Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

Đ.Hương

Xe tải
Kia trước giá xe bình dân, hiện giờ giá đã lên một đẳng cấp mới. Khi không còn giá rẻ liệu Kia có cạnh tranh đc với những thương hiệu khác?
Cần thì giảm giá, sợ gì đâu cụ.

ubisapro

Xe trâu
Bim Mẹc thì phải kiếm thêm tí nữa cụ ạ. Phải nhiều xèng hơn để ko ngán cái mất giá xe.
ủa, e tưởng ko sợ mất giá? Đi 2-3 năm đổi xe mà phải lăn tăn mất giá thì kể cũng lạ đấy.

ubisapro

Xe trâu
Cái vít bằng sắt, hàng chợ sx vớ vẩn, để ngoài mưa cũng đc 10 năm.
Cái xe oto phải hơn chứ cụ?
Đã từng sở hữu và sử dụng chưa ợ? Kể ra đinh inox 304 thì may ra được như cụ nói :D

hoanglamanh

[Tịch thu bằng lái]
Cái này cãi nhau làm vì. Tùy nhu cầu từng người.
Với em bây giờ cần một chiếc xe trâu bò, không hỏng vặt, điều hòa ngon vì em đi rất nhiều đương nhiên em chọn Toy, nó đắt hơn tý, mà Toy bây giờ options đủ dùng rồi( crui, cân bằng điện tử, chống trơn trượt....)
Nếu em chỉ đi chơi bời xác định đi 5 năm <10 vạn thì xe Hàn cũng đc ( vì nó rẻ, nó mà giá bằng hoặc hơn xe Nhật thì em đi luopn xe Nhật) nhiều options màu mè hoa lá( nhưng em vẫn thích). Nhưng vẫn ưu tiên xe Mỹ hơn vì đi đầm hơn.
Tóm lại tùy nhu cầu thôi.
Ps : các bác bảo nó bảo hành lâu . Uh. Nhưng lúc nào các bác đi bảo hành toàn thứ lặt vặt, để đi ko sao nhưng khó chịu, đi bảo hành lại mất thời gian và mệt mỏi.

Leanh65

Xe container
E thì thấy, yếu vì nó chưa tối ưu hoàn toàn với khí hậu Đông Nam Á, chính xác hơn tầm họ làm ngon; nhưng thị trường bé có thể chưa quan tâm thôi. Chứ còn Bim, Mẹc vẫn dùng hàng Denso cả?
Hiz, em chỉ biết đi chứ có biết dàn nóng, dàn lạnh hay buji nó dùng hãng nào đâu. Bảo dưỡng thì đưa vào hãng, dm họ đưa ra chỉ nhìn lướt mục nào thấy không cần thiết là gạch và ký thôi cụ. Nhưng cái CRV thì đh nó chậm mát hơn hẳn con CX5 hay RAV4. Yếu thì không phải vì chả thấy ai kêu nóng dù đi mùa hè những ngày đỉnh điểm nhất. Bền thì có lẽ rất rất ít thấy con CRV nào hỏng đh kể từ khi nó vào VN đến nay nhưng mer sang năm thứ 5 thứ 6 thì đh là bệnh kinh niên.😅

Chỉnh sửa cuối:

1phatvaotuong

Xe đạp
Tui làm sản xuất chứ ko phải sales nhé. Quy chụp nhầm rồi.
Tui cũng đang thuê mấy thằng làm ERP đây nhưng kết luận là bọn này chẳng biết deck gì, cho vào bốc phét cho vui thôi :D
Văn hóa của cụ càng ngày càng thể hiện không được cao lắm, việc cụ thuê phải mấy "thằng làm ERP chẳng biết đếch gì" chỉ chứng minh đc cụ "chẳng biết đếch gì" về ERP, hoặc quan hệ của cụ chỉ đến cái tầm toàn "thằng làm ERP chả biết đếch gì" mà thôi.
Cụ tự nhận là dân sản xuất, mà giọng văn hệt như mấy ông Sale, nhỉ!

