[Thảo luận] Là người nín thở chờ túi khí nổ, các bác có tin không?

coolpix8700

Xe ngựa
Có 2 việc mà em thấy hôm ấy bác chủ topic quá mạo hiểm: việc có men trong máu, cảm giác nâng nâng-buồn ngủ vẫn cầm lái thì không nói. Để người tập lái (dù có bằng thật rồi) cầm vô lăng đi trên tuyến HN-Thái Nguyên trên xe thường (không trang bị phanh phụ) là rất nguy hiểm. Tuyến đường ấy, phải sau Ba Hàng mới bắt đầu rộng, còn trước đó rất hẹp, mật độ xe dầy đặc, và rất nhiều xe tải siêu trọng, dài (không chỉ contener mà còn nhưng xe chở sắt 12 bánh...) chạy rất nhanh vì họ quen đường. Không chỉ mình vượt họ, mà ngay cả lsuc họ vượt mình cũng rất nguy hiểm vì hầu như họ không giảm tốc độ trong khi cả cũng chiều và ngược chiều trên đường các xe 2B cũng không them tránh!
Đi như vậy thì có thể vẫn là may rồi. Ngồi trên xe em vẫn cố gắng tránh đến mức tối đa phải "may như vậy"!

xe dép !

Xe tải
Xin lỗi bác thủ thớt, em thấy bác sai quá, uống rượu rồi lái xe như thế thì quá coi thường tính mạng người khác. Nhưng may cho bác là chưa thiệt hại gì về người, đây là bài học rút kinh nghiệm cho các bác khác.

4500EFI

Xe buýt
Cụ rất đáng trách khi lái xe trong tình trạng như vậy. Xin chúc cụ tai qua nạn khỏi, mừng là trên xe không có F1. (b) vốtka cụ lấy lại tinh thần. Của mất, người lành lặn thế là ổn rồi :)

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
túm lại là cụ chủ thớt ngủ quên, lấn đường rồi táng vào đầu nó phải không ợ

Túi khí không nổ thì cụ may đỡ mất tiền làm lại túi khí còn gì :))

Còn về xe kia, có lẽ cụ chưa tiếp xúc nhiều với bọn ăn hại nhân dân này nên sợ nó, phải em, xin lỗi nó nhé, đưa cái u ếch đều vào xưởng, sửa hết bao tiền trả, cả cái xe nó có 30 triệu mà cụ đền 10tr thì cụ hơi thoáng đấy. Mà cụ mua bảo hiểm, thì tại sao không bảo bọn bảo hiểm TNDS nó đền hộ mình việc gì phải bỏ tiền túi ra, còn bộ đội thì sao mà phải sợ, xe nó đi ra đường mà không có công lệnh, không mặc quân phục khi lái xe, thì nó còn to tội hơn mình nhiều, cụ không biết nên bị bắt nạt. Lần sau "lỡ" có gặp bọn này, cụ cứ chụp ảnh nguyên thằng lái không mặc quân phục, hỏi thẳng công lệnh cho xe ra đường đâu, nó vãi *** ra ngay

Pajero0291

Xe buýt
Xin chia buồn và chúc mừng bác và gấu không sao cả nhưng 20 tr cho chai sương mù là đắt. Theo em khi đi đường tuyệt đối không uống rượu bia. Mong bác sớm sửa xong xe vì mùa đông rồi đi 2b lạnh lắm.

KM8513

Xe đạp
Một bài học cho bác, em nghĩ sau chuyện này chắc bác không bao giờ uống rượu khi lái xe nữa (b)

Thủ trưởng

Xe máy
Chít chít, bác về làm mâm cơm cảm ơn ông bà đê, may ng ko sao nhé.
Sáng bác dth mà em lo quá cơ, mà nhìn quả ảnh thấy vãi

tvdung

Xe điện
Đọc bài của bác em buồn ngủ, suýt gây tai nạn rồi đây nài :102::102::102:

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Đồ rảnh hơi.:mad:
Chả hiểu sao em ghét cái vụ chạy xe ẩu và bất cần như cụ chủ thớt, em hay độc miệng nói......................................................... mà thôi em chả nói ra đâu.
Cụ chủ thớt câu bài thế mà các cụ cũng chịu khó ngồi nghe nhẩy... em đọc 2 trang đầu thấy chán,,, cảm giác cụ chủ thớt cố tình câu bài nên té ngay...
Hôm đầu tiên em có vào đọc, táo bón quá nên em té. Rỗi hơi.:77::77:

