KM vs GETZ. Đủ bản lãnh vào vote nào! he he

luitrui

Xe máy
Em thấy chị em nhà mình đi xe KM nhiều lắm. Em nghĩ nên khen chị em tẹo thì hay hơn bởi chả mất gì lời khen. Lúc các chị thích rồi các chị "Thương" các chị "thưởng" thì eo ôi, thích lắm nhé!!!:)

tommyhtp

Xe buýt

Huy Béo

Xe đạp
Em mạn phép chơi trước (em xin lỗi mấy bác sx KM, Getz nha)

Dáng: Getz
Độ bền: KM

Độ ổn: KM (tốt)
Độ sướng khi lái: KM
Tán thành nhiệt liệt cả chân lẫn tay

nctam

Xe hơi
Tự trọng 850kg là bác đoán mò rồi. Độ bền, ổn định bác cũng đoán mò; Bác đã đi lâu hai dòng xe đó chưa? Độ sướng khi lái thì xe càng dài hơn càng sướng. Getz bị định giá cao quá nên sắp dừng sản xuất rồi, thay thế nó là I20. Bác xem xét kỹ rồi phát biểu, chưa muộn. Chúc bác lái an toàn!
Các cụ ném đá kinh quá, em chỉ nghĩ là mình thích con nào thì dùng con đấy thui. Mọi phép so sánh đều là khập khiễng hết.
Em chỉ xin đính chính lại bác Hiiepsiquen là:
- Xe KM có tự trọng 897kg, tổng trọng lượng (toàn tải) là 1295kg.
- Xe getz có tự trọng 1055kg, tổng trọng lượng (toàn tải) là 1540kg.
Vậy thui

schumi

Xe tải
Lại một củ chuối nữa,đi mà chắp nhặt mấy cái đó thì có mặc váy vào thì may ra tìm được hết.Đã nhất trí với nhau là đều là xe cùi cả(nói toạc móng heo ra nó là thế).Porsche mà còn bị lỗi đai an toàn thì getz hay KM hay là xe tăng đi nữa lỗi này lỗi nọ là bình thường.Cứ theo kiểu bới lông tìm vết của bác thì Morning perfect chắc?Đại ý là quá rõ ràng,xét tổng thể về lợi ích,thì GETZ HƠN MORNING,và đó cũng là lý do duy nhất khiến thằng taxi MORNING (MORNING đấy các bác nhá) lại đi mua GETZ về chạy...(Không phải cãi nhau thì cũng thấy bọn taxi Morning nó đem ra một cái quyết định củ chuối độc như thế,lẽ nào các bác không nhìn thấy?)

hiepsiquen

Xe hơi
Sao chưa thấy có so sánh với xe tobe nhỉ ;))
TOBE Mcar, dòng xe nhỏ 5 chỗ hoàn toàn mới nhập khẩu từ Đài Loan sẽ tấn công thị trường Việt Nam từ ngày 10/1 tới thông qua nhà phân phối độc quyền Công ty cổ phần Thương Mại Kylin – GX668.
Với kiểu dáng nhỏ gọn, TOBE Mcar sẽ là đối thủ trực tiếp của Kia Morning, Chevrolet Spark. Đây là sản phẩm doanh giữa tập đoàn Opel Đức và Đài Loan.
TUBE có cấu hình nhỉnh hơn Kia Mò xíu, nhưng không so được với Getz vì không cùng phân hạng, chi tiết đây http://www.vtc.vn/31-234758/oto-xe-may/tobe-mcar-dong-xe-nho-moi-sap-ra-mat-tai-vn.htm

Chỉnh sửa cuối:

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Bác nào phân tích kỹ hơn được không? đưa ra các thông số kỹ thuật và do kỹ sư nào thiết kế kiểu dáng chẳng hạn... Xét về hình thức trông giống gấu trúc và cũng đáng yêu đấy chứ:P

Vova

Xe container
Em làm thêm ít hình minh họa ạ:

M'car

Morning

Getz

i20

i10

Nhìn lại thì I20 có vẻ đẹp nhất, giá cũng đẹp nhất luôn :)

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Trong mấy hình minh họa thì Tobe có 2 người nhưng lại không nhìn xe, getz có người ngồi, số còn lại không ai dám ngồi ;)) Đùa tí :21:
Trông cái tobe đáng yêu,nữ tính hơn morning đấy chứ mắt đẹp hơn, mồm há to hơn...

