[Funland] Kinh thành nên chuẩn bị tủ lạnh dung tích lớn

Trạng thái
Thớt đang đóng

search

Xe điện
Ý chủ thớt là container đông lạnh giữ ng die ý hả. Chưa đến mức, nhưng chuẩn bị thì cũng chả sao. Mọi thứ cần phải chuẩn bị để ko bị động, thế thôi. Nếu ng ta chuẩn bị thì các cụ đừng có hoang mang lo sợ quá nhé, đừng như ng ta chuẩn bị phuong án cho taxi làm cứu thương thì trên này đã la toáng lên là chết nhiều rồi :)
Những cái để chống dịch nên làm là:
Chuẩn bị xây dựng hệ thống cấp ô xy, phương án cấp, bình chứa... bổ sung bvien dã chiến,...
Hệ thống xe cứu thương, tổng đài, trung tâm nhận và chuyển thông tin...
Chuẩn bị lực lượng và trang thiết bị cho lĩnh vực y tế, phương án mở cho y tế tư nhân tham gia...
Tiêm nhanh cho đối tượng già yếu, ng bệnh nền...
Cái tủ lạnh như chủ thớt cũng chuẩn bị.
Tuy nhiên có vẻ hiện tại vẫn đang loay hoay giấy đi đường. Mục tiêu chính là chống dịch như các thứ trên đã bị biến tướng thành mục tiêu nhốt dân trong nhà :D Tiền lập chốt, nuôi chốt,... hãy để trang bị cho những yếu tố chống dịch thì hiệu quả hơn.

DuongHL

Xe container
Tôi thì ko lo chết đói, đó là chắc chắn.
Nếu có đói, chắc do phường khôn lỏi đi tích trữ thôi.
Giữa thủ đô mà toàn nghĩ ra điều viễn tưởng, tôi đoán là tác tại do ở nhà ăn ko ngồi rồi. Xem nhà còn cái gì chưa tươm đi mà sửa đi cho có việc
Tôi đang ở trong khu phong tỏa Văn Chương đây, những điều tôi nói là thật.
Tôi mua hàng online của mợ kdcn trên ộp mà không làm sao để lấy được đấy, đành phải ngậm ngùi boom hàng.
Các ông sống trên mây biết quái gì mà nói.

tunglam28062009

Xe tăng
Nhà em 1tủ 650l + 1tủ 350l nên phong tỏa 2 tuần rồi vẫn còn thực phẩm.
Em ở Văn Chương, đúng nghĩa lên tivi lấy lương thực thực phẩm luôn, không có gì và cũng không mua được gì.
Đừng nghe những gì chúng nó nói.
Giống như bí thư ta đi kiểm tra dịch trong phòng lạnh mà thôi.
Ban đầu e cũng ko tin, việc j phải mua đồ tích trữ, ăn hết thì mua, HN làm sao thiếu đồ ăn dc... nhưng qua bài học sg, văn chương văn miếu e chuyển hóa rồi. Sáng nay theo lịch giấy đi chợ mua đầy 1 tủ 650l & 1 đông. gd e có ng già, trẻ nhỏ các cụ ạ. Việc nguồn cung thực phẩm cho HN giảm mạnh tạm thời là chắc chắn rồi, mai đội đi chợ khó mà thông chốt đem thực phẩm giá rẻ cho dân HN dc nữa.

prado2012

Xe điện
Em từ 1 tháng nay lúc nào cũng tích trữ đủ ăn 1 tháng, lợn đụng 15 kg, hải sản tôm cá ship từ cát bà 10 kg, rau củ tôm đồng ốc / cua từ trang trại tuần ship 1 lần, thêm sữa cho người già trẻ nhỏ. Ngoài ra phải chuẩn bị máy đo spo2, pack thuốc f0, mua sẵn vitamin C uống hàng ngày cho ng lớn, tăng cường miễn dịch cho trẻ nhỏ, Yến và đông trùng cho người già trong gia đình. Lúc nào cũng chuẩn bị tinh thần nếu chẳng may bị phong tỏa.

Qua tìm hiểu em thấy phương pháp thở của yoga cũng rất tốt cho F0, nên có thời gian các cụ mợ có thể tìm hiểu trên mạng rất nhiều thông tin.

Chỉnh sửa cuối:

vieteuro

Xe container
E cứ 2 cân lạc 1 cân vừng, rau xanh đóng túi , 1 số thuốc phòng bệnh bớt ăn thịt để thanh lọc cơ thể dịp giãn cách
Các cụ cứ sướng quen rồi nên ních rõ lắm vào tủ lạnh làm gì
Ai có kế gì hay hơn gian cách phong tỏa thì hiến đi
Chứ bùng như miền nam bình dương thì chết nhiều lắm rồi
Bỗng 1 ngày thấy người thân quanh ta mất đi điều đó là vô cùng đau khổ.
Đừng để thốt lên câu biết thế

nvh_hn

Xe container
Lấy đâu ra ăn thì chưa thấy nói.

Xolabaque

Xe tăng
Các cụ ở kinh thành đã chuẩn bị sẵn tủ đông, tủ lạnh secours chưa? <:-P
Nhìn giờ giấc "phong sát" có vẻ bắt đầu hoạt động trễ quá. ;;)
Cơ bản là éo còn tiền, mà có tiền cũng éo mua được nhiều để mà tích trữ vào tủ, nản, nản, nản quá rồi...

vieteuro

Xe container
Tôi mua hàng online của mợ kdcn trên ộp mà không làm sao để lấy được đấy, đành phải ngậm ngùi boom hàng.
Cụ đặt hải sản à

DuongHL

Xe container
Cụ đặt hải sản à
Trước khi có thông báo phong tỏa em đặt một loạt đồ.
Cái nào ship trước thì nhận được, cái ship đúng ngày phong tỏa thì chịu.
Oái oăm là chỗ em bị 2 chốt cách xa nhau 100m nên không cựa quậy gì được.

MiTa

Xe lăn
Bơm trên tivi, lên tivi mà lấy.
Nhà tôi trong khu phong tỏa đây, 3 ngày được bó rau nhỏ, năm ngày được bó rau lớn, chấm hết.
Còn lương thực và thực phẩm không hề có tí nào, ship hàng không cho đưa qua chốt.
Tóm lại lên tivi mà lấy nhé.
Nói cái loằn gì chả hay cụ nhỉ? Thêm đội cờ quạt tung hô nữa. Nói ra thì lại bị bế đi. Thôi tủ lạnh to thì cũng dc, cầu mong chỗ các cụ ko cần cont lạnh như chỗ e.

ctth

Xe tải
Nhà em cứ làm lọ muối lạc, muối vừng, cá khô, mắm tép ăn dần vậy

DuongHL

Xe container
Nói cái loằn gì chả hay cụ nhỉ? Thêm đội cờ quạt tung hô nữa. Nói ra thì lại bị bế đi. Thôi tủ lạnh to thì cũng dc, cầu mong chỗ các cụ ko cần cont lạnh như chỗ e.
Rau là do các nhóm thiện nguyện cung cấp miễn phí nhé.
Không phải do chánh quyền.
Giống ông quan đi canh đê trong truyện cụ Nguyễn Công Hoan: dân đói hả? Đói sao không nấu cháo gà mà ăn? :D

MiTa

Xe lăn
Giống ông quan đi canh đê trong truyện cụ Nguyễn Công Hoan: dân đói hả? Đói sao không nấu cháo gà mà ăn? :D
Hihi, nãy trong còm trên e cũng còm về nhóm thiện nguyện nhưng nghĩ lại rồi xoá đi.

BRIA

Xe tải
Ông sống như trên cung trăng, sao ông biết chả ai kêu?
Cả làng tôi kêu rầm trời đây mà có ai nghe đâu? Mà làng tôi thuộc 4 quận nội thành cũ đấy nhé.
Có vẻ bệnh quan liêu lây sang cả xe ôm rồi :))
Quan điểm cá nhân: Không tin bố con thằng nào

Quan điểm mùa dịch: Không tin bất cứ bố con thằng nào.

Từ tết 2020 đến giờ nhà em lúc nào cũng đủ thịt hộp dự trữ vài tháng.

MiTa

Xe lăn
Hôm qua e xem cái clip TTg vào SG đến 1 xóm trọ hỏi chị kia nếu hết thực phẩm thì gọi cho ai, sdt nào, chị kia trả lời tỉnh queo : dạ đâu biết gọi ai đâu. A CT P đứng bên cạnh Ttg im re.

DuongHL

Xe container
Hôm qua e xem cái clip TTg vào SG đến 1 xóm trọ hỏi chị kia nếu hết thực phẩm thì gọi cho ai, sdt nào, chị kia trả lời tỉnh queo : dạ đâu biết gọi ai đâu. A CT P đứng bên cạnh Ttg im re.
Em mà là CtP em quát luôn: sao không lên tivi mà lấy???
Chỗ em thật ra thì có 2 cửa hàng Vinmart+ phục vụ. Chỉ có vấn đề nhỏ là.... không có hàng để bán thôi :D

MiTa

Xe lăn
Em mà là CtP em quát luôn: sao không lên tivi mà lấy???
Chỗ em thật ra thì có 2 cửa hàng Vinmart+ phục vụ. Chỉ có vấn đề nhỏ là.... không có hàng để bán thôi :D
Chỗ e dân tuyệt đối ko dc ra dg. Các cụ kia toàn thấy chửi các đội từ thiện, đội thiện nguyện, chứ e nói thật làng e mà ko có các đội đấy thì …. Từ cấp đồ ăn, dọn xác, chở oxy, cấp cứu……

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Thế hàng ông mua là hàng gì? Đồ ăn mà ko lấy đc ah?
Ông cứ nói chỗ nào ông mua đồ ăn mà ko cho nhận hộ tôi cái. Đừng đặt điều vớ vẩn

Trạng thái
Thớt đang đóng