[Thảo luận] Là người nín thở chờ túi khí nổ, các bác có tin không?

MercAMG

Xe điện
Đang lái xe trên đoạn đường này: 67 (45 lái chính và 22 lái phụ)

Đông vui quá. Bác chủ thớt còn chuyện gì kể nốt giải sầu đi bác :41:

Spectra8833

Xe tải
Kết quả là tại 2 chai sương mù cụ nhởi !
Vô lý quá ...rách hết mồm mép thế mà ...bóng bay nó ứ nổ ! Đểu nhỉ ?:21:

Ông Cò

Xe buýt
Đúng ra trước khi đền cho bên quân đội kia 10 củ thì cụ nhờ luôn bên đó làm thủ tục dứt điểm để cụ lấy xe ra. XXX giữ xe làm trò để quay tiền cụ thôi.

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Em còn một ý kiến nữa nhờ các cụ nhà mình cho ý kiến: Khi xảy ra tai nạn giữa quân đội và dân thường, thì CSGT có được giải quyết hay không? hoặc là: thời gian xử lý là bao lâu hay là hồ sơ, sự vụ phải được chuyển sang bên Quân đội giải quyết?

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Kết quả là tại 2 chai sương mù cụ nhởi !
Vô lý quá ...rách hết mồm mép thế mà ...bóng bay nó ứ nổ ! Đểu nhỉ ?:21:
Em nghĩ là do em buồn ngủ thôi, kể cả hôm đó em không uống thì có lẽ vẫn vậy. Em cầm vô lăng đến nay là 1thập niên rồi, rất nhiều lần uống nhiều rượu mà vẫn lên làm "Su ma ngơ" đấy (em nói thế nhưng không phải em khoe hay giề giề đâu nhé, vì em không ủng hộ việc này).Mà có lẽ do số em nó thế, gấu nhà em đến bây giờ vẫn sợ, em lo bà cả sẽ sợ không dàm điều khiển bà hai nữa thì lại dở.

milicaanj

Xe buýt
Tưởng nhớ
Em nói thật, em đọc dở trang 2 thì em post cái này rồi em chuồn, túm lại là chia buồn với cụ chủ thớt

codam

Xe hơi
Spam quá, ghét

jimbeam

Xe tải
Hic,đọc hết 8 trang mới thấy ảnh,cụ muốn vote cứ bảo Anh em một câu,kéo dài quá.Cũng chia bùn cùng cụ chủ thớt gặp vận đen,nhưng của đi thay người là may rùi.

vanperse

Xe buýt
Kính chào các bác,sự việc xảy ra mấy ngày rồi, nhưng hôm nay e mới có thời gian lên mạng hầu chuyện các bác được. Nói ra thì chắc chắn là có người cười em, hoặc ít nhiều cũng có suy nghĩ không phải là tích cực, nhưng không sao, em là người trong cuộc, và cho đến giờ phút này, em thấy em là người may mắn, và vẫn nhớ như in cái cảm giác chờ nổ túi khí, nhưng túi khí nó không nổ. Ở đây, em bàn đến 2 vấn đề:
1. Là kinh nghiệm, bài học từ em, em muốn kể ra đây để chia sẻ mới mọi người, chắc là cũng cảnh báo được nhiều bác tài khi biết chuyện của em.
2. Là mong các bác cho ý kiến về túi khí, ở đây e đề cập tới túi khí của xe ô tô nói chung và túi khí của xe Toy nói riêng
.
Em nghĩ là do em buồn ngủ thôi, kể cả hôm đó em không uống thì có lẽ vẫn vậy. Em cầm vô lăng đến nay là 1thập niên rồi, rất nhiều lần uống nhiều rượu mà vẫn lên làm "Su ma ngơ" đấy (em nói thế nhưng không phải em khoe hay giề giề đâu nhé, vì em không ủng hộ việc này).Mà có lẽ do số em nó thế, gấu nhà em đến bây giờ vẫn sợ, em lo bà cả sẽ sợ không dàm điều khiển bà hai nữa thì lại dở.
Em muốn nói với cụ chủ thớt:
- May mắn sẽ không đến với cụ mãi đâu nếu cụ vẫn "Rất nhiều lần uống nhiều rượu mà vẫn lên làm su ma ngơ".
- Đã nhiều lần như thế mà cụ không rút kinh nghiệm và tỉnh ra thì thành thật khuyên cụ nên trả bằng lái lại cho Cục đường bộ kẻo (Dại mồm) Có ngày giống Ông cán bộ C26 hôm vừa rồi đấy.
Tóm lại cụ xứng đáng nhận vang đỏ lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Mazspeed

Xe container
Chia buồn với bác chủ thớt, âu cũng là 1 kinh nghiệm. Còn về chuyện cái túi khí, em chả biết:6::6::6:.

SCTV

Xe hơi
Em còn một ý kiến nữa nhờ các cụ nhà mình cho ý kiến: Khi xảy ra tai nạn giữa quân đội và dân thường, thì CSGT có được giải quyết hay không? hoặc là: thời gian xử lý là bao lâu hay là hồ sơ, sự vụ phải được chuyển sang bên Quân đội giải quyết?
Đương nhiên khi xảy ra tai nạn giao thông thì CSGT sẽ là người giải quyết vụ việc phân định đúng sai. Nếu bên quân đội không đồng ý việc giải quyết của bên gây tai nạn hay bên công an thì bên có thẩm quyền của quân đội sẽ đứng ra kết hợp với ngành công an để sử lý vụ việc.
Nhưng trường hợp của cụ thì bên quân đội đã nhận tiền và chấp nhận hòa giải thì coi như xong. Cụ sẽ phải giải quyết việc còn lại với bên CSGT. Chung quy lại là tiền thôi, quay đủ trò....Nào là đi sai phần đường, nào là k thực hiện đúng luật giao thông đường bộ......

