[Funland] Kinh thành nên chuẩn bị tủ lạnh dung tích lớn

Trạng thái
Thớt đang đóng

Nguyenhongson26

Xe tăng
Ở ta mọi thứ cứ làm không phải chịu trách nhiệm tha hồ thí nghiệm. Ở nhà mấy tháng cớm nắng bệnh não bệnh ngoài da bệnh tiêu hóa bệnh ví.. vân vân và mây mây. Cứ ở yên không mở cổng vài ngày lại có tổ dân phố yêu cầu ra ngoài này nọ.
Mệt mỏi lắm nhưng đành chịu,mình không ở hoàn cảnh gia đình có người chết vì covid thì mình không biết được.1 ngày mấy trăm người chết,có nhà còn mấy người.Cái bệnh này sáng có khi còn cười hô hố,đêm đã thiêm thiếp đi rồi.Nghe trong đó họ nói chuyện mà rợn cả người,báo chí họ ít nói (mà cũng chả cần nói).Trở nặng rất nhanh.Em có thằng cu em nó làm ở 115 TPHCM nó bảo chả còn chỗ để xác nữa,Thu Dung (chuyên covid) cũng quá tải.
Mình giờ còn yên yên thì cố giữ,chứ để bung ra có chắc người nhà mình hoặc mình không tử vong vì covid không?Làm gì có ai trả lời được phải không cụ.

sakai_yo

Xe lăn
Chỗ e dân tuyệt đối ko dc ra dg. Các cụ kia toàn thấy chửi các đội từ thiện, đội thiện nguyện, chứ e nói thật làng e mà ko có các đội đấy thì …. Từ cấp đồ ăn, dọn xác, chở oxy, cấp cứu……
Cụ đang ở vùng đỏ đậm trong kia đúng không ạ? Cụ cho e hỏi là bao lâu thì chỗ cụ được test tầm soát 1 lần ạ? Mỗi lần là đại diện hộ gđ hay như nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Ông xuống hạ giới giúp tôi với.
Tôi vẫn chưa thấy ông nói ông đặt đồ gì. Chỗ nhà tôi quân thanh xuân cũng cấm đủ, nhưng đồ ship ko vấn đề gì hết.
Lướt qua các cồng của ông tôi thấy rất tiêu cực. Ông sống khu nào ko may có dịch thì phải chấp nhận, hay ông đòi phải bình thường?
Tôi xin hỏi lại họ có ko cho ông nhận đồ ăn ko? Phát ngôn ko căn cứ, đó là biểu hiện của sự lươn lẹo

MiTa

Xe lăn
Cụ đang ở vùng đỏ đậm trong kia đúng không ạ? Cụ cho e hỏi là bao lâu thì chỗ cụ được test tầm soát 1 lần ạ? Mỗi là là đại diện hộ gđ hay như nào ạ?
E test lần đầu vào ngày 1/7, lần 2 vào 21/8 và lần 3 cách nay 3-4 ngày. Mỗi lần 1 nhà đi 1 người.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
ngan già nhà e nó chuẩn bị tủ đông từ trước khi HN lockdown lần 1 cơ. Mọi cái đều phải ở tư thế sẵn sàng chiến đấu. Chứ nhìn tấm gương dân đói ăn trong SG mà hoảng

STElectrics

Xe lăn
Vụ này ChangChangTV vừa nói sáng nay. Lão ấy gào ầm lên, nếu thực hiện theo phương án này thì rất chi là bối rối vì lão í ko có tóc. :))
Không tóc thì đội tóc giả hoặc quét sơn lên đầu vậy. :D
Em thấy cũng là ý tưởng hay, thay vì nhuộm thì mặc áo màu vậy.

DuongHL

Xe container
Tôi vẫn chưa thấy ông nói ông đặt đồ gì. Chỗ nhà tôi quân thanh xuân cũng cấm đủ, nhưng đồ ship ko vấn đề gì hết.
Lướt qua các cồng của ông tôi thấy rất tiêu cực. Ông sống khu nào ko may có dịch thì phải chấp nhận, hay ông đòi phải bình thường?
Tôi xin hỏi lại họ có ko cho ông nhận đồ ăn ko? Phát ngôn ko căn cứ, đó là biểu hiện của sự lươn lẹo
Lần sau tôi quay clip cho ông xem.
Lần này sơ suất không quay.

Dvh1368

Xe đạp
Mệt mỏi lắm nhưng đành chịu,mình không ở hoàn cảnh gia đình có người chết vì covid thì mình không biết được.1 ngày mấy trăm người chết,có nhà còn mấy người.Cái bệnh này sáng có khi còn cười hô hố,đêm đã thiêm thiếp đi rồi.Nghe trong đó họ nói chuyện mà rợn cả người,báo chí họ ít nói (mà cũng chả cần nói).Trở nặng rất nhanh.Em có thằng cu em nó làm ở 115 TPHCM nó bảo chả còn chỗ để xác nữa,Thu Dung (chuyên covid) cũng quá tải.
Mình giờ còn yên yên thì cố giữ,chứ để bung ra có chắc người nhà mình hoặc mình không tử vong vì covid không?Làm gì có ai trả lời được phải không cụ.
Bác nói cũng đúng; nhưng mà như tai nạn giao thông, ra đường là có nguy cơ, muốn tránh thì ở nhà không tham gia giao thông? Có trường phái khác là bặt buộc mang mũ bao hiểm, cài dây, hạn chế tốc độ…

ChuCuoiCayDa

Xe tải
Biết một mà không biết hai
Giả sử phố nhà ông có vài F0 rồi nó phong tỏa cả phố nội bất xuất ngoại bất nhập xem
Khi đó lên tivi mà lấy lương thực thực phẩm nhé.
Bình thường thì nói làm gì, đúng là nói chuyện với đầu gối.
Đâu mỗi phố cụ ơi. Nặng nhất là cả thành phố đó, ko dc bước chân ra khỏi nhà, tất cả cửa hàng đóng cửa kể cả quầy thuốc chứ đừng nói cửa hàng bán rau thịt cá

MiTa

Xe lăn
Hic, khéo phải tủ đông to. Bình thường phòng thực phẩm khan hiếm, rủi ro phòng quá tải mờ cụ. Em xem clip dãy công đông lạnh trong SG mà thấy ớn.
E có 3 người quen biết mất. 1 chị vợ của a bạn - đầu tháng 8, 3/9 thì a ruột của ô rể, 4/9 thì chồng của chị bạn. Cont lạnh thì full mấy chục cái rồi. Trước thì hẹn mấy ngày nhận cốt, nhưng giờ thì ko hẹn.

Laceti2010

Xe tăng
Nhà em đi chợ 2-3 lần/tuần ăn mãi k hết đồ trong tủ, k biết các cụ chất gì mà mua lắm tủ thế :)) sợ k có tiền mà ăn thôi chứ HN chả thiếu cái gì hết ;))
khi nhà cụ nằm vaog khu cách ly người khác đi chợ cho Cụ thì lúc đó kiếm mỳ tôm gặm ạ.

Hacking

Xe tăng
nhà cháu tủ lạnh bé, có muốn nhét cũng không được. siêu thị vẫn thấy có để mua đồ mà.

Ct.Thang

Xe tăng
Liệu có lo xa quá ko? Chỉ có giá cao hơn chút chứ có thấy thiếu đâu?

dracula_bg

Xe điện
Em đề cmn nghị chính quèn nhuộm tóc theo vùng đã chia,vùng đỏ nhuộm tóc màu đỏ,vùng cam nhuộm tóc màu cam,ra đường phát là biết ngay,chứ cứ phong tỏa mãi cũng không ổn.
Nhà cháu bị nấm, trọc đầu từ lâu rồi, cháu lấy mầu vẽ của f1 tô lên đc ko? Hay cháu làm 3 bộ tóc giả xanh đỏ tím vàng, thích màu nào cháu đội mài ấy?

STElectrics

Xe lăn
E có 3 người quen biết mất. 1 chị vợ của a bạn - đầu tháng 8, 3/9 thì a ruột của ô rể, 4/9 thì chồng của chị bạn. Cont lạnh thì full mấy chục cái rồi. Trước thì hẹn mấy ngày nhận cốt, nhưng giờ thì ko hẹn.
Bạn bè em trong SG may mắn chưa ai bị vì chúng nó cũng đều có tích lũy, không phải đi lại nhiều. Nhưng bạn bè, người quen chúng nó thì cũng thảm lắm. Đợt trước thằng em nhắn tin ra là bạn thân nó nhà không còn một ai.

Pilota

Xe điện
Cảm ơn cụ đã quan tâm.
Nói chung, SG thời gian đầu của đợt lockdown này căng nhất so vs các đợt trước, người dân bị buộc phải ở trong nhà & dùng DV "đi chợ hộ" nên cứ rối tung lên, nơi đặt đc, nơi ko, giao chậm trễ, ko đúng loại hàng mình cần...om sòm lên hết cả.
Nhưng các L.Đ SG đã điều chỉnh, cho lực lượng shippers làm trở lại nên cuộc sống đã ổn định theo chiều hướng tốt lên.
Nhà mình cũng như các GĐ khác cũng tính toán lại mức chi tiêu sao cho hợp lý để trụ lại đến 15/9, còn nếu gia hạn thêm thì lúc ấy tính tiếp thôi.:)

Cơ hội để gấu mẹ vĩ đại giảm cân đấy cụ ơi. 😺

MiTa

Xe lăn
Bạn bè em trong SG may mắn chưa ai bị vì chúng nó cũng đều có tích lũy, không phải đi lại nhiều. Nhưng bạn bè, người quen chúng nó thì cũng thảm lắm. Đợt trước thằng em nhắn tin ra là bạn thân nó nhà không còn một ai.
SG thì ngồi nhà cũng vẫn có khả năng bị cụ ah. Vừa nhận tin vợ con ô a vợ e dính, ở nhà suốt đấy ah( nhưng trong vùng đỏ +++).

Trạng thái
Thớt đang đóng