[Funland] Kinh thành nên chuẩn bị tủ lạnh dung tích lớn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Happymom

Xe buýt
em đang điêu đứng vụ giấy tờ đi lại, công an thì rón rén không dám cấp dù của mình được phê duyệt đi làm
Bên em cũng đang rối đây. Mai có việc ở Sở Công thương với cục quản lý CT. Không biết các cơ quan này có làm việc, nhận hs bình thường không cụ nhỉ ?
Di chuyển cùng quận có bị hỏi giấy đi đường ko ?

tienaka

Xe điện
Bên em cũng đang rối đây. Mai có việc ở Sở Công thương với cục quản lý CT. Không biết các cơ quan này có làm việc, nhận hs bình thường không cụ nhỉ ?
Di chuyển cùng quận có bị hỏi giấy đi đường ko ?
mai em nghĩ ngày đầu tuần đi làm nói khó vẫn đi được. cty em đk kinh doanh một nơi văn phòng một nơi, giờ hai nơi rón rén ko nơi nào dám ký. khoai thật là khoai, mà Dự án được CTTP phê duyệt cho hoạt động hẳn hoi ấy chứ

Pati2215

Xe hơi
Các nhà đi mua nhiều tích lũy cũng tốt. Các nhà khác giữa tuần đỡ áp lực cho siêu thị.😀

Nguyenhongson26

Xe tăng
Biết một mà không biết hai
Giả sử phố nhà ông có vài F0 rồi nó phong tỏa cả phố nội bất xuất ngoại bất nhập xem
Khi đó lên tivi mà lấy lương thực thực phẩm nhé.
Bình thường thì nói làm gì, đúng là nói chuyện với đầu gối.
Ông có vẻ hậm hực nhỉ,đàn ông đàng anh gì mà tủn mủn vãi.Sống nó phải thoang thoáng ra chút.
Trong khu có F0 chả ai kêu,vẫn đủ “Ăn để sống” Dịch dã thế này đòi “Sống để ăn” thì hình như hơi quá đáng.
Giờ đang dịch bệnh khắp nơi chứ có phải bình thường đâu,thảo nào muốn nói chuyện với đầu gối vì đầu gối nó có biết thế nào là đúng thế nào là sai đâu,quỳ lên phưn nó cũng kệ.

Thichlinhtinh866

[Tịch thu bằng lái]
Còn time lên đây kêu, còn tiền đóng wifi 4G, còn thiết bị còm men là chắc chắn k đói theo nghĩa đen rồi cụ :))
Thật ra HN chỉ đc nhà mặt phố ngon thôi, ngõ ngách, tập thể, chung cư toàn thành phần thanh niên trẻ. Độ tích lũy của họ là kém (ko tính lớp e lít, ê toang..). Ngần này tgian khá đủ để vét đến đồng cuối cùng trong túi rồi. Hy vọng đến hết 21/9 còn ổn. Sau 21 mà quá nữa sợ vỡ ti vi tủ lạnh do dân xếp hàng xin ăn.

DuongHL

Xe container
Ông có vẻ hậm hực nhỉ,đàn ông đàng anh gì mà tủn mủn vãi.Sống nó phải thoang thoáng ra chút.
Trong khu có F0 chả ai kêu,vẫn đủ “Ăn để sống” Dịch dã thế này đòi “Sống để ăn” thì hình như hơi quá đáng.
Giờ đang dịch bệnh khắp nơi chứ có phải bình thường đâu,thảo nào muốn nói chuyện với đầu gối vì đầu gối nó có biết thế nào là đúng thế nào là sai đâu,quỳ lên phưn nó cũng kệ.
Ông sống như trên cung trăng, sao ông biết chả ai kêu?
Cả làng tôi kêu rầm trời đây mà có ai nghe đâu? Mà làng tôi thuộc 4 quận nội thành cũ đấy nhé.
Có vẻ bệnh quan liêu lây sang cả xe ôm rồi :))

xitruman

Xe tăng
Nhà em chả tích gì. Với lại em tin là HN không thiếu thực phẩm được.

tuongcap

Xe buýt
Em tưởng tủ đông to. Ghê răng

Happymom

Xe buýt
mai em nghĩ ngày đầu tuần đi làm nói khó vẫn đi được. cty em đk kinh doanh một nơi văn phòng một nơi, giờ hai nơi rón rén ko nơi nào dám ký. khoai thật là khoai, mà Dự án được CTTP phê duyệt cho hoạt động hẳn hoi ấy chứ
Bên em ở cùng 1 quận không biết có cần giấy đi đường không ?

Nha Trang@

Xe điện
Em đề cmn nghị chính quèn nhuộm tóc theo vùng đã chia,vùng đỏ nhuộm tóc màu đỏ,vùng cam nhuộm tóc màu cam,ra đường phát là biết ngay,chứ cứ phong tỏa mãi cũng không ổn.
Nhớ ngày xưa mấy ông Do Thái bắt đeo ngôi sao sáu cánh trước ngực, ra đường cái biết ngay khỏi phải xét giấy.

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cứ cấm mạnh từ giờ đến tết đi... với những kiểu làm ntn thì lao động tự do là đối tượng thiệt thòi nhất XH, cuộc sống đã khốn khổ rồi thì giờ thêm khốn cùng nữa thôi.

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Siêu thị ngay gần nhà, thoải mái đi cụ ơi

xe thủng lốp

Xe container
Sớm muộn gì rồi cũng phải thả rông cho chọn lọc tự nhiên thôi nhốt mãi sao đc đồng chí nào ko vướng bận thì té về khu nào mật độ thấp mà né thực phẩm thì cứ phải 2 tháng nhé chứ đã nhiễm rồi mà ăn uống kham khổ sức đâu đấu tranh với bệnh

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Ở ta mọi thứ cứ làm không phải chịu trách nhiệm tha hồ thí nghiệm. Ở nhà mấy tháng cớm nắng bệnh não bệnh ngoài da bệnh tiêu hóa bệnh ví.. vân vân và mây mây. Cứ ở yên không mở cổng vài ngày lại có tổ dân phố yêu cầu ra ngoài này nọ.

Jade2110

Xe buýt
Cụ nói nhiều người không tin đâu:) Giống tui tầm gần năm trước có khuyên người thân và bạn bè 2 điều: 1 là hạn chế chi tiêu và tiết kiệm $ vì năm tới tình hình VN sẽ bung bét, 2 là sắm sẵn bình oxy thủ ở nhà… nhưng trớ trêu là chẳng ai tin :D
Cụ có linh tính tốt đấy. Vừa rồi lật lại tin mấy ông bà lãnh đạo Sở TNMT TP HCM ngay từ hồi tháng 3 đã có báo cáo về quá tải các lò hỏa táng tại tp nếu dịch tăng mạnh thì bị kỷ luật hết vì thông tin gây hoang mang, thế mà nay nhân bảo như thần bảo.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Có ăn nhạt mới thương đến mèo, vô cảm thì đầy.

Trạng thái
Thớt đang đóng