Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Em toàn chớm đỏ là đổ xăng bác CT ạ, cơ mà nó hỏng mình không sửa thì cứ thấy thế nào ấy
Cái này thì khi nào bác đi chợ Giời tìm cái công tắc này (đồ bãi thôi) rồi mở bình xăng, thay vào là được thôi ạ. Nó như bác langtu đang mô tả đó ạ

Ngố BK

Xe hơi
Nếu nước làm mát có màu của gỉ sét thì phải thay or cầu kỳ thì nước còn trong bác thay nuớc màu , dưới đáy két nước có con ốc có tai để vặn bằng tay bác vặn nó ra, mở nắp két để nước chảy hết bác vặn ốc vào rồi đổ nước mới, khi đổ đầy bácnổ maý một lát rối đổ bổ sung thêm. Khi thay nước cần làm lúc máy nguội.
Trần xe bác dùng bàn chải đánh với nuớc rửa bát hoặc hóa chất tẩy rửa nhẹ là sạch
Em vào ga ra họ quảng cáo loại lon nước màu xanh pha với nước lọc để đổ vào két nước, liệu có thể đổ vào két hoàn toàn bằng nước ấy được không ạ?

quocdiep83

Xe tải
nối ống thông lên bầu lọc gió, tận dụng hơi xăng thừa, nó lại chỉ còn 4.5l/ 100km thì có khi đc cấp bằng sáng chế ấy chứ chả chơi.ke ke
em đang nghĩ phương án đơn giản hơn là nối cái ống ấy dài một chút rồi chui qua cái van lấy gió nóng bên dưới ấy, thế là k phải chế cái lọc phụ nhi? các cụ thấy ổn k?
E cảm ơn bác vụ kim báo xăng ạ.e đang tháo ra kiểm tra thử ạ.ah mà bác vuhung hôm nào bác chỉnh hộ e chế độ tích kiệm xăng với ạ.v2 nhà e nó ăn uống hơi nhiều ạ.

vuahung105

Xe container
E cảm ơn bác vụ kim báo xăng ạ.e đang tháo ra kiểm tra thử ạ.ah mà bác vuhung hôm nào bác chỉnh hộ e chế độ tích kiệm xăng với ạ.v2 nhà e nó ăn uống hơi nhiều ạ.
OK cụ, nhà mềnh nhiều chiên gia lắm, e mới là thợ bậc 3/7 thôi, còn mấy cụ 6/7, 7/7 nữa kia :D

vuahung105

Xe container
:) àh bác biết chỗ nào làm đồng sơn ngon bổ rẻ ko ạ.chỉ e đới ạ.dạ thanks c bác ạ
mấy thứ này k phải chuyên môn nên mời cụ sang thớt kia, tránh lãng phí tài nguyên ah

hat65

Xe điện

Em vào ga ra họ quảng cáo loại lon nước màu xanh pha với nước lọc để đổ vào két nước, liệu có thể đổ vào két hoàn toàn bằng nước ấy được không ạ?
Cụ cứ đổ nguyên chất cũng đc, nhưng mấy cái lon sắt nước màu xanh đấy cũng nặng về tâm lý thôi, dùng khoảng 5-6 tháng là hết màu. Nước chất lượng thường đóng hộp nhựa củamâấy hãng sx dầu, phụ gia... có giá đắt hơn dầu máy loại thường cơ

Có cả cái chế độ chỉnh ăn ít xăng à các bác, thế mà em không biết cd5 nhà em đi đường trường ăn khoảng 7 lít cơ ạ sn lần này sống chết cũng phải đi để nhờ các bác kiểm tra hộ ạ

vuahung105

Xe container

hôm nay e thử nghiệm phương án xử lý mùi xăng sống..
kiếm đc đoạn ống, e nối cho nó chạy thẳng vào bầu lọc gió thông qua cửa lấy gió nóng.
thử nghiệm, ga to nhwng k thấy mùi xăng sống, k thâấy biểu hiện gì bất thường .hè hè
để e chạy thử mấy ngày xem sao nhé.

bluestar2006

Xe container

hôm nay e thử nghiệm phương án xử lý mùi xăng sống..
kiếm đc đoạn ống, e nối cho nó chạy thẳng vào bầu lọc gió thông qua cửa lấy gió nóng.
thử nghiệm, ga to nhwng k thấy mùi xăng sống, k thâấy biểu hiện gì bất thường .hè hè
để e chạy thử mấy ngày xem sao nhé.
Nhưng mà bình thường cái cửa gió nóng nó bị đóng bác nhé, hay là bác nhét luôn cái ống vào làm nó mở hé luôn?

vuahung105

Xe container
Nhưng mà bình thường cái cửa gió nóng nó bị đóng bác nhé, hay là bác nhét luôn cái ống vào làm nó mở hé luôn?
đúng vậy CT ah. e nhét vào làm cánh cửa mở hé luôn, e nghĩ cũng chả ảnh hưởng gì, vi cái ống dẫn hơi nóng trước ấy e giải tán rùi

hat65

Xe điện
đúng vậy CT ah. e nhét vào làm cánh cửa mở hé luôn, e nghĩ cũng chả ảnh hưởng gì, vi cái ống dẫn hơi nóng trước ấy e giải tán rùi
ảnh hưởng nhiều chứ:
- lá gió sẽ đóng bớt họng gió chính lại để mở họng gió nóng
- họng gió nóng mở bụi bẩn ở máy, bụi ở đường khi quạt két nước chạy sẽ dễ vào lọc gió hơn
Đã chơi thì chơi cho chót, cụ cho nó mấy m ống chạy luôn về bình xăng hoặc cho vaò sau lọc gió

vuahung105

Xe container
ảnh hưởng nhiều chứ:
- họng gió nóng mở bụi bẩn ở máy, bụi ở đường khi quạt két nước chạy sẽ dễ vào lọc gió hơn
Đã chơi thì chơi cho chót, cụ cho nó mấy m ống chạy luôn về bình xăng hoặc cho vaò sau lọc gió
thanks bác
kể ra cho nó phun thẳng vào sau lọc gió là chuản nhất bác nhi?
để mai em nghiên cứu thêm xem sao

quocdiep83

Xe tải
Cô v2 beta nhà e uống xăng dữ quá.khoảng 9l /100km e phải làm sao đây ạ.ct và pct và các bác chỉ giúp e là bị làm sao hay chỉ cho e chỗ chỉnh chuẩn để e đến nhờ :(

vuahung105

Xe container
Cô v2 beta nhà e uống xăng dữ quá.khoảng 9l /100km e phải làm sao đây ạ.ct và pct và các bác chỉ giúp e là bị làm sao hay chỉ cho e chỗ chỉnh chuẩn để e đến nhờ :(
bác sang thớt chiên khoai kia đăng ký tham gia sinh nhật PC đi. toàn thợ to lên đấy cả, chỉnh chọt toàn free nhé

hat65

Xe điện
Bác ở hn thì qua ngõ 85 láng hạ vào Trường Giang sửa máy, cạnh đó có Sơn đà nẵng làm đồng, sơn

manhkinhh0n

Xe tải
chào các cụ. các cụ cho e hỏi tý là xe e bây h bị lỗi liên quan đến đèn xinhan. lúc bật xinhan thì nó không nháy, rồi tự dưng nó nháy được khoảng 2 cái rồi lại k nháy nữa. các cụ cho e hỏi là vì sao vậy a
cho e hỏi thêm là kim báo xăng của e không chuẩn a. đổ đầy bình nhưng kim báo không chạy lên hết mà chỉ chạy quá vạch ở giữa 1 tý a. theo các cụ có nên sửa không a

Chỉnh sửa cuối:

ramada

Xe điện
chào các cụ. các cụ cho e hỏi tý là xe e bây h bị lỗi liên quan đến đèn xinhan. lúc bật xinhan thì nó không nháy, rồi tự dưng nó nháy được khoảng 2 cái rồi lại k nháy nữa. các cụ cho e hỏi là vì sao vậy a
cho e hỏi thêm là kim báo xăng của e không chuẩn a. đổ đầy bình nhưng kim báo không chạy lên hết mà chỉ chạy quá vạch ở giữa 1 tý a. theo các cụ có nên sửa không a
Bệnh đầu liên quan đến cục Flasher xi nhan cụ ạ, nó nằm phía dưới cabin gần chân côn. Cụ ra chợ mua cục mới về thay, giá ~50K. Hình như dưới đây

Bệnh thứ 2 thì trước đây mấy trang bác King và CT đã nói rồi, bác quay lại tìm xem

vuahung105

Xe container
ảnh hưởng nhiều chứ:
nghe tư vấn của bác, e nghiên cứu nhưng k tìm đc cái lỗ nào cho ló phi thẳng vào chế ( chả lẽ lại khoan) .
tạm thời e cho nó chui vào ống lấy gió ( họng chính ) hôm nay chạy thử lên cơ quan thấy k có mùi, mà hình như máy khỏe hơn ( chắc vì trong k khí có tý hơi xăng ) ke ke. vậy là ngon rùi.
các cụ CD 5 thực hành đi thôi

vuahung105

Xe container
Bệnh đầu liên quan đến cục Flasher xi nhan cụ ạ, nó nằm phía dưới cabin gần chân côn. Cụ ra chợ mua cục mới về thay, giá ~50K. Hình như dưới đây

Bệnh thứ 2 thì trước đây mấy trang bác King và CT đã nói rồi, bác quay lại tìm xem
theo e thì kệ nó, xe e bây h cũng rưá, nhwng quan trọng là hêt xăng nó báo cho mình là đc rùi. để thế ai mượn xe đổ thêm xăng cho tiện he hé