Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

kia cd512

Xe máy

đây là bộ lọc gió e mới đi mua vê thây theo ý kiến của bác CT. nhìn tươi sáng hơn cái cũ nhiều.

các cụ cho e hỏi là cái vòng trong đỏ đó a. e thấy nó không ăn khớp với nhau a. nó hở cách nhau 1 tý a. có cần phải làm cho khít luôn không a. nếu muốn khít thì phải dán lại hay sao a.
Em này của bác máy móc nhìn còn sáng đó cái lọc của bác bẩn như thế là cũng có nguyên nhân đó. Em thấy xe của bác bắt đầu có hiện tượng hao dầu máy rồi em nghĩ bác cũng nên kiếm tra vấn đề xéc măng thôi

manhkinhh0n

Xe tải
Em nghĩ là không phải đâu vuahung ạ. Vì con xe của em cũng mất cái ống đó. Sáng ra em vẫn đề 1 nhát nổ ngay kể cả trời lạnh. Hiện tại V2 em đang để galangty có 800 thôi ạ. Cái ống ấy chủ yếu là dùng để hút hơi nóng từ máy thôi. Còn vụ phải giữ ga 1 lúc em nghĩ là có khả năng CHK chưa chuẩn thôi. Từ hôm chỉnh lại CHK của V2 em đến giờ máy ngon và êm lắm. Em đổ 700K tiền xăng mà đã đi được 550km và đang còn 1/3 bình nữa ạ.
Bác cho e hỏi là chỉnh CHK như thế nào a. V2 e buổi sang phải giữ ga, có khi đi cả buổi để đó khoang 10p. Đề phát không nổ. Phải giữ chân ga mới được a. E cho lên 1k lacenty mà vẫn vậy a.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bác cho e hỏi là chỉnh CHK như thế nào a. V2 e buổi sang phải giữ ga, có khi đi cả buổi để đó khoang 10p. Đề phát không nổ. Phải giữ chân ga mới được a. E cho lên 1k lacenty mà vẫn vậy a.
Vụ này em cũng chẳng dám tháo ra. Em có ông thợ sửa xe có con học với em chỉnh và vệ sinh hộ. Trước đây ông làm trong sài gòn. Bây giờ về mở xưởng có mình ông và 1 thợ phụ mà làm từ A đến Z, bất kể phần nào của xe. Chỉ mỗi tội mỗi lần làm hơi lâu vì ông đông khách, giá rẻ. sáng em đi dạy nếu muốn sửa thì để xe ở đó, trưa về lấy. Nhưng có 1 số việc đơn giản cũng nhờ AE trong 4rum nên em cũng tự làm thấy cũng ổn ạ

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
vậy là sao a. bây h e để như vậy hay là tìm giấy gì đó quấn lại a. mai e mới chạy xe e đang để trong nha chưa muốn đi. mai chạy xem thế nào a. mà e cũng có rành về xe đâu mà biết cảm nhận khác biệt a.
các cuj cho e hỏi thêm là xe e nhiều lúc đề phát nổ liền, có lúc phai đề và đạp ga mới nổ. lacenty e để 1k rồi a. không biết sao nữa a. có nên thay bugi không a. e nghe nói thay bugi bạch kim tốt hơn a, mà lại rẻ a.
Ấy chớ chớ, bác dùng giấy nó hóa vàng xe bác thì chết em :D, ý em là bác muốn đẹp và chắc chắn thì cứ mạnh dạn gỡ (ko phải bóc ạ ;)) cái vỏ amiang ấy ra rồi cuốn lại theo ý mình thôi. Mà em thấy cái đó của bác cũng chả có j phải cuốn lại cả đâu.

vuahung105

Xe container
Em nghĩ là không phải đâu vuahung ạ. Vì con xe của em cũng mất cái ống đó. Sáng ra em vẫn đề 1 nhát nổ ngay kể cả trời lạnh. Hiện tại V2 em đang để galangty có 800 thôi ạ. Cái ống ấy chủ yếu là dùng để hút hơi nóng từ máy thôi. Còn vụ phải giữ ga 1 lúc em nghĩ là có khả năng CHK chưa chuẩn thôi. Từ hôm chỉnh lại CHK của V2 em đến giờ máy ngon và êm lắm. Em đổ 700K tiền xăng mà đã đi được 550km và đang còn 1/3 bình nữa ạ.
oái, hay là xe cụ chạy thêm bằng điện nhi? vì 2/3 của 700k = 466k/ 550km thì em cũng ứ tin =P~
còn vụ giữ ga cũng có nguyên nhân của nó. em đã bỏ cái van hằng nhiệt đi, nên nhiệt độ máy của em bây h rất thấp, bù lại buổi sáng khởi động cho máy nóng lên để giữ garaty hơi lâu, vì thế em mới cần ít hơi nóng để đưa vào chế hòa khí buổi sáng ấy chứ

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Các bác nhà mình có ai biết cấu tạo bên trong tựa đầu xe mình dư lào ko nhỉ ? Em nắm bóp thì có vẻ như phần đệm mút dữa trên 1 tấm kim loại làm xương thì phải, em đang định khoan vào đó để bắt cái giá đỡ

bluestar2006

Xe container
Các bác nhà mình có ai biết cấu tạo bên trong tựa đầu xe mình dư lào ko nhỉ ? Em nắm bóp thì có vẻ như phần đệm mút dữa trên 1 tấm kim loại làm xương thì phải, em đang định khoan vào đó để bắt cái giá đỡ
Bác xem này :D

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
ct có biết giá của láp trong giá bao nhiêu không ạ. V2 của em có 1 bên bị hàn nên đang muốn thay. Nếu em hỏi ở thanh hóa mà có thì mai em mua còn nếu không có thì phải phiền ct mua hộ em nhé

bluestar2006

Xe container

vuahung105

Xe container

bluestar2006

Xe container
ct có biết giá của láp trong giá bao nhiêu không ạ. V2 của em có 1 bên bị hàn nên đang muốn thay. Nếu em hỏi ở thanh hóa mà có thì mai em mua còn nếu không có thì phải phiền ct mua hộ em nhé
Giá thì em nghĩ tương tự đầu láp ngoài, nhưng thực tế thì em cũng chưa hỏi bao giờ :D

manhkinhh0n

Xe tải
Các cụ cho e hỏi tý là v2 để cả ngày nơi sân ở trong nhà. K làm gì cả. Dao đến tối lại có mùi xăng bay vào nhà nhiều lắm a. Bị hở nắp xăng hay sao các cụ

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Các cụ cho e hỏi tý là v2 để cả ngày nơi sân ở trong nhà. K làm gì cả. Dao đến tối lại có mùi xăng bay vào nhà nhiều lắm a. Bị hở nắp xăng hay sao các cụ
cụ nhìn xuống dưới gầm xem bình xăng có bị rỉ xăng không nhé. Nếu bị thì đi hàn lại.

Chỉnh sửa cuối:

kia cd512

Xe máy
CT nhà mình cái gì cũng có nhỉ, nhưng mà nhìn em thân yêu nhà mình ra tro như thế thấy thương và hãi quá, vụ này xảy ra ở đâu thế ạ, hy vọng không phải ở Việt Nam mình và không có vụ thứ 2 nữa các cụ nhỉ.

bluestar2006

Xe container
CT nhà mình cái gì cũng có nhỉ, nhưng mà nhìn em thân yêu nhà mình ra tro như thế thấy thương và hãi quá, vụ này xảy ra ở đâu thế ạ, hy vọng không phải ở Việt Nam mình và không có vụ thứ 2 nữa các cụ nhỉ.
Thực ra em đâu có lưu cái ảnh này, cũng với lý do như bác suy nghĩ. Nhưng nhớ là có vụ cháy xe này xảy ra khoảng 2 năm trước nên tìm ảnh để xem cái khung ghế thôi. Bác Google "xe Kia cháy" là nó ra cả địa điểm xảy ra, đáng tiếc là ở VN.
Hy vọng nhà mình, với sự luôn để ý chăm sóc các em nó cẩn thận, sẽ không bao giờ gặp cảnh này.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Thực ra em đâu có lưu cái ảnh này, cũng với lý do như bác suy nghĩ. Nhưng nhớ là có vụ cháy xe này xảy ra khoảng 2 năm trước nên tìm ảnh để xem cái khung ghế thôi. Bác Google "xe Kia cháy" là nó ra cả địa điểm xảy ra, đáng tiếc là ở VN.
Hy vọng nhà mình, với sự luôn để ý chăm sóc các em nó cẩn thận, sẽ không bao giờ gặp cảnh này.
nhìn xe cháy mà hoảng quá CT à. Đi xe mà cứ lo nơm nớp. AE mình ít tiền nên mới dùng loại này. Chứ có tiền làm con xe mới chạy cho xướng.
CT cho em hởi thêm chút. V2 của em chạy đường bằng thì ok. Nhưng nhà của em có 2 cái dốc lên nhà xe. Khi cua vào nhà khi đánh lái hết về bên lái cứ nghe cạch cạch ( Khi lên dốc thôi CT à, khi bánh xe trước kênh lên ấy. Chứ đường bằng thì lại vô tư). Có phải nguyên nhân chính là do láp trong không vì hôm thay láp ngoài em thấy bên lái của láp trong bị hàn. Em cứ để đi từ hồi đến giờ.

Chỉnh sửa cuối:

kia cd512

Xe máy
nhìn xe cháy mà hoảng quá CT à. Đi xe mà cứ lo nơm nớp. AE mình ít tiền nên mới dùng loại này. Chứ có tiền làm con xe mới chạy cho xướng.
Bác lại sai quan điểm rồi. Em thì từ khi bén duyên với em này rồi thì thấy em nó thật tuyệt vời nó còn là một niềm tự hào đấy bác ah. Em đã biết trong of nhà mình hiện có những bác đang chạy những xe tiền tỷ rồi mà vẫn giữ em Cd5 để đi chơi đó bác ạ. Em nghĩ đi dòng xe cũ mới thú vị chứ còn cưỡi trên một em xe mới thì quá bình thuòng bác ạ. Em xin lỗi bác nếu em quá lời.

Mr Pon

Xe máy
Đồng hồ thời gian trên xe em vẫn đúng nhưng lúc sáng, lúc tối là sao hả bác CT. Và khi nổ máy, cứ đề nổ cái là kính cửa bên lái lại tự động hạ xuống khoảng 7 - 8 cm. Có kụ nào bị thế mà phát hiện ra bệnh bảo em với.