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
Vụ này nói đấu đầu có vẻ hơi nặng, theo em nên dùng từ: Va đầu hay quệt đầu nhau thì hợp hơn.:^)
Mừng là người không sao, xe hỏng thì sử, tiền mất thì lại kiếm ra :))

tungcalo

Xe điện
Chẳng cứ là có hơi rượu. Các cụ đã dạy rồi: "căng da bụng trùng da mắt" là thế mà. Chúc các cụ lái xe an toàn

Vietroad111

Xe buýt
Em đọc cụ viết dài và tỷ mỉ quá. Chia buồn với cụ!
- Thế gấu và cụ có xây xát, bị thương gì ko?
- Hai đ/c quân đội đi viện bằng taxi có sao ko?
- Cụ uống rượu buổi chưa, ngủ gật rồi (tuy rất ngắn) :77::77::77: nguy hiểm quá => Cần rút kinh nghiệm cho cụ và các cụ OF nhà mình xem đây cũng là bài học.
Một lần nữa chia sẻ cùng cụ và gấu (b)

merE230

Xe máy
Đầu tiên là em trách cụ chủ thớt đã uống rượu còn buồn ngủ mà vẫn cố lái xe,tuy cụ đã nhận lỗi nhưng anh em vẫn phải trách cụ,nhưng dù sao cũng chia buồn với cụ vì vợ 2 của cụ tan tành xác pháo lại còn mất đủ thứ tiền nữa chứ,thôi người không sao là tốt rồi cụ ạ.Thứ 2 hoan nghênh cụ vì tinh thần OF,mới xảy ra mấy ngày mà vẫn còn tâm trí để post bài phục vụ anh em,thớt này coi như để cảnh tỉnh anh em OF khi lái xe.(b)

Trung Khai

Xe tải
:102: Khổng tử có câu: "Biết mà vẫn không tránh được", không phải lúc nào cũng tránh được việc làm vai quai trước khi lái xe. Không thiệt hại về người là may rồi khi đâm trực diện như thế!

Em không có ý biện minh nhưng không phải ai cũng có lái xe. Nếu ra quán bia thì 10 bác có đến 9 bác kiểu gì cũng uống.:102:

cham_hoc

Xe tăng
Vấn đề thứ hai em cũng đề cập luôn ở đây: Tai sao khi va chạm như vậy mà túi khí không nổ, em cũng tổng hợp, thống kê lại (các bác cũng tư duy giúp em với) là: theo dõi tình hình tai nạn, thì hình như (em phải nói là "hình như") vì em không có con số chính xác là: các vụ tai nạn xảy ra thì với dòng xe TOY thì ít xe nổ túi khí, còn các dòng xe khác, điển hình là xe Honda (Civic chẳng hạn), hay Mitsubishi (Grandis chẳng hạn), hoặc một số dòng xe cao cấp khác thì gần như đều thấy túi khí bung. Liệu các bác có tổng kết hay có sự giải thích cho em ý kiến này với.
theo lời giải thích của ToyVN rằng thì là Bác đâm chưa đúng quy cách nên túi khí chưa nổ :6:

khoavq

Xe điện
Về tiền nong thì em chưa thông báo cụ thể được vì hồ sơ bên Côngan vẫn giữ, em đã lấy được gì đâu, sơ bộ là mất tiền thuốc em cho một số người kia đi chiếu chụp do đập đầu vào kính xe, (không ai vấn đề giề sất), tiền taxi đưa lên viện 91, 10tr tiền cho chú lái xe kia, tiền gọi cứu hộ lên mà chỉ kéo có 500m, tiền cho *** ăn trưa, tiền chụp ảnh hiện trường của ***, và một số tiền lặt vặt khác em chưa tổng kết.
500 triệu à?
Đến chết mất.
Chắc cụ chủ thớt vẫn còn choáng :77::77::77:

Lần sau cụ đừng uống rượu - lái xe - buồn ngủ - lái xe nhé.
Không có may mắn nữa đâu :77::77::77: