Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

IP man

Xe lăn
Vòng đời xe ngày càng ngắn, ông nào mà ko chịu thay đổi, cập nhật xu hướng thì ông đó sẽ bị tụt về sau. Nokia, sony là một ví dụ
Đồng ý với cụ. Càng ngày thì ô tô nó càng đi về đúng bản chất là loại hàng hoá phổ thông mà thôi.
Ngày xưa mua được cái ô tô thì coi như là tài sản ghê gớm lắm. Bây giờ thì thấy như là phương tiện đi lại bình thường. Cái xe hạng C, trên dưới 1 tỏi bây giờ cỡ 1-2 năm thu nhập của 1 người trung lưu thì người ta đi tầm 5 năm lại thay, như cái tivi tủ lạnh thôi mà.

Leanh65

Xe container
Em nghĩ luyện kim Hàn làm tốt rồi, thêm 1 thời gian chất lượng cũng ổn định. Option linh tinh, kiểu dáng uốn éo đánh đúng vào tâm lý người mình.
Thép hàn còn lâu mới bằng bọn nhật cụ ạ. Kể cả nhật ld.

SubmarineTH

Xe buýt
Thế cụ trả lời hộ. Mã điều hoà denso trên toy và city giống hay khác nhau? Còn việc city điều hoà yếu hơn thì nhiều thớt nói rồi
Thưa cụ, mã lk sx cho mỗi khách hàng là khác nhau mặc dù chất lượng chả khác gì. Nếu nói mã lk chi tiết thì mỗi lô lk sx có mã khác nhau. Từ đó người ta có thể truy xuất nguồn gỗc của lk khi có lỗi. Cùng 1 lk, 1 ngày sx đổi vài chục mã là bt. 1 nhà sx lk ô tô mà tạo ra 1 lk có chất lượng khác nhau theo từng khách hàng thì ko sống đc đâu ạ. Cụ có thể gg xem Denso là nhà sx lk oto thứ mấy trên toàn cầu.

Leanh65

Xe container
Thế cụ trả lời hộ. Mã điều hoà denso trên toy và city giống hay khác nhau? Còn việc city điều hoà yếu hơn thì nhiều thớt nói rồi
Thế cụ mà đi xe mer thì đh nó còn yếu nữa, trong khi maza3 hay maza6 bật cái lạnh sun chim. Chả khác nào đh Gree với Daikin😃

ubisapro

Xe trâu
Thưa cụ, mã lk sx cho mỗi khách hàng là khác nhau mặc dù chất lượng chả khác gì. Nếu nói mã lk chi tiết thì mỗi lô lk sx có mã khác nhau. Từ đó người ta có thể truy xuất nguồn gỗc của lk khi có lỗi. Cùng 1 lk, 1 ngày sx đổi vài chục mã là bt. 1 nhà sx lk ô tô mà tạo ra 1 lk có chất lượng khác nhau theo từng khách hàng thì ko sống đc đâu ạ. Cụ có thể gg xem Denso là nhà sx lk oto thứ mấy trên toàn cầu.
ơ thì e có nói gì đến khác nhau đâu. Ý cụ rava ở đây là cùng dùng chung dàn lạnh Denso (bên thứ 3 cũng cấp) nhưng giàn lạnh Toy ok hơn. Nó ko chỉ ở cái linh kiện Denso đó, nó còn do cách thiết kế, vị trí tính toán lắp đặt để tối ưu được linh kiện.

còn cụ ipman nãy giờ chém nào chất lượng, tiêu chuẩn như nhau. Thậm chí đến bản quyền như nhau thì e kinh rồi :D

ubisapro

Xe trâu
Thế cụ mà đi xe mer thì đh nó còn yếu nữa, trong khi maza3 hay maza6 bật cái lạnh sun chim. Chả khác nào đh Gree với Daikin😃
Mẹc cũng denso? E ko làm trong ngành ô tô nên ko rõ. Nhưng cùng linh kiện, anh nào làm ra lạnh êm và sâu thì anh ý ngon. Ok ko cụ? Uh thì cứ cho linh kiện như nhau đi.

cụ nào làm về kỹ thuật thì sẽ rõ nhất cái này. Trông ngon ăn, cứ bập thử vào mà xem.

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]

Các cụ xem link này có phải do bọn báo 3 môn 9 điểm tự nghĩ ra để nâng bi xe Hàn ko?
Cái này phải xem bản gốc của nó là số lôiz trong vòng bao nhiêu ngày, bao nhiêu tháng. Hình như bọn nó hay đánh giá là 90 ngày sd.
Nên em bẩu đi ít, ko cày bừa, thời trang thì đi xe Hàn là hợp lý mà. Đi <5 năm, <10 vạn mà đổi xe thì em thấy xe Hàn là ổn. Trên thì cứ xe Nhục nó chuẩn. À mà mùa nóng ngày nóng >40°đi con xe Hàn hay Nhục thấy con nào hơn.

arsenal7

Xe tăng
Giá này lấy eco sport cho xong chênh nhau có mấy chục

Chỉnh sửa cuối:

Leanh65

Xe container
Mẹc cũng denso? E ko làm trong ngành ô tô nên ko rõ. Nhưng cùng linh kiện, anh nào làm ra lạnh êm và sâu thì anh ý ngon. Ok ko cụ? Uh thì cứ cho linh kiện như nhau đi.

cụ nào làm về kỹ thuật thì sẽ rõ nhất cái này. Trông ngon ăn, cứ bập thử vào mà xem.
Em thì thấy xe mer với HD điều hòa nó thoang thoảng, mới đi sẽ không lạnh ngay. Chạy đường xa thấy cái lạnh nó tự nhiên dễ chịu. Mấy cái xe maza, hàn hay toy nó lạnh sâu, tê buốt nhiều người phải đắp chăn. Giống cái gree để 29 độ phải đắp chăn vơid cái daikin nó thoang thoảng. Giá thì loại nào cao hơn chắc cụ biết.

Big Bang

Xe điện
Rẻ cụ ợ. Đối với taxi, rẻ và độ bền nó tỉ lệ với nhau. Ko ai bảo ngồi taxi 1 con vios với 1 con i10 nó … sướng như nhau cả. Và dân mình, đặc biệt ngoài Bắc thích … rẻ đầu tiên nên nếu ko có quá nhu cầu thì họ chọn xe con cóc đi cho rẻ và nghĩ cũng 4b, cũng đi đến nơi mình cần đến?

So sánh như vậy và bảo Hàn hơn, bằng Nhật? Thế xe khách, xe tải giờ của ai, Hàn Nhật tuổi tôm ợ?
Ở góc độ thị trường, phù hợp về tài chính và nhu cầu nó quyết định tất.
Xe Hàn xuất đầu tư thấp hơn, độ bền thì trong vòng 40 vạn cũng chỉ thay côn, má phanh. Phụ tùng xe Hàn rẻ hơn.
Về độ bền tuyệt đối, chưa biết ai ăn ai. Nếu Cụ vào Box TOY, sẽ thấy nhiều dòng và nhiều đời xe TOY bị lỗi thước lái, 4 vạn đã phải thay.
Về chất lượng, từ lâu họ đã dùng Chất lượng tổng thể để so sánh.
Thị trường nó phản ánh tất cả, không phải tự nhiên mà doanh số xe Hàn nó bám sát TOY như vậy.

fallingwater

Xe tăng
Em hơi có ác cảm với hàng anh Hải lắp vì trước đây 1 số lần được ngồi lên xe Kia Morning do anh ấy lắp ráp, phải công nhận là xóc và ồn như chuồng gà. Cùng là hàng Kia mà sao con nhập và con anh ấy lắp ráp khác nhau nhiều thế :(

Big Bang

Xe điện
ông anh e chạy phò tủn xăng 7 năm 40 vạn e đã thấy ghê. Cụ còn dã man hơn. Ông anh em chân chạy ngoại giao (lái xe riêng) nên lượn suốt. Cũng bảo dưỡng hãng như cụ nhưng thay dầu 1 vạn vì 5k … nhanh phải đến thay quá :D
Ăn thua gì Cụ, bên nhóm Isuzu có Cụ chạy 2 năm 20 vạn

Big Bang

Xe điện
Iem thấy xe Hàn định vị giá rẻ nên mới bán được ở đất nước thu nhập trung bình thấp như Việt Nam thôi. Ở phạm vi toàn cầu thì chả ai mua xe Hàn và khựa vì biết chất lượng kém tin tưởng. Nên nếu nói các Thánh hưởng thụ thông thái hơn phần đông người tiêu dùng thế giới thì chắc cũng có khả năng đúng…

tỉ lệ 0.00000001%. Hêhheeehhe
Cụ chém ẩu quá, Hyundai góp một xe trong 10 sedan bán chạy nhất tại Mỹ,.
Không phủ nhận, xe Nhật chiếm đã số, Toy đầu bảng, nhưng xe Hàn lọt top 10 thì cũng nên nhìn nhận xe Hàn cũng đã góp mặt vào những hãng đứng đầu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

