Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

manhkinhh0n

Xe tải

các bác cho e hỏi làm thế nào để xe e ngồi ngoài không nhìn được trong xe như các xe khác a. và cái kính của e nó lóa lắm a. đi buổi tối thì các xe khác chiều vào nhìn lóa lắm a. mới sơ sơ đã lóa, nếu xe khác bật pha nữa thì e như mù luôn a. k nhìn thấy gì luôn

hat65

Xe điện

các bác cho e hỏi làm thế nào để xe e ngồi ngoài không nhìn được trong xe như các xe khác a. và cái kính của e nó lóa lắm a. đi buổi tối thì các xe khác chiều vào nhìn lóa lắm a. mới sơ sơ đã lóa, nếu xe khác bật pha nữa thì e như mù luôn a. k nhìn thấy gì luôn
Kính lái thay đồ ko ngon thì hay bị lóa, bác muốn khó nhìn vào xe thì dán phim chống nắng, có nhiều loại lẫn cấp độ mờ cho bác chọn

pride92

Xe tải
Chào các cụ!
Chả là hôm nay em đi thay đôi lốp trước, lúc đi về thấy xe có tiếng kêu lục cục em dự là do rotuyn, càng A. Em nhờ các cụ tư vấn giúp ạ!

bluestar2006

Xe container
thay thì e chịu rồi. chắc cũng mấy triệu. thôi thì đành phải chịu thôi
Trước tiên bác thử vệ sinh kính lái thật kỹ cả trong và ngoài xem có giảm được lóa chút nào không, nếu không thì hết cách (kể cả đánh xi cũng chưa chắc khắc phục được đâu)

Còn nếu thay kính thì chừng 1,5M là loại dùng cũng tốt bác ạ. Chứ kính mà lóa nhiều đi nguy hiểm lắm.

bluestar2006

Xe container
Chào các cụ!
Chả là hôm nay em đi thay đôi lốp trước, lúc đi về thấy xe có tiếng kêu lục cục em dự là do rotuyn, càng A. Em nhờ các cụ tư vấn giúp ạ!
Bác xem áp suất lốp thợ bơm bao nhiêu, nếu căng quá thì bác xì bớt về áp suất tiêu chuẩn 2kg/cm2. Nếu vẫn kêu lục cục thì bác chẩn đoán sát bệnh rồi đó ạ, nhưng thợ sẽ xác định chính xác là cái nào kêu bác nhé :)

pride92

Xe tải
Lốp em bơm 2,2kg cụ ạ! Mai em mang ra nhờ mấy bác gẩ kiểm tra. Cho em hỏi giá rổ mấy phụ tùng ấy như thế nào đấy ạ!

bluestar2006

Xe container
Lốp em bơm 2,2kg cụ ạ! Mai em mang ra nhờ mấy bác gẩ kiểm tra. Cho em hỏi giá rổ mấy phụ tùng ấy như thế nào đấy ạ!
Em nói giá hàng không chính hãng bác nhé, vì hàng KIA khá hiếm và nếu có giá cũng cao và dao động lắm.

Rotuyn lái ngoài: Chừng ~ 200K / đôi. Ro tuyn lái trong đắt hơn (em nhớ hình như gấp đôi lái ngoài)
Càng I (hoặc còn gọi là A): chừng 220K / chiếc

Giá đó là mình đi mua trực tiếp ở cửa hàng phụ tùng, còn nếu gara đi lấy về lắp thì sẽ cao hơn bác nhé.

pride92

Xe tải
Em nói giá hàng không chính hãng bác nhé, vì hàng KIA khá hiếm và nếu có giá cũng cao và dao động lắm.

Rotuyn lái ngoài: Chừng ~ 200K / đôi. Ro tuyn lái trong đắt hơn (em nhớ hình như gấp đôi lái ngoài)
Càng I (hoặc còn gọi là A): chừng 220K / chiếc

Giá đó là mình đi mua trực tiếp ở cửa hàng phụ tùng, còn nếu gara đi lấy về lắp thì sẽ cao hơn bác nhé.
Vâng, em cảm ơn cụ chủ tịch ạ!

PhamQuangThanh

Xe tải
CT và các cụ trong chi hội cho em hỏi có cụ nào còn cái hộp số kia pride (cũ, nát, hỏng hoặc biết ở đâu có) thì để lại cho em cái trục sang số, em biết cái trục đấy không bao h hỏng nhưng của em oái oăm là để số 0 thì đèn lùi sáng còn vào số lùi thì lại không sáng (nguyên nhân là cái rãnh ở trục sang số và vấu tiếp điểm không đúng nên nó xảy ra tình trạng như vậy mặc dù em kiểm tra thấy vẫn nguyên bản chưa chế cháo gì mà lại xảy ra như thế). Vì em đang bổ hộp số nên tiện thể em làm lại đèn lùi luôn Cụ nào có để lại cho em nhá, càng sớm càng tốt. Em cảm ơn!

thinhquocltd

Xe tăng
hôm qua lúc trên đương cao tốc, e đi khoảng 90km/h, thấy lắc đuôi xe. Lốp thì mới thay và cân rồi, có thể nào là giảm sốc hay mấy cái cục cao su càng GIÀNG nhỉ???

thinhquocltd

Xe tăng
CT và các cụ trong chi hội cho em hỏi có cụ nào còn cái hộp số kia pride (cũ, nát, hỏng hoặc biết ở đâu có) thì để lại cho em cái trục sang số, em biết cái trục đấy không bao h hỏng nhưng của em oái oăm là để số 0 thì đèn lùi sáng còn vào số lùi thì lại không sáng (nguyên nhân là cái rãnh ở trục sang số và vấu tiếp điểm không đúng nên nó xảy ra tình trạng như vậy mặc dù em kiểm tra thấy vẫn nguyên bản chưa chế cháo gì mà lại xảy ra như thế). Vì em đang bổ hộp số nên tiện thể em làm lại đèn lùi luôn Cụ nào có để lại cho em nhá, càng sớm càng tốt. Em cảm ơn!
Nhu cầu của cụ hơi khó rồi, cụ cứ lắp vào mà lướt, còn cái đèn lùi thì chế cái công tắc bật bằng tay vậy.

Quan3d

Xe tăng
Bác để e kiểm tra lại xem nhé, trước e sửa 1 bộ hộp số, e vân để ở gara, hnay điện họ bảo vẫn còn, mai e qua lấy nếu còn e thông tin cho bác..

hat65

Xe điện
Bác để e kiểm tra lại xem nhé, trước e sửa 1 bộ hộp số, e vân để ở gara, hnay điện họ bảo vẫn còn, mai e qua lấy nếu còn e thông tin cho bác..
Nếu gara họ vẫn giữ hs cũ của bác thì bác cứ bê cả về nhé, trong nó còn nhiều thứ cho các cụ khác cần đấy, giải quyết hết cái hs đó là chuyên môn về hs của bác lên cao lắm đấy

bluestar2006

Xe container
hôm qua lúc trên đương cao tốc, e đi khoảng 90km/h, thấy lắc đuôi xe. Lốp thì mới thay và cân rồi, có thể nào là giảm sốc hay mấy cái cục cao su càng GIÀNG nhỉ???
Em nghi cả hai đó bác ạ, nhưng cứ kiểm tra mấy cái cao su (có cái bạc ở giữa) trước ạ

bluestar2006

Xe container
Ai lại để của hiếm như thế ở gara bao giờ bác ơi. Lúc cần cái gì ra lấy thì nó lại bay hơi mất thì chít :)