[Funland] Kinh tế rất khó khăn phải không các cụ ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tại thời buổi chả làm j ra tiền cụ ạ.
Trò đất cát đau đầu, đau tim lắm báu bở gì.
Em chỉ mong kinh tế tốt lại buôn bán trơn tru hàng ngày có tiền ra tiền vào, cảm thấy ngày nào cũng vui vẻ vì được gặp khách hàng, chốt được đơn này đơn kia. Chứ đất cát thích đấy nhưng ko cho mình cái niềm vui sống và lao động ấy.
Nói thẳng các kụ không phải ngân hàng thanh khoản đất là rất khó. Mời các kụ đặt lệnh bán thử xem

Cavoinhoo

Xe máy
Nói thẳng các kụ không phải ngân hàng thanh khoản đất là rất khó. Mời các kụ đặt lệnh bán thử xem
Thế mới bảo đất nó bất động, chỉ có sản xuất kinh doanh nó mới ra tiền hàng ngày hàng tuần…Nhưng tầm này kinh tế buồn nên nhắc đến kinh tế chỉ biết nhắc đến đất cụ ạ. Có tiền cũng chả dám bung ra làm gì, găm vào miếng đất cây vàng tránh trượt giá thôi.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
"An cư lạc nghiệp" chả phải là tuyên truyền đấy là văn hóa Á Đông từ ngàn xưa đã thế nhìn quanh châu Á phát triển như Nhật, Hàn, Đài, Hongkong... đánh đủ thứ thuế BĐS còn chẳng giải được bài toán BĐS tại các thành phố lớn bên đấy nữa là Việt Nam. Còn so sánh nước Đức cường quốc từ cả trăm năm nay với Việt Nam chả cần nghĩ đã thấy khập khiễng rồi. Ai có khả năng thì cứ di cư thôi nhưng nên nhanh chân không nhập cư nhiều thì tình trạng thiếu nhà ở lại bùng nổ, thuế thu không đủ để an sinh xã hội

Đức là quốc gia có kế hoạch, không có chuyện bùng nổ đâu.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Em chưa đủ tiền để chuyển cụ ơi.
Bao giờ đủ đất đủ tiền cụ muốn đi sẽ biết cách :))
Hội nhà giàu VN mua thẻ xanh ầm ầm ngoài kia cụ cứ ngồi lo hão.
Dạ em có lo đâu, ai cũng có phúc có phần, có nhân có quả thôi, với tai mắt khắp nơi của anh em quản lý, ăn xong không dễ quẹt mỏ bỏ đi đâu cụ, có bỏ đi thì cũng nằm trong danh sách đen hết rồi, thích là xích thôi
https://vietnamnet.vn/chien-dich-luoi-troi-2021-cua-trung-quoc-thu-ve-so-tien-tham-nhung-ky-luc-799894.html

flowers1508

Xe tăng
Em chưa đủ tiền để chuyển cụ ơi.
Bao giờ đủ đất đủ tiền cụ muốn đi sẽ biết cách :))
Hội nhà giàu VN mua thẻ xanh ầm ầm ngoài kia cụ cứ ngồi lo hão.
Cụ nói chuẩn đấy, không thiếu cách cơ bản mình không có tiền thôi

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn đấy, không thiếu cách cơ bản mình không có tiền thôi
Dạ em thấy có cách nhưng vào đội Juventus nhanh lắm, âm thầm nhập kho cụ không biết thôi, các đại gia em biết đều có thẻ xanh nhưng không bỏ đi được, đau lắm

flowers1508

Xe tăng
Ông anh e làm cơ khí, cũng khá khỏe. Cách đây độ 7-8 năm mở rộng xưởng nên ra ngoại thành xa xa mua 5000m2 đất. Giá lúc mua có 3tr/m2 mà hồi 2022 lên dc 25tr/m2. Ông ý bảo còn hơn cả làm, thế là sau đó bớt đầu tư làm nghề đi, nhảy 1 chân sang BDS. Từ 2022 đến giờ lão kiếm bằng cả chục năm làm cơ khí!
Trường hợp thế này em gặp nhiều, nên chả ai thiết đi làm toàn mấy công ty vệ tinh của TQ, Hàn Quốc thuê xưởng để sx thôi.
Nói chung cả xã hội cứ lao vào nhà đất thế này thật sự không ổn chút nào nó làm cho người ta sinh ra tâm lý chán nản sản xuất trực tiếp (như em) mà sản xuất trực tiếp mới đem lại thặng dư cho xã hội
mười mấy năm trước em vào Bình Dương, Đồng Nai, cuộc sống nhộn nhịp, phát triển công nghiệp nhiều nhưng đất cát vẫn rẻ và chả ai nghĩ mua tích trữ như bây giờ và mọi người vẫn sống rất là vui vẻ.
Từ ngày có các siêu tập đoàn BĐS như ABC, XYZ thì mới có các làn sóng thổi giá lên khủng khiếp như bây h, việc này toàn có lợi cho các đợt ra hàng của các ông ấy và em nghĩ VN người giàu thì ngày càng giàu và người nghèo vẫn rất vất vả mưu sinh.

