Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

Babetta6868

Xe tăng
Thiết kế cái badosoc trước con Raize không thể mê được. Có lẽ quan điểm của TOY là "khách hàng bỏ ra tầm 5-600tr mua xe Toy thì đừng hi vọng có 1 con xe đẹp ưng ý, muốn đẹp thì thêm tiền mà mua phân khúc khác"!

thanhcong2002

Xe buýt
Chả xưa đâu. Em mới trải nghiệm Toy được 2,5 năm 19 vạn km. Toy bây giờ option đủ dùng, bền hơn hẳn( phải nói là vượt trội). Giá mà êm thì hiểu tại sao TG lại chọn Toy.
KN vẫn ở đẳng cấp khác về chất lượng
Cụ chạy Taxi à mà chạy 19 vẫn trong 2,5 năm.

Business2018

Xe buýt
Nếu Raize 530 củ thì thằng ngáo giá này lại ế chỏng chơ thôi, nó tăng 3 lần giá Seltos nên giờ tưởng mình là xe Nhật rồi
Em thấy nhiều người bắt đầu ghét thằng phân phối lây sang cả thương hiệu rồi, xe thì lắp ráp chất lượng rất kém, như con Seltos mưa rột ko khắc phục được ..chủ xe nào dính là nhục luôn..vẫn tăng giá.., con Mo thì ế chỏng mít rồi , con này em dự cũng ế như con Mo vì ngáo giá , cắt option và phân option chi li ra thành nhiều phiên bản đó là nghệ thuật móc túi bẩn ..!

IP man

Xe lăn
Y hệt nhau hoặc cao hơn tầm 20% thì iem chọn Toy cho bền và an tâm ạ. Hàng Hàn iem ngại chất lượng lắm.
Nếu so sánh hàng Made in Japan hay Made in Korea thì có thể đúng.
Chứ hàng made in nước thứ 3 thì như nhau. Thậm chí hàng phổ thông bây giờ Hàn nó bóp ngon Nhật Bửn (phân biệt với Nhật không Bửn ;)) )

RAVA

Xe ba gác
Nếu so sánh hàng Made in Japan hay Made in Korea thì có thể đúng.
Chứ hàng made in nước thứ 3 thì như nhau. Thậm chí hàng phổ thông bây giờ Hàn nó bóp ngon Nhật Bửn (phân biệt với Nhật không Bửn ;)) )
-Thế bác nghĩ là con Kia Trường Hải hay Hyundai Thành Công chất lượng lắp ráp nó ngon hơn mấy con Toy hay Honda LD chắc, sự thực là kể cả hàng lắp ráp tại VN thì mấy chú Hàn cũng ko có cửa đâu, riêng về tiêu chuẩn đầu vào và kcs thì thằng Nhật vẫn hơn thằng Hàn 1 bậc, đấy là còn chưa nói là hàng Hàn lại còn qua tay mấy chú VN đấy, và thực tế sd e cũng thấy nv! :-" :bz

viethung7384

Xe hơi
Nhật là LD còn Kia là dưới tay ông Thaco. Nên chất lượng lắp ráp chắc chắn ông LD hơn. Tuy nhiên ô LD xưa nay luôn định giá cao nên mấy ông TC, Tha mới có ăn đc dựa vào giá và op. tuy nhiên khi ông LD phải hạ giá tăng op và ông LR bắt đầu ngáo giá như ông i10, MN mới , ông này nữa thì ế là điều tất yếu. Cạnh tranh thì có lợi cho người tiêu dùng thôi

ubisapro

Xe trâu
Y hệt nhau thì e chọn Kia
E thì ngược lại, bằng phân nhau thì xe Hàn ko bao giờ ngó tới, chứ đừng nói có ý định :D Nói thẳng ra xe Hàn được chuộng ở VN vì rẻ. Rẻ ở đây là so với mẫu mã, trang bị. Chứ đòi ngang cơ Nhật thì ảo tưởng lắm.

My Hao

Xe điện
Nó chơi chiêu thôi, để giá cao rồi khuyến mại vài chục triệu. Dân mình thích giảm giá, khuyến mại :D

paprika

Xe tải
Đọc cmt các cụ xong em tính em mua đc mỗi con Vios :D

IP man

Xe lăn
-Thế bác nghĩ là con Kia Trường Hải hay Hyundai Thành Công chất lượng lắp ráp nó ngon hơn mấy con Toy hay Honda LD chắc, sự thực là kể cả hàng lắp ráp tại VN thì mấy chú Hàn cũng ko có cửa đâu, riêng về tiêu chuẩn đầu vào và kcs thì thằng Nhật vẫn hơn thằng Hàn 1 bậc, đấy là còn chưa nói là hàng Hàn lại còn qua tay mấy chú VN đấy, và thực tế sd e cũng thấy nv! :-" :bz
Tui ko nói hơn mà tui nói như nhau nhé.
Tiêu chuẩn đầu vào có phải là made in Japan đíu đâu mà cụ bảo hơn ;))
Còn cụ muốn cúng tiền cho cái tên Nhật bửn thì cũng ko ai cấm.

