Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

quocdiep83

Xe tải
Bơm nước xe bác hiện tượng như nào và tự thay đc không ạ?
Dạ.hiện tượng nước nóng kim báo nhiệt vẫn tăng mạc dù quạt vẫn chạy,thứ 2 ở bộ phận trục bơm nước có tiếng kêu soẹt soẹt vị trí bơm nước chỗ gần hộp cam đó bác.bi nước kêu hoặc cánh quạt bơm bị rỉ.nếu có tiêng kêu thì bác thử và kiểm tra xem nó có kêu hay ko ạ.
Công việc thay thì cũng bình thôi ạ.nhưng bác phải có đồ và phải biết cách mới thay đc ạ.e thì đi mua ra bảo thợ thay hộ mất 200k tiền công.ngon lành mà nhanh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Dạ.hiện tượng nước nóng kim báo nhiệt vẫn tăng mạc dù quạt vẫn chạy,thứ 2 ở bộ phận trục bơm nước có tiếng kêu soẹt soẹt vị trí bơm nước chỗ gần hộp cam đó bác.bi nước kêu hoặc cánh quạt bơm bị rỉ.nếu có tiêng kêu thì bác thử và kiểm tra xem nó có kêu hay ko ạ.
Công việc thay thì cũng bình thôi ạ.nhưng bác phải có đồ và phải biết cách mới thay đc ạ.e thì đi mua ra bảo thợ thay hộ mất 200k tiền công.ngon lành mà nhanh ạ.
Bác Terano và bác dongco tham khảo hiện tượng này nhé. Cũng là 1 khả năng xe 2 bác đang gặp đấy.

quocdiep83

Xe tải
Bác Terano và bác dongco tham khảo hiện tượng này nhé. Cũng là 1 khả năng xe 2 bác đang gặp đấy.
Bác ct ơi? E thấy mấy a thợ linh tinh lắm.chỉ cần nghe có tiếng kêu lạ là các a ý đề ra bắt làm máy rồi cái này cái kia.theo e thì cứ nghe ngong xe thế nào. Ở đâu.lên đây bẩm lại các bác đoán bệnh.rồi ta sẽ kiểm tra từng thứ liên quan 1.hỏng đâu sửa đấy.loại bỏ từng phương án 1.nếu ko hết thì mới kiểm tra lại dàn cò cam trục cơ.có các bác mà e thoát mấy vụ.hôm vừa rồi e thay cái bơm nước hát mall gì đó.ko biết loại đó có đc ko bác ct

Chỉnh sửa cuối:

Pham Duc Nhuan

Đi bộ
Chào các Bác
Hiện tại em còn dư bộ hộp số cd5 ps 2013, Bác nào có nhu cầu e alo E theo số 0983671439 ( hộp số chạy tốt, do em thay nhầm để khắc phục tiếng hú nhưng không phải mà là do vòng ở bánh xe:))

vuahung105

Xe container
Chào các Bác
Hiện tại em còn dư bộ hộp số cd5 ps 2013, Bác nào có nhu cầu e alo E theo số 0983671439 ( hộp số chạy tốt, do em thay nhầm để khắc phục tiếng hú nhưng không phải mà là do vòng ở bánh xe:))
thợ nào mà siêu thoát thế nhể ???
nếu đúng PS 2013 thì bác để em. bao nhiêu cũng ok, nếu k phải thì bác biếu e nhóe. :)

quocdiep83

Xe tải
Cụ tham khảo cái hình này (htrước thợ kiểm tra và e đã đánh số lại):
4 cái ấy bao gồm
1. rơ le quạt mát ( khi nóng thì chạy )
2. rơ le quạt mát ( khi bật điều hoà thì chạy
3. Rơle quạt lồng sóc ( khi bật AC thì chạy )
4. Rơ le đóng lốc điều hoà .[/QUOTE]

Báo cáo Ct và các bác ơi cho e hỏi chút ạ.con relay số 2 của e nó toi rồi ạ.tháo ruột kiểm tra thì vàng ươm rỉ ngoèn ạ.e tính thay con này nhưng ra chợ tìm mãi ko có.thấy bảo là mấy con relay đóng mở lắp đc cho nhau.chỉ cần là relay ngắt mở điện 12v là đc.e ra tìm thì thấy hàng bãi của huynhdai và toyota.ko biết mua về thì có lắp đc cho xe m ko vậy các bác.