Sheldon

Xe buýt
Scotty Kilmer một thợ sửa xe kiêm Youtuber có tiếng mới chia sẻ về xe của Kia và Hyundai

1phatvaotuong

Xe đạp
ủa, e tưởng ko sợ mất giá? Đi 2-3 năm đổi xe mà phải lăn tăn mất giá thì kể cũng lạ đấy.
Chưa thấy ở đâu trên thế giới có tư duy mua xe mà đi 2-3 năm đổi cả, VN ta thật là giàu mạnh!
E nghĩ cụ này troll ấy mà, câu trước câu sau đối nhau cứ gọi là chan chát. Cụ quan tâm làm quái gì cho mất thời gian!

IP man

Xe lăn
Văn hóa của cụ càng ngày càng thể hiện không được cao lắm, việc cụ thuê phải mấy "thằng làm ERP chẳng biết đếch gì" chỉ chứng minh đc cụ "chẳng biết đếch gì" về ERP, hoặc quan hệ của cụ chỉ đến cái tầm toàn "thằng làm ERP chả biết đếch gì" mà thôi.
Cụ tự nhận là dân sản xuất, mà giọng văn hệt như mấy ông Sale, nhỉ!
Ờ, quan hệ mềnh chỉ đến mức thế thôi. Ngoan thì anh nghiệm thu cho, còn không thì ngồi đấy mà khóc :))

fireman

Xe tăng
Rẻ cụ ợ. Đối với taxi, rẻ và độ bền nó tỉ lệ với nhau. Ko ai bảo ngồi taxi 1 con vios với 1 con i10 nó … sướng như nhau cả. Và dân mình, đặc biệt ngoài Bắc thích … rẻ đầu tiên nên nếu ko có quá nhu cầu thì họ chọn xe con cóc đi cho rẻ và nghĩ cũng 4b, cũng đi đến nơi mình cần đến?

So sánh như vậy và bảo Hàn hơn, bằng Nhật? Thế xe khách, xe tải giờ của ai, Hàn Nhật tuổi tôm ợ?
Xe Hàn nó rẻ hơn xe Nhật nhưng chạy dăm ba bữa đã hỏng như mấy cụ fan xe Nhật dìm hàng thì bố bảo bọn taxi cũng ko dám mua xe Hàn cụ ạ.
Taxi nó đi sà xã thế mà vẫn mua xe Hàn thì cũng phải biết chất lượng của xe Hàn là đáp ứng được.

8828

Xe buýt
Các cụ cứ tranh cãi xe Nhật vs Hàn mãi làm gì cho đau đầu. Câu chuyện này lâu nay tranh cãi cũng chẳng đi đến đâu. Ai thích xe gì thì mua xe đấy thôi.
Đối vs NSX thì cứ bán đc nhiều là thành công rồi. NSX làm ra con xe tốt hơn, bền hơn đối thủ mà làm cho giá đắt quá ko bán đc thì cũng thua. Mà làm chất lg kém quá thì cũng chẳng bán đc. Thế nên các hãng cũng sẽ cố gắng hài hòa các tiêu chí của mình. Thị trg sẽ QĐ tất cả, xe nào bán vượt trội so vs đối thủ thì là ng thắng cuộc.

Five9

Xe hơi
Các cụ cãi nhau xe Nhật và xe Hàn có mà đến lúc nhắm mắt xuôi tay hết vẫn chưa ngã ngũ. Trong cùng 1 lô linh kiện, bao giờ cũng có tỉ lệ lk kém hỏng, ở cả xe H và N. Thằng nào qly tốt thì tỉ lệ hỏng nhỏ. Đừng thấy 1 con xe H hỏng cái núm cao su thì quy kết xe H kém. Bây giờ bảo xe kinh doanh phần lớn là xe N là sai. Giờ morning với i10 chạy dịch vụ đầy đg. Có con 20 năm vẫn chạy ngon. Cái tính coi xe N đương nhiên bền nó ăn vào ý thức dân Việt nên rất khó thay đổi. Chính vì thế mà thằng Toy nó kiếm bẫm ở VN và ko chịu thay đổi, ko chịu phát triển nội địa hóa lk mà để làm giàu cho hệ sinh thái sx ô tô của nó. Ko có xe H thì các cụ có khi vẫn đi con vios đời Tống với giá 700 củ và cảm thấy rất oai.
Em cũng không nghiêng về H hay N, nhưng thấy comment của cụ hợp lý. Nhiều cụ cứ cuồng N một cách thái quá, chê H. Chứ em thấy công nghệ đang thay đổi rất nhanh, ông nào không bắt kịp sẽ bị tụt hậu thôi, rất nhiều hãng khổng lồ đã đứt vì lười thay đổi rồi.

f1_hn

Xe container
Xe Hàn nó rẻ hơn xe Nhật nhưng chạy dăm ba bữa đã hỏng như mấy cụ fan xe Nhật dìm hàng thì bố bảo bọn taxi cũng ko dám mua xe Hàn cụ ạ.
Taxi nó đi sà xã thế mà vẫn mua xe Hàn thì cũng phải biết chất lượng của xe Hàn là đáp ứng được.
i10 cả 2 bản Sedan và Hatback chạy ầm ầm cụ nhỉ :). Cùng thời gian khấu hao với xe Taxi là 5 năm thì chọn xe Hàn thấy kinh tế hơn

fallingwater

Xe tăng
sonet ngáo giá thặc. 609tr đặt con hạng A cao hơn con Raize cũng hạng A của nhật 100tr. bằng Rush *Rush giờ ra mua 600 có luôn. hơn cả đa dụng expander
Rush giờ hạ xuống còn 600 hả bác. Vậy mà đầu năm ngoái cháu suýt mua con này giá 670. Mua hồi đấy thì chắc bây giờ hối hận lắm :)

xe rùa 2012

Xe container
Hôm ra mắt sonet cũng là lúc Kia định vị thương hiệu cao hơn Toyota. Mấy hôm nữa, dân ta tranh mua Sonet, Nếu thêm khoản bia lạc nữa thì đúng là dáng dấp 1 vị vua vừa đăng quang 😂😂😂😂 ở ấn Độ Kia bị Suzuki đánh cho te tựa, vậy mà ở VN đc tung hô là do người Việt có tư duy tôn thờ 😂😂 hết thờ Toyota giờ quay sang Kia 😂😂😂 mịa nếu sonet 609tr e mua Rush hay XL7 nha nha 😄😄😄

1phatvaotuong

Xe đạp
Ờ, quan hệ mềnh chỉ đến mức thế thôi. Ngoan thì anh nghiệm thu cho, còn không thì ngồi đấy mà khóc :))
Trích:
"Cụ thích cười hay thích cúng tiền cho chúng nó thì kệ cụ ;)) Còn tôi bán hàng cho bọn sản xuất cả Nhật lẫn Hàn nên tôi thừa biết cái gọi là “tiêu chuẩn” của chúng nó là gì ;)) "
Hết trích.

Cách hành văn của cụ ko phải của dân kỹ thuật, cũng càng không phải là của lãnh đạo, cụ làm gì có tuổi mà đòi nghiệm thu cho ai. Giọng này còn chưa đủ tuổi làm quản lý team sale.

Lại trích:
"Chất lượng nguyên liệu giống nhau, bản quyền công nghệ sản xuất như nhau thì sản phẩm làm ra chất lượng nó cũng như nhau thôi. Toàn sản phẩm phổ thông nó có barem hết rồi. Làm deck gì có cái gì tốt hơn cái gì ;)) "
Lại hết trích!

Làm sản xuất mà thở ra được câu như trên thì cũng bó tay với cái "kiến thức" ạ.
Kính cẩn!