money_talk

Xe tăng
Em thì thấy xe mer với HD điều hòa nó thoang thoảng, mới đi sẽ không lạnh ngay. Chạy đường xa thấy cái lạnh nó tự nhiên dễ chịu. Mấy cái xe maza, hàn hay toy nó lạnh sâu, tê buốt nhiều người phải đắp chăn. Giống cái gree để 29 độ phải đắp chăn vơid cái daikin nó thoang thoảng. Giá thì loại nào cao hơn chắc cụ biết.
Em thấy merci ngồi ghế trước đi mùa hè khá nóng.
Hơi khó hiểu là sao xe merci ko dán kính mà chỉ chơi rèm, vì vậy nó bị nó hơn chăng?
Tuy nó nóng nhưng đỡ hơn các xe khác ở chỗ ngồi lái vài tiếng lúc ra khỏi xe lưng áo, quần ít bị nhăn nheo hơn bởi vì đệm ghế ngồi, đệm lưng của nó đều có luồng không khí đối lưu.

Leanh65

Xe container
Em thấy merci ngồi ghế trước đi mùa hè khá nóng.
Hơi khó hiểu là sao xe merci ko dán kính mà chỉ chơi rèm, vì vậy nó bị nó hơn chăng?
Tuy nó nóng nhưng đỡ hơn các xe khác ở chỗ ngồi lái vài tiếng lúc ra khỏi xe lưng áo, quần ít bị nhăn nheo hơn bởi vì đệm ghế ngồi, đệm lưng của nó đều có luồng không khí đối lưu.
Họ bảo do nó ở xứ lạnh, với cả đh cứ lạnh buốt là tốt đâu. Nó lạnh đều khắp không gian trong xe. Không như mấy hãng kia hàng ghế trên với gần cửa gió thì lạnh tê cả tay.

ttvnol.com

Xe tăng
Topic này chắc để cụ nào cân nhắc dự định mua 1 trong 2 thì được . Chứ còn hãng xe nào cũng thế thôi ,đều có dòng xe thành công và không thành công ( không thể đem câu hỏi hãng xe nào chất lượng tốt nhất ra để trả lời cho sự so sánh này đc ) .
Nó cần thời gian để kiểm chứng thực tế khi có một số lượng người dùng nhất định sử dụng trong một thời gian mới khách quan . Còn giờ nhìn thông số và mẫu mã ai máu cái nào thì quất thôi .

smallcarvn

Xe buýt
Liên doanh lương cao hơn, để mà có giá cạnh tranh ngang nhau thì thằng lương cao hơn phải cắt bớt vật liệu đi thôi :D
Mấy cái xe bán ở VN khoảng 30k $ thì giá xuất xưởng thực chất chỉ khoảng 10k.
Công lắp ráp của thằng Trường Hải khoảng 2k/xe thì tiền nguyên vật liệu nó là 8k/xe.
Công lắp của mấy thằng Liên doanh lương cao khoảng 3k/xe thì tiền nguyên vật liệu bắt buộc nó phải xén đi còn 7k/xe thôi.
Thế nên mấy cái xe Nhật bình dân (dạng dưới 1 tỏi) lắp ở VN cái vỏ xe nó mỏng như giấy pơ luya, nhựa thì kém chất lượng nên cứ hay bị gẫy.
Chẳng riêng gì ô tô mà đa phần các loại hàng Nhật sx ở VN đều như thế cả. Kể cả bọn làm công trình dự án.
Cụ phán thế này em thấy chưa chuẩn lắm, Cũng có phần đúng nhưng không phải hoàn toàn. Em lấy ví dụ cụ bảo thân vỏ xe nhật nó mỏng hơn xe hàn nhưng em thấy chất thép nó lại tốt hơn và lâu bị mọt hơn xe hàn. Ông xe Hàn chất lượng kém thì phải tăng option để cạnh tranh, ông xe nhật muốn giảm giá thành thì ông phải cắt bớt option, chứ không cắt giảm vật liệu, chất lượng. Chả có ông nào tử tế sx ra 1 cái xe ngon bổ mà lại rẻ cả. Tiền nào của đó thôi, cùng tầm tiền thì ông nào thích màu mè nhiều option thì mua xe hàn, còn ông nào thực dụng thích bền bỉ thì mua xe nhật. Còn về chất lượng thì Hàn vẫn thua Nhật.

ubisapro

Xe trâu
E thì thấy, yếu vì nó chưa tối ưu hoàn toàn với khí hậu Đông Nam Á, chính xác hơn tầm họ làm ngon; nhưng thị trường bé có thể chưa quan tâm thôi. Chứ còn Bim, Mẹc vẫn dùng hàng Denso cả?