Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Cảm ơn CT, em mang ra gara, họ bẩu hỏng lốc, dò 2 đầu ống cao su, vệ sinh toàn bộ điều hòa, thay phin lọc ga, thay ống cao su, thay lốc bãi chi phí khoảng 3,5tr. theo CT thế là đắt hay rẻ ạ. em thấy xót nên chưa làm mang xe về
Hiện tại em cũng chưa biết gara nào ở HN làm điều hòa lại vừa rẻ vừa đảm bảo chất lượng cả. Còn giá 3,5M bao trọn gói vụ này, chắc cũng phải chấp nhận với điều kiện phải có bảo hành.
Ở HN em chỉ nghe tiếng xưởng của bác Lợi làm tốt (giá thì ko rẻ đâu) nhưng chưa kiểm nghiệm (dù bây giờ rất gần nhà em - bác ý ở trong ngõ 109 Trường Chinh). Bác thử qua kiểm tra xem giá thế nào.

dns281

Xe hơi
Hiện tại em cũng chưa biết gara nào ở HN làm điều hòa lại vừa rẻ vừa đảm bảo chất lượng cả. Còn giá 3,5M bao trọn gói vụ này, chắc cũng phải chấp nhận với điều kiện phải có bảo hành.
Ở HN em chỉ nghe tiếng xưởng của bác Lợi làm tốt (giá thì ko rẻ đâu) nhưng chưa kiểm nghiệm (dù bây giờ rất gần nhà em - bác ý ở trong ngõ 109 Trường Chinh). Bác thử qua kiểm tra xem giá thế nào.
Vâng họ bảo hành cho em 6 tháng, thời gian làm mất 1 ngày, để mai em qua bác Lợi xem sao, CT có số của bác Lợi không ạ

bluestar2006

Xe container
Vâng họ bảo hành cho em 6 tháng, thời gian làm mất 1 ngày, để mai em qua bác Lợi xem sao, CT có số của bác Lợi không ạ
Em mò mẫm được đây
http://www.otofun.net/threads/513187-sua-dieu-hoa-o-to-a/page3

Em có số điện thoại thôi, cụ gọi điện hỏi là ra mà: 0913030465. Địa chỉ thì hình như ngõ 109 Trường Chinh. đi thẳng tuột vào trong qua cả cổng công ty Hồng Hà thì phải.

dongbaclangtu

Xe điện
Xe em đi dạo này thỉnh thoảng có tiếng kêu như kiểu quạt bị kẹt ở khu vực bên phải đồng hồ. Ko biết có phải do bobin hay cục gì gần đó chuẩn bị hỏng hay chập cheng gì không các bác nhỉ?

vuahung105

Xe container
Xe em đi dạo này thỉnh thoảng có tiếng kêu như kiểu quạt bị kẹt ở khu vực bên phải đồng hồ. Ko biết có phải do bobin hay cục gì gần đó chuẩn bị hỏng hay chập cheng gì không các bác nhỉ?
trừu tượng , trừu tượng quá - e chệu. ke ke

pride92

Xe tải
CT và các cụ cho em hỏi, dầu hộp số bao lâu thì phải thay ạ? Dầu hộp số mất Lít các cụ nhỉ? Em ngó nghiêng mà không biết con ốc nào là ốc xả dầu hộp số. Em nhờ các cụ chỉ giáo ạ!

vuahung105

Xe container
CT và các cụ cho em hỏi, dầu hộp số bao lâu thì phải thay ạ? Dầu hộp số mất Lít các cụ nhỉ? Em ngó nghiêng mà không biết con ốc nào là ốc xả dầu hộp số. Em nhờ các cụ chỉ giáo ạ!
theo sách là 10v thì thay một lần, một lần thay hết gần 3 lít. ốc xả nằm dưới hộp số. bác ngó sang thớt chiên khoai, vừa có cái ảnh e chụp công tắc báo lùi, cạnh nó là ốc xả đấy ah.

pride92

Xe tải
theo sách là 10v thì thay một lần, một lần thay hết gần 3 lít. ốc xả nằm dưới hộp số. bác ngó sang thớt chiên khoai, vừa có cái ảnh e chụp công tắc báo lùi, cạnh nó là ốc xả đấy ah.
Em cảm ơn bác King nhiều nhé! thớt chiên khoai ở page bao nhiêu bác nhỉ? Nếu có thể bác cho em "thùy link" không ạ? Bác King cho em hỏi thêm, có cách nào thăm được mức dầu hộp số như dầu máy có que thăm không ạ? Dầu hộp số cây xăng có bán không bác nhỉ?

pride92

Xe tải

tối qua e với cậu e, lôi cái gạt mưa INT hịn ra mổ thịt, kiểm tra mãi hóa ra chỉ bị bẩn mấy cái tiếp điểm các chế độ INT, low, HI.
có cụ nào bị như e thì có thể tự sướng đc.
Tiện đây bác King cho em hỏi, xe em gạt mưa vẫ chỉ có hai mức nhanh chậm, trước đây khi gạt mưa lúc tắt thì gạt mưa sẽ trả về lúc "xuất phát" nhưng gần đây khi em tắt ở đâu nó dừng ở đó nên cứ phải lựa lúc cần gạt về "vạch xuất phát" mới tắt bác ạ! Bác chỉ giáo cho em cách khắc phục nhé! Em cảm ơn bác!

vuahung105

Xe container
Em cảm ơn bác King nhiều nhé! thớt chiên khoai ở page bao nhiêu bác nhỉ? Nếu có thể bác cho em "thùy link" không ạ? Bác King cho em hỏi thêm, có cách nào thăm được mức dầu hộp số như dầu máy có que thăm không ạ? Dầu hộp số cây xăng có bán không bác nhỉ?
http://www.otofun.net/threads/658677-kia-pride-cd5-beta-tap-65-mai-la-niem-tu-hao/page18
đây ah.
mua ở ngoài cây xăng có sẵn mà - cứ bảo mua dầu nhớt 70 hoặc 90 là OK, hình như 70k/lit thì phải
còn tăm dầu hộp số chính là bằng cái đầu dây công tơ mét cắm vào ấy, bác rút lên sẽ thấy cái nấc tăm dầu.
gạt mưa không dừng đúng chỗ - bác thử vệ sinh phần tiếp điẻm trong mô tơ gạt mưa xem sao.

Chỉnh sửa cuối:

pride92

Xe tải
http://www.otofun.net/threads/658677-kia-pride-cd5-beta-tap-65-mai-la-niem-tu-hao/page18
đây ah.
mua ở ngoài cây xăng có sẵn mà - cứ bảo mua dầu nhớt 70 hoặc 90 là OK, hình như 70k/lit thì phải
còn tăm dầu hộp số chính là bằng cái đầu dây công tơ mét cắm vào ấy, bác rút lên sẽ thấy cái nấc tăm dầu.
gạt mưa không dừng đúng chỗ - bác thử vệ sinh phần tiếp điẻm trong mô tơ gạt mưa xem sao.

Đa tạ bác King nhiều ạ!

pride92

Xe tải
Bác King cho em cho hỏi thêm chút, em thấy cái ốc xả dầu hộp số ở vị trí "hơi cao" liệu có xả được hết dầu không nhỉ?? Em lại thấy có người bảo, cái ốc đó là để thăm dầu, tháo con ốc đấy ra nếu dầu chảy ra là đủ dầu là sao cụ nhỉ? Có phải, dầu hộp số đổ đầy quá đi sẽ ì không ạ?

bluestar2006

Xe container
đây ah.
Khả năng cao là đã bay mất cái hạt gạo và gãy thanh đồng ở nắp motor gạt nước rồi các bác ạ
Còn dầu hộp số dung tích 2,6 lít. Dầu này mãi mới phải thay, nên theo em cứ mua dầu loại tốt đóng can dùng. Em đang dùng Caltex Thurban

Chỉnh sửa cuối:

Pride0223

Xe máy
Các cụ ơi giúp em với, Máy phát trên xe của em lúc ra điện, có lúc không ra. Em đã theo dõi mấy hôm nay, đã thay chổi than rồi nhưng chưa hết bệnh. Thỉnh thoảng ác quy lại hết điện nhất là đi vào buổi tối do phải bật đèn pha. Các cụ nhà mình có cụ nào dư máy phát hay linh kiện thì ới em với ah, chứ để thế này lúc hết điện không đề được thì phiền lắm ah.

pride92

Xe tải
Khả năng cao là đã bay mất cái hạt gạo và gãy thanh đồng ở nắp motor gạt nước rồi các bác ạ
Còn dầu hộp số dung tích 2,6 lít. Dầu này mãi mới phải thay, nên theo em cứ mua dầu loại tốt đóng can dùng. Em đang dùng Caltex Thurban
CT cho em hỏi thêm, tháo motor ra là xử lý được đúng không ạ?
Còn về dầu hộp số đóng can bao nhiêu lit cụ nhỉ?

quocdiep83

Xe tải
Ct và các bac cho e hỏi với ạ.mới đây e bị thủng 1 lỗ chỗ dây nhôm điều hoà.e đã mang ra thợ kiểm tra họ đã
Hàn lại rồi.nhưng khi e bơm áp suất nến vào để kiểm tra xem áp xuất có giảm ko thì e thấy giảm áp xuất. E ví dụ cụ thể như sau.em bơm áp xuất lên khoảng 320 và khoá van tất lại nhưng áp suất vẫn giảm.xuống 260 rồi dừng lại.e thử lại tiếp tục thử lại bơm lên 350 thì áp xuất xuống đến khoảng 280 gì đó rồi dừng lại.e đã kiểm tra tất cả các ống và những đầu nối bằng bọt xà phòng nhưng vẫn ko tìm ra lý do tụt áp suất.các bác giải thích cho đc ko ạ.
E đánh liều phát cứ cho nạp ga.nhưng hình như nó ko nạp mấy thì phải.trước khi nạp thợ đã hút chân không trong lốc rồi ạ :(( nóng đến nơi rồi mà như này chít e :(

Chỉnh sửa cuối:

dongbaclangtu

Xe điện
Dầu hộp số có điều kiện bác mua loại 18 l về dùng dần hoặc loại 4 lít như em. :D thừa thì đổ vào xe ga.

bluestar2006

Xe container
Tháo nắp nhựa có 4 con ốc nhỏ của motor ra là đủ. Còn dầu hộp số cũng đóng can 4lit thôi ạ