Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Zjzon

Xe hơi
Vậy là thợ nói đúng rồi. Mấy con ốc này bác xịt RP7 vào rồi dùng tovit đóng để vặn nó ra được không. Nếu không có tovit đóng thì dùng loại 2 cạnh của thợ, kết hợp với búa xem thế nào.
Nhưng bác cũng chuẩn bị tinh thần để mua cái bộ chia điện bãi về thay
vậy là các bác chưa có ai bị vỡ vòng bi trong bộ chia điện ạ? em nhìn mãi tìm cách tháo mà khó tháo quá. Bác CT chỉ em xem mua hàng bãi ở đâu, rổ giá thế nào với ạ. Em cám ơn bác CT.

pridegialai

Đi bộ
Hieu no la crown hay cua toyota crown, bac thong cam e ko ranh phai hoi ky ti, phien bac nhe, bo crown bao tien vay bac, cua e vua roi tho gara thay hoi, hoi va dau cai nao ben hon vay bac, cam on

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Hieu no la crown hay cua toyota crown, bac thong cam e ko ranh phai hoi ky ti, phien bac nhe, bo crown bao tien vay bac, cua e vua roi tho gara thay hoi, hoi va dau cai nao ben hon vay bac, cam on
Hiệu Crown thôi bác ạ, hãng này của Đài loan hay TQ gì đó thôi. Giá chừng 300k / cái bác nhé.
Mà bác cố gõ tiếng Việt có dấu cho đúng qui định của diễn đàn nhé

truong78

Xe máy
Thak bác đúng như bác bảo bên e nghi đã hỏng !!! Jio e mưốn bac chỉ e cách tháo với e mua 1 bộ của hằng quảng 1 t /1doi
Hôm trước em mới thay đôi giảm sóc sau. Ở chỗ này họ cũng không có đồ để nén lò xo. Họ làm rất thủ công như sau: Để xe ở vị trí bình thường (Hoặc hơi nặng một chút càng tốt). Dùng dây thép buộc nén lò xo lại (Mục đích là làm cho lò xo không bị bung ra, khi lắp vào sẽ dễ dàng hơn). Buộc nén làm sao phải cân (Buộc 2 bên cho cân). Sau đó mới lên cầu để tháo lắp bình thường. Chúc bác thành công.

huytruongtran

Xe hơi
Hôm trước em mới thay đôi giảm sóc sau. Ở chỗ này họ cũng không có đồ để nén lò xo. Họ làm rất thủ công như sau: Để xe ở vị trí bình thường (Hoặc hơi nặng một chút càng tốt). Dùng dây thép buộc nén lò xo lại (Mục đích là làm cho lò xo không bị bung ra, khi lắp vào sẽ dễ dàng hơn). Buộc nén làm sao phải cân (Buộc 2 bên cho cân). Sau đó mới lên cầu để tháo lắp bình thường. Chúc bác thành công.
Thank bác nhưng của e là giảm sóc trước bác ah , bác nào đã từng tháo lên chỉ giáo e với

Zjzon

Xe hơi
Các bác ơi sau khi em ra quán nhờ đồ nghề của thợ em đã phanh được em nó ra. Nhưng nhìn bên trong em cũng chẳng biết vòng bi nó là cái nào nữa các bác ạ. Ảnh của em nó đây bác nào biết chỉ em với ạ

Bamboo029

Xe buýt
Thank bác nhưng của e là giảm sóc trước bác ah , bác nào đã từng tháo lên chỉ giáo e với
hôm trước thấy cụ Vuahung bảo không tự thay được nên hôm qua e cũng vừa ra gara để họ thay cho 2 giảm sóc trước và bát bèo nữa, e nghĩ mình hơi khó thay nếu không có đồ thật vì họ dùng 2 cái thanh có zen và cá giữ 2 đầu rồi họ vặn và kéo, giữ lò so chun lại cụ ah. 2 thợ họ làm mất khoảng 20 phút gì đó là ok.

huytruongtran

Xe hơi
hôm trước thấy cụ Vuahung bảo không tự thay được nên hôm qua e cũng vừa ra gara để họ thay cho 2 giảm sóc trước và bát bèo nữa, e nghĩ mình hơi khó thay nếu không có đồ thật vì họ dùng 2 cái thanh có zen và cá giữ 2 đầu rồi họ vặn và kéo, giữ lò so chun lại cụ ah. 2 thợ họ làm mất khoảng 20 phút gì đó là ok.
Thank you bác đã thay ở bác trường giang xót muối quá

huytruongtran

Xe hơi
Thay may ơ 1 c 300k , trục lái bên trái phải hết 1000k ,2 rotun lái ngoài hêt130k , bi mai ơ trước4 vòng hết 600k , giảm xóc trước 1100k công thay hết 300 k hu hu hu thế là e hết toi 3560k nhịn ăn cả tháng rồi các bác ôi