Chỉnh sửa cuối:

vingraux

Xe tăng
Ví dụ của cụ không phải ít, như thế thì còn ai thiết tha sản xuất nữa . Vấn đề nếu ông anh kia sản xuất, mở rộng sản xuất, biến những cục phôi thép thành những giá trị sử dụng thực sự, tạo của cải,thặng dư, việc làm cho xã hội . Còn khi ông anh chuyển qua làm mấy mảnh đất , dự án , lợi nhuận tính ra bằng mấy chục năm sản xuất cơ khí, những lợi nhuận này thực chất là đớp của người nghèo, trung lưu, của thế hệ sau này khi họ muốn an sinh. Người việt ham kiếm tiền nhưng ít băn khoăn, không có khái niệm về bản chất, nguồn gốc đồng tiền mình kiếm được, nhà nc thì thả rông vì bản thân họ tham gia vào chuỗi giá trị này.
Câu cuối của bác đáng suy nghĩ quá. Em gọi là bán tài nguyên để duy trì nhà nghỉ.

Haiprozzz

Xe buýt
Trường hợp thế này em gặp nhiều, nên chả ai thiết đi làm toàn mấy công ty vệ tinh của TQ, Hàn Quốc thuê xưởng để sx thôi.
Nói chung cả xã hội cứ lao vào nhà đất thế này thật sự không ổn chút nào nó làm cho người ta sinh ra tâm lý chán nản sản xuất trực tiếp (như em) mà sản xuất trực tiếp mới đem lại thặng dư cho xã hội
mười mấy năm trước em vào Bình Dương, Đồng Nai, cuộc sống nhộn nhịp, phát triển công nghiệp nhiều nhưng đất cát vẫn rẻ và chả ai nghĩ mua tích trữ như bây giờ.
Từ ngày có các siêu tập đoàn như ABC, XYZ thì mới có các làn sóng thổi giá lên khủng khiếp như bây h, việc này toàn có lợi cho các đợt ra hàng của các ông ấy và em nghĩ VN người giàu thì ngày càng giàu và người nghèo vẫn rất vất vả mưu sinh.
Cái gì đã là xu thế thì ko thể tránh được, HQ TQ đi sau Nhật nhưng cũng ko tránh được, VN đi sau TQ cũng ko ngoại lệ. Giờ ai hốt được thì hốt, hậu quả thì thế hệ sau lãnh đủ.

fan Bayern

[Tịch thu bằng lái]
mười mấy năm trước em vào Bình Dương, Đồng Nai, cuộc sống nhộn nhịp, phát triển công nghiệp nhiều nhưng đất cát vẫn rẻ và chả ai nghĩ mua tích trữ như bây giờ.
Từ ngày có các siêu tập đoàn như ABC, XYZ thì mới có các làn sóng thổi giá lên khủng khiếp như bây h, việc này toàn có lợi cho các đợt ra hàng của các ông ấy và em nghĩ VN người giàu thì ngày càng giàu và người nghèo vẫn rất vất vả mưu sinh.
Ai cũng được sống trong phồn vinh cụ ợ

