[Funland] Kinh thành nên chuẩn bị tủ lạnh dung tích lớn

Trạng thái
Thớt đang đóng

DuongHL

Xe container
Hôm qua đọc trên youtube có bà than như cụ, em chửi cho một trận, hoá ra thật à.
Nếu không có đồ các cụ ăn uống như nào. Phải có cách cung cấp hàng hoá chứ.
Giống như SG đợt 2 triệu người lao ra đường ấy, khi nghe phong thanh tin phòng tỏa thì dân vét sạch đồ ở chợ và siêu thị.
Chỉ có rau là có các nhóm thiện nguyện cung cấp thôi, còn những thứ khác thì chịu. Có cửa hàng Vinmart+ nhưng mà không có hàng.

kamikaze1281

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Giống như SG đợt 2 triệu người lao ra đường ấy, khi nghe phong thanh tin phòng tỏa thì dân vét sạch đồ ở chợ và siêu thị.
Chỉ có rau là có các nhóm thiện nguyện cung cấp thôi, còn những thứ khác thì chịu. Có cửa hàng Vinmart+ nhưng mà không có hàng.
Híc quả này em phải chăm nghe tin hơn rồi. May đợt vừa rồi nhà có tiếp tế lên một ít với đồ mua online vẫn còn nhiều, thèm thêm gì thì đi chợ.
Căng hơn nữa thì ngang bao cấp rồi.

Hiepphuoc2020

Xe đạp
Quy định quần áo chỉ có vài màu đặc trưng theo các màu của vùng dịch, các trường hợp mặc sai màu thì phạt, cấm ra đường

ducbinh94

Xe tăng
Bên em cũng đang rối đây. Mai có việc ở Sở Công thương với cục quản lý CT. Không biết các cơ quan này có làm việc, nhận hs bình thường không cụ nhỉ ?
Di chuyển cùng quận có bị hỏi giấy đi đường ko ?
Cụ có cái văn bản của Sở liên quan đến cv cụ đến làm việc kèm theo giấy đi đường cũ chắc là k vấn để gì

IceMan198x

Xe máy
Cụ có linh tính tốt đấy. Vừa rồi lật lại tin mấy ông bà lãnh đạo Sở TNMT TP HCM ngay từ hồi tháng 3 đã có báo cáo về quá tải các lò hỏa táng tại tp nếu dịch tăng mạnh thì bị kỷ luật hết vì thông tin gây hoang mang, thế mà nay nhân bảo như thần bảo.
Thực ra thì không phải linh tính gì đâu, vì ảnh hưởng đến nồi cơm sát xườn hàng ngày nên bắt buộc em phải theo dõi tình hình dịch bệnh khắp các nước rồi đánh giá khả năng chống dịch của từng nước/ khu vực; khi nó xuất hiện biến chủng thì em biết “quả này xong rồi”… em cũng xác định luôn là lockdown không thể diệt được con siêu virus này. Quan điem của em con virus này là nhân tạo và biến chủng của nó sẽ càng ngày càng nguy hiểm, sẽ đến thời điem kháng vắc xin. Vậy, nếu mở bài đúng rồi đanh giá khả năng chống dịch/ cơ sở vật chất của VN thì thực sự không khó để ra kết quả ngày hôm nay. Thế giới sẽ thanh bình trở lại khi co “siêu vắc xin” hoặc uống vào phát khỏi luôn bệnh nhưng từ nay đến đó chắc phải mất rất nhiều thời gian…. nên từ nay đến đó sẽ còn rất nhiều người mất, kể cả phủ vắc xin mạnh đi nữa. Sẽ đến lúc nó sẽ gây nguy hiểm cho trẻ con; đây không phải suy nghĩ bi quan mà với em là sự chuẩn bị cho tình huống xấu nhất. Ví dụ như vụ tủ đông rồi đồ hộp em đã sắm trước đây hơn năm rồi. Chú thích em không ở VN và đã tiêm hai mũi phai zờ.

anhkhoihn

Xe tăng
Tư duy của cụ chỉ qua đỉnh mũi được vậy thôi sao, xong suốt ngày lấy than vãn bỉ bôi làm niềm vui
Cụ không nên nói thế. Khu vực ngoại thành của cụ cuộc sống nó khác với bọn em ở trong này. Có khi bọn em không cần tình nguyện viên mà cần những người bán hàng chuyên nghiệp . Rất thật với cụ là em đã đi mua rau giải cứu của các tình nguyện viên vụ Bắc Giang. Hồ hởi mang về bị gấu mang ra sọt rác vứt hết ....

Trạng thái
Thớt đang đóng