Quan3d

Xe tăng
4 cái ấy bao gồm
1. rơ le quạt mát ( khi nóng thì chạy )
2. rơ le quạt mát ( khi bật điều hoà thì chạy
3. Rơle quạt lồng sóc ( khi bật AC thì chạy )
4. Rơ le đóng lốc điều hoà .
Báo cáo Ct và các bác ơi cho e hỏi chút ạ.con relay số 2 của e nó toi rồi ạ.tháo ruột kiểm tra thì vàng ươm rỉ ngoèn ạ.e tính thay con này nhưng ra chợ tìm mãi ko có.thấy bảo là mấy con relay đóng mở lắp đc cho nhau.chỉ cần là relay ngắt mở điện 12v là đc.e ra tìm thì thấy hàng bãi của huynhdai và toyota.ko biết mua về thì có lắp đc cho xe m ko vậy các bác.[/QUOTE]

Bác kiếm lấy con số 3 (hình tròn, rơle của Denso ý) cùng chân luôn bác ạ, chỉ việc cắm thui.. còn hôm trước thợ thay của e bằng con Nissan nhưng lại đấu lại dây..

bluestar2006

Xe container
Báo cáo Ct và các bác ơi cho e hỏi chút ạ.con relay số 2 của e nó toi rồi ạ.tháo ruột kiểm tra thì vàng ươm rỉ ngoèn ạ.e tính thay con này nhưng ra chợ tìm mãi ko có.thấy bảo là mấy con relay đóng mở lắp đc cho nhau.chỉ cần là relay ngắt mở điện 12v là đc.e ra tìm thì thấy hàng bãi của huynhdai và toyota.ko biết mua về thì có lắp đc cho xe m ko vậy các bác.
Bác kiếm lấy con số 3 (hình tròn, rơle của Denso ý) cùng chân luôn bác ạ, chỉ việc cắm thui.. còn hôm trước thợ thay của e bằng con Nissan nhưng lại đấu lại dây..[/QUOTE]

Relay Nissan thì 50k/đôi, còn relay Denso tròn những 50k/chiếc đấy các bác ạ :) thế nên nó vừa chân luôn

quocdiep83

Xe tải
Bác kiếm lấy con số 3 (hình tròn, rơle của Denso ý) cùng chân luôn bác ạ, chỉ việc cắm thui.. còn hôm trước thợ thay của e bằng con Nissan nhưng lại đấu lại dây..
Relay Nissan thì 50k/đôi, còn relay Denso tròn những 50k/chiếc đấy các bác ạ :) thế nên nó vừa chân luôn[/QUOTE]

Dạ đúng như bác ct nói.e đã hỏi con denso tròn ở chợ bán
50k.còn loại ralay nữa nhỏ bằng nhựa cũng 4 chân cắm phát ăn ngay giá 30k hàng của toyota huynhdai kia có đủ ạ.vì e mang con relay của e ra làm mẫu mà :) e chưa dám mua vì ko biết là con relay nó có làm việc đúng công năng mà m đang cần ko nữa.nghe bác phán vậy e ra làm mấy con về thay ạ.còn con nissan e mua chỗ quen 20k :)

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Giàng và các bác cho em hỏi chút. Em thấy hôm vệ sinh chế rất bẩn, lọc xăng thì cứ đến kỳ là phải thay vì cặn bẩn như vậy ta có thể tự tháo bơm xăng ra vệ sinh được không? Vì em nghĩ lọc bẩn, CHK bẩn thì chắc chắn bơm xăng cũng bẩn bà nhiều cặn. Em thấy trên nắp bơm xăng có 4 con ốc và 2 con bên mặt bắt vào thành máy như vậy nếu vệ sinh có cần phải tháo cả 6 con này không ạ

bluestar2006

Xe container
Giàng và các bác cho em hỏi chút. Em thấy hôm vệ sinh chế rất bẩn, lọc xăng thì cứ đến kỳ là phải thay vì cặn bẩn như vậy ta có thể tự tháo bơm xăng ra vệ sinh được không? Vì em nghĩ lọc bẩn, CHK bẩn thì chắc chắn bơm xăng cũng bẩn bà nhiều cặn. Em thấy trên nắp bơm xăng có 4 con ốc và 2 con bên mặt bắt vào thành máy như vậy nếu vệ sinh có cần phải tháo cả 6 con này không ạ
Bác xem bình xăng có bẩn không, vì nó là nguồn gây bẩn. Còn nếu bác thích tháo bơm xăng để rửa thì tháo 4 con ốc bên trên rồi thao tác tại xe luôn cũng được.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bác xem bình xăng có bẩn không, vì nó là nguồn gây bẩn. Còn nếu bác thích tháo bơm xăng để rửa thì tháo 4 con ốc bên trên rồi thao tác tại xe luôn cũng được.
Dạ vâng. Em cũng chỉ muốn kiểm tra xem có bẩn không thôi

dongbaclangtu

Xe điện
Xe em galangty không đều. Kim thỉnh thoảng lại bị tụt và tiếng nổ nghe ở pô kêu lụp bụp ko đều.
Giàng và các bác xem hướng dẫn em xử lý với ạ! (chế em nổ máy rồi xịt hộp lạc đà vào rồi, bướm ga cũng buộc rồi, tháo ốc chỉnh xăng gió và xịt thẳng hộp lạc đà vào để vệ sinh).

bluestar2006

Xe container
Xe em galangty không đều. Kim thỉnh thoảng lại bị tụt và tiếng nổ nghe ở pô kêu lụp bụp ko đều.
Giàng và các bác xem hướng dẫn em xử lý với ạ! (chế em nổ máy rồi xịt hộp lạc đà vào rồi, bướm ga cũng buộc rồi, tháo ốc chỉnh xăng gió và xịt thẳng hộp lạc đà vào để vệ sinh).
Thực ra cái thao tác này không tác dụng là bao nhiêu đâu bác ạ. Bác mang CHK ra rửa hẳn hoi xem thế nào nhé

dongbaclangtu

Xe điện
Vâng, cảm ơn bác! 30/4 em lôi ra nghiên cứu. Thấy bảo lắp vào khó lắm. Nó khó ở phần nào bác nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Vâng, cảm ơn bác! 30/4 em lôi ra nghiên cứu. Thấy bảo lắp vào khó lắm. Nó khó ở phần nào bác nhỉ?
Nếu bác đánh dấu để lúc lắp vào nguyên trạng thì không có gì khó cả. Nhưng bác phải chuẩn bị sẵn gioăng hoặc tấm amiang để cắt gioăng khi lắp CHK vào họng hút.

dongbaclangtu

Xe điện
Em có tấm amiang rồi ạ, lúc lắp cần keo không Giàng?
Mai em tháo đến đâu chụp ảnh đến đó và em chỉnh cho mức xăng ô kính hạ xuống thì phải chỉnh thế nào bác nhỉ?

bluestar2006

Xe container
Em có tấm amiang rồi ạ, lúc lắp cần keo không Giàng?
Mai em tháo đến đâu chụp ảnh đến đó và em chỉnh cho mức xăng ô kính hạ xuống thì phải chỉnh thế nào bác nhỉ?
Có keo bác ạ, nhất là xung quanh đường nước
Còn ở phao xăng có 1 cái lẫy ủn vào đuôi kim 3 cạnh. Bác chỉnh mức xăng bằng cách bẻ cái lẫy này lên, thì mức xăng trong ô kính tụt xuống.