[Thảo luận] Là người nín thở chờ túi khí nổ, các bác có tin không?

tranthihao

Xe tải
Có đâm chính diện xe Ỉn cũng chả nổ được. Vỏ xe IN cực đểu.Hôm em đi đám cưới, trên đường về HN, đến cầu Thanh Trì chú lái xe táng chính diện vào cột mốc. Cột mốc đổ, đầu xe bẹp dúm, két nước vỡ nhưng may thế túi khí vẫn không nổ. Nó mà nổ lại mất oan tiền thay bóng.:)):)):))

dang_tim_xe

Xe điện
500 triệu à?
Đến chết mất.
Chắc cụ chủ thớt vẫn còn choáng :77::77::77:

Lần sau cụ đừng uống rượu - lái xe - buồn ngủ - lái xe nhé.
Không có may mắn nữa đâu :77::77::77:
Hình như cụ nhầm tí đới!!

Vụ này nói đấu đầu có vẻ hơi nặng, theo em nên dùng từ: Va đầu hay quệt đầu nhau thì hợp hơn.:^)
Mừng là người không sao, xe hỏng thì sử, tiền mất thì lại kiếm ra :))
Thì lúc ấy cụ í né được nên giảm thiệt hại. Chứ mà đấu đầu thì em đảm bảo vài chú trong cái cục sắt LX kia lên nóc tủ ngồi sớm!! :77::77:

mazda626

Xe buýt
đọc bài của cụ chủ thớt xong em rùng mình mấy cái...***, đi ra đường bây giờ, mình đi đúng, nhỡ gặp mấy cụ như cụ chủ thớt thì coa mà trời đỡ.May mà đi tốc độ chậm, chứ ko có người chết oan với cụ...(em dự là tốc độ chậm, vì đường đi TN có muốn chậy nhanh cũng ko chạy được...):77::77:

khoavq

Xe điện
Hình như cụ nhầm tí đới!!

Thì lúc ấy cụ í né được nên giảm thiệt hại. Chứ mà đấu đầu thì em đảm bảo vài chú trong cái cục sắt LX kia lên nóc tủ ngồi sớm!! :77::77:

Có lẽ cháu cũng nhầm thật.

Dưng mà cụ chủ thớt đang nói chuyện tiền nong, mà chẳng đưa ra chi phí gọi cứu hộ, mà lại đưa ra 500m... Với lại cháu nói thật là có khi cụ chủ thớt gọi cứu hộ của BH, chẳng mất chi phí cũng nên ý chứ.

Vưỡn chúc cụ chủ thớt không rượu bia trước khi lái xe nữa...

nhumi

Xe hơi
Đọc hết bài của cụ, em thấy xe cộ nhỏ, túi khí này nọ nhỏ, gấu ..mẹ rồi gấu con nhỏ luôn! Duy có một điều phải làm ngay là cụ nên chuyển sang nghề viết văn khẩn cấp ( nếu là văn rồi thì chúc mừng cụ luôn ):77::102:

dang_tim_xe

Xe điện
Em bây giờ là đi đâu cũng đều có cớ trốn rượu (phải lái xe). Lúc nào uống thì đảm bảo là có thể nằm lại ngủ luôn mới uống. Nói chung là uống hay không đều do mình cả thôi.

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Chia buồn với cụ chủ thớt, bao giờ tổng kết thiệt hại cụ nhớ update ở bài viết đầu tiên cho anh em dễ theo dõi nhé.

Em cũng mấy lần buồn ngủ rồi, toàn tự ....tát mấy cái thôi, toàn đi đường vắng hàng quán cái lúc buồn ngủ chẳng có cái nào :102:, may mà chưa lần nào làm sao :77:!

dang_tim_xe

Xe điện
Một kinh nghiệm là nếu buồn ngủ....thì dừng xe lại mà ngủ.(b)(b)(b)

thichxedep

Xe tải
hôm chiều chủ nhật em về quê xuống qua thị trấn Sóc Sơn gặp đúng vụ này, hóa ra là cụ chủ thớt, dù sao cũng mừng cho cụ vẫn còn lên đây được.

TranDat24

Xe tải
nhìn em in của bác cũng bị nặng phết,cũng may người ko sao

Matizcoi

Xe cút kít
hic, bộ đội cụ Hồ ai lại thế ...

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Tuy chia buồn với cụ chủ thớt nhưng em cũng phải nói thật là em không thể ủng hộ cụ được. Những người như cụ chính là tai bay vạ gió cho nhiều người khác :77:.

Kính mong cụ sau vụ này sẽ không bao giờ lái sau khi "uốn" nữa.

sieutruong

Xe tải
hic, bộ đội cụ Hồ ai lại thế ...
Cụ nào thì cũng phải ăn, phải uống, phải...(b)thì mới sống được. Hay ta cứ gọi bằng THẰNG cho nó tiện các cụ nhỉ:21::21::21:

huyndaigetz7120

Xe tăng
Em chưa thông. Nhìn em ỉn bị nặng thế cơ mà. Thế bác lấn đường ? Cuối cùng mất mấy củ tổng cộng cho lính + CA hay bảo hiểm đền hết?
Theo em dự thì bảo hiểm đền cái gọi là Trách nhiệm dân sự đối với tài sản là 10 củ cho mấy chú lính kia.
Còn phần công an thì cụ chủ thớt tự lo thôi!!!

enti

Xe đạp
Tại sao có nhiều bác tỏ vẻ thông cảm, chia sẻ với bác Nguyen Duc Vinh thế nhỉ, phải chăng do bác ấy là thành viên OF.
Nếu ko phải bác Vinh lên đây kể mà là 1 bác nào đó kể lại + có hình ảnh thì bác Vinh (lái Innova) bị một mẻ chửi vì đã uống rượu còn lái xe
nữa. Khi bác biết phải lái xe còn uống rượu, lại còn khoe tưởu lượng cao

Nguyen Duc Vinh nói:
Bữa cơm trưa tương đối ngon, nhưng em thấy người mệt, gấu mẹ ép em ăn được 1/2 gói mỳ tôm và 1 quả trứng (em có cái cực kỳ dở là uống rượu thì gần như không ăn uống gì, kể cả đồ nhắm), rượu thì uống 2 chai rượu "sương mù" - 1 loại rượu gần như phổ biến ở trên Thái Nguyên, 2 chai này cỡ độ <500ml/1 chai (em ước lượng vậy), cả mâm rượu có 4 người uống là chủ yếu, em cứ quy đồng 2 người / chai sương mù.Như vậy với em chỉ là bình thường.
Bác nghĩ bác uống được nhiều thì uống ít có thể chạy xe àh?
Nếu đụng đầu với bác ko phải là Uoat mà là 1 bác nào đó đi 2 bánh thì bác mang tội giết người rồi còn gì.
Em không hề đồng tình với cách bác nói chuyện gì cả. Sai thì nên nhận mình sai.
Em không thấy thông cảm cho bác, mà đó là bài học cho bác thì đúng hơn.
Nhưng cũng chúc mừng bác thoát nạn, cái chính là chúc mừng bác chưa gây ra hậu quả cho người khác.

60Hz

Xe buýt
Em còn một ý kiến nữa nhờ các cụ nhà mình cho ý kiến: Khi xảy ra tai nạn giữa quân đội và dân thường, thì CSGT có được giải quyết hay không? hoặc là: thời gian xử lý là bao lâu hay là hồ sơ, sự vụ phải được chuyển sang bên Quân đội giải quyết?
Đúng luật thì tất cả các vụ việc liên quan đến quân đội thì phải chuyển cho VKS quân sự điều tra, xử lý. Trong việc của bác chắc mấy đ/c kia phải giấu, chứ đem sang qd thì phiền phức cho cả 2 bên.

chienbui

Xe tải
Cụ chủ đáng trách khi lái trên đường nhưng cụ đáng khen khi lái trên OF.
Cảm ơn cụ đã chia sẻ cho anh em rút kinh nghiệm :41:

Ho Cong

Xe buýt
Phải cảm ơn cụ chủ thớt dù có gặp nguy hiểm nhưng vẫn lên OF để kể lại cho chúng ta rút kinh nghiệm bản thân. Cụ là dân OF, là AE 1 nhà cả trách cụ làm gì? bản thân cụ cũng rút kinh nghiệm xương máu rồi.
Nếu em gặp trường hợp như cụ này thì có lẽ cả tháng hay cả năm mới đủ bình tĩnh mà hầu chuyện các bác đây.
Nhìn trong hình thì thấy In có vẻ ko nghiêm trọng, nhưng cái xe cỏ kia, loại chuyên dùng quân sự nhìn cũng thảm thương ko kém các cụ nhỉ.
Mà Toy nó thiết kế cái túi khí thông minh ghê. Cả 2 cụ ko bị làm sao nên nó ko bung túi khí ra, chứ mà bung thì lại tốn mớ tiền nhét em nó vào nhỉ.

duongtm

Xe tăng
Về tiền nong thì em chưa thông báo cụ thể được vì hồ sơ bên Côngan vẫn giữ, em đã lấy được gì đâu, sơ bộ là mất tiền thuốc em cho một số người kia đi chiếu chụp do đập đầu vào kính xe, (không ai vấn đề giề sất), tiền taxi đưa lên viện 91, 10tr tiền cho chú lái xe kia, tiền gọi cứu hộ lên mà chỉ kéo có 500m, tiền cho *** ăn trưa, tiền chụp ảnh hiện trường của ***, và một số tiền lặt vặt khác em chưa tổng kết.
Giờ mới thấy 2 chai sương mù đắt nhể.

Em là chỉ 1 ly thôi. Ai không vui bảo không nhiệt tình, mặc!!! Thân ai người ấy lo đã