coolpix8700

Xe ngựa
Các cụ cứ chém nhiều làm gì. Loanh quanh cũng lại quay về đất thôi :D
Đơn giản là ngoài in tiền ra để phân lô thì chúng ta chả có cái công nghệ nào khá hơn.
Ngoài người được phân lô, bán nền, người đầu cơ buôn bán lòng vòng, người nhập hàng tầu rẻ về bán đắt vẫn phải có những người thật sự làm được ra tiền để tất cả những người kia thu được tiền từ họ.
Có người cũng đã nhận ra, lượng đầu tư vào sản xuất chỉ giới hạn, chẳng thể nhẩy vọt nhanh như Thánh Gióng thì tiền dư thừa vẫn cần cất giữ. Đất là 1 kênh để giữ như vậy. Tiền vẫn làm được ra, đầu tư cho sản xuất không hấp thụ hết thì BĐS vẵn tăng, điều này không có cách nào tránh được.
Chỉ có điều Nhà nước hơi quá chú tâm "giải cứu" BĐS với khẩu hiệu "hỗ trợ sản xuất" có vẻ không hợp lý lắm, nhưng hiểu phần lớn người được phân lô, bán nền là những ai thì chuyện hợp lý cũng không khó giải thích!

Chỉnh sửa cuối:

xuanhieu7292

Tháo bánh
Ngoài người được phân lô, bán nền, người đầu cơ buôn bán lòng vòng, người nhập hàng tầu rẻ về bán đắt vẫn phải có những người thật sự làm được ra tiền để tất cả những người kia thu được tiền từ họ.
Có ngườii cũng đã nhận ra, lượng đầu tư vào sản xuất chỉ giới hạn, chẳng thể nhẩy vọt nhanh như Thánh Gióng thì tiền dư thừa vẫn cần cất giữ. Đất là 1 kênh để giữ như vậy. Tiền vẫn làm được ra, đầu tư cho sản xuất không hấp thụ hết thì BĐS vẵn tăng, điều này không có cách nào tránh được!
Không ai yêu cầu BDS không tăng cả.

Nhưng cần tăng đồng pha với kinh tế, bơm lắm tiền không chảy vào sx, tăng đến 20-30%/năm thì méo hết cả mồm :D

Bocui

Xe buýt
Nhìn vào cp của các cty BĐS đều ở xu hướng giảm (tức là dòng tiền lớn: nhóm cđ, lãnh đạo tôt chức họ rút ra do ko thấy tiềm năng tăng trưởng của cty) trong khi ngoài kia giá đất tăng vù vù các cụ có thấy nghịch lý ko ạ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Công
Có ngườii cũng đã nhận ra, lượng đầu tư vào sản xuất chỉ giới hạn, chẳng thể nhẩy vọt nhanh như Thánh Gióng thì tiền dư thừa vẫn cần cất giữ. Đất là 1 kênh để giữ như vậy. Tiền vẫn làm được ra, đầu tư cho sản xuất không hấp thụ hết thì BĐS vẵn tăng, điều này không có cách nào tránh được.
Chỉ có điều Nhà nước hơi quá chú tâm "giải cứu" BĐS với khẩu hiệu "hỗ trợ sản xuất" có vẻ không hợp lý lắm, nhưng hiểu phần lớn người được phân lô, bán nền là những ai thì chuyện hợp lý cũng không khó giải thích!
Công nghệ nõi falobane

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Không
Nhìn vào cp của các cty BĐS đều ở xu hướng giảm (tức là dòng tiền lớn: nhóm cđ, lãnh đạo tôt chức họ rút ra do ko thấy tiềm năng tăng trưởng của cty) trong khi ngoài kia giá đất tăng vù vù các cụ có thấy nghịch lý ko ạ?
Không kụ ây. Họ đánh sập chân bàn xong mua lại rẻ như cho

Isu_zu

Tháo bánh
Không ai yêu cầu BDS không tăng cả.
Nhưng cần tăng đồng pha với kinh tế, bơm lắm tiền không chảy vào sx, tăng đến 20-30%/năm thì méo hết cả mồm :D
Tất cả những nơi em du lịch qua, đều thấy hậu quả của bong bóng bđs mà Cocobay Đà nẵng là ví dụ. Tuần Châu Quảng ninh cũng ko ngoại lệ...rất nhiều công trình xây dựng dang dở bỏ hoang, hoặc đã hoàn thiện mà ko có người thuê.

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Tất cả những nơi em du lịch qua, đều thấy hậu quả của bong bóng bđs mà Cocobay Đà nẵng là ví dụ. Tuần Châu Quảng ninh cũng ko ngoại lệ...rất nhiều công trình xây dựng dang dở bỏ hoang, hoặc đã hoàn thiện mà ko có người thuê.
Em mong các kụ trển xì hơi tốt để bóng không nổ... Không kụ em mình banh ta lông theo