Tin tức Kia Sonet giá 499-609 triệu, oanh nhau với Toyota Raize được không?

vutranhung

Xe tăng
E thì chỉ mong ngày nào đó xe Việt có những sản phẩm cạnh tranh với bọn này.

IP man

Xe lăn
Trích:
"Cụ thích cười hay thích cúng tiền cho chúng nó thì kệ cụ ;)) Còn tôi bán hàng cho bọn sản xuất cả Nhật lẫn Hàn nên tôi thừa biết cái gọi là “tiêu chuẩn” của chúng nó là gì ;)) "
Hết trích.

Cách hành văn của cụ ko phải của dân kỹ thuật, cũng càng không phải là của lãnh đạo, cụ làm gì có tuổi mà đòi nghiệm thu cho ai. Giọng này còn chưa đủ tuổi làm quản lý team sale.

Lại trích:
"Chất lượng nguyên liệu giống nhau, bản quyền công nghệ sản xuất như nhau thì sản phẩm làm ra chất lượng nó cũng như nhau thôi. Toàn sản phẩm phổ thông nó có barem hết rồi. Làm deck gì có cái gì tốt hơn cái gì ;)) "
Lại hết trích!

Làm sản xuất mà thở ra được câu như trên thì cũng bó tay với cái "kiến thức" ạ.
Kính cẩn!
Gớm mấy anh i tờ ếch thì cái gì cũng hay, nào là sản xuất, nào là kỹ thuật, bây giờ lại làm giáo viên dạy văn ;))
Muốn thoát khỏi cái giếng thì chịu khó ra ngoài tìm hiểu xem bọn sản xuất ô tô nó nhập linh kiện từ đâu, đến lượt thằng sản xuất linh kiện nó nhập nguyên vật liệu từ đâu, sản xuất theo công nghệ nào nhá ;)). Đút con bò vào cái máy thì nó ra xúc xích bò chứ ra đĩa thịt chó thế đếch nào được.
Còn muốn tiếp tục trả tiền ngu phí thì cũng ok, không ai cấm cả ;))

TrungUce

Xe tải
Con Sonet này 3 hay 4 máy thế các cụ. Raize có 3 máy :(

37NA

Xe tải
2 mẫu xe đều rất mới, rất khó dự đoán thị phần. Ông kễnh Toy mấy mẫu mới gần đây đều không ăn khách, Kia thì có vẻ ngược lại

semiworker

Xe tải
Thaco xác nhận khách hàng có thể đặt Kia Sonet từ bây giờ, gồm 4 phiên bản, giá bán 499-609 triệu đồng.
Theo các cụ, giá Toyota Raize khoảng bao nhiêu? Giá tương đương nhau thì các cụ chọn xe nào?

Chi tiết trong link ợ
Thaco chưa thay đổi logo KIA trên con Sonet này cụ nhỉ, mà để logo cũ nhìn đẹp hơn

brick

Xe buýt
Trích:
"Cụ thích cười hay thích cúng tiền cho chúng nó thì kệ cụ ;)) Còn tôi bán hàng cho bọn sản xuất cả Nhật lẫn Hàn nên tôi thừa biết cái gọi là “tiêu chuẩn” của chúng nó là gì ;)) "
Hết trích.

Cách hành văn của cụ ko phải của dân kỹ thuật, cũng càng không phải là của lãnh đạo, cụ làm gì có tuổi mà đòi nghiệm thu cho ai. Giọng này còn chưa đủ tuổi làm quản lý team sale.

Lại trích:
"Chất lượng nguyên liệu giống nhau, bản quyền công nghệ sản xuất như nhau thì sản phẩm làm ra chất lượng nó cũng như nhau thôi. Toàn sản phẩm phổ thông nó có barem hết rồi. Làm deck gì có cái gì tốt hơn cái gì ;)) "
Lại hết trích!

