Lac SE leo lên dốc trong bãi gửi xe tầng hầm Vincom đuối sức

VP_Statham

Xe tải
Hôm rồi em chở gấu đi chơi Vincom. Cái vụ gửi xe ở tầng hầm này cũng hiện đại phết, dừng xe lấy thẻ, tính giờ theo block 10Kvnd/giờ...
Lan man, em đi vào vấn đề chính, lúc phi từ tầng hầm lên mặt đường, lúc này em mới thấy cái đuối sức của em SE 1.6 của mình :(, để số 1, bám côn tốt lắm rồi, thế mà em cảm giác gần như đạp tẹt ga mà vợ hai em cứ từ từ, từ từ bò lên đến mặt đường...

Có cụ nào bị như em không ạ ? Xe em đi đường bằng và các dốc con con thì bình thường các cụ nhé ! Xe em biển 30Y, toàn đi đường bằng, xa nhất là Hải Dương. (chưa leo đồi đèo bao giờ)

Emchaien

Xe buýt
nếu là số sàn thì lên ngon,e đi dốc này mấy lần rồi :D

vinh.hoang.cau

Xe hơi
Cụ leo thể nào ấy chứ Mà tịt các cụ ấy còn leo ầm ầm nữa là Lac SE. Em đồ là do kiểu côn của SE.

lehienducmnct

Xe máy
Nếu cụ thấy xe yếu thì lần sau cụ quay đầu xe rồi lùi lên nhé, Lac se lùi có khi còn khỏe hơn tiến, e là e dự thế

tuanxd80

Xe tải
Ko bị chết máy giữa chừng là may rồi cụ ợ, còn kêu yếu gì nữa? :D Có cụ đi KM, matis bị chết máy giữa chừng, đề pa ko lên được phải lùi lại lấy đà thì sao? Chẳng phải tại xe, mà chỉ tại cái đường lên nó dốc quá thôi! Đi lên cái dốc này thì chỉ có máy V6, V8 hoặc V12 mới lên ngon lành thôi, còn I4 thì cứ từ từ :))!

meo hoangkt

Xe tải
Do côn thôi cụ ạ. Cụ để côn ở điểm tiếp giáp hơi non 1 chút vì đà ít. Ga ồ ạt lên, gầm rú lên là xong ấy mà.
Một năm nhiều lắm cũng chỉ mấy lần như vậy thôi. Ko sợ hại côn đâu.

Còn cụ đã có đà rồi thì để côn đển tiếp giáp "Rung xe".Em có lần còn lùi ngược ở chỗ dốc Âu cơ. Nếu ko ga gầm rú thì lên vất vả lắm.

heroesdaubu

Xe điện
Chắc cụ mải nhìn xung quanh lên ko để ý con dốc, em lên toàn để số 2, ga lên tí là ngon lành mà!

VP_Statham

Xe tải
Vấn đề là em vẫn bò lên được các cụ ạ, như em đã nói đấy, để côn bám tốt lắm rồi (bám và hơi non) + ga vào tương đối tưng bừng rồi, thế mà nó cứ ì ì, cảm giác như mình leo thang bộ từ tầng 1 lên tầng 7 ý, chỉ trực đứt hơi thôi.

Em thì em chẳng dám như cụ meo hoangkt đâu, thốc ga hoành tráng quá, phi lên đỉnh dốc nó bay lên không trung rồi sang bên kia vỉa hè thì chít ợ !

HangB2

Xe điện
Matiz với Getz họ còn leo ầm ầm đới cụ ơi huống chi là một em chấm sáu :D

pacuapin

Xe buýt
Em toàn leo số 2 cụ ạ. lấy đà 1 tý rồi vào số 2 leo vèo vèo. xe chở cả Gấu và F1.

haivong

Xe tải
Ko bị chết máy giữa chừng là may rồi cụ ợ, còn kêu yếu gì nữa? :D Có cụ đi KM, matis bị chết máy giữa chừng, đề pa ko lên được phải lùi lại lấy đà thì sao? Chẳng phải tại xe, mà chỉ tại cái đường lên nó dốc quá thôi! Đi lên cái dốc này thì chỉ có máy V6, V8 hoặc V12 mới lên ngon lành thôi, còn I4 thì cứ từ từ :))!
thế lỡ nó mà chết máy ở đoạn dốc cao mà lại đang trong tình trạng kẹt trước kẹt sau thì phải làm thế nào hả cụ? đề pa ko lên được lùi lại lấy đà thì...:D

xe365vn

Xe container
thời điểm cụ về số chắc nằm ở giữa dốc rồi nên nó mới thế, hoặc là cụ bị vật cản đầu dốc, lúc đó ép côn vù ga mạnh là lên, giống bài đề pa thôi mà
thời gian tiếp ứng hợp lý thì ko có chuyện đó đâu

Cảnh sát G.T

Xe điện
Xe Lacetti SE 1.6, không đi được như 2.4 hay 3.0 đâu!
Đi xe yếu phải có cách riêng, leo dốc cao bác chịu khó mớm côn, ga to 1 tí. Mà không cứ gì lúc leo dốc đâu, lúc xuất phát cũng phải vậy mới đủ lực. Leo dốc cao bác nhả hết côn càng đè ga đến lúc hết lực chết máy thì nguy hiểm lắm!

meo hoangkt

Xe tải
Có thể xe mới, chưa hết Rotđa chăng. Hôm nọ em lên dốc Grandplaza đi từ từ số 1. Mà giữa dốc vẫn phi ầm ầm.
Hồi đầu em còn bị ông già (cựu lái xa chiến trường) ngồi cạnh phàn nàn về tốc độ lên dốc nhưng bây giừo thì hết rồi. Phi lên dốc xong là phanh keeet đầu dốc.Ai lại phi ra giữa đường làm gì

Em đoán là cụ vẫn tiếc côn thôi.

LuckyCar

Xe container
Xe em CDX là AT còn leo ngon nữa là, chắc tại cụ đi xe nhiều ngựa quen rồi nên cảm thấy thế thôi cụ ạ.

gia doi

Xe điện
E đi moning vào thẳng số D chạy cho máu mà lên dốc vin com cứ ngọt xớt chả có vấn đề gì. Theo e lần sau cụ lùi lên cho nó nhanh đỡ phải đi tiến làm gì cho nó mệt người.:))

wallbio

Xe buýt
Hôm rồi em chở gấu đi chơi Vincom. Cái vụ gửi xe ở tầng hầm này cũng hiện đại phết, dừng xe lấy thẻ, tính giờ theo block 10Kvnd/giờ...
Lan man, em đi vào vấn đề chính, lúc phi từ tầng hầm lên mặt đường, lúc này em mới thấy cái đuối sức của em SE 1.6 của mình :(, để số 1, bám côn tốt lắm rồi, thế mà em cảm giác gần như đạp tẹt ga mà vợ hai em cứ từ từ, từ từ bò lên đến mặt đường...

Có cụ nào bị như em không ạ ? Xe em đi đường bằng và các dốc con con thì bình thường các cụ nhé ! Xe em biển 30Y, toàn đi đường bằng, xa nhất là Hải Dương. (chưa leo đồi đèo bao giờ)
Cụ bỏ hết phanh tay chửa ;;) - e té

matiz08

Xe điện
Xe cụ thế nào nhỉ, em đi matiz lên dốc này thường xuyên, vì tuần nào cũng chở gấu đi xem phim ở mega, có đợt em dừng giữa dốc vì gặp hai con xe dở hơi đi ng chiều phóng vào, thế mà em vẫn đề pa lên được mà khá là khỏe, matiz em có 0.8 cụ ợ,:).

Xe bọ xít

Xe container

Xe em matiz mà leo ầm ầm, hay do em đi xe không nhỉ?

cathymeo

Xe buýt
các cụ em thấy bàn chẳng thống nhất gì cả, nếu lên dốc mà có đà thì em dự là SE không vấnđề gì, dốc Wincom em chưa đi nhưng em đã lên quả dốc Phụ sản HN, cũng là loại dốc cao mà xem thì đông, liên tục fảii đề pa dừng trên dốc, hôm đâò hơi fảii dồ ga ty, hôm sau thì vô tư ợ, dừng bằng côn luôn. Chủ yếu vấn đề là quen xe. Dốc WIncom chắc dốc hơn và ngắn hơn nhưung nếu có đà thìiièmm nghĩ cũng không sao, còn nếu gặp vật cản trên lưng dốc thì cũng fải dồ ga tý
Vậy thì fải chia là 3 trường hợp:
1 - dừng giữa dốc-- cái này chắc fải dồ ga tý
2- lên dốc nhưng có đà---lên vô tư
3- dốc dài mà lên chậm thì thấy Lac SE hơi đuối tý---cái này em đi lên sòng bạc ở Đồ sơn, đi chậm(vì đang tìm chỗ để đỗ xe), gần lên đến nơi thì em nó như hết hơi, dí ga thấy ko ăn thua lắm (mà hôm đó xem em 4 người lớn, 2 F1 nhé)