Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

quocdiep83

Xe tải
E vẫn biết phải kiểm tra nhưng muốn hỏi trước để đỡ bị chém
Nhìn hình e dự là có thể hỏng gioăng cao su chỗ bắt bulông ốc nối.đằng nào bắc chẳng vặn ra rồi phải bơm ga.chắc cả bơm ga và làm lặt vạt đường ống thì khoảng 300k đến 500k tuỳ nơi và tuỳ chỗ dò hàn nhiều hay ít bác ạ.

Ngố BK

Xe hơi
Thợ nói chuẩn đấy bác ah. Bác thử lắc mạnh xem nó có bị tuột ra k ? Vì e đoán là lắp chốt hãm khác vào bây h tháo ra cũng khá nhọc nhằn đấy ah.
Theo e thì cứ để thế mà đi thôi.
Công cứu hộ nên đắt tý thôi. Nó mà điều xe đến kéo về còn bị chém thêm ít nữa ấy chớ
Em cảm ơn bác, cũng may nó chém luôn cho chứ nó bỏ đấy vài hôm mới chém còn thiệt hại hơn bác nhỉ, nhưng mà mài thế liệu có yếu đi ko bác nhỉ, nếu đi chậm bẻ gần hết lái sang phải vẫn nghe tiếng kẽo kẹt như thép nghiến vào nhau các bác ạ, (lLáp em vừa thay tuần trước )

zen2014

Xe tải
Nhìn hình e dự là có thể hỏng gioăng cao su chỗ bắt bulông ốc nối.đằng nào bắc chẳng vặn ra rồi phải bơm ga.chắc cả bơm ga và làm lặt vạt đường ống thì khoảng 300k đến 500k tuỳ nơi và tuỳ chỗ dò hàn nhiều hay ít bác ạ.
e thấy để quạt số 2 lại mát hơn số 3

dongbaclangtu

Xe điện
Em cảm ơn bác, cũng may nó chém luôn cho chứ nó bỏ đấy vài hôm mới chém còn thiệt hại hơn bác nhỉ, nhưng mà mài thế liệu có yếu đi ko bác nhỉ, nếu đi chậm bẻ gần hết lái sang phải vẫn nghe tiếng kẽo kẹt như thép nghiến vào nhau các bác ạ, (lLáp em vừa thay tuần trước )
Xe của bác bị tuột ốc đầu trục trước hay chỗ nào em chửa hiểu?

vuahung105

Xe container
Cảm ơn bác!
Nó nằm đoạn láp nối giữa máy và bánh trước phải ko bác?
Nó là cái trục cắm vào láp ngoài ( có bánh răng xung quanh trục ấy ợ ) cái chốt này rất đơn giản, nhưng quan trọng, lắp k đúng thì bị tuột hoặc k tháo dc ra ( lúc ấy thợ phải cắt láp )

vuahung105

Xe container
K việc gì đâu bác ah. Chắc kêu ở chỗ k chứ k phải láp đâu ah.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hiện trạng hai cái ống dẫn điều hòa của e đây các bác phán e cái xem có bị sao k ah
Vụ này chắc chắn xe của bác bị hở ga rùi nên các ống dẫn ga mới như thế. Bác kiểm tra lại đi
Còn vụ quạt số 2 mạnh hơn số 3 có lẽ do thợ cắm nhầm giắc ở hộp điều khiển trong chỗ mặt dưỡng đấy

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em chào các bác.
Máy lạnh xe em, em để ý khi bật lần đầu thì nó kêu rẹc rẹc vài cái rồi mới êm. Nhưng sau đó để một lúc tắt và bật lại thì nó không kêu rẹc rẹc nữa.
Các bác cho em hỏi tiếng kêu rẹc rẹc đó là do cái lốc lạnh nó hút hay xe em bị bệnh gì ạ?
Em cảm ơn các bác.
Bác kiểm tra xem dây curoa điều hòa xem có chùng không nhé.
Nếu chùng thì tăng lên một chút là hết ngay

Bùi Hải Anh

Xe hơi
Chào các bác. Em muốn hỏi việc này ạ. Xe em khi bật đèn thì ga tự giảm đi tí chút. Nó không tác động lớn nêú đang chạy nhanh, nhưng nếu để galenty thì sẽ là một vấn đề hơi khó chịu Em thấy phía ô kính báo mức xăng có một thiết bị như là cơ cấu nâng chân ga bằng điện ấy ạ. Nó có 4 dây nhưng đã bị cắt hết. Cái đó có đúng như em phán đoán không ạ. Muốn phục hồi nó thì đấu điện vào đâu. Thanks các bác.

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Chào các bác. Em muốn hỏi việc này ạ. Xe em khi bật đèn thì ga tự giảm đi tí chút. Nó không tác động lớn nêú đang chạy nhanh, nhưng nếu để galenty thì sẽ là một vấn đề hơi khó chịu Em thấy phía ô kính báo mức xăng có một thiết bị như là cơ cấu nâng chân ga bằng điện ấy ạ. Nó có 4 dây nhưng đã bị cắt hết. Cái đó có đúng như em phán đoán không ạ. Muốn phục hồi nó thì đấu điện vào đâu. Thanks các bác.
Khi bác bật đèn, máy phát điện phải hoạt động mạnh hơn, nên vòng tua giảm là đúng rồi, do bác để garaty nhỏ quá nên rễ chết máy. Và một nguyên nhân nữa là 2 cái van điện cầm chừng xăng của bác đang bị cắt bỏ đấy ah. Phía trên quạt gió có đường điện cấp cho 2 cái van này, bác ngó lại ảnh khoang máy các xe khác, sẽ thấy có một giắc điện nằm ngay bên cạnh mặt máy, chính nó nối vào 2 cái van ấy đấy ah.

bluestar2006

Xe container
Thêm nữa là bác kiểm tra bóng đèn pha đang dùng có công suất bao nhiêu, 100/90w hay 60/55w

Ama-Kia

Xe buýt
Em thay má phanh thắng trước:
Thay luôn rotuyn bên tài bị rơ dẫn đến việc ăn vỏ phía trong:
Má Phanh : 250k/2cặp
Rotuyn : 280k/chiếc.
Công thay :100K

má phanh thì Em thấy sắc sảo, chắc ko phải hàng nhái. Có rất nhiều hàng nhái, khi Em đi mua cửa hàng họ đưa ra nhiều loại bao bì có loại 180k/2 cặp.
Rotuyn thì Em mù tịt, pót mấy hình lên mấy bác cho ý kiến.
Giá quá cao so với bác Hùng King cho cái giá chuẩn.:( tỉnh lẻ đành chịu.

vuahung105

Xe container
Em thay má phanh thắng trước:
Thay luôn rotuyn bên tài bị rơ dẫn đến việc ăn vỏ phía trong:
Má Phanh : 250k/2cặp
Rotuyn : 280k/chiếc.
Công thay :100K

má phanh thì Em thấy sắc sảo, chắc ko phải hàng nhái. Có rất nhiều hàng nhái, khi Em đi mua cửa hàng họ đưa ra nhiều loại bao bì có loại 180k/2 cặp.
Rotuyn thì Em mù tịt, pót mấy hình lên mấy bác cho ý kiến.
Giá quá cao so với bác Hùng King cho cái giá chuẩn.:( tỉnh lẻ đành chịu.
Thế là ổn roài, nhưng mà bác mua cái càng A lièn với totiyn đứng đấy chứ, có thấy cái rotuyn lái nào đâu nhi?
Có căn chỉnh độ chụm lại cho khỏi mòn bánh k?

Ama-Kia

Xe buýt
Thế là ổn roài, nhưng mà bác mua cái càng A lièn với totiyn đứng đấy chứ, có thấy cái rotuyn lái nào đâu nhi?
Có căn chỉnh độ chụm lại cho khỏi mòn bánh k?
Em chưa căn chỉnh đô chụm Hung King a! Cn tuần sau nếu được rảnh Em đi Đà nẳng căn chỉnh tất tần tật.
Vâng mua luôn cả cụm(Nó như Khúc xương ống đồng ấy) chứ họ ko bán cái rotuyn không ạ.
Ở QN thợ đo 2 bánh: Đo trước bánh trước và đo sau bánh trước lệch 2,5mm. thợ kêu được rồi... Là xong. Không có thiết bị cân chỉnh ạ.
Em chạy thấy cảm giác rất cứng cáp, có cảm giác lái lắm so với hồi chưa thay. Tuy nhiên tay lái nặng hơn hồi chưa thay. :D
Cảm ơn Hùng King nhé!

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Em chưa căn chỉnh đô chụm Hung King a! Cn tuần sau nếu được rảnh Em đi Đà nẳng căn chỉnh tất tần tật.
Vâng mua luôn cả cụm(Nó như Khúc xương ống đồng ấy) chứ họ ko bán cái rotuyn không ạ.
Ở QN thợ đo 2 bánh: Đo trước bánh trước và đo sau bánh trước lệch 2,5mm. thợ kêu được rồi... Là xong. Không có thiết bị cân chỉnh ạ.
Em chạy thấy cảm giác rất cứng cáp, có cảm giác lái lắm so với hồi chưa thay. Tuy nhiên tay lái nặng hơn hồi chưa thay. :D
Cảm ơn Hùng King nhé!
Đúng òi, còn mới nên khít đấy, chạy vài hôm nó trơn tru thì lại ...như cũ.

kiacd5bd

Xe tải
Em chào các bác
Hôm nay, em mang xe ra gara thay cái chụp cao su lap ngoài. Thợ tháo và rút cây lap ra ngoài rồi, sau đó thợ mò mò tìm cái gì đó trong cái đầu láp ngoài để mở nhưng không mở cái đầu lap ngoài ra khỏi cây được. Thợ đành lấy búa đập cái đầu lap cho nó ra. Nhưng cũng không ra được. Sau cùng nó đành mở cái đầu lap trong ra đưa chụp bụi lap ngoài vô.

Các bác cho em hỏi mở cái đầu láp ngoài ra khỏi cây như thế nào?. Thằng thợ nó lấy búa gõ như vậy có đúng không? có hư đầu lap của mình không?
Em cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối: