[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Cứu anh ấy lần, có gì đảm bảo để không phải cứu thêm anh ấy lần nữa. Tốt nhất cứ cho sập. Không có anh này, thì có anh khác, chả có gì phải sợ cả. Anh V quá sai lầm khi bỏ quá nhiều tiền để xây các khu đô thị ma OCP2, 3, giờ tiền chôn ở đấy, mà không biết bao giờ mới có thể bán hàng lấy tiền về được. Zời cứu!
Anh ấy chết vì xe điện, chứ chết gì vì ocp2,3 đâu. Ocp2 sang tay gần hết, ra ocp3 để nuôi con nghiện vinfast, nhưng tầm này thì khó.

chemvovan

Xe buýt
Anh ấy chết vì xe điện, chứ chết gì vì ocp2,3 đâu. Ocp2 sang tay gần hết, ra ocp3 để nuôi con nghiện vinfast, nhưng tầm này thì khó.
Cụ có số liệu dẫn chứng không. Thấy vin vẫn quảng cáo ác liệt trên truyền thông các dự án này lắm. Nếu bán hết rồi thì truyền thông làm gì cho tốn xiền nữa.

Cả mấy nghìn căn liền kề mà bán hết được giai đoạn này thì ảo quá.

tronganxn

Xe hơi
Nghĩ thấy buồn nao nao cho nền kinh tế VN.

Như cc thấy đó, truyền thông VN đưa tin : hiện tại các NH ở VN đều dư thừa tiền mà không tài nào "kích" tăng trưởng tín dụng lên được !!! :D
Vì sao ?
Vì cả nền kinh tế không hấp thụ được nguồn vốn dồi dào với lãi suất đã giảm thấp kỷ lục từ trước tới nay.
Các cụ hãy tưởng tượng: lạm phát năm nay ở VN dự kiến khoảng 4%, nhưng lãi tiền gửi NH cao nhất chưa tới 6% / 1 năm....4 NH hàng đầu của Nhà nước VN chỉ huy động tiền gửi với ls loanh quanh 5%/ 1 năm.
Vì sao với ls thấp như thế mà các DN VN không hấp thụ nổi vốn ? Vì tình hình KD của họ không mấy tốt .
Chỉ có nguồn vốn đổ vào BĐS là bao nhiêu cũng thiếu. Nhưng lĩnh vực này lại đang bị Nhà nước "siết", nghĩa là bị kiểm soát chặt, để hạn chế nợ xấu, ngăn bong bóng BĐS.

Các DN FDI hoạt động ở VN thì vẫn hoạt động tốt, và dĩ nhiên, các DN FDI họ không có nhu cầu vay vốn các NH VN.

Nghĩ mà buồn các cụ ạ. :D
FDI nó không có nhu cầu vay vốn, nhưng nó hoạt động không tốt. Thế giới suy thoái, đang bận đánh nhau nên không có đơn hàng.
Nếu có FDI sản xuất vũ khí thì chắc là rầm rộ.

huyhung123

Xe điện
Chủ trương như vậy nhưng mà thực hiện được thì em nghĩ không dễ đâu cụ. Đơn cử như các cốp to ông nào cũng nắm vài căn biệt thự, vài mảnh đất nghỉ dưỡng. Giờ mà lôi ra định danh kê khai hết thì nghe khó khả thi...
Đứng tên ng khác hết đấy cụ ơi. Ko vấn đề gì với họ đâu!

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
công nhận kt năm nay khó khăn thực sự sau covid , năm trc vẫn nhởn nhơ thấy bth năm nay chả dám tiêu gì
như bên em bán điện máy. Thực sự năm Covid- nghỉ dịch, bên e bán hàng còn căng hơn năm nay.

thudoll88

Xe tăng
Vâng thế em nhầm.
Anh Quang Huy này thì báo chí gọi là doanh nhân Quang Huy thôi ạ.
Mà hình như em DH cũng chia tay anh QH - chồng thứ 2 rồi, có mối thứ 3 rồi. Ơ thế em này kiểu gì mà dính toàn vào gia đình Juventus ạ.
Báo chí cứ mặc định người đẹp phải đi với đại gia nên là cứ gán cho như thế chứ tay Quang Huy chỉ là bình thường thôi làm công ăn lương thôi. Đúng rồi hai đời chồng li dị cả hai không biết bây giờ thế nào rồi

Altis 2011

Xe điện
Báo chí cứ mặc định người đẹp phải đi với đại gia nên là cứ gán cho như thế chứ tay Quang Huy chỉ là bình thường thôi làm công ăn lương thôi. Đúng rồi hai đời chồng li dị cả hai không biết bây giờ thế nào rồi
Vẫn chờ các cụ nhà mình giải cứu đấy.

giocuonmaytroi

Xe hơi
Giá thế nào bác? Giá cao thì họ làm thôi chứ. Hay văn hóa dân mình nó vậy, thích trả tiền ít nhưng việc phải khó?
Cụ chọn sai thợ nhé. Việc sửa nhà cổ chạm trổ tỉ mỉ cụ phải thuê hội thợ chuyên làm nhà thờ, nhà giả cổ ấy, đơn giá cao và trình độ cũng cao. Nhà em mới làm cái nhà thờ giả gỗ ở quê, phải thợ chuyên mới làm được, thợ xây nhà bình thường họ chối luôn, ko phải vì kiêu mà là vì không làm được ấy.
Nhà em sửa cái nhà cổ, yêu cầu làm giống như cũ phào, uốn lượn khắc chạm từ phần xây đến mộc ... Các Anh thầu đến rồi bỏ đi không thèm làm, thả câu tưởng anh đập đi chồng tầng...
Nói chung văn hoá nhà mình nó vậy thích việc nhẹ, đơn giản, tiền nhiều
Công trình yêu cầu mỹ thuật, phức tạp kiểu công trình có tính kiến trúc khó tý là bỏ không làm ..
Cụ chọn sai thợ nhé. Việc sửa nhà cổ chạm trổ tỉ mỉ cụ phải thuê hội thợ chuyên làm nhà thờ, nhà giả cổ ấy, đơn giá cao và trình độ cũng cao. Nhà em mới làm cái nhà thờ giả gỗ ở quê, phải thợ chuyên mới làm được, thợ xây nhà bình thường họ chối luôn, ko phải vì kiêu mà là vì không làm được ấy.

bintao

Xe tải
Giá trị cổ phiếu VIC mang đi cầm vay ngân hàng khoảng 44 mà nay còn có 40 thì có nước bán xác để bù thêm tiền trả ngân hàng

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

filmonline

Xe điện
Em thấy bđs có giảm mấy đâu
Em còn thấy giá còn tăng ấy, chung cư, nhà đất quanh khu em từ hồi giữa năm tới giờ tăng 20% rồi, chung cư khu Vin bên cạnh, căn 2 ngủ đầu năm giao dịch 2.8đ, giờ phải hơn 3đ mới nói chuyện @@
Thằng em làm xd cũng cởi mở chia sẻ giờ thị trường bắt đầu ấm lên rồi anh ạ.
Thằng em làm Công nghiệp cũng phấn khởi bảo giờ kinh tế đang tăng lên từng ngày...
Chả hiểu ntn.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Em còn thấy giá còn tăng ấy, chung cư, nhà đất quanh khu em từ hồi giữa năm tới giờ tăng 20% rồi, chung cư khu Vin bên cạnh, căn 2 ngủ đầu năm giao dịch 2.8đ, giờ phải hơn 3đ mới nói chuyện @@
Thằng em làm Công nghiệp cũng phấn khởi bảo giờ kinh tế đang tăng lên từng ngày...
Chả hiểu ntn.
Giọng văn quen quen 1 kiểu: thằng em, chú em, ông bác …,mílại khu Vin nhể.

TieuFu

Xe container

TieuFu

Xe container
Chả hiểu ntn.
Giờ bí tiền, đòi 2,5 củ cũng khó thì nói mẹ nó 3 củ cho sang mồm. Bi giờ sắp vào đông, bốc phét cho có tinh thần chứ gần tết lại vác dao đòi nợ lòng vòng cả làng !

xedaprach

Xe điện
Hôm qua em nghe tivi nói là khu CN Bình Dương công nhân quay lại nhiều lắm rồi, các chủ nhà trọ rất hồ hởi vì phòng đã lấp kín.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhanh thật, ngoằng cái đã sắp đến Tết rồi, lại một nắm sắp qua đi mà em chẳng làm được cái gì, mấy năm nay nhà em toàn phải đẽo thịt ra mà ăn, chán quá!

mayxanh_hp

Xe tăng
Nhanh thật, ngoằng cái đã sắp đến Tết rồi, lại một nắm sắp qua đi mà em chẳng làm được cái gì, mấy năm nay nhà em toàn phải đẽo thịt ra mà ăn, chán quá!
Đang cần gầy đi thì đẽo cũng tốt mà cụ. Cụ còn có cái để đẽo chứ em muốn đẽo cũng ko có.

Smile1102

Xe container
Em làm tư vấn quản trị, quản ký (mamagement consulting) và IT outsourcing thì năm nay đều kém, cuối năm còn kém hơn. Hi vọng cuối năm tới okie ko thì méo mặt :(

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Đang cần gầy đi thì đẽo cũng tốt mà cụ. Cụ còn có cái để đẽo chứ em muốn đẽo cũng ko có.
Cũng vào đến xương rồi cụ ah. Hy vọng khó khăn sớm qua đi chứ cứ ntn 2-3 năm nữa thì chết dở.

thanh040506

Xe trâu
Bác mới đẽo thịt, e đẽo đến xương rồi ạ.