, kh mở tối đa được!
Kh biết suy luận như vậy đúng không

vungochung

Xe máy
bác cứ chấp nhận thế thôi,xe e cung bị the thôi thì minh ko để ý đến nó nưa,mỗi lần đên ngả,4 thì minh chủ động giảm ga trước là được thôi mà.xe e mới chạy 2vạn mà vẫn bị thế đó