Ferrari F12@

Xe hơi
co pac nao giup voi xe e la kia pride b bi sôi ket nước va bình nước phụ bị tràn. co pac nao biet cách khắc phục chỉ gium e thank

vuahung105

Xe container
co pac nao giup voi xe e la kia pride b bi sôi ket nước va bình nước phụ bị tràn. co pac nao biet cách khắc phục chỉ gium e thank
Lúc sôi nước bác có thấy cái quạt ket nước chạy k ? E đoán là không. Chắc là hỏng cái cảm biến 91độ hoặc hỏng cái rơ le điều khiển quạt két nước khi nóng. Tạm thời bác cứ bật chìa khoá On rồi rút cái giắc dẹt ra, quạt sẽ luôn chạy đã

bluestar2006

Xe container
Khả năng là đã bị thổi gioăng mặt máy rồi các bác ạ. Bác Ferrari mô tả lại gần đây có lúc nào bị cạn nước, quá nhiệt không, chứ ít thông tin thì chưa chẩn bệnh chính xác được.

Và nếu có thêm mấy cái ảnh máy, két nước, bình nước nữa thì tốt ạ

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Khả năng là đã bị thổi gioăng mặt máy rồi các bác ạ. Bác Ferrari mô tả lại gần đây có lúc nào bị cạn nước, quá nhiệt không, chứ ít thông tin thì chưa chẩn bệnh chính xác được.

Và nếu có thêm mấy cái ảnh máy, két nước, bình nước nữa thì tốt ạ
Hy vọng là CT nhầm. Hic

Ferrari F12@

Xe hơi
các pác ạ e là lính mới, e moi tậu vài hôm nên chưa biet nhiều mong được sự giúp đỡ của các bác ạ.
-- tình trạng là khi bật công tắc thì quạt chạy , khi nổ máy thì quạt không chạy nữa và khoảng 5-10 phút là nước sôi lên trào ra bình nước phụ

Ferrari F12@

Xe hơi
khi bật công tắc thì quạt chạy, khi nổ máy thì quạt không chạy nữa

Ferrari F12@

Xe hơi
khi mua e chạy từ nơi mua về đén nhà khoảng 170km thi ok, chỉ thấy nắp bình nước phụ bị vang ra nhưng nước vẫn còn, chạy về đến nhà ok, đậu 1 đêm chiều hôm sau ra nổ máy thì có hiện tượng như vậy , để khoảng 10-15 phút thì cạn luôn bình nước phụ.
--- pác vuahung chup hình jac det gium e đi, e hok pik fai rút jac nào. thank pac

ramada

Xe điện
các pác ạ e là lính mới, e moi tậu vài hôm nên chưa biet nhiều mong được sự giúp đỡ của các bác ạ.
-- tình trạng là khi bật công tắc thì quạt chạy , khi nổ máy thì quạt không chạy nữa và khoảng 5-10 phút là nước sôi lên trào ra bình nước phụ
Ý bác là có công tắc bật quạt riêng? Hay ý bác là bật chìa khóa điện về nấc ON thì quạt chạy?
Nguyên bản thì quạt được điều khiển bởi cảm biến nhiệt độ ở thân máy; khi nhiệt độ nóng đủ độ quạt sẽ chạy và khi nhiệt hạ xuống thì quạt ngừng quay. Trường hợp khi bật điều hòa (AC), thì theo thiết kế quạt giải nhiệt luôn luôn chạy vì khi đó tải nặng, máy nhanh nóng. Các quá trình trên đây là hoàn toàn tự động và không có công tắc bật quạt riêng

Xe bác em nghĩ chủ trước đã đấu tắt và đấu sai nguyên lý. Bác mới lấy xe được mấy hôm thì cũng khó hướng dẫn để bác tự làm được. Theo em bác mang ra gara họ sẽ chuẩn bệnh chính xác hơn và xác định tình trạng nghiêm trọng đến mức nào do việc sôi nước gây nên. Thông thường, sôi nước, quá nhiệt hay gây nên những hậu quả nghiêm trọng bác ạ. Hy vọng trường hợp của bác sẽ ở mức độ nhẹ nhàng