[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Em nghe tin trên truyền hình hôm nọ thấy bảo nhà nước sẽ kiểm soát và kê khai xem mỗi cá nhân có bao nhiêu nhà, tránh việc đầu cơ và lũng loạn thị trường bds như hiện nay, việc mua bán chuyển nhượng bds cũng sẽ tăng chi phí cao với ng sở hữu nhiều bds. Nhà nước và chính phủ cũng đang tìm cách tháo gỡ để hạn chế lặp lại tình trạng ng ng nhà nhà đi buôn bds như bây giờ. hiện tại em thấy bạn bè, người quen bỏ bds khá nhiều rồi, đang quay về làm dịch vụ, kinh doanh sản xuất, tín hiệu đáng mừng. Ngày xưa thấy ai ai cũng đi buôn đất buôn nhà, nhìn giàu nhanh cũng ham, may chưa bỏ nghề theo.

Rosinante

Xe hơi
Em nghe tin trên truyền hình hôm nọ thấy bảo nhà nước sẽ kiểm soát và kê khai xem mỗi cá nhân có bao nhiêu nhà, tránh việc đầu cơ và lũng loạn thị trường bds như hiện nay, việc mua bán chuyển nhượng bds cũng sẽ tăng chi phí cao với ng sở hữu nhiều bds. Nhà nước và chính phủ cũng đang tìm cách tháo gỡ để hạn chế lặp lại tình trạng ng ng nhà nhà đi buôn bds như bây giờ. hiện tại em thấy bạn bè, người quen bỏ bds khá nhiều rồi, đang quay về làm dịch vụ, kinh doanh sản xuất, tín hiệu đáng mừng. Ngày xưa thấy ai ai cũng đi buôn đất buôn nhà, nhìn giàu nhanh cũng ham, may chưa bỏ nghề theo.
Chủ trương như vậy nhưng mà thực hiện được thì em nghĩ không dễ đâu cụ. Đơn cử như các cốp to ông nào cũng nắm vài căn biệt thự, vài mảnh đất nghỉ dưỡng. Giờ mà lôi ra định danh kê khai hết thì nghe khó khả thi...

Nikola.Tesla

Xe buýt
Chủ trương như vậy nhưng mà thực hiện được thì em nghĩ không dễ đâu cụ. Đơn cử như các cốp to ông nào cũng nắm vài căn biệt thự, vài mảnh đất nghỉ dưỡng. Giờ mà lôi ra định danh kê khai hết thì nghe khó khả thi...
Có chuyện kinh khủng như vậy á cụ? Em tưởng tầm đó người ta chỉ nghĩ đến cống hiến cho nhân dân, đất nước thôi chứ. Làm gì mà ghê vậy.

Quê bầm

Xe điện
Nói cho vui thôi chứ thực tế vẫn như bao lần trước thôi cụ

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Hầu hết các ngành thương mại, dịch vụ, du lịch... đều vắng.
Nhưng em có thấy mấy chỗ bấm huyệt trị đau cổ vai gáy, chân là rất đông và phải hẹn lịch !

casablamda

Xe tải
Khá căng đấy, đợt khủng hoảng này có thể là đợt khủng hoảng mạnh nhất trong nhiều thập kỷ trở lại đây. Và các nước có độ mở thương mại lớn như v.n sẽ chịu ảnh hưởng lớn nhất

DonaldTrump79

Xe tăng
Em vẫn ngày 3 bữa, không khí nước uống vẫn thấy đầy đủ nên cũng trả thấy khó khăn lắm :P

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Dưng mà thấy longlon nóng mồm miệng chân tay nó cứ giật lên thì biết làm sao =))
Cụ như thế nói chung là người có trí lớn dồi. Cái giống móc trộm tiền của vợ để bú rượu với longlon mà vẫn còn để dành mua vàng thì không phải ai cũng làm được :))

turnviet

Xe lăn
Người OF
Website
carcam.vn
Em vừa xem VTV1 thời sự, ngành gì cũng tăng, đặc biệt xuất khẩu tăng kiểu đột biến...
Không tin các cụ xem hết chương trình thời sự VTV1 ngày hôm nay 27/10 mà xem.
Cái từ " Tăng " phải nhắc đi nhắc lại 2-30 lần trong suốt chương trình....

Nikola.Tesla

Xe buýt
Em vừa xem VTV1 thời sự, ngành gì cũng tăng, đặc biệt xuất khẩu tăng kiểu đột biến...
Không tin các cụ xem hết chương trình thời sự VTV1 ngày hôm nay 27/10 mà xem.
Cái từ " Tăng " phải nhắc đi nhắc lại 2-30 lần trong suốt chương trình....
Tỉ giá cũng tăng, vàng tăng đúng không cụ? Dân nghèo đang bị lột tiền để bơm cứu mấy chú BĐS vốn đang bắt nền kinh tế làm con tin.

Rosinante

Xe hơi
Tỉ giá cũng tăng, vàng tăng đúng không cụ? Dân nghèo đang bị lột tiền để bơm cứu mấy chú BĐS vốn đang bắt nền kinh tế làm con tin.
BĐS có bơm cứu gì đâu cụ nhỉ? Có giãn với hoãn nợ trái phiếu thôi chứ cụ? Tỷ giá tăng, vàng tăng cũng do yếu tố bên ngoài tác động đến chứ nhỉ?
Ngu ý của em mong cụ đóng góp góc nhìn...

roboxin

Xe tải
Cty e đang làm cắt giảm hết những gì cắt đc

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhiều cụ có tầm nhìn rộng quá cứ như nhà thiết lập chính sách, tạo lập thị trường ấy. Em nghĩ Tây hay Ta thì cũng còn đầy rẫy những khó khăn, bất cập mình dân đen thì cố gắng để nhận diện đâu là khó khăn, đâu là cơ hội để nương theo mà sống thôi ~o)

dheIa

Xe điện
BĐS có bơm cứu gì đâu cụ nhỉ? Có giãn với hoãn nợ trái phiếu thôi chứ cụ? Tỷ giá tăng, vàng tăng cũng do yếu tố bên ngoài tác động đến chứ nhỉ?
Ngu ý của em mong cụ đóng góp góc nhìn...
Thì có anh Zì ảnh đang doạ đó. Ảnh vừa chơi quả phát hành trái phiếu chuyển đổi cái là cả sàn đi lỏng ko thuốc nào cầm đc. Too big to fail, chắc ảnh đang muốn cảnh cáo, ko kíu pố mài, pố mài cho ngụp lặn hết :D

Exit: Sozy các cụ.. lỗi thằng đánh máy nên em vào sửa lỗi chính tả ạ :">:)

Chỉnh sửa cuối:

chemvovan

Xe buýt
Thì có anh Zì ảnh đang doạ đó. Ảnh vừa chơi quả phát hành trái phiếu chuyển đổi cái là cả sàn đi lỏng ko thuốc nào cầm đc. Too big too fail, chắc ảnh đang muốn cảnh cáo, ko kíu pố mài, pố mài cho ngụp lặn hết :D
Cứu anh ấy lần, có gì đảm bảo để không phải cứu thêm anh ấy lần nữa. Tốt nhất cứ cho sập. Không có anh này, thì có anh khác, chả có gì phải sợ cả. Anh V quá sai lầm khi bỏ quá nhiều tiền để xây các khu đô thị ma OCP2, 3, giờ tiền chôn ở đấy, mà không biết bao giờ mới có thể bán hàng lấy tiền về được. Zời cứu!