[Funland] "Kiếp luân hồi" - Có cụ nào tin không?

classic2k6

Xe tải
nói chung là ko nên đùa với vấn đề tâm linh các bác ạ :-s
phải tin thôi :D

raotro

Xe container
Cháu tin!^:)^

Pet_HUT

Xe container
nói chung là ko nên đùa với vấn đề tâm linh các bác ạ :-s
phải tin thôi :D
Thực sự rất nhiều bí ẩn xung quanh vấn đề này mà chưa giải thích được cụ ợ.
Em trước cũng không tin, nhưng sau khi nhà có vận hạn lớn nên đã tham dự nhiều lần vấn đề tâm linh và giờ thì tin roài. :D

biahoihanoi

Xe lăn
Cái này em biết lâu rồi. Cũng tin chứ, chỉ có điều không có ai giải thích được

mtkien1202

Xe tăng
Em cũng tìn hôm nọ xem mấy clip tìm mộ liệt sỹ và gọi hồn cứ thấy sờ sợ.

Ngựa hoang.66

Xe tải
Hôm nào cụ/mợ rủ một anh bạn người nước ngoài đi để thầy gọi Hồn cho họ của người ta là biết ngay ý mà,sao phải xoắn!

Chỉnh sửa cuối:

silverstone

Xe hơi
Cái đất nước này có con Rồng nó phang con Tiên đẻ được ra cả trứng thì cái này lại chả tin quá đi chứ?

OxIT

Xe buýt
Với những ai theo đạo Phật thì đương nhiên tin ở luân hồi. Tất nhiên cũng chỉ theo lẽ tương đối thôi, luân hồi cũng chẳng thật.

HI_CLASS

Xe điện
Cái đất nước này có con Rồng nó phang con Tiên đẻ được ra cả trứng thì cái này lại chả tin quá đi chứ?
Bác nói chả khác gì mấy đứa đầu xanh đầu đỏ. E ko phải loại người mê tín, theo chủ nghĩa duy tâm nhưng truyền thống ng VN là thờ cúng tổ tiên, đó là phong tục từ xa xưa để lại, làm gì, nói gì cũng ít nhất cũng phải có một chút gì đó tôn kính. Bác nói thế tuy là mang tính fun ở đây nhưng đó là sự thái quá, nhạo báng. Em buộc phải cho bác ly vang đỏ

silverstone

Xe hơi
Em xin lỗi đã nhạo báng tổ tiên của bác, ly vang đỏ em xin nhận. :x

Habuon89

Xe buýt
Em tin lắm.Nên em luôn cố gắng sống sao để ko bao giờ phải hổ thẹn luơng tâm!

tabalo79

Xe buýt
Em tin vào kiếp luân hồi của đạo Phật. Xong không tin vào mấy ông đồng, bà cốt. Nếu làm được những việc như vậy, sao không làm những điều có ích đi, chỉ ngồi phán quẩn quanh. Điển hình là quả phán lởm về vụ 2 cháu bé mất tích tuần trước.

lanhuong1965

Xe điện
Theo em,luân hồi có ý nghĩa như nhân quả.Nhưng luân hồi thì định rõ ràng kiếp trước & sau,nó xa xôi quá em không hình dung nổi.Riêng nhân quả thì đang hiện hữu nhìn thấy ngay!

Chả phải khi không cổ nhân đúc kết :

Kẻ làm điều ác phúc chẳng còn,người làm việc thiện họa đã xa!

Tuy nhiên chẳng còn là hết luôn rồi,đã xa thì không phải là hết hẳn.

Vì vậy tuyệt đối không nên làm điều ác,sẽ phải trả giá rất đắt(Phúc chẳng còn->Tiệt phúc luôn!).& khuyến khích làm việc thiện,nhưng luôn luôn làm thiện vì họa luôn lơ lửng đâu đó chứ không phải...tiệt họa,chỉ đã xa thôi.

Từ cuộc đời em,nghiệm ra nhân quả có thật,còn luân hồi thì...xét từ đời bố em-em-con em(Suy cho cùng theo một cách hiểu nào đó thì đó là kiếp trước & sau của em) thì quả thật luân hồi có thật!

Chỉnh sửa cuối:

skoda octovia

Xe hơi
Em tin là có,như vậy tổ tiên mình đã đầu thai lại làm người rồi,thờ cúng chỉ là thờ người sống hay sao???

hoalocvung

Xe điện
Luân hồi, dịch theo tiếng Phạn là sống và chết theo chu kỳ của từng kiếp sống nối tiếp nhau liên tục như cái bánh xe quay tròn.

Tuy nhiên, trong đạo Phật, khái niệm luân hồi được chỉ rõ cho sự trôi lăn của một chúng sinh trong 3 cõi và 6 đường :

3 cõi là : cõi dục, cõi sắc, và cõi vô sắc
6 đường là : thiên, nhân, a tu la, địa ngục, ngạ qủy và súc sinh

Cũng theo đạo Phật nguyên thủy, thì chỉ khi nào, một chúng sinh đạt được giác ngộ tối hậu như Đức Phật hoặc các vị Thánh A la hán mới có thể thực sự giải thoát khỏi vòng luân hồi.

Trong đạo Phật phát triển, các vị Bồ Tát nguyện đi vào cõi luân hồi để hóa độ chúng sinh.

Do vậy, có hai con đường để đi vào cõi luân hồi: một là nguyện lực tái sinh (như các vị Bồ Tát), và hai là nghiệp lực tái sinh.

Nguyện lực tái sinh là chủ động tái sinh theo ý nguyện, trong khi nghiệp lực tái sinh là sự bắt buộc phải tái sinh vào một cõi nào đó như địa ngục, ngạ quỷ và súc sinh...

[FONT=&quot]
[/FONT]

springsea

[Tịch thu bằng lái]
99% là phần hồn nhát phần tính, 1% còn lại thì ở VN chưa có công trình nào nghiên cứu tử tế cả :). E léo tin đồng cốt VN toàn bịp dân lấy tiền. Chia buồn với các cụ, chỉ có 3% xét nghiệm ADN là chính xác thôi.

hoalocvung

Xe điện
99% là phần hồn nhát phần tính, 1% còn lại thì ở VN chưa có công trình nào nghiên cứu tử tế cả :). E léo tin đồng cốt VN toàn bịp dân lấy tiền. Chia buồn với các cụ, chỉ có 3% xét nghiệm ADN là chính xác thôi.
Em khác cụ Biển tý, em không quan tâm đến cách thức tìm của những người đó. Nhưng về khía cạnh tâm linh, em nghĩ họ đã làm được 1 việc lớn : những gia đình có người thân hy sinh như vậy giờ ít nhất có thể yên tâm là đã tìm ra được một phần thương yêu của họ và hàng năm họ có thể đến để lắng lòng.