Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Kia cd5 2003

Xe tăng
Phần dây đấu thêm bác chụp ảnh xem họ đấu cái gì vào mass. Bác qua hàng bán dầu, mỡ thường có các hóa chất súc rửa, rửa chế hòa khí có Pyramid ( 30 k/ chai), các khớp chuyển động có Rp7 ( khoảng 70 k/ chai 500 ml, súc rửa dầu máy 60 k/ chai đủ cho máy pride. Súc két nước em chưa mua chưa biết , trần pride bằng nhựa nên bác có thể dùng hóa chất tảy của oto hoặc xà phòng, nước rửa bát cũng đc. ( giá bác tham khảo chứ có thể xê dịch do khu vực, thời điểm, hãng sx )
chứ rp7 ko phải vệ sinh gỉ ạ?họ chỉ đấu thêm 1 sơi dây vào thân xe.bác có email hay gì ko.em post qua rồi bác post lên diễn đàn giúp em đc ko ạ?

vuahung105

Xe container
Chế độ int của V2 em đã tạm ổn. Bây giờ em quay sang làm 1 số việc sau:
1. Đèn báo mở cửa, ( đã bị cắt dây, chỉ còn 4 công tắc trong đó 3 cái vẫn hoạt động bình thường, 1 cái có vẻ thăng vì gãy lò xo)
2. đèn báo hết nhiên liệu,
3. chức năng sấy kính (cũng bị cắt dây phía kính sau và dây ngay đầu công tắc)
Các chức năng này từ ngày mua đến giờ không bao giờ sáng ( bóng đèn trên taplo vẫn còn). Các bậc tiền bối hướng dẫn cho em về màu dây của từng loại theo nguyên bản. Em sẽ mọ để làm.
4. Đèn chức năng báo sạc (vụ này khó vì phần tiết chế của em không biết có hỏng không vì dây em thấy còn nguyên nhưng đã bị đấu tiết chế rời. Khi đo accu chưa nổ máy thì 12v nhưng khi nổ máy cũng chỉ lên được có 13v thui. Vì thế V2 của em đề khoảng 4 - 5 phát là bị yếu accu).
Ps: Em đọc trong thớt. Hình như bác vuahung105 có bộ tiết chế đang còn dùng được. Bác kiểm tra lại xem còn không để cho em nhé.
Còn đây nữa. Không biết dây này là 2 dây gì. Hiện tại nó rút ra. 2 cum male cắm liền với 2 cụm female phí dưới là vừa khít).
[video=youtube;BoZ6MWR45L0]http://www.youtube.com/watch?v=BoZ6MWR45L0[/video]
Rất mong các bậc tiền bối giúp đỡ.
hôm trước e còn cả cục máy phát zin. nhưng bàn giao cho bác ducnd80 rui. bây h chẳng còn giề

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
hôm trước e còn cả cục máy phát zin. nhưng bàn giao cho bác ducnd80 rui. bây h chẳng còn giề
tiếc quá. v2 em nó thay cái tiết chế ngoài. nhưng dùng không ổn. em đo lúc nổ máy và ga cao cũng chỉ có 13v là kịch. vì thế accu lúc nào cũng trong tình trạng yếu. sáng ra đề vài nhát là có vẻ yếu accu rùi. đi tối bật đèn 1 lúc đèn cũng tối

hat65

Xe điện
chứ rp7 ko phải vệ sinh gỉ ạ?họ chỉ đấu thêm 1 sơi dây vào thân xe.bác có email hay gì ko.em post qua rồi bác post lên diễn đàn giúp em đc ko ạ?
Nếu cần tháo chi tiết bị gỉ, bác xịt rp7 dễ tháo hơn, em hỏi là 1 đầu dây vào mass còn đầu dây kia vào đâu, bác chụp ảnh rồi gửi cho em hat65i@msn.com

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nếu cần tháo chi tiết bị gỉ, bác xịt rp7 dễ tháo hơn, em hỏi là 1 đầu dây vào mass còn đầu dây kia vào đâu, bác chụp ảnh rồi gửi cho em hat65i@msn.com
họ đấu vào giắc cắm quạt đấy aḥ.em đã post ảnh cho bác rồi ạ.em chụp =đt nên hơi xấu,bác thông cảm.hìhì.

lqvinh87

Xe đạp
em tính lấy em cd5 2000 màu trắng, tư nhân ko chạy dịch vụ, đồng ngon chưa cấn đụng, sơn với nội thất thì khá, xe chưa lên kính bấm và trợ lực giá 112tr có được ko các bác?????

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Mỡ cũ nó két lại trên cái bánh xe có những dải đồng tiếp xúc với hạt gạo. Nếu dùng ít thì mỡ nó vẫn có 1 lớp làm cách điện, nhưng dùng liên tục cái bánh xe quay mãi làm cho lớp mỡ này bị hạt gạo gạt đi. Lúc này hạt gạo tiếp xúc tốt với dải đồng ở bánh xe.
Khả năng lớn bây giờ bác nhấn nút gạt nước ở cần số là sẽ có khói bay ra ở cầu chì
Thế nên giờ em chưa dám nhấn :P để qua thứ 7, xong nhiệm vụ nhớn rồi liều thử phát xem nó ra như nào :D
hay bác cứ thử đi, câu trả lời mất có 2 k thui. biết đâu đc để e đu theo. hì hi
Bẩm Giàng, chiều nay em đã liểu ấn thử cái nút đỏ xem là tên lửa có nổ ngay ở bệ phóng hay ko :D
- Em đã thử các chế độ gạt nhanh/chậm/1 lần thì đều bt, nghĩa là nhả tay ra hoặc khi off (mà cần gạt đang chạy) thì nó cũng tự xếp về đúng chỗ. Tuy có điều là nếu nhấn/nhả quá nhanh, cần gạt mới dịch đi khoảng 5-7cm thì chức năng touch&forget ko hoạt động, em đoán là lúc đó bên trong motor chưa kịp tiếp mass (trời nóng quá nên ngại tháo ra). Nghĩa là khi dùng 1touch thì phải giữ ít nhất là 1s !
- Khi em ấn vào nút lắp thêm trên cần số thì gạt nước làm việc bình thường, tuy nhiên ở những giây đầu tiên thì hoạt động của thanh gạt có vẻ hơi ỳ ạch và ánh sáng trên countermeter tối đi, khi cần gạt đã vượt qua 5-7cm đầu thì nó làm việc bt, lúc đó đèn trên countermeter cũng bt trở lại và khi em nhả công tắc thì cần gạt cũng vẫn gạt hết chu kỳ. Em đoán 1 phần nguyên nhân có thể là do con relay em dùng.

Cũng chưa rõ thế nào nữa :-?
Nếu Giàng có hình mổ phanh của motor gạt thì show em phát.

Ngố BK

Xe hơi
[QUOTE=bluestar2006;13828041]Vấn đề hiện tại cũng không còn đồ mới, hịn để bác đầu tư nữa cơ ạ. Nhưng độ motor bãi của Nhật vào cũng không đến nỗi nào bác ạ, cũng nhiều bác dùng rồi[/QUOTE]

Vâng, cảm ơn tiền bối nhiều! nhà nghèo, nghe nói em nó dễ tính nên cưới luôn, cưới rùi nhưng chả hiểu gì về vợ 2 cả , mà em lại hay đi đêm về hôm nữa, sợ nhất là lúc 2 vợ chồng đang lên đỉnh bỗng dưng em nó giở chứng giữa chừng là chết em luôn các bác ạ. Em xin các bác chỉ giáo thêm về các bệnh thường gặp ở em nó để em biết cách phòng trước ạ.

hat65

Xe điện
họ đấu vào giắc cắm quạt đấy aḥ.em đã post ảnh cho bác rồi ạ.em chụp =đt nên hơi xấu,bác thông cảm.hìhì.
Em chưa nhận đc mail bác à. Bác gửi đt qua mms hoặc viber cho đt e có khi tiện hơn 0914953562

Kia cd5 2003

Xe tăng
Em chưa nhận đc mail bác à. Bác gửi đt qua mms hoặc viber cho đt e có khi tiện hơn 0914953562
ôh sao hay nhỉ.em gửi lại rồi bác ạ.bác ktra xem.của bác là email hay gmail thế.hay em gửi cho bác vuahung rồi nhờ bác ấy post lên giùm.hihi.em gửi qua sdt ko đc ạ.cứ báo lỗi tn đa phương tiện.hix.

vuahung105

Xe container
ôh sao hay nhỉ.em gửi lại rồi bác ạ.bác ktra xem.của bác là email hay gmail thế.hay em gửi cho bác vuahung rồi nhờ bác ấy post lên giùm.hihi.em gửi qua sdt ko đc ạ.cứ báo lỗi tn đa phương tiện.hix.
ok. bác gủi đi. e phọt lên hộ bác.

vuahung105

Xe container
em gửi rồi đó bác.bác ktra xem đã có chưa?bác phọt hộ em nhé.quả này em phải sửa cái máy tính chứ k có nó chẳng làm ăn đc gì.mà thanh kìu bác nha
Đây o

Đâu tiên La Cai rơi le Quat Đa bị thay rồi ah. Đung như e đây dự đoán nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Không phải 3 em này rồi bác ơi. Relay quạt két nước nằm ở vách tôn sau đèn pha và có nhiều chân hơn cơ
bên lái phải ko ạ?oh thế là cái lào nhỉ.thế CT có thể phán bệnh em nó ko ạ?bệnh em đã nói ở bài trên ạ@

bluestar2006

Xe container
thế bị thay rồi ạ.ko biết là con nào bác nhỉ.tks bác nhee.
Trong cụm 3 cái relay này cũng có 1 cái liên quan đến quạt két nước, nhưng sử dụng khi bật điều hòa. Còn con reay liên quan đến sensor nhiệt độ có 5 chân, giắc cắm vào nó thì 6 chân. Nguyên bản nó được gắn vào vách tôn tai xe, sau đèn pha bên lái bác nhé.
Bác lôi nó ra kiểm tra, nếu tháo được vỏ thì làm vệ sinh tiếp điểm như bác vuahung nói. Nhưng cũng có khả năng nó hỏng hẳn thì phải kiếm con khác thay bác ạ.

vuahung105

Xe container
thế bị thay rồi ạ.ko biết là con nào bác nhỉ.tks bác nhee.
Hì hì. E cũng bị nhâm tý. Giàng nhanh tay nhanh chân quá.
Đung như e dự đoan nhé. Thợ đâu ngay vào chân rơ le. Nên chạy full time La đung rùi.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Trong cụm 3 cái relay này cũng có 1 cái liên quan đến quạt két nước, nhưng sử dụng khi bật điều hòa. Còn con reay liên quan đến sensor nhiệt độ có 5 chân, giắc cắm vào nó thì 6 chân. Nguyên bản nó được gắn vào vách tôn tai xe, sau đèn pha bên lái bác nhé.
Bác lôi nó ra kiểm tra, nếu tháo được vỏ thì làm vệ sinh tiếp điểm như bác vuahung nói. Nhưng cũng có khả năng nó hỏng hẳn thì phải kiếm con khác thay bác ạ.
dạ.bác có thể post lên đc ko ạ.vậy thì như em tả V2 em bị con role gì ạ.bác vuahung:cái đó là cái giắc ạ.