Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

Matizcoi

Xe cút kít
Giá vậy sao cạnh tranh được với Xpander nhỉ
Tệp khách hàng của cặp xe này ko phải những người mỗi lần lên xe là chở cả họ - một óp phơ nào đó em quên tên đã nói vậy, và rất chuẩn :D

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ thích cười hay thích cúng tiền cho chúng nó thì kệ cụ ;))
Còn tôi bán hàng cho bọn sản xuất cả Nhật lẫn Hàn nên tôi thừa biết cái gọi là “tiêu chuẩn” của chúng nó là gì ;))
Vâng, bác thông thái.

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là cụ “cảm giác” thế thôi. Còn bản chất vấn đề như nào thì tui đã nói ở còm sau rồi.
Hàng phổ thông thì đừng hòng mong có sự khác biệt lớn.
Khác biệt lớn khi bác vận hành ngoài 5 năm hoặc trên 10 vạn. Rất lớn là đằng khác ý.
Nếu cụ nào ăn chắc mặc bền, vận hành nhiều, đi cày giống em bây giờ thì xe Nhật. Còn xác định lướt chơi bời, đi ít thì xe Hàn cho nó thời trang. Thích cảm giác lái thì xe Mỹ( giống em thời nghé)
Tùy gu mỗi người.

Chỉnh sửa cuối:

IP man

Xe lăn
Khác biệt lớn khi bác vận hành ngoài 5 năm hoặc trên 10 vạn. Rất lớn là đằng khác ý.
Nếu cụ nào ăn chắc mặc bền, vận hành nhiều, đi cày giống em bây giờ thì xe Nhật. Còn xác định lướt chơi bời, đi ít thì xe Hàn cho nó thời trang. Thích cảm giác lái thì xe Mỹ( giống em thời nghé)
Tùy gu mỗi người.
Khác biệt chỉ ở hàng made in Japan thôi. Chứ hàng Nhật hay Hàn mà made in Vietnam thì như nhau hết ;))
Nguồn nguyên vật liệu như nhau, lắp ráp như nhau, tiêu chuẩn cắt xén như nhau mà lại mơ thằng này “tốt” hơn thằng kia ;))

1phatvaotuong

Xe đạp
Vâng xịn hơn, hiện đại hơn, nguyên vật liệu tốt hơn mà lại cho ra sản phẩm kém hơn ;))
Tui lại nghi ngờ về trình độ lý thuyết của cụ, chứ chưa nói đến cái khác ;))
Tui chỉ biết xe Nhật made in Vietnam thì cái vỏ tôn nó mỏng như giấy pơ luya, chi tiết nhựa thì dật dẹo, nhanh gãy… khác xa với hàng made in Japan dùng để quảng cáo thôi ;))
Mà không biết cái anh Toy make in Ua Nản bây giờ túi khí đã nổ đều chưa nhỉ ;)).
Nhớ ngày xưa mỗi lần Toy mà nổ túi khí là cả làng phải kéo nhau ra xem bằng được, vui đáo để, cứ như lễ hội vài năm có 1 lần ;))
Xe Hàn mà cụ tung hô ấy, về độ hào nhoáng thì hơn chứ mấy chi tiết trong xe đặc biệt là các chi tiết nhựa thì còn lâu mới bằng xe Nhật made in Vietnam nhé, ví dụ nhà e Tucson VN chạy 3 năm hỏng lên kính cả 4 cửa, hạ kính xuống phải cầm tay kéo lên, ra hãng thay kỹ sư bảo con của anh ko bị lỗi, mà nó là bệnh chung con nào cũng thế, trong khi đó con Altis ghẻ đời Tống 2012 chưa phải thay cái nào! Chưa kể những cái lặt vặt gây khó chịu trong xe. Cụ bán xe Hàn thì cụ bưng bô nó, nhưng khéo khéo thôi, người đang sử dụng người ta cười cho.

Hieucook

Xe buýt
Giá như ngang nhau thì cứ xe Nhật mà mua, mua xe Hàn làm gì, con này lại ế như con Morning thôi

RAVA

Xe ba gác
Vâng xịn hơn, hiện đại hơn, nguyên vật liệu tốt hơn mà lại cho ra sản phẩm kém hơn ;))
Tui lại nghi ngờ về trình độ lý thuyết của cụ, chứ chưa nói đến cái khác ;))
Tui chỉ biết xe Nhật made in Vietnam thì cái vỏ tôn nó mỏng như giấy pơ luya, chi tiết nhựa thì dật dẹo, nhanh gãy… khác xa với hàng made in Japan dùng để quảng cáo thôi ;))
Mà không biết cái anh Toy make in Ua Nản bây giờ túi khí đã nổ đều chưa nhỉ ;)).
Nhớ ngày xưa mỗi lần Toy mà nổ túi khí là cả làng phải kéo nhau ra xem bằng được, vui đáo để, cứ như lễ hội vài năm có 1 lần ;))
-E đã nói rồi mà, bác chỉ đc cái chém gió suông thôi chứ đã bao giờ vào đến tận nhà máy sx, nc với các ks và cn đâu mà biết? Vỏ tôn dày hay mỏng thì chưa có ai vác thước kẹp ra đo nên ko biết nhưng nếu mọt thì thằng Hàn mọt trc, còn đồ nhựa và cao su thì hàng Nhật LD nó bền gấp 2-3 lần chú Hàn nk nhé? Bác chắc chưa bao giờ đc ngó thấy cái núm cao su trên nút bấm điện cửa hậu của xe Kia nó mủn ra sau 2 năm hay cái nắp máy con i30 2009 nó nát ntn sau hơn 10 năm sd đâu? Còn vụ túi khí thì bác chắc chỉ ngó ảnh trên mạng gặp phải mấy con dv nổ từ trc rồi chứ e hơn 20 năm nay ra vào các xưởng của Toy chưa thấy con nào bị tai nạn nặng tý mà nó lại ko nổ cả, từ loại nhãi ranh Wigo hay Vios trở lên nhé? :D

IP man

Xe lăn
Xe Hàn mà cụ tung hô ấy, về độ hào nhoáng thì hơn chứ mấy chi tiết trong xe đặc biệt là các chi tiết nhựa thì còn lâu mới bằng xe Nhật made in Vietnam nhé, ví dụ nhà e Tucson VN chạy 3 năm hỏng lên kính cả 4 cửa, hạ kính xuống phải cầm tay kéo lên, ra hãng thay kỹ sư bảo con của anh ko bị lỗi, mà nó là bệnh chung con nào cũng thế, trong khi đó con Altis ghẻ đời Tống 2012 chưa phải thay cái nào! Chưa kể những cái lặt vặt gây khó chịu trong xe. Cụ bán xe Hàn thì cụ bưng bô nó, nhưng khéo khéo thôi, người đang sử dụng người ta cười cho.
Làm gì mà cay cú đến mức đi quy chụp vô căn cứ thế anh bạn trẻ, chẳng nhẽ anh cũng đang là sales cho hãng nào đó.
Anh tìm được câu nào bảo tôi “tung hô xe Hàn” thế, anh quote lại tôi xem?
Còn trong nhà tôi hiện đang có 2 xe Nhật và Hàn đều made in Vietnam, đi gần chục năm nay và tôi thấy cái mác Nhật nó chẳng có gì là hơn cả, thậm chí chi phí vận hành đắt hơn, đồ đạc đắt hơn nên đợt này định thay.
Dạo qua 1 vòng các forum thì thấy anh em sales xe Nhật có vẻ đói. Mình mới comment hỏi han tìm hiểu xe thôi mà nó đã mò ra cả số điện thoại, truy đuổi tận nơi ;))
Xe tốt thế mà bán chậm, để anh em đói thì cũng phải cân nhắc lại ;))

ubisapro

Xe trâu
Cụ thích cười hay thích cúng tiền cho chúng nó thì kệ cụ ;))
Còn tôi bán hàng cho bọn sản xuất cả Nhật lẫn Hàn nên tôi thừa biết cái gọi là “tiêu chuẩn” của chúng nó là gì ;))
ghê thật. Cụ bán hàng cho cả mấy hãng lớn, cả Hàn và Nhật mà biết rõ được do cái đầu vào của cụ nên tiêu chuẩn bọn nó chẳng khác nhau? Cho e hỏi cụ bán cái gì cho các hãng đới? Máy? Tôn làm vỏ? hay … mấy con ốc? Nếu nhiều nhất thì chắc có làm dây điện :D

dpl

Xe lăn
Thaco xác nhận khách hàng có thể đặt Kia Sonet từ bây giờ, gồm 4 phiên bản, giá bán 499-609 triệu đồng.
Theo các cụ, giá Toyota Raize khoảng bao nhiêu? Giá tương đương nhau thì các cụ chọn xe nào?

Chi tiết trong link ợ
Thế này ngang raize thì ko ổn
Giảm tầm 399tr trở lên mới shock 😁

IP man

Xe lăn
ghê thật. Cụ bán hàng cho cả mấy hãng lớn, cả Hàn và Nhật mà biết rõ được do cái đầu vào của cụ nên tiêu chuẩn bọn nó chẳng khác nhau? Cho e hỏi cụ bán cái gì cho các hãng đới? Máy? Tôn làm vỏ? hay … mấy con ốc? Nếu nhiều nhất thì chắc có làm dây điện :D
Bán nguyên liệu cho bọn sản xuất linh kiện hay cụ vẫn nghĩ bọn Toy or Hyundai nó tự làm hết từ A-Z =)) =)) =))

Big Bang

Xe điện
Tùy gu mỗi người.
Chưa hẳn chính xác.
Taxi bây giờ tại Hà nội, 90% là xe Hàn.

ubisapro

Xe trâu
Bán nguyên liệu cho bọn sản xuất linh kiện hay cụ vẫn nghĩ bọn Toy or Hyundai nó tự làm hết từ A-Z =)) =)) =))
Chả có thằng nào nó tự làm hết. Ok chưa cụ? Thậm chí đối tác thứ 3 sẽ có 1 số trùng nhau. Nhưng cái thứ 3 đó là cái gì để phán 1 câu bọn nó như nhau, tiêu chuẩn chẳng khác gì? Cụ cứ phọt ra thử xem.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Thiết kế ngoại thất giờ quan trọng thế đấy
Toy ngủ quên trên khối động cơ bây giờ cuống lên ngửi khói các đàn em.
Em nghĩ luyện kim Hàn làm tốt rồi, thêm 1 thời gian chất lượng cũng ổn định. Option linh tinh, kiểu dáng uốn éo đánh đúng vào tâm lý người mình.

ubisapro

Xe trâu
Chưa hẳn chính xác.
Taxi bây giờ tại Hà nội, 90% là xe Hàn.
Rẻ cụ ợ. Đối với taxi, rẻ và độ bền nó tỉ lệ với nhau. Ko ai bảo ngồi taxi 1 con vios với 1 con i10 nó … sướng như nhau cả. Và dân mình, đặc biệt ngoài Bắc thích … rẻ đầu tiên nên nếu ko có quá nhu cầu thì họ chọn xe con cóc đi cho rẻ và nghĩ cũng 4b, cũng đi đến nơi mình cần đến?

So sánh như vậy và bảo Hàn hơn, bằng Nhật? Thế xe khách, xe tải giờ của ai, Hàn Nhật tuổi tôm ợ?

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Chả xưa đâu. Em mới trải nghiệm Toy được 2,5 năm 19 vạn km. Toy bây giờ option đủ dùng, bền hơn hẳn( phải nói là vượt trội). Giá mà êm thì hiểu tại sao TG lại chọn Toy.
KN vẫn ở đẳng cấp khác về chất lượng
Dã man thật ạ ! Cụ chạy hơn gấp 10 em mấy năm nay luôn !! Thế thì chỉ mấy ông xe Nhật máy dầu bền bỉ mới vừa kinh tế vừa ổn định được!!

