[Thảo luận] Là người nín thở chờ túi khí nổ, các bác có tin không?

ducht68

Xe máy
em vẫn chờ đọc tin từ cụ,xin thông cảm và chia buồn cùng cụ chủ thớt

gthmobileyb

Xe buýt
Chia buồn cùng cụ chủ thớt, lần sau chắc chừa không uống rượu trước khi lái xe nhé!

Sáng nay em dậy sớm đi Vĩnh Yên vừa đi vừa gật gù, đến Bãi Bằng thấy không ổn nên dừng lại hạ chút kính xe xuống khóa cửa ngủ khoảng 20phút rồi đi tiếp.

Không được chủ quan khi tham gia giao thông các cụ nhé!!!!!!!!!!!!

chino

Xe tải
Bà 2 nằm kho chờ giải quyết, bà cả chắc cũng chẳng chịu để yên thế mà vẫn ung dung viết bài hầu chuyện mọi người. Khâm phục cụ chủ thớt:77:

vanperse

Xe buýt
Em thấy lạ, xxx uống rượu lái xe gây tai nạn thì.....Vậy mà cụ này lại được nhiều Ofers ưu ái...Em bó tay:77::102:.

coolpix8700

Xe ngựa
Em còn một ý kiến nữa nhờ các cụ nhà mình cho ý kiến: Khi xảy ra tai nạn giữa quân đội và dân thường, thì CSGT có được giải quyết hay không? hoặc là: thời gian xử lý là bao lâu hay là hồ sơ, sự vụ phải được chuyển sang bên Quân đội giải quyết?
Trước đây thường CSGT tránh tranh chấp với xe quân đội. Nhưng thực ra kể cả xe ưu tiên, xe quân đội đang làm, nhiệm vụ đều được quy định trong luật, việc điều khiển các phương tiện chấp hành luật giao thông không loại trừ 1 người nào. Chỉ trừ trong khu vực quân sự, ra khỏi các khu vực đó thuộc phạm vi giải quyết của dân sự, chỉ trừ nhưng vị trí trong phương tiện đi lại được niêm phong, đóng dấu bảo mật... Ở nước ngoài, cái cốp trong xe (khong phải cốp sau) thuộc phạm trù "domicile" như nơi ở riêng, CSGT chỉ được khám khi có lệnh của tòa án.
Điều 37 của Luật GTĐB quy định Bộ trưởng Bộ Gia thông vận tải chịu trách nhiệm tổ chức giao thông trên hệ thống quốc lộ và Chủ tịch Ủy ban nhân dân cấp tỉnh chịu trách nhiệm tổ chức giao thông trên các hệ thống đường bộ thuộc phạm vi quản lý.
CSGT chỉ huy, điều khiển giao thông trên đường; hướng dẫn, bắt buộc người tham gia giao thông chấp hành quy tắc giao thông.
Người điều khiển phương tiện và những người liên quan trực tiếp đến vụ tai nạn có trách nhiệm báo tin ngay cho cơ quan công an, y tế hoặc Ủy ban nhân dân nơi gần nhất.
Điều 87 quy định CSGT thực hiện việc tuần tra, kiểm soát để kiểm soát người và phương tiện tham gia giao thông đường bộ; xử lý vi phạm pháp luật về giao thông đường bộ đối với người và phương tiện tham gia giao thông đường bộ và chịu trách nhiệm trước pháp luật về quyết định của mình; phối hợp với cơ quan quản lý đường bộ phát hiện, ngăn chặn hành vi vi phạm quy định bảo vệ công trình đường bộ và hành lang an toàn đường bộ.
(không có phần nào miễn trừ xe thuộc quyền quản lý của quân đội, xe quân đội đi làm nhiệm vụ khẩn cấp sẽ được ưu tiên khi có mang cờ, đèn hiệu!).

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Thôi người không ai bị làm sao là tốt nhất rồi, còn bác chủ thì đúng là được bài học nhớ tới già, không còn lần sau nữa bác nhé :)

Ps: người có thể đọc bài này mà không thấy sốt ruột hay cáu gắt là cụ cứ từ từ, cụ cứ từ từ đâu, vào đọc đi này :)):)):))

Red_Evil

Xe buýt
Chiều qua đi qua Toyota Hoàn Kiếm thấy 116 kéo 1 em ỉn V đã che biển bằng cái khăn mặt, bị đâm tan nát đầu. Em dự là của cụ chủ thớt :D Thôi coi như là bài học cho cụ để cụ quý trọng mạng sống của mình và 1 đống người khác hơn :77:

benghe

Xe điện
Cụ chủ thớt câu bài thế mà các cụ cũng chịu khó ngồi nghe nhẩy... em đọc 2 trang đầu thấy chán,,, cảm giác cụ chủ thớt cố tình câu bài nên té ngay...

