[Funland] Kinh thành nên chuẩn bị tủ lạnh dung tích lớn

Trạng thái
Thớt đang đóng

tieunhupha

Xe điện
Em nghĩ là thân ai nấy giữ. Đang từ top các nước khống chế dịch tốt về nhóm các nước bị nặng nhất rồi kia kìa. Đừng nghĩ "chắc là nó chừa mình ra". Em thấy 99,99% các cụ kêu đói là ko thể chết đói được, còn phải ăn ngon mới no được thì em cũng chịu. Chết vì đói thật thì chưa thấy còn chết vì dịch thì đứng top thế giới nên bản thân em là em hạn chế tối đa ra đường trong phạm vi có thể.

TKK

Xe tăng
Em đề cmn nghị chính quèn nhuộm tóc theo vùng đã chia,vùng đỏ nhuộm tóc màu đỏ,vùng cam nhuộm tóc màu cam,ra đường phát là biết ngay,chứ cứ phong tỏa mãi cũng không ổn.
Cụ làm em phọt hết mì, ơ nhưng mà hói thì nhuộm kiểu gì :D

yamaha-x8

Xe tăng
Ko phải là nguyền rủa, nhưng lại thất bại ê chề thôi mà !

• Vodka
Reactions: QVV

IceMan198x

Xe máy
Nhà em 1tủ 650l + 1tủ 350l nên phong tỏa 2 tuần rồi vẫn còn thực phẩm.
Em ở Văn Chương, đúng nghĩa lên tivi lấy lương thực thực phẩm luôn, không có gì và cũng không mua được gì.
Đừng nghe những gì chúng nó nói.
Giống như bí thư ta đi kiểm tra dịch trong phòng lạnh mà thôi.
Cụ nói nhiều người không tin đâu:) Giống tui tầm gần năm trước có khuyên người thân và bạn bè 2 điều: 1 là hạn chế chi tiêu và tiết kiệm $ vì năm tới tình hình VN sẽ bung bét, 2 là sắm sẵn bình oxy thủ ở nhà… nhưng trớ trêu là chẳng ai tin :D

phuongmit

Xe cút kít
Em nghĩ là thân ai nấy giữ. Đang từ top các nước khống chế dịch tốt về nhóm các nước bị nặng nhất rồi kia kìa. Đừng nghĩ "chắc là nó chừa mình ra". Em thấy 99,99% các cụ kêu đói là ko thể chết đói được, còn phải ăn ngon mới no được thì em cũng chịu. Chết vì đói thật thì chưa thấy còn chết vì dịch thì đứng top thế giới nên bản thân em là em hạn chế tối đa ra đường trong phạm vi có thể.
Còn time lên đây kêu, còn tiền đóng wifi 4G, còn thiết bị còm men là chắc chắn k đói theo nghĩa đen rồi cụ :))

HenryFord

Xe điện
Mọi người hôm nay bận khai giảng. Dịch dã còn dài, từ từ lo.

lum_dong_tien

Xe tăng
Cụ nói nhiều người không tin đâu:) Giống tui tầm gần năm trước có khuyên người thân và bạn bè 2 điều: 1 là hạn chế chi tiêu và tiết kiệm $ vì năm tới tình hình VN sẽ bung bét, 2 là sắm sẵn bình oxy thủ ở nhà… nhưng trớ trêu là chẳng ai tin :D
Cụ ko nói sớm làm đầu năm em tiêu 1 mớ tướng, giờ mặt ngắn tũn 😑

ngocmai227

Xe lăn
Cụ tiên tri hơi giỏi từ năm ngoái nên ko ai tin, năm nay nhìn SG phải biết rút kinh nghiệm chứ. Cứ lo cho thân trc đã chứ nhà hết thóc giống lâu rồi :))

Chỉnh sửa cuối:

qua_khoang

Xe tăng
Nhà em mua dùng đủ khoảng tuần ok.Siêu thị cách nhà mấy trăm m thôi, không biết phong toả thì có đi mua dc không.?
Dịch giã này em chỉ thèm đi chơi đi lượn. Chứ ăn em chả thấy thèm.

vihali

Xe container
Bơm trên tivi, lên tivi mà lấy.
Nhà tôi trong khu phong tỏa đây, 3 ngày được bó rau nhỏ, năm ngày được bó rau lớn, chấm hết.
Còn lương thực và thực phẩm không hề có tí nào, ship hàng không cho đưa qua chốt.
Tóm lại lên tivi mà lấy nhé.
Em nghĩ HN mà thiếu như trong kia thì loạn ngay vì ngoài này toàn chả thằng nào sợ thằng nào, kiểu gì cũng dây mơ rễ má, phải lo cho đủ. Em nghĩ giờ đang nhỏ nên mấy chỗ phong tỏa như chỗ cụ đúng là hơi thiệt thòi vì tiếng kêu vẫn bị nhiều nhà đạo đức lấn át. Nếu ngoại thành vẫn được tự do thì ắt nguồn cung vẫn còn, cách này cách khác rồi cũng phải đưa vào chứ qua đường TV hơi lâu, download về hơi khó

anhkhoihn

Xe tăng
Cá mú thì khó mua.hơn chứ thịt rau đầy cụ nhỉ
Cụ nói chuẩn. Hôm qua em lo tuần tới sẽ không có cá tươi nên gọi ngay lập tức 2 con cá lăng 10kg chặt khúc rồi. Thôi mình phải tự lo cho gia đình mình. Ăn thịt mà không được tập thể dục mấy tháng trời nên nhà em ăn cá thôi. Cháo cá, canh cá, cá nướng, cá kho. Thỉnh thoảng đổi bữa phở gà cho đỡ ngán

hd-vt

Xe container
Nhà em mua dùng đủ khoảng tuần ok.Siêu thị cách nhà mấy trăm m thôi, không biết phong toả thì có đi mua dc không.?
Dịch giã này em chỉ thèm đi chơi đi lượn. Chứ ăn em chả thấy thèm.
Cũng tùy người cụ ạ. Có người cái ăn đặt lên hàng đầu đấy.

Em thì có phở cũng...ngon, mà cơm nguội ở nhà cũng...ừ. :D

Happymom

Xe buýt
Hôm nay có cụ nào ra đường chưa ? đi lại trong cùng 1 quận vẫn bình thương chứ ạ ?
Đồ ăn vẫn nhiều. gọi online vẫn ship đc. Mua nhiều ăn ko hết hỏng phải bỏ nên mua vừa phải thôi. có món để tủ lạnh ăn chả ngon.

soulmales

Xe buýt
Chả biết các cụ thế nào chứ. Riêng em lần phong tỏa này thì cố được. Chứ thêm phát nữa thì coi như bỏ luôn

tienaka

Xe điện
em đang điêu đứng vụ giấy tờ đi lại, công an thì rón rén không dám cấp dù của mình được phê duyệt đi làm

Trạng thái
Thớt đang đóng