IP man

Xe lăn
Chả có thằng nào nó tự làm hết. Ok chưa cụ? Thậm chí đối tác thứ 3 sẽ có 1 số trùng nhau. Nhưng cái thứ 3 đó là cái gì để phán 1 câu bọn nó như nhau, tiêu chuẩn chẳng khác gì? Cụ cứ phọt ra thử xem.
Chất lượng nguyên liệu giống nhau, bản quyền công nghệ sản xuất như nhau thì sản phẩm làm ra chất lượng nó cũng như nhau thôi. Toàn sản phẩm phổ thông nó có barem hết rồi. Làm deck gì có cái gì tốt hơn cái gì ;))

1phatvaotuong

Xe đạp
Làm gì mà cay cú đến mức đi quy chụp vô căn cứ thế anh bạn trẻ, chẳng nhẽ anh cũng đang là sales cho hãng nào đó.
Anh tìm được câu nào bảo tôi “tung hô xe Hàn” thế, anh quote lại tôi xem?
Còn trong nhà tôi hiện đang có 2 xe Nhật và Hàn đều made in Vietnam, đi gần chục năm nay và tôi thấy cái mác Nhật nó chẳng có gì là hơn cả, thậm chí chi phí vận hành đắt hơn, đồ đạc đắt hơn nên đợt này định thay.
Dạo qua 1 vòng các forum thì thấy anh em sales xe Nhật có vẻ đói. Mình mới comment hỏi han tìm hiểu xe thôi mà nó đã mò ra cả số điện thoại, truy đuổi tận nơi ;))
Xe tốt thế mà bán chậm, để anh em đói thì cũng phải cân nhắc lại ;))
Thế thì là chuyên gia rởm hoặc chém gió cho vui ;))
Cụ xem lại xem ai mới là người cay cú, quy chụp. Đánh giá người khác là chuyên gia rởm thì mình nghĩ cụ chưa đủ tuổi để gọi mình là anh bạn trẻ!
Bản thân cái còm của cụ cũng thấy mẫu thuẫn: Xe tốt thế mà bán chậm, thế hóa người dùng toàn Nờ Gờ U hết à?
Mình ko bán xe, mình làm ngành CNTT, thậm chí mình còn ko có nhiều cảm tình với mấy ông buôn xe, cái cảm nhận của mình là thực tế qua sử dụng 2 dòng xe, vậy thôi.
Chuyện vui của 2 ông đệ mình khi đi xem xe:
Chú thứ 1. Mua xe Hàn đi, tao bảo thật, xe Hàn mới đi như Mẹc luôn.
Chú thứ 2: Ô thế ngon, thế đi cũ tầm 5 năm thì như nào?
Chú thứ 1: Như kẹc!
Thân!

IP man

Xe lăn
Cụ xem lại xem ai mới là người cay cú, quy chụp. Đánh giá người khác là chuyên gia rởm thì mình nghĩ cụ chưa đủ tuổi để gọi mình là anh bạn trẻ!
Bản thân cái còm của cụ cũng thấy mẫu thuẫn: Xe tốt thế mà bán chậm, thế hóa người dùng toàn Nờ Gờ U hết à?
Mình ko bán xe, mình làm ngành CNTT, thậm chí mình còn ko có nhiều cảm tình với mấy ông buôn xe, cái cảm nhận của mình là thực tế qua sử dụng 2 dòng xe, vậy thôi.
Chuyện vui của 2 ông đệ mình khi đi xem xe:
Chú thứ 1. Mua xe Hàn đi, tao bảo thật, xe Hàn mới đi như Mẹc luôn.
Chú thứ 2: Ô thế ngon, thế đi cũ tầm 5 năm thì như nào?
Chú thứ 1: Như kẹc!
Thân!
Vâng, dân CNTT mà đi chém về sản xuất thì nhất rồi ;))

Kurumasuki

Xe container
Em nghĩ luyện kim Hàn làm tốt rồi, thêm 1 thời gian chất lượng cũng ổn định. Option linh tinh, kiểu dáng uốn éo đánh đúng vào tâm lý người mình.
Kiểu dáng và tiện nghi mà cụ bảo linh tinh?
Đều là xu hướng bắt đầu từ Âu Mỹ và ngày càng trở thành tiêu chuẩn bắt buộc.
Chẳng qua là Nhật quá bảo thủ ( một phần do khả năng thẩm mỹ kém ăn vào gen di truyền ) nên bị Hàn và gần đây là TQ qua mặt.