Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Dieu1954

Xe hơi
sao cái mặt đồng hồ cuả bác thảm thế nhi?
bác rút chân ở cảm biến ra, gí vào vỏ máy rồi nhờ ai ngó vào xe xem kim nó có vọt lên k? k thì là teò rồi ah
Tình trạng của bác đúng như của tôi tôi đã 2 lần thay cảm biến nhiệt mà vẫn không thấy đồng hồ nhiệt lên ( nếu tháo dây cảm biến nhiệt ra chạm mát đồng hồ lên kịch 14H) tôi cũng chẳng hiểu sao nữa các bác ạ

bluestar2006

Xe container
Bác CT và các bác ơi con V2 của tôi vài hôm nay lại dở chứng mong các bác tư vấn giúp với . 4 ngày hôm nay lúc nguội máy mới đi bị mất gagang ty thật khổ con khi chạy khoảng 10 km thì ga găng ty lại được tôi đã chỉnh mãi mà không được nếu chỉnh lúc nóng máy để 1000v /p thì lúc nguội đi mà giảm ga tăng hoặc về số là bị chết máy
Trước 4 hôm rồi bác có đổ xăng không, và có đổ ở cây lạ không. Em nghi xăng có vấn đề ạ

Dieu1954

Xe hơi
Bác CT và các bác bác nào thông thạo việc chỉnh xăng khi con V2 thừa xăng ( bu gi bị đen kịt) chắc chắn thừa xăng tôi không thạo việc chỉnh thừa xăng mong các bác chỉ giùm . Hay là thiếu không khí hả các bác?

Vuha.bdann

Xe tải
Nước mát thì bác dùng Aquafina hoặc nước đã đun sôi để tránh cặn vôi.
Như em thì dùng can pha sẵn của ABRO chất lượng cũng khá hơn. Ngoài tác dụng chống đóng cặn, nước làm mát có chất lượng sẽ nâng nhiệt độ sôi lên trên 100 độ (lý thuyết lên 120), đây là đặc điểm chính ạ
e đăng ký can nước làm mát này CT ơi, xe e toàn dùng nước qua máy lọc thôi ạ.

vuahung105

Xe container
Bác CT và các bác bác nào thông thạo việc chỉnh xăng khi con V2 thừa xăng ( bu gi bị đen kịt) chắc chắn thừa xăng tôi không thạo việc chỉnh thừa xăng mong các bác chỉ giùm . Hay là thiếu không khí hả các bác?
Phía sau chế hòa khí có một cái vít đc bảo vệ bằng một ống thép dài khoảng 2cm. Bác dùng tovit 2 cạnh vặn theo chiều kim đồng hồ vào đến khi nào máy nó rung lên thì nới ngược ra 1/2 vòng là hết rung. Chuẩn luôn

Dieu1954

Xe hơi
Phía sau chế hòa khí có một cái vít đc bảo vệ bằng một ống thép dài khoảng 2cm. Bác dùng tovit 2 cạnh vặn theo chiều kim đồng hồ vào đến khi nào máy nó rung lên thì nới ngược ra 1/2 vòng là hết rung. Chuẩn luôn[/QUO
Cảm ơn bác nhiều tôi tìm thấy theo bác chỉ dẫn rồi thật vô cùng cảm ơn các bác . Hôm nào CN bác phon cho tôi tôi mời bác vài ly votka cái món votka tôi mê kinh khủng

vuahung105

Xe container
http://www.otofun.net/threads/834077-kia-pride-cd5-beta-tap-84-mai-la-niem-tu-hao/page78
Phía sau chế hòa khí có một cái vít đc bảo vệ bằng một ống thép dài khoảng 2cm. Bác dùng tovit 2 cạnh vặn theo chiều kim đồng hồ vào đến khi nào máy nó rung lên thì nới ngược ra 1/2 vòng là hết rung. Chuẩn luôn[/QUO
Cảm ơn bác nhiều tôi tìm thấy theo bác chỉ dẫn rồi thật vô cùng cảm ơn các bác . Hôm nào CN bác phon cho tôi tôi mời bác vài ly votka cái món votka tôi mê kinh khủng
Cám ơn bác, mỗi tội đấy lại là sở đoản của e.
Nếu bác rảnh và muốn giao lưu học hỏi các cao thủ thì mời bác tham gia off vào tg và địa điểm thế lày

huytruongtran

Xe hơi
bác thử kiểm tra nhé,
ngó xuống giảm sóc, khi có vấn đề thì sẽ có hiện tượng thấm dầu ra ngoài ( ướt giảm sóc )
Trường hợp nó thấm lâu quá nên hết cả dầu rồi thì bác thử kiểm tra như sau :
bác ấn mạnh rồi thả tay ra ( bên không có tiếng kêu ) Thađể cảm nhận độ nẩy cua giảm sóc - nếu giảm sóc tót thì độ nẩy sau lực nhún sẽ ít hơn và chậm hơn, gần như không còn dao động đàn hồi tiếp theo .
sau đó nhấn bên đang nghi hỏng, nó sẽ phản hồi lực nhấn nhanh hơn và có các dao động tiếp, theo hướng giảm dần biên độ ( do giảm sóc không còn tác dụng giảm dư chấn )
bác cứ thử xem sao nhé.
chúc bác thành công :x
Thak bác đúng như bác bảo bên e nghi đã hỏng !!! Jio e mưốn bac chỉ e cách tháo với e mua 1 bộ của hằng quảng 1 t /1doi

vuahung105

Xe container
Thak bác đúng như bác bảo bên e nghi đã hỏng !!! Jio e mưốn bac chỉ e cách tháo với e mua 1 bộ của hằng quảng 1 t /1doi
Nhanh nhất là gara thẳng tiến, nhờ tholamho thôi. Bác k đủ dụng cụ để làm ( trừ phi bác dám đầu tư khoảng 500k để mua dụng cụ thì e sẽ hướng dẫn tiếp ) he

cafe sáng

Xe buýt
Các bác bắt bệnh giúp em: Xe em đi chừng trên 70km/h đạp phanh bị nhao lái nhẹ sang trái, giờ em phải kiểm tra, thay thế phần nào ạ. Em cảm ơn, chúc các bác ngày nghỉ vui vẻ.

dongbaclangtu

Xe điện
Có lẽ nào phanh ăn ko đều (bên phải kém hiệu lực hơn).

pridegialai

Đi bộ
em mới vào nghề các bác cho em hỏi, em mới thay phuoc nhun sau chay chua duoc 6 thang di ko nhieu lai hu nua roi, cho e hoi xe kia pride co the thay nhun xe khac nao ngon hon duoc ko co bac nao tien phong truoc cho e loi khuyen chu kieu nay ko dam di duong xau

pridegialai

Đi bộ
con này mua 75t 2001 mam duc ve thay loc may lanh, 4 cai lop, bo man hinh, thay nhun, don noi that so so, len 90 tr, duong truong khong may lanh 4,5 lit co may lanh khoan 6 lit gia thanh nhu vay co bi ho khong may bac co kinh nghiem soi dum e voi, e kem hinh no day

hat65

Xe điện
em mới vào nghề các bác cho em hỏi, em mới thay phuoc nhun sau chay chua duoc 6 thang di ko nhieu lai hu nua roi, cho e hoi xe kia pride co the thay nhun xe khac nao ngon hon duoc ko co bac nao tien phong truoc cho e loi khuyen chu kieu nay ko dam di duong xau
- do chất lượng giảm xóc
- do thợ lắp ko cẩn thận làm xước ty

Zjzon

Xe hơi
Em thấy có nhiều viên bi rơi ra ngoài nên nghi bộ chia điện này bị vỡ vòng bi rồi. Em muốn tháo ra xem vòng bi ở đâu và mua thay nhưng hok tháo ra đc, các ốc em vặn nhờn mất ren mà hok chịu ra.hjx. Bác nào có cao kiến gì giúp em và nếu phải thay thì cái này bao nhiêu tiền ạ

vuahung105

Xe container
em thấy mạt sắt bám đầy vào đấy rồi, ca này chắc bệnh nặng lắm - có lẽ phải mua bộ khác thay vào thôi ah.

bluestar2006

Xe container
Vay phuoc nhun xe pride nhun dau hay nhun hoi vay bac
Nhún nguyên bản của xe Pride là nhún dầu bác nhé, còn hàng không chính hãng có loại dầu, loại hơi.
Bác có thể tìm loại hiệu Crown (dầu) dùng cho Pride cũng ổn, giá rẻ ạ.

bluestar2006

Xe container
Em thấy có nhiều viên bi rơi ra ngoài nên nghi bộ chia điện này bị vỡ vòng bi rồi. Em muốn tháo ra xem vòng bi ở đâu và mua thay nhưng hok tháo ra đc, các ốc em vặn nhờn mất ren mà hok chịu ra.hjx. Bác nào có cao kiến gì giúp em và nếu phải thay thì cái này bao nhiêu tiền ạ
Vậy là thợ nói đúng rồi. Mấy con ốc này bác xịt RP7 vào rồi dùng tovit đóng để vặn nó ra được không. Nếu không có tovit đóng thì dùng loại 2 cạnh của thợ, kết hợp với búa xem thế nào.
Nhưng bác cũng chuẩn bị tinh thần để mua cái bộ chia điện bãi về thay