HaTrang

Xe tải
Từ câu chuyện của em và của bác chủ pịc, em nghĩ các bác cũng nên hết sức lưu ý khi ngồi sau vô lăng vì mình không ngủ gật nhưng nếu xe ngược chiều mình ngủ gật thì sao? em thấy rất nhiều tai nạn của xe tải, xe khách (nói chung là xe làm kinh tế) do nguyên nhân lái xe ngủ gật các bác ạ.
Mình lúc nào cũng cảnh giác và kỷ luật thì sẽ hạn chế bớt được rủi ro, còn bớt được bao nhiêu âu cũng là cái số các bác nhỉ :^)

langduca

Xe buýt
Website
www.com123.vn
Đây là 1 bài học cho chúng ta khi tham gia giao thông. Đi đường dài mệt là em nghỉ ngay không ai cản được. Nhanh chậm hơn 1 tý chẳng vấn đề gì, an toàn là trên hết.
Cụ chủ thớt rất đáng trách. Tuy nhiên cụ ấy nhận ra được lỗi của mình, phọt bài lên đây để anh em chia sẻ kinh nghiệm xương máu khi tham gia giao thông là điều tốt.
Xin chia buồn, hi vọng cụ sẽ sớm song thủ tục cho vợ 2.

R300808

Xe hơi
Em thấy lạ, xxx uống rượu lái xe gây tai nạn thì.....Vậy mà cụ này lại được nhiều Ofers ưu ái...Em bó tay:77::102:.
cụ ấy biết lỗi rồi mà cụ. Cụ ấy cũng có thể không chia sẻ nhưng những gì trên này theo nhà cháu thực sự là bài học quý báu ạ

warong

Xe tải
Cụ cho cái ảnh và nội dung câu chuyên cho nhanh, em đồng tình với một số Cụ, CỤ câu céo quá, em cũng chẳng đọc hết, dù sao em cũng chia buồn với Cụ, người không sao là may rồi Cụ à.

SENTA

Xe tải
Nhìn Ỉn thương nhỉ, đầu nổ như pháo hoa

hoang204

Xe buýt
cụ chủ thớt tổng kết sự vụ cho anh em biết với, bên xxx đã ra giá trực tiếp chưa, đã hỏi xem vụ này Bảo hiểm làm hết bao nhiêu chưa và khi nào bác chủ cần hồ sơ hiện trường để BH làm TT cho Gara... nói chung là tổng cộng những lỗi: uống rượu khi lái xe, đi đúng làn đường hay ko? chạy đúng tốc độ quy định hay ko và đối chiếu thành bn tiền phạt kho bạc... sau đó bác sẽ nhận được lời" đề nghị khiếm nhã" là BH đền cho nhiều tiền thế(em dự vụ này cũng phải 40-50tr) thì ý chú định thế nào với các anh đây. Hồ sơ hiện trường của chú thì sếp anh chưa ký đâu, chú cứ chờ đấy....:mad:
Em bị dính một vụ đâm vào đuôi xe khác và thằng xxx Thô - CA Giao thông thị xã Phủ Lý vòi tiền thẳng tưng nên ko quên được cách làm việc của tụi chó này, chờ đợi, chầu chực (đã :101: cho người thân rồi đấy) rồi nó còn đòi 5% bồi dưỡng công làm HS hiện trường tính theo tổng số tiền BH. :redface:
Chúc bác chủ thớt sớm mang vợ hai về nhá....(b)

Nhẻm

Xe tải
Website
Nghich.ORG
Em cũng bị một lần hơi có tí mem lái xe, cũng buồn ngủ và cũng tại đi xe 6 người mà 5 người ngủ khò khò ... Mình lái đường thì vắng tanh lại còn gió hiu hiu mát .
Đi từ sáng sớm 6h sáng đến tận 18-19h mới về mà đi chỉ có ăn với nhậu từ sáng dừng đâu uống đấy ( dù em là người kìm hãm hơn tất cả nên cũng gọi là uống ít nhất ) . Lúc về cũng tí ngủ gật, nhưng có lẽ may mắn giật mình một cái là tỉnh luôn từ đấy .

