Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Trường hợp này dây không đứt nhưng có thể cái đĩa gắn với kim đồng hồ nó bị vướng/kẹt ở vị trí 60-65 Km bác ạ.

Trần xe nguyên bản cũng không trắng hẳn mà có gam ngà ngà nhạt. Nó là chất liệu nhựa nên cũng ố theo thời gian, và nhiều xe bị mốc lấm tấm đen. Nhưng bác cứ thử các hóa chất tẩy rửa thông thường như xà phòng, hay hộp xịt vệ sinh nội thất + bàn chải đánh cho sạch là cải thiện được rồi.
đợt trước thỉnh thoảng em cũng phởn lên dùng dung dịch vệ sinh đồ da đánh bàn chải và khăn lau trần xe, nhưng oải quá, đau hết cả cổ, cả người mà lâu sạch.
hôm trước tết em lấy ngay giẻ rửa bát và nước rửa bát của gấu ra hòa một bát, lau lên trần xe vài phát rồi lấy giẻ khô lau một lượt - sạch nhanh không ngờ, hờ hờ

vip_loimat

Xe đạp
Trong đồng hồ ctm bánh răng thường chỉ làm quay các con số. Còn kim quay được nhờ lực từ kéo. Mô tả nó hơi khó hiểu nhưng bác tháo được đồng hồ ra nhìn sẽ dể hiểu hơn. Nêud bác ở hn thì cúe tháo ra nghịch đi, nghịch chán ko được thì bác mang qua 182 p huế gặp a Tiến xử lý đc hết bác nhé. Ở đó làm cả biến trở cho hệ thống báo xăng nữa xe bác nào hỏng tháo ra đấy xử lý đc luôn.
cho e hỏi. Chỗ 182 fố húê có sửa đc kim đồng hồ báo nhiệt độ máy k bác hat65

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
đợt trước thỉnh thoảng em cũng phởn lên dùng dung dịch vệ sinh đồ da đánh bàn chải và khăn lau trần xe, nhưng oải quá, đau hết cả cổ, cả người mà lâu sạch.
hôm trước tết em lấy ngay giẻ rửa bát và nước rửa bát của gấu ra hòa một bát, lau lên trần xe vài phát rồi lấy giẻ khô lau một lượt - sạch nhanh không ngờ, hờ hờ
Em thấy có mấy con ốc bằng nhựa, sao không tháo hẳn ra đánh cho kỹ rồi phơi nắng cho sạch có tốt hơn không nhỉ. Nhưng phải đợi hôm nào trời nắng to
Cảm ơn CT và bác vuahung105 nhé
À mà bác vuhung105 dùng nước rửa bát sunlight à???

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Em thấy có mấy con ốc bằng nhựa, sao không tháo hẳn ra đánh cho kỹ rồi phơi nắng cho sạch có tốt hơn không nhỉ. Nhưng phải đợi hôm nào trời nắng to
Cảm ơn CT và bác vuahung105 nhé
À mà bác vuhung105 dùng nước rửa bát sunlight à???

hình như thế bác ah.
còn việc tháo trần thì e khuyên là k nên. nó mà méo mó mất cái khung ấy thì ốm đấy, k có đồ thay, làm lại cũng k bao giờ đẹp bằng đâu.

Veloc

Xe đạp
Chào các bác năm mới, chúc các bác một năm mới đầy thuận lợi hơn năm cũ, để mà còn có tiền sửa xe. hê hê..

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm nay em đi mua 1 đôi gạt mưa, tìm mãi hàng bosch như ACE trong 4rum hay nói nhưng không có,Chỉ có loại DAIKEN và KCW ( giá như nhau) Cuối cùng em phải lấy hàng KCW giá 100k/đôi.
Nhưng em thấy CT bảo loại v2 của mình là 18 inch (tương đương với 45cm). Nhưng em thấy 2 cái gạt cũ của em 1 bên 45cm; 1 bên 50cm em lại chạy lên đổi và thay cho bên lái là 50cm, còn bên phụ là 45 thấy gạt ngon phết, êm không nghe tiếng như gạt cũ nữa.

Chỉnh sửa cuối:

DUONG TRUONG SO

Xe tải
Em xin chào các bác . Năm mới em xin kính chúc chủ tịch và toàn thể Pride's Club một năm mới luôn mạnh khỏe , làm ăn phát đạt , gặt hái nhiều thành công . Vạn sự như ý ạ .

kid1412arc

Xe tăng
Hôm nay em đi mua 1 đôi gạt mưa, tìm mãi hàng bosch như ACE trong 4rum hay nói nhưng không có,Chỉ có loại DAIKEN và KCW ( giá như nhau) Cuối cùng em phải lấy hàng KCW giá 100k/đôi.
Nhưng em thấy CT bảo loại v2 của mình là 18 inch (tương đương với 45cm). Nhưng em thấy 2 cái gạt cũ của em 1 bên 45cm; 1 bên 50cm em lại chạy lên đổi và thay cho bên lái là 50cm, còn bên phụ là 45 thấy gạt ngon phết, êm không nghe tiếng như gạt cũ nữa.
bác thay mỗi lưỡi cao su hay là cả bộ gồm xương + lưỡi ạ? cả bộ thì giá rẻ thật đấy vì lưỡi cao su bosch hồi trước cũng đã 70k/đôi rồi

dugon_ng

Xe tải
Kính CT và các bác,
Xe em bị lờn ốc cốt bánh sau phía phụ. Thợ tìm ốc có ren ngược không có phải toa-rô lại ren thuận rồi cắt rãnh, khoan cốt để xỏ đinh giữ lại. Như vậy có sao không! trường hợp nầy phải xử lý thế nào?. Bác CT và các bác cho em lời khuyên. Xin cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Kính CT và các bác,
Xe em bị lờn ốc cốt bánh sau phía phụ. Thợ tìm ốc có ren ngược không có phải toa-rô lại ren thuận rồi cắt rãnh, khoan cốt để xỏ đinh giữ lại. Như vậy có sao không! trường hợp nầy phải xử lý thế nào?. Bác CT và các bác cho em lời khuyên. Xin cám ơn!
Con ốc này theo tiêu chuẩn mỗi lần tháo may ơ ra là phải thay, nhưng ở ta tận dụng vài lần - không dùng được nữa mới tìm ốc mới :D
Hàng này không phải luôn có mà về theo đợt, nên hôm trước em cũng nhặt mấy đôi về để nhà mình dùng dần. Bác có nhu cầu thì em sẽ ship đủ 1 đôi luôn ạ :D

Nhưng đọc kỹ lại thì thợ của bác đã taro lại ren của trục tampet, như vậy không ổn lắm vì trái với thiết kế ban đầu - bánh xe quay thì ốc phải lỏng ra. Muốn khắc phục triệt để bác phải thay cả cái trục tampet này + dùng ốc ren ngược.

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
sáng nay em mới lượn mấy Honda Head thì đc tư véo lấy con WaveS. Con này được không hả cụ?
Nếu 125 thì quá tầm tiền. 110 thì đủ. Anpha là 100 kiểu dáng cũ nó mềm mại hơn 110. Nói chung dòng wave loại nào cũng lành chỉ khác nhau kiểu dáng thôi bác nhé

Mr Pon

Xe máy
Chào bác CT. Tôi ở nội bài. Mới mua kia pride. B. Và đã hỏi bác về địa chỉ gara làm lại vỏ xe và điều hòa. Vụ điều hòa. bù ga đã giải quyết dc rồi bác ah. Xe dừng đèn đỏ đã không còn rồ ga nũa. Thỉnh thoảng xi hỏi tư vấn kỹ thuật từ bác và các kụ khác trên 4rum. Mem mới xin chúc sức khỏe. cả. nhà nhân dịp năm mới

bluestar2006

Xe container
Chào bác CT. Tôi ở nội bài. Mới mua kia pride. B. Và đã hỏi bác về địa chỉ gara làm lại vỏ xe và điều hòa. Vụ điều hòa. bù ga đã giải quyết dc rồi bác ah. Xe dừng đèn đỏ đã không còn rồ ga nũa. Thỉnh thoảng xi hỏi tư vấn kỹ thuật từ bác và các kụ khác trên 4rum. Mem mới xin chúc sức khỏe. cả. nhà nhân dịp năm mới
Vâng chào bác! Em nhìn thấy nick của bác từ mấy hôm trước, nhưng hôm nay bác post bài em mới biết là bác đã gọi điện cho em hôm rồi ạ.
Có vấn đề gì bác cứ đưa lên đây ạ. Các thành viên của Pride's Club có truyền thống luôn chia sẻ hỗ trợ nhau về kỹ thuật rồi bác à :)

manhkinhh0n

Xe tải
các cụ cho e hỏi là hôm trước e ra thợ thì họ chỉnh cho e về cái lacenty. e thấy là lên đến 1k1, nhưng khi bật điều hòa thì không bị tắt máy nữa. ý em là để như vậy có to quá không a. e hỏi thêm ý nữa là thấy thợ nói nên thay lọc gió gì đó. có 70-80k thôi, vì nó bẩn quá rồi a. có đúng không hả các cụ.

bluestar2006

Xe container
các cụ cho e hỏi là hôm trước e ra thợ thì họ chỉnh cho e về cái lacenty. e thấy là lên đến 1k1, nhưng khi bật điều hòa thì không bị tắt máy nữa. ý em là để như vậy có to quá không a. e hỏi thêm ý nữa là thấy thợ nói nên thay lọc gió gì đó. có 70-80k thôi, vì nó bẩn quá rồi a. có đúng không hả các cụ.
Lọc gió nên thay định kỳ 10.000 Km bác ạ. Trong thời gian đó thỉnh thoảng lôi ra xịt bụi cho thông thoáng - động tác đơn giản nhưng có tác dụng tiết kiệm xăng đấy.
Lọc gió cũng có vài loại, giá 70K cũng dùng được rồi, ngoài ra có loại hàng KIA giá đắt hơn.

Còn galenti tiêu chuẩn là 800 khi không bật điều hòa, và 1000-1100 khi có bật điều hòa, với điều kiện bù ga điều hòa còn hoạt động tốt mới chỉnh được vậy. Còn khi bù ga điều hòa bị hỏng, thợ sẽ chỉnh galenti không điều hòa lên cao hơn mức tiêu chuẩn để khi bật điều hòa vòng tua sẽ tụt xuống 500-600, nhưng không bị chết máy.