Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
biến trở phao báo xăng xe Lanos là mạch in, em nghĩ thông số ( điện trở) không giống với biến trở cuộn dây
. em ko rõ tình trạng kim báo xăng xe bác hiện nay ra sao, nhưng em cho rằng xe dùng biến trở bằng cuộn dây chỉ bị 2 vấn đề là đứt và tiếp xúc của thanh quét vào cuộn dây ko tốt thôi
V2 của em bị chứng này cũng một thời gian rồi, triệu chứng hiện nay là bật chìa khóa là kim xăng phóng thẳng đến gần mức Full - chẳng thèm quan tâm xăng còn hay hết cụ a. và cứ giữ ở mức này khi nào tắt chìa khóa điện mới chịu xuống. em cũng tháo ra thử rôi, khi lôi ra thì e điều chỉnh phao xăng thấy kim vẫn chạy lên chạy xuông - em xịt pr7, vệ sinh và uốn lại thanh tiếp điểm rôi, nhưng lắp vào vưỡn thế cụ a. theo CT thì chỉ còn mỗi cách là kiểm tra xem có bị chập dây vào sàn xe không? hôm nay em định kiểm tra nhưng lại bận mấy thứ linh tinh chuẩn bị 8-3 :P nên chưa làm được cụ a.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Tất nhiên đồ này không thể mới được đâu. Nhưng bác ơi trong cái bộ này quan trọng nhất là cái motor đó bác ạ :D
Thiếu cái motor này thì em lại ngại độ rồi.

Cả bộ nó đây bác nhé:
Công tắc thì thế nào bác nhỉ ? độc lập hay tích hợp cùng với gạt trước ?

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
oái, xe nào mà trông lạ thế CT nhẩy?
hình như ở ngoại bang ấy chứ. công nhận là cái này giá trị thật, xe minh *** cộc nên đi mưa là bùn đất lên tận nóc. mờ mịt hết cả. em cũng muốn đú.
nếu được thì CT đặt hàng luôn cho em một bộ nhá :P
Em thì ko độ cái này đâu, độ vào lại thêm danh mục cho nghẹo nó vặt đấy. Nó biết chắc xe mình ko có thứ này, vặt rồi bán lại cho chủ xe với giá cắt cổ :))
Mí nại em dùng camera, vừa rõ mà tầm nhìn lại rộng hơn nhiều :-bd

Porsche_CD5

Xe điện
CT ơi toàn cảnh cái củ của em đây ạ, giờ em mới về nên chưa động chạm j em nó được.
chình độ của em có thể tự xướng được vụ này không CT

bluestar2006

Xe container
CT ơi toàn cảnh cái củ của em đây ạ, giờ em mới về nên chưa động chạm j em nó được.
chình độ của em có thể tự xướng được vụ này không CT

Bác thử đo xem lúc đề thì điện có ra đến dây của củ đề không. Nếu có điện 12V ra đó thì bác mang củ đề ra bảo dưỡng (một mình làm lần đầu hơi khó đấy ạ).
Còn nếu đề mà điện không ra đến củ thì bác dò lại cái relay hôm nọ thợ thay xem thế nào. Cho mạch điện về gin đi bác ạ

Hoacuc

Đi bộ
Bác thử đo xem lúc đề thì điện có ra đến dây của củ đề không. Nếu có điện 12V ra đó thì bác mang củ đề ra bảo dưỡng (một mình làm lần đầu hơi khó đấy ạ).
Còn nếu đề mà điện không ra đến củ thì bác dò lại cái relay hôm nọ thợ thay xem thế nào. Cho mạch điện về gin đi bác ạ
Vâng giờ em mới về nên chưa sờ vào em nó được, cái rơ le mà em nói màu nâu dây điện có nhiều băng dính quấn đấy ạ, để mai em có time gỡ ra xem dây vào ra như thế nào rồi em gọi điện cho người thân ạ.
Vụ này em quyết tự xử, CT rúp em với nhé (giờ mà gọi thợ đến nhà gấu cười em chít)
CT thông cảm cái nic của em sao ấy đăng nhập lại cứ tước bằng của em, em lái se không vi phạm lỗi j thật mà???

Chỉnh sửa cuối:

Hoacuc

Đi bộ
Em thì ko độ cái này đâu, độ vào lại thêm danh mục cho nghẹo nó vặt đấy. Nó biết chắc xe mình ko có thứ này, vặt rồi bán lại cho chủ xe với giá cắt cổ :))
Bác nói chí phải hôm rồi em ngồi cái cêratô nhìn camera em bẩu thế này thí có chẻ em cũng lùi được ô tô:D

long_bike

Xe máy
đây là trả lại tên cho em bác ạ đâu có độ gì đâu! nếu đúng nó còn hai signal hông nữa bác ạ gương điện zin luôn có ctắc chỉnh gương zin có luôn ,em mới chộp đ cái kính phải chưa có trái
tên em là pride glx bên bễn đấy bác ạ, mà bác có thấy là ta dang chơi một loại xe cổ có ba hãng tham gia sx không . xe cổ phải độc đáo mới thích bác ơi . sứ thì nghèo xe thì đắt lại bị mấy thằng liên doanh sx ô tô nội (Phần cờ lê mỏ lết ) nó thiến nhiều quá bác ạ

kid1412arc

Xe tăng
Chủ tịch ơi. Cái lưỡi gà trong ổ khoá cửa xe em nó bị bong mất lớp cao su nên khi đóng cửa nó kêu " phạch phạch" chứ không kêu "phịch phịch" như các cánh hịn. Có phương pháp nào phục chế lại không ạ?

