Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

smallcarvn

Xe buýt
Nói chung ko nên chơi xe hàn. Một người đi morning cho hay. Giá này làm em vios là êm nhất. Nhiều người nói xe hàn = xe nhựt. Đó nói cho bản thân vui thôi.
Em giống cụ đang chạy xe hàn và đợt tới nâng đời là em cũng chuyển qua xe Nhật

ubisapro

Xe trâu
Ăn thua gì Cụ, bên nhóm Isuzu có Cụ chạy 2 năm 20 vạn
Ngày chạy 300km? Sao nghe giống taxi thế nhỉ@@. Ông anh em chạy 1 năm 6 vạn e đã thấy khiếp rồi. Đó là có tài riêng, cuối tuần thì có tài khác thay nếu cần. Còn ngoại giao, công việc chứ có phải chạy ko ra xèng đâu :D. Ông anh e thì cứ tầm Đà Nẵng đổ vào là máy bay, vào có xe khác đón. Chạy loanh quanh ngoài bắc và rìa miền trung đạt đến mức đó (cá nhân) e thấy khiếp rồi :D

roro

Xe tăng
Các cụ cãi nhau xe Hàn xe Nhật làm cái gì. Fan 2 bên cãi nhau ủm tỏi mấy năm chưa xong, mà em nghĩ chả xong được đâu. Mỗi người một ý, một sở thích, hoàn cảnh khác nhau nên cách nhìn nhận nó cũng khác nhau. Ai thích thế nào thì múc thế đấy thôi, so sánh làm gì cho nó mệt.

ubisapro

Xe trâu
Ở góc độ thị trường, phù hợp về tài chính và nhu cầu nó quyết định tất.
Xe Hàn xuất đầu tư thấp hơn, độ bền thì trong vòng 40 vạn cũng chỉ thay côn, má phanh. Phụ tùng xe Hàn rẻ hơn.
Về độ bền tuyệt đối, chưa biết ai ăn ai. Nếu Cụ vào Box TOY, sẽ thấy nhiều dòng và nhiều đời xe TOY bị lỗi thước lái, 4 vạn đã phải thay.
Về chất lượng, từ lâu họ đã dùng Chất lượng tổng thể để so sánh.
Thị trường nó phản ánh tất cả, không phải tự nhiên mà doanh số xe Hàn nó bám sát TOY như vậy.
ở thị trường Đông Nam Á, Việt Nam mới chỉ là 1 nước mới biết dùng ô tô; thị hiếu sử dụng đẹp cũng được đưa lên 1 trong các ưu tiên hàng đầu nên xe Hàn được chuộng ko có gì lạ. Hàn hay Nhật đều có ưu điểm riêng, nhưng đừng nâng quá tầm 1 hãng xe. Chả có cái gì ngon, bổ, rẻ cả. Muốn option nhiều, lung linh thì xe Hàn; đi kèm với nó thì ko đọ được độ bền với xe Nhật. Còn đủ khả năng làm được tất, ưu điểm nào cũng của a Hàn cả thì Thế giới này thuộc a Hàn rồi :D.

IP man

Xe lăn
Cụ phán thế này em thấy chưa chuẩn lắm, Cũng có phần đúng nhưng không phải hoàn toàn. Em lấy ví dụ cụ bảo thân vỏ xe nhật nó mỏng hơn xe hàn nhưng em thấy chất thép nó lại tốt hơn và lâu bị mọt hơn xe hàn. Ông xe Hàn chất lượng kém thì phải tăng option để cạnh tranh, ông xe nhật muốn giảm giá thành thì ông phải cắt bớt option, chứ không cắt giảm vật liệu, chất lượng. Chả có ông nào tử tế sx ra 1 cái xe ngon bổ mà lại rẻ cả. Tiền nào của đó thôi, cùng tầm tiền thì ông nào thích màu mè nhiều option thì mua xe hàn, còn ông nào thực dụng thích bền bỉ thì mua xe nhật. Còn về chất lượng thì Hàn vẫn thua Nhật.
Chẳng có cơ sở khoa học nào chứng minh là ở VN chất thép của xe Nhật tốt và lâu mọt hơn cụ nhé. Toàn là huyễn hoặc, tự sướng với nhau. Nếu cụ chỉ ra được thống kê khoa học nào thì em sẵn sàng happy lắng nghe đây.
Trước đây em cũng tin vào lời “nào là xe Nhật, mặc dù sản xuất tại VN nhưng đi 10-20 năm không sao”. Thực tế thì đi được 7-8 năm đã chán ốm, không phải vì nó hỏng mà nó quá cũ so với các thế hệ mới.
Cái ô tô giờ nó chỉ là phương tiện đi lại, thay cho cái xe máy ngày xưa. Thế nên xe bây giờ đi cùng lắm chục năm là đổi, cho nó đỡ lạc hậu với xã hội. Tính gì đến lúc nó mọt thép ;))

Big Bang

Xe điện
ở thị trường Đông Nam Á, Việt Nam mới chỉ là 1 nước mới biết dùng ô tô; thị hiếu sử dụng đẹp cũng được đưa lên 1 trong các ưu tiên hàng đầu nên xe Hàn được chuộng ko có gì lạ. Hàn hay Nhật đều có ưu điểm riêng, nhưng đừng nâng quá tầm 1 hãng xe. Chả có cái gì ngon, bổ, rẻ cả. Muốn option nhiều, lung linh thì xe Hàn; đi kèm với nó thì ko đọ được độ bền với xe Nhật. Còn đủ khả năng làm được tất, ưu điểm nào cũng của a Hàn cả thì Thế giới này thuộc a Hàn rồi :D.
Lấy bảng xếp hạng của nước ngoài vậy

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Sonet sẽ bán nhiều hơn Raize đơn giản là Sonet được lắp ráp trong nước nên thị trường trong nước là chính, hãng cần bán đủ số lượng để đạt công suất sản xuất còn Raize là xe nhập khẩu, bán ở VN chỉ là bán thêm, thừa ra bao nhiêu thì bán thôi, áp lực đạt sản lượng cao ít hơn.

xe rùa 2012

Xe container
sonet ngáo giá thặc. 609tr đặt con hạng A cao hơn con Raize cũng hạng A của nhật 100tr. bằng Rush *Rush giờ ra mua 600 có luôn. hơn cả đa dụng expander

haicot

Xe buýt
Với giá bán trên 500tr hòng giật khách của Fadil, i10 quá khó, chắc chắn 2 loại xe này sẽ bán không được nhiều.

huyhung123

Xe điện
E thì ngược lại, bằng phân nhau thì xe Hàn ko bao giờ ngó tới, chứ đừng nói có ý định :D Nói thẳng ra xe Hàn được chuộng ở VN vì rẻ. Rẻ ở đây là so với mẫu mã, trang bị. Chứ đòi ngang cơ Nhật thì ảo tưởng lắm.
E thấy Nhật giờ thua xa Hàn rồi.
2 nữa xe oto đi 2-3 năm là đổi, mua xe Nhật làm gì?

huyhung123

Xe điện
-E chả nói chơi cái kiểu “cảm giác” như bác nói bao giờ? Nhà e đã từng có cả xe Toy xuất Mỹ, Toy LD và Kia nhập…nên e chả có lạ gì? Còn e đã từng nc với vài bác cả kỹ sư lẫn cn đã từng làm cho các hãng lắp ráp xe Nhật như Toy, Hon và cả Hyundai, Kia, có bác cũng đã từng làm cho cả Sony và LG…, họ đánh giá ng Nhật vẫn có tc về vật liệu đầu vào cao hơn và ktra khắt khe hơn ng Hàn? :-"
Cũng chả để làm gì. Công nghệ update hay ko mới quan trọng.

haicot

Xe buýt
Ăn thua gì Cụ, bên nhóm Isuzu có Cụ chạy 2 năm 20 vạn
Cầm lái 2 năm chạy 20 vạn km là làm nghề lái xe rồi cụ ạ. Chứ chạy thế mà phải đi làm hoặcđi chơi chẳng đủ sức khỏe đâu. Nên có cụ nào đó nói 2,5 năm chạy 17,5V mà không phải làm nghề quay vô lăng nghe hơi lạ.

Big Bang

Xe điện
Cầm lái 2 năm chạy 20 vạn km là làm nghề lái xe rồi cụ ạ. Chứ chạy thế mà phải đi làm hoặcđi chơi chẳng đủ sức khỏe đâu. Nên có cụ nào đó nói 2,5 năm chạy 17,5V mà không phải làm nghề quay vô lăng nghe hơi lạ.
Chạy dịch vụ mà Cụ

ubisapro

Xe trâu
Vâng, các cụ nhiều xèng chọn xe Hàn. 2-3 năm đổi xe thì ghê rồi. Làm hẳn Bim, Mẹc đi cho sướng người, hoặc lexus đi 10 năm bán còn sướng chán với cái kiểu xe cỏ 2-3 năm đổi 1 lần :D
E thấy Nhật giờ thua xa Hàn rồi.
2 nữa xe oto đi 2-3 năm là đổi, mua xe Nhật làm gì?

ubisapro

Xe trâu
Chẳng có cơ sở khoa học nào chứng minh là ở VN chất thép của xe Nhật tốt và lâu mọt hơn cụ nhé. Toàn là huyễn hoặc, tự sướng với nhau. Nếu cụ chỉ ra được thống kê khoa học nào thì em sẵn sàng happy lắng nghe đây.
Trước đây em cũng tin vào lời “nào là xe Nhật, mặc dù sản xuất tại VN nhưng đi 10-20 năm không sao”. Thực tế thì đi được 7-8 năm đã chán ốm, không phải vì nó hỏng mà nó quá cũ so với các thế hệ mới.
Cái ô tô giờ nó chỉ là phương tiện đi lại, thay cho cái xe máy ngày xưa. Thế nên xe bây giờ đi cùng lắm chục năm là đổi, cho nó đỡ lạc hậu với xã hội. Tính gì đến lúc nó mọt thép ;))
Cái đó nó từ thực tế mà ra đó. Cũng chẳng có cơ sở khoa học nào đâu. Thấy mọt thì bảo mọt thôi :D

huyhung123

Xe điện
Vâng, các cụ nhiều xèng chọn xe Hàn. 2-3 năm đổi xe thì ghê rồi. Làm hẳn Bim, Mẹc đi cho sướng người, hoặc lexus đi 10 năm bán còn sướng chán với cái kiểu xe cỏ 2-3 năm đổi 1 lần :D
Bim Mẹc thì phải kiếm thêm tí nữa cụ ạ. Phải nhiều xèng hơn để ko ngán cái mất giá xe.

huyhung123

Xe điện
Cái đó nó từ thực tế mà ra đó. Cũng chẳng có cơ sở khoa học nào đâu. Thấy mọt thì bảo mọt thôi :D
Cái vít bằng sắt, hàng chợ sx vớ vẩn, để ngoài mưa cũng đc 10 năm.
Cái xe oto phải hơn chứ cụ?