Thật, nếu cứ nhìn vào hình thức bên ngoài thì chả biết thế nào mà lần nhỉ :D

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Đánh nhau hội đồng rồi! Thằng em Morning này đành hanh quá! đã khen nó nhứt rồi mà vẫn..........! Ông mày điên lên không anh em gì sứt húc cho cái ......... lại vỡ hết cả đèn bây giờ!b-(:D

hichic

Xe đạp
ức chế quá em chọn Getz roài...ha ha... em độ 2 bánh trước mâu đúc 2 bánh sau mâm sắt...!
:-ss

DelayAirlines

Xe máy
Website
www.acb.pro.vn
Em xin phép có ý kiến với bác như trên.:-B
Cái VẠCH trên đồng hồ xăng chả đúng đâu cụ ạ. Nhà mình đổ xem nó ra sao rồi, lúc thì mua 100K xăng, lúc 200K thậm trí có lúc chỉ còn 20K vẫn phải đổi. Mình thấy là cứ qua cái vạch thứ 2, nghĩa là còn nửa bình xăng phải không ạ? thì vẫn chạy quang đường như thế, tốc độ như thế, ... thì tốc độ cái kim xăng nó về 0 nhanh hơn là khi cái kim xăng nó bên phía tay phải của mình. Cụ nào thử nghịch như em xem có thấy đúng vậy không nhé.

Còn cái vụ 14Lít/ nghe chừng mònh nói cũng hơi quá chút, tội em nó.

ktsthh

Xe container
Văn phòng thiết kế,Công ty CP tư vấn kiến trúc TAC
Con xe rẻ nhất thế giới này cũng đẹp đấy nhỉ

Con này mà tầm 3-5 khìn mà xem thành hot car ngay lập tức kể cả là xe TQ! cả nhà mỗi người một con cho nó máu khi đó thì morning hay getz lại thành siêu xe:D! Ơ kiểu cánh này đỗ sát nhau thì mở thế nào nhỉ, và cả trời mưa nữa không biết có bị ướt không!:D

cptu176

Xe điện
thật vớ vỉn, bác này chắc chưa đi getz, mới chỉ nhìn bên ngoài nên bảo thế. Getz lái hơn KM nhiều chứ, dáng xấu hơn thôi, còn lại thì hơn cả
Cụ mới mua getz nên nói thế thôi, dáng getz càng nhìn càng thấy đẹp, còn KM thì càng nhìn kỹ thì càng thấy xấu.

Dáng: Getz
Độ bền: như nhau (do người sử dụng là chính=)))
Độ sướng khi lái: KM (getz lái hơi mỏi tay nhưng thật xe)

Túm lại đây là ý kiến của em. Cụ nào máu em nào thì chiến em ấy...

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
1. Dáng thì ... 100/100 kiểu dáng nhà quê của Hàn Quốc, không có gì nhiều để mà khen.
2. Độ bền: Mình thấy Taxi chạy nhan nhản thì chắc phải bền rồi.
3. Độ ổn: Cái này thì chưa biết vì mình mới chạy 4117km
4. Độ sướng khi lái: Cái này thì bình thường. Tuy nhiên có 1 việc. Tính cơ động của xe này phải nói là khá. Hôm qua thôi, mình chở 3 người trọng lượng bình quân cả 4 là 65kg/người + 20k đồ lễ đi Bất Bạt, thì tính cơ động của nó thì phải nói đáng ngạc nhiên. Chạy Láng hoà lạc, đường này chả khác gì trong phố, đông, chen lấn, xe to bé có cả, tuy nhiên mình vẫn lạng lách vượt lên hầu hết các xe, kể cả MDX hay Pajero ăn khói đoạn đường đông, nó chỉ có thể vượt qua mình khi và chỉ khi đường vắng và thẳng thôi.
Điều đáng ngạc nhiên mình cho là khi mà tải nặng, đường đông, kô bằng phẳng như đồi Bất Bạt thì mình lái vẫn tốt luồn lách.
Trước mình đã từng chạy ESCAPE, Jolie, Camry nhưng khi chở nặng thì nó có vấn đề rất khó lạng lách.

Ăn xăng, getz này chắc điểm mạnh của nó thêm ở khoản này: cả đi về cả leo đồi + điều hoà toàn thời gian, mình cho rằng hết khoảng 14lít từ Nhà thờ Hàng bột đến Bất Bạt và quay về đúng chỗ đó. Hết có 1 vach trên bình xăng.

Bà con ai đi xe này thì cứ chém gió tiếp.
E lái xe đường gặp nhưng ng đi như bác này là e ghét nhất đấy ! Láng Hòa Lạc hung thần chạy nhiều như ruồi bác đi lạng lách nhiều ko sợ trứng chọi đá sao bác???

thientamnt

Xe điện
Em là em thích mini cúp bơ =))

cuchuoi

Xe máy
Em chẳng thích hai con này nữa vì taxi chạy đầy đường, em X6 hơn.