Porsche_CD5

Xe điện
CT hướng dẫn củ thể cho em nguyên lý làm việc của hệ thống đề này với
hai cái dây đỏ nhỏ nhỏ ấy là dây từ rơ le xuống còn cái dây điện to chắc là lấy từ khóa điện xuống phải không CT
Cái cục nhỏ hơn đấy có tác dụng để làm gì vậy CT, Hôm qua CT nói lúc em đang lái xe nên chưa thông được. TKS CT

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
CT hướng dẫn củ thể cho em nguyên lý làm việc của hệ thống đề này với
hai cái dây đỏ nhỏ nhỏ ấy là dây từ rơ le xuống còn cái dây điện to chắc là lấy từ khóa điện xuống phải không CT
Cái cục nhỏ hơn đấy có tác dụng để làm gì vậy CT, Hôm qua CT nói lúc em đang lái xe nên chưa thông được. TKS CT

Bác xem tạm cái này rồi suy ra nguyên lý của nó nhé. Em đang bận nên tối sẽ nói chi tiết hơn về cả củ ... này :D
Sẽ thấy không cần relay đề, vì cái tiếp điểm chính nó ở chỗ B và M bác nhé

Chỉnh sửa cuối:

H.3

Xe đạp
Báo các các cụ, em đang tự gia công 4 cái ốp cửa, khi tháo ra thì phần bìa carton đã bị lão hóa, có chỗ bị rách, những chỗ lắp chốt nhựa đã bị lỏng, hầu hết không sử dụng được, chỉ còn vài cái là chặt chặt chút, em đang tính tìm nguyên liệu để thay thế các tấm ốp này, các cụ tư vấn cho em nên làm bằng bìa carton (nguyên bản) hay chuyển sang dùng nhựa, và các nguyên liệu này ở đâu thì có nhiều hả các cụ? Hoặc nếu có ốp cửa mới để thay luôn thì ngon quá! :D

bluestar2006

Xe container
Báo các các cụ, em đang tự gia công 4 cái ốp cửa, khi tháo ra thì phần bìa carton đã bị lão hóa, có chỗ bị rách, những chỗ lắp chốt nhựa đã bị lỏng, hầu hết không sử dụng được, chỉ còn vài cái là chặt chặt chút, em đang tính tìm nguyên liệu để thay thế các tấm ốp này, các cụ tư vấn cho em nên làm bằng bìa carton (nguyên bản) hay chuyển sang dùng nhựa, và các nguyên liệu này ở đâu thì có nhiều hả các cụ? Hoặc nếu có ốp cửa mới để thay luôn thì ngon quá! :D
Em thấy cách đơn giản nhất là tìm mua cái tấm giấy ép giống như đồ theo xe, về đo rồi cắt, nhẹ nhàng lột tấm simili theo xe ra bọc lại thôi bác ạ. Đồ mới không có bán đâu.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Cái chú thợ mộc đóng tủ cho em bảo đang tìm, ngày trước chú ấy chuyên làm cho các xe.
Hôm nọ em nghe nhà Kid nói trên Hoàng Hoa Thám làm bọc da tappi cửa cũng nhận thay luôn tappi.

long_bike

Xe máy
chủ tọa cho em cái hình cái bình và mấy cái dây xịt nước sau. có cái đồng hồ có luôn miếng nhựa nhưng phải đưa miếng nhựa cũ cho nó ct ạ mail em taks2472@yahoo.com.vn

vuahung105

Xe container
hôm trước em cũng thực hành 1 cánh bằng giấy ép. mất 3h - oải quá cụ ah.
bọn em đang nghiên cứu vật liệu khác thay thế, vì cài này cần độ cứng nhất định để có thể tháo ra không bị méo.
vật liệu bọn em dự kiến là tấm nhôm hình ( loại có mút ở giữa - 2 mặt tráng nhôm ) e thấy thợ mộc dùng loại này để đóng phía sau tủ tường - loại này ưu điểm là cứng cáp - dễ thi công ( bằng khoan và cưa săt ) và chịu được nước - đấy mới đang nằm trong ý tưởng - sắp làm ( e với cụ Phốt đang bàn nhau thế ):P
hay cụ chuột bạch trước đi - nhớ là dán thêm lượt xốp mỏng ( loại mà bọn ốp sàn gỗ hay dùng lót sàn trước khi lắp sàn gỗ ấy ) cho nó êm và mềm mại khi sờ tay vào nhỉ :P

Chỉnh sửa cuối:

Porsche_CD5

Xe điện
Em đã hiểu CT ah, mai em sẽ tháo chi tiết số 11 để xem chổi than trước ạ

H.3

Xe đạp
Em thấy cách đơn giản nhất là tìm mua cái tấm giấy ép giống như đồ theo xe, về đo rồi cắt, nhẹ nhàng lột tấm simili theo xe ra bọc lại thôi bác ạ. Đồ mới không có bán đâu.
Em cũng đang tính theo hướng này cụ ạ, vì giấy ép khi gia công sẽ đỡ vất vả hơn so với nhựa, tấm simili của em bị chủ trước bắt vít toét hết rồi, em mua da giả về tự bọc được, dùng súng bắn ghim bắn vào mặt sau là chết cứng luôn :D

bluestar2006

Xe container
chủ tọa cho em cái hình cái bình và mấy cái dây xịt nước sau. có cái đồng hồ có luôn miếng nhựa nhưng phải đưa miếng nhựa cũ cho nó ct ạ mail em taks2472@yahoo.com.vn
Nơi cái bình nước lộ diện:

Ống nước được dẫn vào ở giữa cửa lật. Ở CD5 hiện đã có sẵn lỗ được bịt nút

Thế cái đồng hồ họ đòi bác bi nhiêu ạ? Ở HN vẫn còn hàng đấy nhưng giá thì đắt hơn nhiều so với ngày xưa rồi.