KM vs GETZ. Đủ bản lãnh vào vote nào! he he

avn

Xe điện
dư lày bác nhá. dân taxi dù KM hay G thì đều là số MT. số MT thì thằng KM rẻ hơn thằng G ối tiền. có đến cả 3 chục triệu.
cơ mà theo nhời bác KM ngon hơn thế tại sao lượng taxi G trội hơn hẳn lượng KM?
thằg taxi morning đi đầu trong phong trào sử dụng KM làm taxi mà giờ thay 1 loạt bằng G đấy.
rẻ hơn, ngon hơn, bền hơn lại k mua. chả nhẽ chúng nó ngu hết.
bác rả nhời e cái.
Getz có cái cốp sau rộng, taxi chở khách còn đựng được cái vali cho khách; còn Kia Morning vali hơi to tí là chịu, dù có xoya ngang ngửa (chả lẽ lại gập cái ghế sau lại để đựng)

pna

Xe tải
dư lày bác nhá. dân taxi dù KM hay G thì đều là số MT. số MT thì thằng KM rẻ hơn thằng G ối tiền. có đến cả 3 chục triệu.
cơ mà theo nhời bác KM ngon hơn thế tại sao lượng taxi G trội hơn hẳn lượng KM?
thằg taxi morning đi đầu trong phong trào sử dụng KM làm taxi mà giờ thay 1 loạt bằng G đấy.
rẻ hơn, ngon hơn, bền hơn lại k mua. chả nhẽ chúng nó ngu hết.
bác rả nhời e cái.
Thế nhà bác mua xe về để chạy taxi hay là chạy gia đình ??? Cái chuyện các gara sửa chữa xe và các tài xế (đặc biệt là dân taxi) họ nhận xét KM hơn HG thì em cho bác đi kiểm chứng vô tư khắp TP; đảm bảo tỷ lệ 90% trở lên. Chuyện các hãng taxi họ chọn HG hay KM không phải chỉ là vì xe nào hơn xe nào mà còn có nhiều vấn đề khác khiến họ chọn vậy chẳng hạn như là ngân hàng cho vay sẽ ưu tiên hơn về lãi xuất và thủ tục nếu hãng chọn HG thay vì KM v v... cái đó chỉ người ta biết với nhau, mình đứng ngoài nhìn vào biết sao được. Về cốp xe và chỗ ngồi rộng rãi thì HG nhỉnh hơn KM; đấy có thể cũng là một lý do khiên hãng taxi họ chọn HG. Công tâm mà nói, cùng một số tiền bỏ ra ngồi trong em KM em thấy sướng hơn HG (lúc em mua chú KM cho vợ cũng chính vì lý do này; 17.5 nghìn $ KM là full option cực long lanh còn HG thì ... :P )

Matizcoi

Xe cút kít
em chọn matiz ạ :))
KM hay HG cùng hãng mẹ Huyndai, các cụ có chọn xe nào thì hãng nó chiều tất ... Ngon dở tuỳ người, tuỳ sở thích ....

VICtaxi

Đi bộ
ko biết các bác thế nào chứ em thấy taxi chạy G nhiều hơn KM

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Thế nhà bác mua xe về để chạy taxi hay là chạy gia đình ??? Cái chuyện các gara sửa chữa xe và các tài xế (đặc biệt là dân taxi) họ nhận xét KM hơn HG thì em cho bác đi kiểm chứng vô tư khắp TP; đảm bảo tỷ lệ 90% trở lên. Chuyện các hãng taxi họ chọn HG hay KM không phải chỉ là vì xe nào hơn xe nào mà còn có nhiều vấn đề khác khiến họ chọn vậy chẳng hạn như là ngân hàng cho vay sẽ ưu tiên hơn về lãi xuất và thủ tục nếu hãng chọn HG thay vì KM v v... cái đó chỉ người ta biết với nhau, mình đứng ngoài nhìn vào biết sao được. Về cốp xe và chỗ ngồi rộng rãi thì HG nhỉnh hơn KM; đấy có thể cũng là một lý do khiên hãng taxi họ chọn HG. Công tâm mà nói, cùng một số tiền bỏ ra ngồi trong em KM em thấy sướng hơn HG (lúc em mua chú KM cho vợ cũng chính vì lý do này; 17.5 nghìn $ KM là full option cực long lanh còn HG thì ... :P )
sao bác bit là getz dài hơn thế....taxi muốn tận dụng không gian chênh lệch 30cm của hai em này đó ạ...getz 3,8m trong khi morning chỉ 3.55 thì fảii ợ

thientamnt

Xe điện
Giữa Getz và KM em chọn..... mini copper ợ =))

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
bác thiện tâm chỉ được cái vui tính

muadem

Xe cút kít
Thôi các bác ạ, em thì em chọn cả hai=)) nếu đủ xiền............

GarySpeed

Xe buýt
Các bác cứ cãi nhau làm gì, bác nào có Getz mang ra, bác nào có Kia Morning mang ra. Ba mặt 1 lời, các bác chụp ảnh từng bộ phận từng chi tiết rồi mang lên đây so sánh, cân đo đong đếm là rõ ngay thôi
Em có ông anh làm bên Huyndai nói thế này : Máy của 2 em nó giống hết nhau, cùng 1 mẹ luôn, còn khung gầm cũng chia sẻ của nhau, thế thì chắc chỉ khác nhau cái nội thất, với mấy cái đồ chơi bên ngoài.
Riêng em, em đi Kia Morning nên bỏ phiếu cho em nó... he he, các bác máu me so đo thì chụp ảnh lên so sánh cho trực quan nhé, em sẽ góp với các bác

