[Funland] Ký ức về đợt sụt giảm giá BĐS giai đoạn 2012-2013 !

eterniti

Xe điện
Giờ đúng là chảo lửa HN, mức độ quan tâm trên of tăng gấp 3,4 lần lúc mấy cái thớt xàm đóng băng với sập mở ra :))

bachtrong43

Xe hơi
Em lại thử đặt câu hỏi tại sao lãi nhiều như vậy mà 1 năm chỉ có 10k căn hộ được bán ra? Theo lẽ thông thường trong kinh doanh thì món nào đang làm ăn béo bở lãi nhiều thì người ta sẽ đổ xô vào làm vậy tại sao người ta lại ko đổ xô vào làm căn hộ để bán?
Vì thủ tục cấp phép giờ khó, k ai dám kí bậy, cdt có năng lực ít, ngày xưa đa phần toàn tay k bắt giặc thì h yêu cầu thắt chặt hơn, nên giá cc sắp tới sẽ neo ở giá cao thôi, k giảm dc khi chi phí tăng lên

eterniti

Xe điện
Vì thủ tục cấp phép giờ khó, k ai dám kí bậy, cdt có năng lực ít, ngày xưa đa phần toàn tay k bắt giặc thì h yêu cầu thắt chặt hơn, nên giá cc sắp tới sẽ neo ở giá cao thôi, k giảm dc khi chi phí tăng lên
khi nào các cụ thấy lãnh đạo phát biểu là người vô gia cư nhiều thì may ra nguồn cun noxh mới mạnh

DonaldTrump79

Xe tăng
Vâng cụ, cảm ơn cụ đã mở thớt hay!
"Lịch sử lặp lại chính nó", nhưng người nhớ sử thường không nhiều cụ ạ!
Ít người quên lắm cụ ạ, chỉ tại lợi nhuận lớn cộng với máu đầu cơ cao nên nhắm mắt lao vào với suy nghĩ mình sẽ nhanh chân hơn thằng khác thôi. Chứ người đã từng trải qua giai đoạn 2009-2012 thì ít người quên được lắm, thôi thì ngu dại tại mình ông nào chậm chân thì chấp nhận chứ biết làm thế nào.

eterniti

Xe điện
Ít người quên lắm cụ ạ, chỉ tại lợi nhuận lớn cộng với máu đầu cơ cao nên nhắm mắt lao vào với suy nghĩ mình sẽ nhanh chân hơn thằng khác thôi. Chứ người đã từng trải qua giai đoạn 2009-2012 thì ít người quên được lắm, thôi thì ngu dại tại mình ông nào chậm chân thì chấp nhận chứ biết làm thế nào.
trải qua cái đó thì cũng phải quên đi mà chiến tiếp thôi, chả nhẽ thất bại một lần là chấp nhận cả đời thất bại