superdream

Xe buýt
Dù sao cũng cảm ơn bác chủ thớt, tai nạn nặng thía mà vẫn ị xón phục vụ mọi người. Nếu bác có gì khúc mắc chõ CSGT SS pm em se giúp được.

lexus_bk

Xe điện
Em ứ biết xe của cụ đèn Airbag thỉng thoảng có không chịu tắt không chứ INNOVA 10 cái ( Loại có túi khí ) thì cả 10 đều đứt cáp túi khí, vấn đề là khi nào đứt thôi ( Phần lớn là đứt dưới 10 vạn), Cụ nào không tin có thể lên hỏi nhân viên kỹ thuật của TOY xem có đúng không? sai thì chặt đầu em đi :77:

HaTrang

Xe tải
kụ chủ bị tai nạn nằm viện hôn mê suốt cả ngày, thỉnh thoảng tỉnh lại kể được vài câu rồi lại hôn mê tiếp :^) người quen pót lên mạng cho các bác đọc đấy :^)
chia buồn với kụ chủ.
Em cũng đã từng bị ngủ gật, em thề đấy là lần đầu tiên và cũng là lần cuối. Cái lúc mới buồn ngủ mình nghĩ sẽ chống lại được, nhưng đến khi chạy trên đường, nó cứ níu dần níu dần và sẽ làm não mình mệt mỏi rồi chìm dần vào cơn ngủ mà mình không biết.
Cho nên nếu đã cảm thấy bắt đầu không chống được cơn buồn ngủ nữa, hoặc cảm thấy phản xạ không còn tốt thì em sẽ dừng xe lập tức, kể cả đậu ở ven đường để xử lý bằng cách ngủ 1 lát hoặc rửa mặt, gội ướt đầu tóc, rồi đi đến chỗ nào có cafe ngồi uống. Không khoan nhượng.

Em kể sơ sơ lại cho các bác nghe:
hôm đó em đưa ông bà nội và em gái cùng cháu (con của em gái em) lên Sơn Tây thăm ông bà nhạc nhà nó. Cũng làm tí rượu buổi trưa, em cũng có cái thói quen ngủ trưa. Mà có tí men vào thì buồn ngủ ác. Về đến gần ngã 3 Hòa Lạc em đã cảm thấy buồn ngủ díp mắt lại, định té vào mấy quán bán sữa dê bên đường để nghỉ thì mọi người lại tưởng em định vào mua sữa nên ngăn lại (vì lúc trước mọi người bàn nhau mua sữa, rồi lại ko mua), em cũng không nói là mình buồn ngủ (ngu thế chứ). Thế là em lại đi tiếp, thẳng Xuân Mai. đi thêm 1đoạn nữa thì cơn buồn ngủ nó kéo díp mi mắt lại, em định dừng uống cafe thì khốn nạn cái đoạn đó toàn cà fê ôm, lại cố đi. Đến khi em nhìn thấy cái biển "Xuân Mai Kính chào quý khách" còn cách khoảng 200m thì em hoàn toàn không cưỡng nổi cơn buồn ngủ nữa, cả não lẫn mắt chìm vào cơn ngủ dịu dàng như hòn sỏi lắng xuống hồ. Đột nhiên em nghe thấy tiếng thét "đi thế nào thế" của bà già em, hóa ra bà không ngủ (mọi người trên xe đều ngủ- kể cả em :102: ) em choảng tỉnh mở mắt ra thì xe em đang đi bên làn ngược chiều và lao thẳng vào chú xe tải 3 tấn. Cũng nhờ phúc nhà em còn lớn nên 2 xe vẫn chưa va cham nhau, trong tích tắc đó em đánh lái tiếp sang trái, rồi phanh đỗ bên vệ đường. Nếu lúc đó em đánh lái trở lại làn của mình thì dính chưởng rồi.

Từ đấy trở đi không bao giờ em dá

The Leak

Xe buýt
cái trò linh cảm không bao h sai
Trước e cũng thế , trước khi đi trong người nóng ran lên , khó chịu cực kỳ, người ngợm cảm thấy rất lạ ... y như rằng húc vào đống đá răm to đùng của mấy nhà đang xây :77:

Nguyen Duc Vinh

Xe hơi
Sorry các bác đã phải sốt ruột đợi lâu, lý do này không phải em câu giờ hay gì gì, Là tại vì e kể đến đâu em post lên đến đấy, đúng ra em fải viết toàn bộ = word, sau đó post lên. Các bác OF nhà mình bỏ qua cho em nhé.

AnhNB

Xe buýt
Em đọc cả 11 trang của bác chủ thớt, em gửi lời chia buồn ợ. :redface:
Em không khuyến khích vụ uống rượu uống bia vào rồi lái xe đâu. Tai nạn bây giờ phần nhiều cũng do nguyên nhân này cả, lại toàn bị gọi là Xe điên.
Em mời cụ một chén cho khuây khỏa! (b)

Ông Cò

Xe buýt
Sorry các bác đã phải sốt ruột đợi lâu, lý do này không phải em câu giờ hay gì gì, Là tại vì e kể đến đâu em post lên đến đấy, đúng ra em fải viết toàn bộ = word, sau đó post lên. Các bác OF nhà mình bỏ qua cho em nhé.
Cụ không phải nghĩ. So ri làm giề.
Mất 1 mớ tiền cộng với cái xe nát bét thế mà vẫn phọt bài phục vụ anh em OF quả là kinh rồi.

casanovapham

Xe hơi
Chả hiểu sao em ghét cái vụ chạy xe ẩu và bất cần như cụ chủ thớt, em hay độc miệng nói......................................................... mà thôi em chả nói ra đâu.