pna

Xe tải
Các bác cứ cãi nhau làm gì, bác nào có Getz mang ra, bác nào có Kia Morning mang ra. Ba mặt 1 lời, các bác chụp ảnh từng bộ phận từng chi tiết rồi mang lên đây so sánh, cân đo đong đếm là rõ ngay thôi
Em có ông anh làm bên Huyndai nói thế này : Máy của 2 em nó giống hết nhau, cùng 1 mẹ luôn, còn khung gầm cũng chia sẻ của nhau, thế thì chắc chỉ khác nhau cái nội thất, với mấy cái đồ chơi bên ngoài.
Riêng em, em đi Kia Morning nên bỏ phiếu cho em nó... he he, các bác máu me so đo thì chụp ảnh lên so sánh cho trực quan nhé, em sẽ góp với các bác
Em chẳng có người nhà ở đâu nhưng cũng có chung nhận định như vậy. Thế nên em chọn KM vì cùng giá tiền thì đồ chơi của KM nó đủ luôn còn HG thì quá nghèo nàn :P

cuong54

Xe đạp
Getz nghèo nàn cũng có thể độ thêm nhưng morning thì không cách nào để kéo em nó ra thêm vài cm nữa đâu các bác ợ :-"

minh0075

Xe điện
Bác nào ko lựa được thì chọn quách con Matiz Groove,em lái thử rồi,ngon.
Đồ chơi cũng thuộc dạng full,mỗi tội cái giá thì hơi ớn,cả Getz1.1 và Morning đều thua .
Cho nên em ngậm ngùi múc em Getz 1.1, mặc dù chưa lái thử và rất thích AT nhưng nhìn tướng tá con Morning em ko thể thích được mới đau!!.

hiepsiquen

Xe hơi
Getz nghèo nàn cũng có thể độ thêm nhưng morning thì không cách nào để kéo em nó ra thêm vài cm nữa đâu các bác ợ :-"
Ai biểu không kéo được. bác mua Kia mò về lấy cưa sắt cắt làm đôi, xong mướn 2 cặp bò mộng cột ở hai phía xong hô lớn 1,2,3 rồi lấy hết sức bình sinh quất roi vào mông bò, hai cặp bò đau đớn quá lồng lên và đảm bảo kéo dài hơn tí xíu, xong rồi mướn thợ hàn lấy miếng tôn hàn đắp vào chỗ cưa. rồi lại lấy ma tíc trét lên rồi lại lấy giấy nhám đánh cho bóng xong sơn lên thì ngon chét. vừa ngon bổ rẻ. có khi còn hơn gấp đôi con Getz nữa chứ chả chơi đâu. Mà sao các bác cãi nhau nhiều thế, bữa nọ hội GCC họp khẩn, sau 8giờ làm việc với tinh thần trách nhiệm cao, cả hội nhất trí 100% Kia Mò là số một cho nữ nội trợ rùi mà.:):):)

cuchuoi

Xe máy
Em chả thích hai con này vì taxi chạy đầy đường, thỉnh thoảng đi còn bị mấy chị gái vẫy nhầm nữa mới đau.

chinxu

Xe tải
mong các cụ chỉ cho e địa chỉ mua xe giá tốt và nhiều màu sắc đươc không ah
e đang kết con KM màu vàng chanh hoặc xanh mà tìm khó quá
cám ơn các cụ

nirvana

Xe đạp
nói chung tổng quan thì Morning hơn...hehhe...

Longnguyen

Xe tải

cái lý do cốp của bác e nghe cũng hợp lý tuy nhiên nó sẽ sớm bị phủ nhận nếu bên taxi nói KM ngắn hơn nên dễ đi lại trong phố hơn. vậy ra cái nhược của thằng này sẽ là cái ưu của thằng kia. coi như hòa
còn vụ NH nghe k nuốt được bác ạ
KM taxi đại đa số là KM trường hải - 1 xe được sản xuất trong nước
G 100% xe nhập
chả có lý do gì NH lại ưu đãi cho mấy ông xe nhập hơn mấy ông trong nước bác ạ,
kính bác

anhtho

Xe ngựa
[FONT=&quot]Hồi em lấy xe, cũng chỉ định múc 1 trong 2 chú KM và HG vì cái tội thích đi xe mới mà xiền ko nhiều. Nói thật là cũng dò la hỏi han này nọ. Có hôm ngồi taxi Getz, hỏi cậu tài là so với KM thế nào, chú ấy bẩu con KM bốc hơn , nhưng GH lại đầm hơn (hix, xe bé tí cũng đầm hơn, có lẽ đầm hơn matiz hoặc xe 2 b). Tóm lại , sau em quyết định múc con Getz chỉ vì một lẽ đơn giản: trông nó thích hơn con KM, thích là thích, các bác đừng hỏi thích ở cái gì nhé. Được cái con xe của em mầu trắng, không thấy một em taxi nào là Getz mầu trắng cả, thế mới may. Mà các bác để ý không, taxi chủ yếu mầu trắng, riêng Getz thì lại chỉ có mầu khác ![/FONT]

butchikim

Xe ba gác
Em chả thích hai con này vì taxi chạy đầy đường, thỉnh thoảng đi còn bị mấy chị gái vẫy nhầm nữa mới đau.
Vẫy thì cho lên luôn, khéo còn được lái máy bay chứ :-o

Chủ đề chính, nếu đi trong phố em chọn KM, thi thoảng đi xa em chọn HG. Vì em nhà xa, thi thoảng về quê nên em chọn HG, qua tháng ngâu này em cưới v2.

thientamnt

Xe điện
mịe.. Xe Phò như nhau mà các Cụ/ Mợ cứ khen... em có ý kiến dư lày : Nếu là Mợ thì Km AT mà đi. còn nếu là Cụ thì Getz MT mà đi................... Chuận luôn và ko phải lăn tăn =))