Làm sản xuất mà thở ra được câu như trên thì cũng bó tay với cái "kiến thức" ạ.
Kính cẩn!
Cụ nói đúng rồi. Em làm sx cũng nhận ra đây 0 phải giọng sx, 0 phải sales, cũng 0 phải quản lý. Đây là giọng văn bốc phét của 1 chú trẻ trâu từ voz sang. Hội này thích ngược dòng, kém hiểu biết nhưng thích ba hoa và thừa thời gian. Vậy nên cụ tranh luận nữa cũng chỉ tốn sức.

Chỉnh sửa cuối:

TrungUce

Xe tải
Theo thông tin là máy 1.5. Sonet ở nước ngoài máy 1.5 chỉ có bản dầu, nên em nghĩ 1.5 này sẽ là máy xăng có sẵn lắp vào.
Tóm lại con này là máy 3 hay 4 xi lanh thế cụ?

"Thiết kế hệ thống truyền động cực kỳ mạnh mẽ, động cơ công suất rất lớn. Kia Sonet ra mắt với nhiều tùy chọn động cơ như máy xăng Smartstream 1.2L 4 xi-lanh hút khí tự nhiên và T-GDi 1.0L 3 xi-lanh tăng áp. "

Em tìm được vầy theo link: https://katavina.com/tin-xe/kia-sonet-thong-so-ky-thuat.html

xe rùa 2012

Xe container
Rush giờ hạ xuống còn 600 hả bác. Vậy mà đầu năm ngoái cháu suýt mua con này giá 670. Mua hồi đấy thì chắc bây giờ hối hận lắm :)
Vâng, sale báo 635tr giảm ngay 35tr tặng camera, dán kính trải sàn nữa ạ, mà đang ế
Ông sonet ngáo đá hô 609 còn khoe có tệp kh ng.u riêng 😂😂😂
Bó chuym 😂😂😂

Không lái ẩu

Xe buýt
Y hệt nhau hoặc cao hơn tầm 20% thì iem chọn Toy cho bền và an tâm ạ. Hàng Hàn iem ngại chất lượng lắm.
Ngày xưa hồi em còn bên Bển cách nay chừng 18 năm em có tới nhà máy của ông bạn thì mới biết là toàn bộ blog động cơ + cylinders của Ford được gia công tại hàn Quốc.
Vậy cụ thử nghĩ xem Hàn nó gia công động cơ cho Ford thì có bền ngang với Toy không?

Tóm lại con này là máy 3 hay 4 xi lanh thế cụ?

"Thiết kế hệ thống truyền động cực kỳ mạnh mẽ, động cơ công suất rất lớn. Kia Sonet ra mắt với nhiều tùy chọn động cơ như máy xăng Smartstream 1.2L 4 xi-lanh hút khí tự nhiên và T-GDi 1.0L 3 xi-lanh tăng áp. "

Em tìm được vầy theo link: https://katavina.com/tin-xe/kia-sonet-thong-so-ky-thuat.html
Em chưa rõ, nhưng như em nói đấy, ở nước ngoài máy xăng chỉ có 1.2 và 1.0, nhưng ở VN hôm trước Kia mới công bố máy 1.5, theo em hóng là máy xăng. Nên khả năng cao là máy I4 nhé.

1phatvaotuong

Xe đạp
Cụ nói đúng rồi. Em làm sx cũng nhận ra đây 0 phải giọng sx, 0 phải sales, cũng 0 phải quản lý. Đây là giọng văn bốc phét của 1 chú trẻ trâu từ voz sang. Hội này thích ngược dòng, kém hiểu biết nhưng thích ba hoa và thừa thời gian. Vậy nên cụ tranh luận nữa cũng chỉ tốn sức.
Vâng, em xin dừng cuộc chơi tại đây ạ!

1phatvaotuong

Xe đạp
Gớm mấy anh i tờ ếch thì cái gì cũng hay, nào là sản xuất, nào là kỹ thuật, bây giờ lại làm giáo viên dạy văn ;))
Muốn thoát khỏi cái giếng thì chịu khó ra ngoài tìm hiểu xem bọn sản xuất ô tô nó nhập linh kiện từ đâu, đến lượt thằng sản xuất linh kiện nó nhập nguyên vật liệu từ đâu, sản xuất theo công nghệ nào nhá ;)). Đút con bò vào cái máy thì nó ra xúc xích bò chứ ra đĩa thịt chó thế đếch nào được.
Còn muốn tiếp tục trả tiền ngu phí thì cũng ok, không ai cấm cả ;))
Không biết đây là lần thứ mấy đánh giá người khác tiêu tiền ko theo ý mình là "ngu phí", vầng, chúng tôi ngu nên chạy xe Nhật, còn anh khôn hết phần thiên hạ!
Nghe lời khuyên tại #166, mình xin dừng cuộc chơi tại đây!
Kính cẩn!

IP man

Xe lăn
Không biết đây là lần thứ mấy đánh giá người khác tiêu tiền ko theo ý mình là "ngu phí", vầng, chúng tôi ngu nên chạy xe Nhật, còn anh khôn hết phần thiên hạ!
Nghe lời khuyên tại #166, mình xin dừng cuộc chơi tại đây!
Kính cẩn!
Nhớ nói rõ là Nhật made in Vietnam chứ ko phải Nhật made in Japan nha ;)).

1phatvaotuong

Xe đạp
Nhớ nói rõ là Nhật made in Vietnam chứ ko phải Nhật made in Japan nha ;)).
Ủ ôi, khôn hết cả phần thiên hạ nhưng lại hơi có vấn đề về đọc hiểu. Cưng thế!
Đọc #166 chưa?
............cứ sủa, đoàn người cứ đi!
Hứa là nốt còm này, nghỉ ạ!

xecho rac

Xe điện
-Đang tranh luận tử tế sao bác lại văng sớm thế?:D
-Bác có hiểu thế nào là tc đầu vào ko đấy? Cái xe cho dù đc sx ở đâu thì cũng có những tc đầu vào riêng của các hãng sx, tất nhiên là tc khi sx ở Nhật nó khác với ở Thái hay VN. Tuy vậy cái thằng áp dụng tc cao nó vẫn hơn đứt thằng có tc thấp hơn khi đưa về chung 1 mặt bằng, vd như con Altis LD nó bền và chắc chắn hơn con Cerato hay Elantra hàng nhập luôn chứ chưa nói đến hàng LD của a Hải hay a Công? :D
Còn cả chất lượng vật tư nữa cụ nhỉ , em đi thùng tôn nên không giám tranh luận cụ ạ ,mời cụ ly nhé!

IP man

Xe lăn
Ủ ôi, khôn hết cả phần thiên hạ nhưng lại hơi có vấn đề về đọc hiểu. Cưng thế!
Đọc #166 chưa?
............cứ sủa, đoàn người cứ đi!
Hứa là nốt còm này, nghỉ ạ!
Hehe… tin vào quảng cáo chất lượng Japan nhưng nhận hàng chất lượng Ua Nản, thế nó mới đau ;))

RAVA

Xe ba gác
Xe Hàn nó rẻ hơn xe Nhật nhưng chạy dăm ba bữa đã hỏng như mấy cụ fan xe Nhật dìm hàng thì bố bảo bọn taxi cũng ko dám mua xe Hàn cụ ạ.
Taxi nó đi sà xã thế mà vẫn mua xe Hàn thì cũng phải biết chất lượng của xe Hàn là đáp ứng được.
-Taxi thì xe Hàn chỉ ăn đc ở tầm hạng A như i10 thôi vì giá mua và giá phụ tùng thay thế rẻ, chứ còn ở các pk trên thì Vios, Innova và giờ là Xpander nó tiu chết? Ngoài ra cái tiêu chí “chạy đc“ nó khác “chạy tốt“ bác ợ?:D

Kurumasuki

Xe container
Mẫu mới nhất của Toy là Cross đang bán quá ổn luôn. Thậm chí bản hybrid cũng bán tốt luôn.
Một bằng chứng đanh thép về thiết kế ngoại thất sẽ quyết định cuộc chơi.
Toy mà không đuổi việc bọn già bảo thủ ở phòng thiết kế thì sẽ đi theo Nokia thôi.