Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Dã man thật ạ ! Cụ chạy hơn gấp 10 em mấy năm nay luôn !! Thế thì chỉ mấy ông xe Nhật máy dầu bền bỉ mới vừa kinh tế vừa ổn định được!!
Vâng em chạy 2.4at hilux 2019. Ngoài mấy cái định kỳ thay như dầu, lọc dầu, mấy cái nước, lọc, gạt mưa ,lốp. Em thay mỗi rôtuynh bên lái 2tr mấy thôi. Bảo dưỡng 5-6k km trong hãng. Hãng họ bảo dưỡng đắt hơn tý nhưng lần nào cũng có quy trình. Yên tâm mà chạy cụ ạ

RAVA

Xe ba gác
Chất lượng nguyên liệu giống nhau, bản quyền công nghệ sản xuất như nhau thì sản phẩm làm ra chất lượng nó cũng như nhau thôi. Toàn sản phẩm phổ thông nó có barem hết rồi. Làm deck gì có cái gì tốt hơn cái gì ;))
-Bác có biết cái giàn nóng trên xe Nhật ko, cùng là 1 hãng Denso Japan sx tại Thailand nhưng cái lắp trên con Toy nó bền hơn kha khá so với lắp trên con xe cùng pk của Honda đấy? :D

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Kiểu dáng và tiện nghi mà cụ bảo linh tinh?
Đều là xu hướng bắt đầu từ Âu Mỹ và ngày càng trở thành tiêu chuẩn bắt buộc.
Chẳng qua là Nhật quá bảo thủ ( một phần do khả năng thẩm mỹ kém ăn vào gen di truyền ) nên bị Hàn và gần đây là TQ qua mặt.
Thế chắc cụ nói ngày xưa thôi , chứ xe Nhật giờ option cơ bản không hề thiếu đâu ạ. Hàn chỉ hơn tý màu mè thôi !

1phatvaotuong

Xe đạp
Vâng, dân CNTT mà đi chém về sản xuất thì nhất rồi ;))
Em làm về ERP cho nhà máy nguyên liệu đầu vào của 1 số nhà máy vệ tinh của Honda cũng như Samsung cụ ạ, gì chứ về ISO và quản lý chất lượng em khẳng định dân Sale như cụ ko có tuổi nói chuyện với em luôn, vì e thường xuyên phải làm việc với bộ phận QC, bảng biểu và các tiêu chuẩn chất lượng e có đủ luôn ạ!

ubisapro

Xe trâu
Chất lượng nguyên liệu giống nhau, bản quyền công nghệ sản xuất như nhau thì sản phẩm làm ra chất lượng nó cũng như nhau thôi. Toàn sản phẩm phổ thông nó có barem hết rồi. Làm deck gì có cái gì tốt hơn cái gì ;))
Ghê thật, chất lượng nguyên liệu giống nhau. Lại còn cả bản quyền như nhau nữa. Cụ tầm vĩ mô quá cơ. E vẫn chưa hiểu tầm cụ làm gì cho 2 thằng đó, e cảm tưởng cụ phải là thằng chỉ đạo bọn nó làm gì thì mới rõ được như vậy. Cụ cứ mạnh dạn đưa cái ví dụ như nhau của bọn nó ra đây xem nào.

còn e, chuẩn thằng làm thuê. Cũng vào 1 số nhà máy của Nhật và Hàn. Cũng có thằng đối tác thứ 3 cho các hãng xe, thằng làm trực tiếp thì chỉ có Honda Vĩnh Phúc. Nhưng e chả dám phán thế ợ. Mà e chỉ là thằng làm thuê, hỏng hay cần lắp gì theo nhu cầu thì bọn e đến sửa/lắp thêm thôi. Thế nên e mới chém gió trên này ợ :D

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Vâng em chạy 2.4at hilux 2019. Ngoài mấy cái định kỳ thay như dầu, lọc dầu, mấy cái nước, lọc, gạt mưa ,lốp. Em thay mỗi rôtuynh bên lái 2tr mấy thôi. Bảo dưỡng 5-6k km trong hãng. Hãng họ bảo dưỡng đắt hơn tý nhưng lần nào cũng có quy trình. Yên tâm mà chạy cụ ạ
Đúng là đi nhiều thì e nghĩ vãn chơi mấy con dạm này hay Isuzu , Terra ! Chứ cụ mà chơn San hay mấy con 4` thì chi phí gấp rưỡi luôn !

SubmarineTH

Xe buýt
Các cụ cãi nhau xe Nhật và xe Hàn có mà đến lúc nhắm mắt xuôi tay hết vẫn chưa ngã ngũ. Trong cùng 1 lô linh kiện, bao giờ cũng có tỉ lệ lk kém hỏng, ở cả xe H và N. Thằng nào qly tốt thì tỉ lệ hỏng nhỏ. Đừng thấy 1 con xe H hỏng cái núm cao su thì quy kết xe H kém. Bây giờ bảo xe kinh doanh phần lớn là xe N là sai. Giờ morning với i10 chạy dịch vụ đầy đg. Có con 20 năm vẫn chạy ngon. Cái tính coi xe N đương nhiên bền nó ăn vào ý thức dân Việt nên rất khó thay đổi. Chính vì thế mà thằng Toy nó kiếm bẫm ở VN và ko chịu thay đổi, ko chịu phát triển nội địa hóa lk mà để làm giàu cho hệ sinh thái sx ô tô của nó. Ko có xe H thì các cụ có khi vẫn đi con vios đời Tống với giá 700 củ và cảm thấy rất oai.

IP man

Xe lăn
-Bác có biết cái giàn nóng trên xe Nhật ko, cùng là 1 hãng Denso Japan sx tại Thailand nhưng cái lắp trên con Toy nó bền hơn kha khá so với lắp trên con xe cùng pk của Honda đấy? :D
Có cùng loại không? Cùng series không? Có số liệu thống kê không và CÓ BIẾT ĐỌC số liệu thống kê không?
Hay toàn “cảm tính” Toy là nhất ;))

ubisapro

Xe trâu
ông anh e chạy phò tủn xăng 7 năm 40 vạn e đã thấy ghê. Cụ còn dã man hơn. Ông anh em chân chạy ngoại giao (lái xe riêng) nên lượn suốt. Cũng bảo dưỡng hãng như cụ nhưng thay dầu 1 vạn vì 5k … nhanh phải đến thay quá :D

SubmarineTH

Xe buýt
Có cùng loại không? Cùng series không? Có số liệu thống kê không và CÓ BIẾT ĐỌC số liệu thống kê không?
Hay toàn “cảm tính” Toy là nhất ;))
Cụ ấy chém gió hơi ẩu. E làm denso đây. Denso Thái có 3 nhà máy e sang mòn chân rồi.

cuongdiv

Xe container
-Đang tranh luận tử tế sao bác lại văng sớm thế?:D
-Bác có hiểu thế nào là tc đầu vào ko đấy? Cái xe cho dù đc sx ở đâu thì cũng có những tc đầu vào riêng của các hãng sx, tất nhiên là tc khi sx ở Nhật nó khác với ở Thái hay VN. Tuy vậy cái thằng áp dụng tc cao nó vẫn hơn đứt thằng có tc thấp hơn khi đưa về chung 1 mặt bằng, vd như con Altis LD nó bền và chắc chắn hơn con Cerato hay Elantra hàng nhập luôn chứ chưa nói đến hàng LD của a Hải hay a Công? :D
Nhưng cụ lại ko so sánh thêm về giá, nếu giá 3 con bằng nhau thì đúng là e sẽ chọn theo ưu tiên Al - El - Ce

IP man

Xe lăn
Em làm về ERP cho nhà máy nguyên liệu đầu vào của 1 số nhà máy vệ tinh của Honda cũng như Samsung cụ ạ, gì chứ về ISO và quản lý chất lượng em khẳng định dân Sale như cụ ko có tuổi nói chuyện với em luôn, vì e thường xuyên phải làm việc với bộ phận QC, bảng biểu và các tiêu chuẩn chất lượng e có đủ luôn ạ!
Tui làm sản xuất chứ ko phải sales nhé. Quy chụp nhầm rồi.
Tui cũng đang thuê mấy thằng làm ERP đây nhưng kết luận là bọn này chẳng biết deck gì, cho vào bốc phét cho vui thôi :D

ubisapro

Xe trâu
Cụ ấy chém gió hơi ẩu. E làm denso đây. Denso Thái có 3 nhà máy e sang mòn chân rồi.
Thế cụ trả lời hộ. Mã điều hoà denso trên toy và city giống hay khác nhau? Còn việc city điều hoà yếu hơn thì nhiều thớt nói rồi

ubisapro

Xe trâu
Tui cũng đang thuê mấy thằng làm ERP đây nhưng kết luận là bọn này chẳng biết deck gì, cho vào bốc phét cho vui thôi :D
sản xuất gì mà phán được bọn nó như nhau cả vậy ợ? E vẫn tò mò lắm :D

Thèm khát

Xe điện
Iem thấy xe Hàn định vị giá rẻ nên mới bán được ở đất nước thu nhập trung bình thấp như Việt Nam thôi. Ở phạm vi toàn cầu thì chả ai mua xe Hàn và khựa vì biết chất lượng kém tin tưởng. Nên nếu nói các Thánh hưởng thụ thông thái hơn phần đông người tiêu dùng thế giới thì chắc cũng có khả năng đúng…

tỉ lệ 0.00000001%. Hêhheeehhe

IP man

Xe lăn
Iem thấy xe Hàn định vị giá rẻ nên mới bán được ở đất nước thu nhập trung bình thấp như Việt Nam thôi. Ở phạm vi toàn cầu thì chả ai mua xe Hàn và khựa vì biết chất lượng kém tin tưởng. Nên nếu nói các Thánh hưởng thụ thông thái hơn phần đông người tiêu dùng thế giới thì chắc cũng có khả năng đúng…

tỉ lệ 0.00000001%. Hêhheeehhe
Tui đã nói từ đầu thớt là nếu so sánh xe Nhật made in Japan và xe Hàn made in Korea thì Nhật có thể hơn.
Còn so sánh Nhật made in Vietnam và Hàn made in Vietnam thì như nhau thôi.
Hi vọng cụ đủ sức phân biệt được 2 mệnh đề này.

traxoay

Xe buýt
Tệp khách hàng của cặp xe này ko phải những người mỗi lần lên xe là chở cả họ - một óp phơ nào đó em quên tên đã nói vậy, và rất chuẩn :D
Vầng, thấy bảo có cả bản 7 chỗ nên e mới thắc mắc vậy thôi

Leanh65

Xe container
-Bác chắc quen cái trò lý thuyết suông rồi nhỉ, nếu có dịp đc vào tham quan nhà máy sx và lắp ráp xe Toy tại Vĩnh Phúc và Kia của TH tại Quảng Nam thì bác mới thấy tuy nm của TH xây sau và xịn hơn, sd nhiều robot và công nghệ hiện đại hơn nhưng lại cho ra những chiếc xe có chất lượng kém hơn so với nm Toy có cái máy dập ra đời từ giữa thế kỷ trc? Từ chém gió bàn phím đến thực tế nó khác xa nhau lắm đấy? :D :))
Ai thế nào không biết chứ em là em nói không với xe hàn, dù giá có rẻ. 2 xe em mua mơid chỉ có xe nhật, ld hay nhập đều ok. Nhập thì cách âm tốt hơn tý nhưng có nhiều cái rất dở hơi do khí hậu và đường xá của họ khác mình. Xe đối với em cần mỗi cái đầu cd, radio âm thanh ngon và cái camera lùi, cân bằng đt, abs, hỗ trợ kh ngang dốc, tự động pha đèn và khóa cửa, crui là hết. Mấy cái option lòe loẹt chả để làm gì. Quan trọng nhất là bền bỉ, tin cậy, không hỏng vặt, đi đêm, sương mù đèn đủ sáng, gạt mưa đủ sạch để nhìn đường, xe đầm chắc để khỏi rơi răng là quá ổn rồi. Mà mấy cái này thì xe nhật là nhất. Hàn hay mỹ hay đức thì phải có nhiều tiền mới chơi được chứ tỷ rưỡi quay đầu đi 8-10 năm thì không có đâu. 3-5 năm mà thay xe mới thì con em móm mất.

Chỉnh sửa cuối: