Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

quocdiep83

Xe tải
Bác e chào các bác ạ.xe của e kim xăng cũng có vấn đề ạ.mấy lần đi đường hết xăng nhưng khô biết vì kim xăng của e khi tắt thì kim xăng vẫn về hết nhưng khi bật điện lên thì kim xăng nhít một tí.nhưng điều lạ là hết xăng thì nó vẫn đứng ở vị trí đấy ạ.khi xăng hết hẳn thì trên taplo báo đèn hết xăng.nhưng e đã đổ thử 700k rùi nhưng kim chỉ nhít lên đúng vị trí cũ mà nó hay đứng thôi ạ.e đi mấy lần không báo xăng hết làm e phải nhờ xe ôm mua xăng hộ mấy lần :( các bác giúp e mới ạ.cảm ơn các bác ạ

vuahung105

Xe container
Bác e chào các bác ạ.xe của e kim xăng cũng có vấn đề ạ.mấy lần đi đường hết xăng nhưng khô biết vì kim xăng của e khi tắt thì kim xăng vẫn về hết nhưng khi bật điện lên thì kim xăng nhít một tí.nhưng điều lạ là hết xăng thì nó vẫn đứng ở vị trí đấy ạ.khi xăng hết hẳn thì trên taplo báo đèn hết xăng.nhưng e đã đổ thử 700k rùi nhưng kim chỉ nhít lên đúng vị trí cũ mà nó hay đứng thôi ạ.e đi mấy lần không báo xăng hết làm e phải nhờ xe ôm mua xăng hộ mấy lần :( các bác giúp e mới ạ.cảm ơn các bác ạ
xe bác bị thế em đoán là phần tiếp xúc giữa thanh gạt và cuộn dây không tốt - cái này nằm trong bộ cảm biến xăng dưới băng ghế phía sau.
bác tháo ra sẽ thấy nó như này

bác chỉnh cho cái thanh gạt nó tiếp xúc tốt hơn với cuộn dây ( để thay đổi điện trở theo mức xăng ) là đc rùi.
để chắc chắn hơn. bác dùng đồng hồ đo điện trở - để kiểm tra khi điều chỉnh phao xăng -> thanh gạt chạy dọc cuộn dây - > đồng nghĩa với điện trở thay đổi.
chúc bác thành công
oái, sao em không add đc ảnh nhỉ
bác dùng tạm đường link này

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
các cụ tư vấn cho em phát.
dạo này vợ 2 của em nổ máy to, có mùi xăng sống hơi nhìu.
bugi thì mới thay.
ngó xung quanh không có chỗ nào gỉ xăng cả ( và khi đỗ thì chả có mùi giề )
đo điện trở dây cao áp - vẫn ổn.
bây h phải chỉnh chọt chỗ nào đc ah .
thanks các cụ X_X

bluestar2006

Xe container
bugi thì mới thay.
thanks các cụ X_X
Vấn đề này em cũng đang gặp. Có nhẽ tại bơm xăng khỏe quá bác nhẩy? :)
Em đang định tìm cái ống cao su nối vào ống thông hơi của chế hòa khí, rồi tiện thì tìm tiếp cái bầu lọc than hoạt tính như của Beta có, rồi cắm vào xem thế nào.

vuahung105

Xe container
Em đang định tìm cái ống cao su nối vào ống thông hơi của chế hòa khí, rồi tiện thì tìm tiếp cái bầu lọc than hoạt tính như của Beta có, rồi cắm vào xem thế nào.
he he. Giàng mà bó tay thì em cứ yên tâm mà nhăn nhở thôi.
em đang nghi là do xăng đốt k hết nên có mùi, vì có muội bám ở ống xả.
hay là do bugi kém nhi?

bluestar2006

Xe container
he he. Giàng mà bó tay thì em cứ yên tâm mà nhăn nhở thôi.
em đang nghi là do xăng đốt k hết nên có mùi, vì có muội bám ở ống xả.
hay là do bugi kém nhi?
Nếu dư xăng thì mùi nó ở đuôi ống xả nhiều, nhưng đằng này mùi xăng sống trong khoang máy. Mà CD5 bị cắt mất cái bầu lọc than hoạt tính nên em đang nghi ngờ ạ :)

kid1412arc

Xe tăng
Ơ, hôm em đỗ xe vào gara ông chủ cũng bảo có mùi xăng sống ạ. Hay là mùa này nó thế

vuahung105

Xe container
Nếu dư xăng thì mùi nó ở đuôi ống xả nhiều, nhưng đằng này mùi xăng sống trong khoang máy. Mà CD5 bị cắt mất cái bầu lọc than hoạt tính nên em đang nghi ngờ ạ :)
hay là thử nối nó thông lên bầu lọc khí - cho nó tiết kiệm và an toàn hơn nhi? :))

bluestar2006

Xe container
CT cho e cái hình để em thực hành xem sao nhé .
Không cần hình, nhưng mà thế này bác nhé: Bây giờ mình sẽ nối cái ống thông CHK với cái ống từ nắp máy vào bầu lọc. Còn cái ống ở nắp máy thì sẽ cần một cái lọc nhỏ nhỏ cho nó.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Không cần hình, nhưng mà thế này bác nhé: Bây giờ mình sẽ nối cái ống thông CHK với cái ống từ nắp máy vào bầu lọc. Còn cái ống ở nắp máy thì sẽ cần một cái lọc nhỏ nhỏ cho nó.
bác cho cái sơ đồ để dễ hình dung

vuahung105

Xe container
úi, em sợ cái ống thông hơi thừa từ nắp máy lên nó còn có mùi xăng nhiều hơn ấy chứ

bluestar2006

Xe container
úi, em sợ cái ống thông hơi thừa từ nắp máy lên nó còn có mùi xăng nhiều hơn ấy chứ
Cái ống đó là đường hít nên mới cần lọc bác ạ. Trừ khi hơi nó kém rồi thì vừa hít vào vừa thở ra ạ :D

hat65

Xe điện
bugi thì mới thay.
thanks các cụ X_X
Thế bác đã kiểm tra lại buzi chưa, nó đen xì thì sao

ZINGGE

Xe tăng
Ôi em tưởng mỗi nhà em bị như vậy hóa ra V2 của toàn các xếp to.:)) mà cũng còn bị thì em không phải lăn tăn rồi ạ.Xe của em nổ máy thì có mùi xăng ra ống xả kèm tiếng lụp bụp (em mới kiểm tra bugi thì vẫn vàng ươm ạ ),liệu có phải tại tăng điện hay chia điện có vấn đề không Giàng nhỉ,à mà lại còn thêm bệnh mới nữa là khi mới đổ xăng về (500k) thì khi em lùi vào sân tắt máy thì cũng có mùi xăng ở phía sau nhưng em tìm mãi mà không thấy ạ.

ramada

Xe điện
Ôi em tưởng mỗi nhà em bị như vậy hóa ra V2 của toàn các xếp to.:)) mà cũng còn bị thì em không phải lăn tăn rồi ạ.Xe của em nổ máy thì có mùi xăng ra ống xả kèm tiếng lụp bụp (em mới kiểm tra bugi thì vẫn vàng ươm ạ ),liệu có phải tại tăng điện hay chia điện có vấn đề không Giàng nhỉ,à mà lại còn thêm bệnh mới nữa là khi mới đổ xăng về (500k) thì khi em lùi vào sân tắt máy thì cũng có mùi xăng ở phía sau nhưng em tìm mãi mà không thấy ạ.
Mùi xăng ở phía sau là ở chỗ van thông gió lão ạ. Lão cúi xuống gầm phía mit xe sẽ thấy có 1 cái van 1 chiều nối từ cổ bình xuống, như của em đổ đầy bình và cúi xuống ngửi thì...cũng thấy có mùi xăng ạ.