Lac SE leo lên dốc trong bãi gửi xe tầng hầm Vincom đuối sức

Djokovic

Xe điện
Hôm qua em vừa vào VinCom xe lao dốc ầm ầm, tất nhiên là số 1 roài. Chả có vấn đề gì sất cứ lo hão. :P

mcsachicken

Xe đạp
Website
www.tdis.vn
Hôm rồi em chở gấu đi chơi Vincom. Cái vụ gửi xe ở tầng hầm này cũng hiện đại phết, dừng xe lấy thẻ, tính giờ theo block 10Kvnd/giờ...
Lan man, em đi vào vấn đề chính, lúc phi từ tầng hầm lên mặt đường, lúc này em mới thấy cái đuối sức của em SE 1.6 của mình :(, để số 1, bám côn tốt lắm rồi, thế mà em cảm giác gần như đạp tẹt ga mà vợ hai em cứ từ từ, từ từ bò lên đến mặt đường...

Có cụ nào bị như em không ạ ? Xe em đi đường bằng và các dốc con con thì bình thường các cụ nhé ! Xe em biển 30Y, toàn đi đường bằng, xa nhất là Hải Dương. (chưa leo đồi đèo bao giờ)
theo mô tả của Kụ thì quả là hiện tượng bất ngờ, nghe phi lý vô cùng. Thôi đành hôm nào thử phát nữa xem có bị thế ko rồi kụ lại mở thớt tiếp.
Em đồ rằng, ngoài Gấu và F1 chính hãng ngồi cạnh kụ thì trong cốp của kụ lại có thêm Gấu và F1 nào đó nữa nên mới bị trễ như thế à nha.

Phương Nga

Xe lăn
em SE này cũng nặng xác lắm ợ. Chắc dốc cao và cụ bật điều hòa?

Lacet_ti

Xe container
Em cũng đang đi Lac Se đây ạ, đc 20k km rồi.
Tóm lại, cái thằng Lac này, phải nói thế nào nhỉ: Dùng em nó cứ như dùng thiếu nữ 18 tuổi ấy.
Biết chiều em nó thì bốc vô cùng, nghĩa là chân côn, chân ga phải thật hài hoà theo đúng kiểu em nó - Em nói vậy vì đi các loại xe côn khác, đi lại kiểu khác..
Được vậy, em nó giống như gái có chồng như chông có mác, đi sướng lắm^^
Còn nếu các cụ ko biết chiều em nó, em nó dỗi, nó cứ ì ra, mình càng vội, nó lại càng nũng, khó chịu lắm..

Đôi dòng Fun với các cụ, nhưng quả là như vậy, nếu biết đi em này, khám phá đc Côn xe em nó quả thật là tuyêt vời, đi sưóng hơn xe tự động
Nhưng nếu ko biết dùng nó, đi chán lắm, nhất là ở tốc độ thấp - Em bị vài lần như vậy, đạp côn nó còn kêu kẽu kẹt, ghê hết cả người.
Kinh nghiệm là: Ko thả hết côn ở tốc độ thấp. Nếu có dốc cao như Vincom, vào số 1, thả mớm côn, ga vừa phải, xe cứ từ từ đi - ngon choét.
Tuần nào em cả Gấu chả xem phim ở Vincom, với lại dốc Vincom chưa bằng dốc Grand Plaza 127TDH mới mở, tuy ko cao nhưng lại cua, đi còn hay hơn nhìu

hungtl

Xe máy
Chắc do xác nặng quá!

traquangtrung

Xe máy
SE nhà em leo đền thượng cua tay áo bốc cả đầu các cụ xem lại thế nào ấy chứ

bachkhoak40

Xe điện
Em bị dính phát phanh không ăn của CDX. Lúc đó mới đi tìm mua xe (mới). Lái thử từ trong Show ra, xe đang đỗ ngang dốc. Em thả trôi tự do (kiểu như xe máy) định để xuống đường mới đề máy nổ. Ai dè đạp phanh lia lịa nó chả ăn mẹ gì, cuống quít hết cả chân tay lên, may đánh lái được không phang vào ai, hú vía, từ đó cạch không dám đi kiểu đi xe máy nữa!?
Cái này em nghĩ cụ nhầm, phanh dùng trợ lực nên khi nổ máy mới có hiệu lực, còn không thì đạp rất nặng, có khi còn không đạp nổi, cụ để trôi xe không nổ máy thì đương nhiên không có trợ lực nên không phanh được mà đánh lái thì cũng rất nặng.

MsLove

Tháo bánh
Em bị dính phát phanh không ăn của CDX. Lúc đó mới đi tìm mua xe (mới). Lái thử từ trong Show ra, xe đang đỗ ngang dốc. Em thả trôi tự do (kiểu như xe máy) định để xuống đường mới đề máy nổ. Ai dè đạp phanh lia lịa nó chả ăn mẹ gì, cuống quít hết cả chân tay lên, may đánh lái được không phang vào ai, hú vía, từ đó cạch không dám đi kiểu đi xe máy nữa!?
Nhà cháu bị một phát y như cụ. Hãi hãi là.
Nhà cháu lấy xe từ nhà ông anh ở chỗ Giải Phóng, nó có cái dốc từ trong cửa hàng ra ngoài đường, cháu cũng ngồi lên yên vị như ai, định cho nó trôi hết dốc, ra đến đường là vừa, đầu xe vừa ra khỏi nhà, cháu rà rà cái phanh chưn, nó chả ăn mợ gì cả, giật mình cháu dún thật mạnh, nó cũng trơ trơ ra, đánh một phát sang trái tránh người đi bộ, đảo tiếp sang phải tránh 1 lão đi xe máy - may mà không phang phải ai, ông anh thấy thằng em cứ đảo qua đảo lại sợ hết hồn chạy ra kêu ầm lên.
Từ độ ý đến giờ em cạch, chả dám đi kiểu thả trôi ý nữa, haizz, nghĩ lại bi h vẫn sợ sợ.