IP man

Xe lăn
Nhật là LD còn Kia là dưới tay ông Thaco. Nên chất lượng lắp ráp chắc chắn ông LD hơn. Tuy nhiên ô LD xưa nay luôn định giá cao nên mấy ông TC, Tha mới có ăn đc dựa vào giá và op. tuy nhiên khi ông LD phải hạ giá tăng op và ông LR bắt đầu ngáo giá như ông i10, MN mới , ông này nữa thì ế là điều tất yếu. Cạnh tranh thì có lợi cho người tiêu dùng thôi
Liên doanh lương cao hơn, để mà có giá cạnh tranh ngang nhau thì thằng lương cao hơn phải cắt bớt vật liệu đi thôi :D
Mấy cái xe bán ở VN khoảng 30k $ thì giá xuất xưởng thực chất chỉ khoảng 10k.
Công lắp ráp của thằng Trường Hải khoảng 2k/xe thì tiền nguyên vật liệu nó là 8k/xe.
Công lắp của mấy thằng Liên doanh lương cao khoảng 3k/xe thì tiền nguyên vật liệu bắt buộc nó phải xén đi còn 7k/xe thôi.
Thế nên mấy cái xe Nhật bình dân (dạng dưới 1 tỏi) lắp ở VN cái vỏ xe nó mỏng như giấy pơ luya, nhựa thì kém chất lượng nên cứ hay bị gẫy.
Chẳng riêng gì ô tô mà đa phần các loại hàng Nhật sx ở VN đều như thế cả. Kể cả bọn làm công trình dự án.

RAVA

Xe ba gác
-Đang tranh luận tử tế sao bác lại văng sớm thế?:D
-Bác có hiểu thế nào là tc đầu vào ko đấy? Cái xe cho dù đc sx ở đâu thì cũng có những tc đầu vào riêng của các hãng sx, tất nhiên là tc khi sx ở Nhật nó khác với ở Thái hay VN. Tuy vậy cái thằng áp dụng tc cao nó vẫn hơn đứt thằng có tc thấp hơn khi đưa về chung 1 mặt bằng, vd như con Altis LD nó bền và chắc chắn hơn con Cerato hay Elantra hàng nhập luôn chứ chưa nói đến hàng LD của a Hải hay a Công? :D

Thèm khát

Xe điện
-Bác có hiểu thế nào là tc đầu vào ko đấy? Cái xe cho dù đc sx ở đâu thì cũng có những tc đầu vào riêng của các hãng sx, tất nhiên là tc khi sx ở Nhật nó khác với ở Thái hay VN. Tuy vậy cái thằng áp dụng tc cao nó vẫn hơn đứt thằng có tc thấp hơn khi đưa về chung 1 mặt bằng, vd như con Altis LD nó bền và chắc chắn hơn con Cerato hay Elantra hàng nhập luôn chứ chưa nói đến hàng LD của a Hải hay a Công? :D
Việc này iem hoàn toàn thừa nhận nuôn. Mà khộ mấy Bác yêu thích xe Hàn quá cứ bẩu bọn Cerato và Elantra nà đẳng cấp cao, xem thường thằng Altis ra mặt vì ít ốp sần hơn.
Nhưng thực tế vận hành, độ bền, vật liệu… thì iem lại thấy Altis hơn hẵng đội xe Hàn.

IP man

Xe lăn
Đấy là cụ “cảm giác” thế thôi. Còn bản chất vấn đề như nào thì tui đã nói ở còm sau rồi.
Hàng phổ thông thì đừng hòng mong có sự khác biệt lớn.

Matizcoi

Xe cút kít
Bác nên mua ai phôn Mẽo nhé, cười phụt mẹ zắm mới bác :D

brick

Xe buýt
Em nghĩ Hyundai khá hơn KIA chứ bác? Mấy ông cùng phòng em đi Tuc với San khen lắm mà.

RAVA

Xe ba gác
Đấy là cụ “cảm giác” thế thôi. Còn bản chất vấn đề như nào thì tui đã nói ở còm sau rồi.
Hàng phổ thông thì đừng hòng mong có sự khác biệt lớn.
-E chả nói chơi cái kiểu “cảm giác” như bác nói bao giờ? Nhà e đã từng có cả xe Toy xuất Mỹ, Toy LD và Kia nhập…nên e chả có lạ gì? Còn e đã từng nc với vài bác cả kỹ sư lẫn cn đã từng làm cho các hãng lắp ráp xe Nhật như Toy, Hon và cả Hyundai, Kia, có bác cũng đã từng làm cho cả Sony và LG…, họ đánh giá ng Nhật vẫn có tc về vật liệu đầu vào cao hơn và ktra khắt khe hơn ng Hàn? :-"

IP man

Xe lăn
Bác nên mua ai phôn Mẽo nhé, cười phụt mẹ zắm mới bác :D
Cụ thích cười hay thích cúng tiền cho chúng nó thì kệ cụ ;))
Còn tôi bán hàng cho bọn sản xuất cả Nhật lẫn Hàn nên tôi thừa biết cái gọi là “tiêu chuẩn” của chúng nó là gì ;))

IP man

Xe lăn
-E chả nói chơi cái kiểu “cảm giác” như bác nói bao giờ? Nhà e đã từng có cả xe Toy xuất Mỹ, Toy LD và Kia nhập…nên e chả có lạ gì? Còn e đã từng nc với vài bác cả kỹ sư lẫn cn đã từng làm cho các hãng lắp ráp xe Nhật như Toy, Hon và cả Hyundai, Kia, có bác cũng đã từng làm cho cả Sony và LG…, họ đánh giá ng Nhật vẫn có tc về vật liệu đầu vào cao hơn và ktra khắt khe hơn ng Hàn? :-"
Cụ nói chuyện được bao lâu rồi, nếu đã nói chuyện quá 5 năm thì nên suy nghĩ lại. Thị trường nó thay đổi nhiều rồi ;))