[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

Thì có anh Zì ảnh đang doạ đó. Ảnh vừa chơi quả phát hành trái phiếu chuyển đổi cái là cả sàn đi lỏng ko thuốc nào cầm đc. Too big too fail, chắc ảnh đang muốn cảnh cáo, ko kíu pố mài, pố mài cho ngụp lặn hết :D
Zach ma còn phải lưu vong thì em nghĩ tầm ảnh chưa là gì ạ.

Mytv

Xe điện
Cứu anh ấy lần, có gì đảm bảo để không phải cứu thêm anh ấy lần nữa. Tốt nhất cứ cho sập. Không có anh này, thì có anh khác, chả có gì phải sợ cả. Anh V quá sai lầm khi bỏ quá nhiều tiền để xây các khu đô thị ma OCP2, 3, giờ tiền chôn ở đấy, mà không biết bao giờ mới có thể bán hàng lấy tiền về được. Zời cứu!
E thấy mấy cậu sale nói Ocp2 bán hết 80% rồi mà cụ.

Rosinante

Xe hơi
Thì có anh Zì ảnh đang doạ đó. Ảnh vừa chơi quả phát hành trái phiếu chuyển đổi cái là cả sàn đi lỏng ko thuốc nào cầm đc. Too big too fail, chắc ảnh đang muốn cảnh cáo, ko kíu pố mài, pố mài cho ngụp lặn hết :D
Cái này e nghĩ không phải là doạ. Đến CG bên Trung Quốc còn toang thì Việt Nam em nghĩ là sẽ không có too big too fail đâu cụ. Ông VH này về bản chất thì pháp lý rõ ràng. Về nguồn vốn và chôn vốn hay không thì em không bàn sâu. Nhưng thấy vẫn triển khai tiếp dự án ở Vũ Yên - Hải Phòng. Lo là lo ông đầu tư nhiều condotel, và các loại hình pháp lý không rõ ràng thôi cụ.

Xe_loi

Xe tăng
Vụ này cảm giác anh ấy đang tất tay. Mong anh ấy thành công, đất nước đỡ phải gánh.

Đọc bài báo này thì biết hiện tại khó khăn hay không . Một đơn vị sản xuất, gia công mà công nhân giảm từ 4000 xuống còn 35 người. Oimeoi

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Đọc bài báo này thì biết hiện tại khó khăn hay không . Một đơn vị sản xuất, gia công mà công nhân giảm từ 4000 xuống còn 35 người. Oimeoi
4000 người thì cũng chỉ 2 quy mô xưởng to thôi. Nếu đơn hàng tịt thì là tịt hẳn còn gì.
Như Nam Định các cụm xưởng may các loại 1 2000 người không phải là hiếm. Có mấy loại hình nó chơi 1 cụm toàn 10k người, 7 8 xưởng liền khu.

sirius6688

Xe điện
căng nhỉ, mong các đầu tàu cố gắng chèo lái con thuyền của mình trụ được với hoàn cảnh này

dheIa

Xe điện
Zach ma còn phải lưu vong thì em nghĩ tầm ảnh chưa là gì ạ.
TQ họ có thực lực cụ à. Và sắt máu nữa. Nên họ làm đc những việc mà ko phải ai cũng theo đc.
Đằng sau đế chế Bất động đậy là Hội các ae Bank TM. Cái đáng sợ là họ đã tạo dựng đc bức tường Lợi ích nhóm quá lớn rồi ạ...

Có bài này khá hay của GS Trần Ngọc Thơ, các cụ đọc cho vui :D

Khủng hoảng ngân hàng mỗi quốc gia có thể khác nhau, nhưng có mẫu số chung giống nhau là các nhà băng dùng mức độ đòn bẩy sử dụng nợ rất cao và mức độ mù mờ của nó. Các vấn đề dẫn đến thất bại ngân hàng cả Mỹ lẫn Việt Nam là 2 vấn đề: không đủ vốn và quá mù mờ...

Theo quy tắc kế toán hiện hành, nếu chỉ nhìn vào số liệu kế toán chúng ta sẽ không thấy được ngân hàng đang bị sụt giảm mạnh vốn CSH hoặc thậm chí đang âm vốn. Đó cũng là trường hợp của ngân hàng SVB bên Mỹ phá sản...

Xe_loi

Xe tăng
TQ họ có thực lực cụ à. Và sắt máu nữa. Nên họ làm đc những việc mà ko phải ai cũng theo đc.
Đằng sau đế chế Bất động đậy là Hội các ae Bank TM. Cái đáng sợ là họ đã tạo dựng đc bức tường Lợi ích nhóm quá lớn rồi ạ...

Có bài này khá hay của GS Trần Ngọc Thơ, các cụ đọc cho vui :D

Khủng hoảng ngân hàng mỗi quốc gia có thể khác nhau, nhưng có mẫu số chung giống nhau là các nhà băng dùng mức độ đòn bẩy sử dụng nợ rất cao và mức độ mù mờ của nó. Các vấn đề dẫn đến thất bại ngân hàng cả Mỹ lẫn Việt Nam là 2 vấn đề: không đủ vốn và quá mù mờ...

Theo quy tắc kế toán hiện hành, nếu chỉ nhìn vào số liệu kế toán chúng ta sẽ không thấy được ngân hàng đang bị sụt giảm mạnh vốn CSH hoặc thậm chí đang âm vốn. Đó cũng là trường hợp của ngân hàng SVB bên Mỹ phá sản...

View attachment 8167719

Nếu dưới góc nhìn này cùng cách xử lý SCB hiện tại thì mấy bank TMCP có thể kéo sập nền kinh tế ngay lập tức.

TN1805

Xe điện
Nghĩ thấy buồn nao nao cho nền kinh tế VN.

Như cc thấy đó, truyền thông VN đưa tin : hiện tại các NH ở VN đều dư thừa tiền mà không tài nào "kích" tăng trưởng tín dụng lên được !!! :D
Vì sao ?
Vì cả nền kinh tế không hấp thụ được nguồn vốn dồi dào với lãi suất đã giảm thấp kỷ lục từ trước tới nay.
Các cụ hãy tưởng tượng: lạm phát năm nay ở VN dự kiến khoảng 4%, nhưng lãi tiền gửi NH cao nhất chưa tới 6% / 1 năm....4 NH hàng đầu của Nhà nước VN chỉ huy động tiền gửi với ls loanh quanh 5%/ 1 năm.
Vì sao với ls thấp như thế mà các DN VN không hấp thụ nổi vốn ? Vì tình hình KD của họ không mấy tốt .
Chỉ có nguồn vốn đổ vào BĐS là bao nhiêu cũng thiếu. Nhưng lĩnh vực này lại đang bị Nhà nước "siết", nghĩa là bị kiểm soát chặt, để hạn chế nợ xấu, ngăn bong bóng BĐS.

Các DN FDI hoạt động ở VN thì vẫn hoạt động tốt, và dĩ nhiên, các DN FDI họ không có nhu cầu vay vốn các NH VN.

Nghĩ mà buồn các cụ ạ. :D

Chỉnh sửa cuối:

dheIa

Xe điện
Thêm một đại za đất gặp hạn!

Ngày 27/10, Công an TPHCM khởi tố hai đối tượng có liên quan đến sai phạm trong việc quản lý, sử dụng khu đất số 33 Nguyễn Du và 34, 36, 42 Chu Mạnh Trinh (quận 1, TPHCM), trong đó gồm ông Đinh Trường Chinh - cựu Giám đốc CTCP Thương mại Quảng cáo Xây dựng Địa ốc Việt Hân.

Ông Chinh bị khởi tố về tội danh "vi phạm quy định về quản lý, sử dụng tài sản nhà nước gây thất thoát, lãng phí".

Ông Chinh nổi tiếng trong giới bất động sản, đặc biệt là sau vụ công ty Việt Hân thâu tóm doanh nghiệp vốn Nhà nước CTCP Phát triển và Kinh doanh Nhà (HDTC). Bên cạnh đó, doanh nhân sinh năm 1974 này còn nổi tiếng trong lùm xùm ly hôn với Hoa hậu thế giới người Việt Lưu Thị Diễm Hương (sinh năm 1990)...

Bạn Diễm Hương chắc giờ khóc oà vì đỡ đc tiếng xấu :-B

Hacking

Xe tăng
Cứu anh ấy lần, có gì đảm bảo để không phải cứu thêm anh ấy lần nữa. Tốt nhất cứ cho sập. Không có anh này, thì có anh khác, chả có gì phải sợ cả. Anh V quá sai lầm khi bỏ quá nhiều tiền để xây các khu đô thị ma OCP2, 3, giờ tiền chôn ở đấy, mà không biết bao giờ mới có thể bán hàng lấy tiền về được. Zời cứu!
Anh làm gì còn gì ở đó nữa cụ ơi. Cụ chậm tin rồi 😂. Anh thông minh hơn người đấy

dheIa

Xe điện
Mèo mả gà đồng! Chả tự nhiên mà em này vướng 2 đời chồng toàn đại gia.
Em ko rõ sau Hương lấy đại za nào. Nhưng mong đừng là đại za đất nữa. Vì đại za đất em thấy nhiều cụ phong phanh quá :D

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Thì có anh Zì ảnh đang doạ đó. Ảnh vừa chơi quả phát hành trái phiếu chuyển đổi cái là cả sàn đi lỏng ko thuốc nào cầm đc. Too big to fail, chắc ảnh đang muốn cảnh cáo, ko kíu pố mài, pố mài cho ngụp lặn hết :D

Exit: Sozy các cụ.. lỗi thằng đánh máy nên em vào sửa lỗi chính tả ạ :">:)
Giống suy nghĩ của em.~o) Chỉ chữ kíu có vẻ không hợp.

Quê bầm

Xe điện
Tiền nhà băng bỏ vào thôi cụ ơi, anh ấy ko lầm đâu chẳng qua là thị trường hẹo bất ngờ hồi năm ngoái thôi

Horizontal

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dienmaydatviet.com
tình hình là Công ty Em vẫn đang cố cầm cự. Khách hàng thì ít mà các cơ sở mở ra cứ ầm ầm. Cạnh Tranh lắm, bán hàng toàn lấy công làm lãi:(

thudoll88

Xe tăng
Mèo mả gà đồng! Chả tự nhiên mà em này vướng 2 đời chồng toàn đại gia và đều ly hôn.
Cụ nhầm rồi cụ ơi. Có ông đầu tiên là trường chinh có thể coi là đại gia. Chứ thằng ck thứ 2 là quản lý phòng tập gym thôi còn có mẹ chồng là sát thủ từng bị tử hình vì tội đầu độc 13 người để cướp tài sản từng lên báo đấy cụ ạ. Nghe nói còn ăn bám diễm hương nên sau phải bỏ đấy cụ ạ

thudoll88

Xe tăng

motiva

Xe tải
Vâng thế em nhầm.
Anh Quang Huy này thì báo chí gọi là doanh nhân Quang Huy thôi ạ.
Mà hình như em DH cũng chia tay anh QH - chồng thứ 2 rồi, có mối thứ 3 rồi. Ơ thế em này kiểu gì mà dính toàn vào gia đình Juventus ạ.