Em làm nhà hàng nên cái kiểu nhậu nhẹt của dân mình thì không thể tránh được,chỉ là uống thì nhớ là hạn chế và giữ mình thôi . Uống vào rồi thì 10 ông có 9 ông đời là cái đinh :69: 1 Ông còn lại ngất lăn quay 9 ông kia vác về nốt :77:

P/s: Cụ chủ thớt đã đc bài học để đời ,cũng như kinh nghiệm cho mọi người là không nên uống rượu trước khi lái xe và tuyệt đối không cố gắng lái khi trong người cảm thấy quá buồn ngủ . Đã có rất nhiều nhiều nhiều tai nạn phần lớn là do Tài xế ngủ gật :(

Rất cám ơn cụ Chủ thớt đã chia sẻ với anh em bài học kinh nghiệm quý giá này và hình ảnh minh họa của cụ quá mức cụ thể :77:

ai làm gì thì làm chứ chắc chắn em Vote + cụ còn Vodka thì lúc nào cụ tỉnh táo khỏe khoắn rước vợ 2 về nhà bình yên, có time em mời sau ợ :41:

+ còn cái vụ Airbag em chả dám bàn nữa, riêng xe cộ ở VN mình đừng nói là airbag đến dây đai an toàn còn chả có thì nói gì đến air với chả bag ạ. Cái gì cũng là ý thức của từng người khi tham gia giao thông hết. Cố gắng lái xe đúng luật, an toàn nhất có thể là sẽ giảm bớt phần lớn các tai nạn ko đáng có ạ

Chỉnh sửa cuối:

hilo

Xe buýt
...Kết quả là, em và con xe kia đâm đấu đầu nhau,em cảm nhận được tất cả xung lực của 2 xe. Nhưng thật kỳ lạ hay gọi là may mắn nữa thì em không biết (có thể do phúc phần nhà em nữa), túi khí không bung, 2 xe bắn ra 2 góc, lúc này em lại rất bình tĩnh, (vẫn đánh xi nhan phải),tạt xe vào lề đường, quan sát xung quanh rồi bỏ dây an toàn và xuống xe.
...
Sao túi khí không bung lại gọi là "may mắn" hay "phúc phận" hả các bác. Em tương túi khí bung thi mới an toàn chứ ạ?:102:

raklei

Xe điện
Vấn đề thứ hai em cũng đề cập luôn ở đây: Tai sao khi va chạm như vậy mà túi khí không nổ, em cũng tổng hợp, thống kê lại (các bác cũng tư duy giúp em với) là: theo dõi tình hình tai nạn, thì hình như (em phải nói là "hình như") vì em không có con số chính xác là: các vụ tai nạn xảy ra thì với dòng xe TOY thì ít xe nổ túi khí, còn các dòng xe khác, điển hình là xe Honda (Civic chẳng hạn), hay Mitsubishi (Grandis chẳng hạn), hoặc một số dòng xe cao cấp khác thì gần như đều thấy túi khí bung. Liệu các bác có tổng kết hay có sự giải thích cho em ý kiến này với.
Chả riêng gì toy mà hầu như các thể loại xe túi khí ko nổ đều ko hiểu tại sao, ko giải thích đc cụ à, mazda, huyndai, toy... đều có hết:

Em thấy dạo này nhiều tai nạn kinh mà hình như chưa thấy có vụ nào chụp ảnh xe bật túi khí cả ???
Đâm chưa đủ mạnh hay sao ạ ???

Vd1 :

vd2 :Titanic

vd3 :

vd4 :

Chẳng nhẽ những vụ như thế này mà Túi khí ko bật ra nổi ạ ??? *-)

phải để thế này túi khí mới bung ... :(

vd1 :

vd2:

:77:

ryan_nguyenvnn

Xe hơi
cụ chủ thớt đã khao cả họ chưa? cụ là may lắm đấy ạh. tóm lại tới hôm nay vẫn chưa chốt hạ với xxx và giải quyết mọi chuyện hả cụ??? cứ cứ nói là nhà em nhiều bác hồ lắm, các anh ko có thì để mai em photo copy cho một ít về thờ.

các cụ ném nhẹ tay thôi, nếu cụ chủ thớt ko nhận lỗi và ko biết sợ thì đã ko post lên đây chia sẻ với mọi người. tai nạn thì có ai muốn bao giờ đâu. trong vụ này, có ai dám chắc là lỗi do 1 mình cụ chủ thớt. như cụ ấy nói là mấy anh bộ đội cụ hồ kia lấy xe đi ăn cưới - mà lính thì uống cũng ghê lắm . biết đâu lại chẳng do 2 ông đang mơ màng lái xe trên đường mà tưởng lái tàu bay giấy và rồi đùng, đoàng, lẻng xẻng ...... xong đời 2 con xe .
cụ nào rành kỹ thuật và rành xe Toy thì giúp cụ ấy trả lời thắc mắc kìa

Chỉnh sửa cuối: