Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
xe em đầy đủ dây điện nhưng ko biết nó là dây or - để xem nó có đc cấp điện hay ko?xe em đã có dây điên đấu vào chỗ gài dây an toàn.cho em nói về vụ quạt ạ.thường thì ko cắm vào cb thì quạt quay nhưng bh xe em phải thêm dây mass quạt mới quay đc ạ.nhưng đã thêm mass thì khi gí vào cb hay thân xe thì quạt cũng ko ngừng quay ạ.(đúng ra thì ko quay).thế là hư cái gì ạ?
em đã trả lời bác rồi mà.
thợ đấu tắt quạt k qua rowle nữa nên nó chạy suốt là đúng rồi.
bác chịu khó đọc lại và xực hành theo hướng dẫn nhé.

Kia cd5 2003

Xe tăng
em đã trả lời bác rồi mà.
thợ đấu tắt quạt k qua rowle nữa nên nó chạy suốt là đúng rồi.
bác chịu khó đọc lại và xực hành theo hướng dẫn nhé.
choạch...thôi cứ kệ ạ...chứ trong này sáng nắng chiều mưa.chứ đag đi mà V2 bệnh thì chết em.cứ qua mùa này rồi tính tiếp.mà h em đag nghía vụ đèn báo thắt dây an toàn.rồi thêm cho em nó cái còi kêu nho nhỏ mỗi khi ko thắt dây an toàn,vs cái còi khi mở cửa lái.bác xem thế lào??duyệt dc ko?hihi:D

hat65

Xe điện
xe em đầy đủ dây điện nhưng ko biết nó là dây or - để xem nó có đc cấp điện hay ko?xe em đã có dây điên đấu vào chỗ gài dây an toàn.cho em nói về vụ quạt ạ.thường thì ko cắm vào cb thì quạt quay nhưng bh xe em phải thêm dây mass quạt mới quay đc ạ.nhưng đã thêm mass thì khi gí vào cb hay thân xe thì quạt cũng ko ngừng quay ạ.(đúng ra thì ko quay).thế là hư cái gì ạ?
Như vậy dây đó ko phải dây mass rồi, bác mô tả màu sắc của dây đó xem. Bác chụp luôn hình cái role quạt xe bác lên đây, rõ cả các dây vào role nhé

Kia cd5 2003

Xe tăng
Như vậy dây đó ko phải dây mass rồi, bác mô tả màu sắc của dây đó xem. Bác chụp luôn hình cái role quạt xe bác lên đây, rõ cả các dây vào role nhé
cái dây thợ đấu thêm là dây mass ạ.vì nó đấu vào thân xe ạ.con rơle nằm ở đâu bác nhỉ.:D

vuahung105

Xe container
choạch...thôi cứ kệ ạ...chứ trong này sáng nắng chiều mưa.chứ đag đi mà V2 bệnh thì chết em.cứ qua mùa này rồi tính tiếp.mà h em đag nghía vụ đèn báo thắt dây an toàn.rồi thêm cho em nó cái còi kêu nho nhỏ mỗi khi ko thắt dây an toàn,vs cái còi khi mở cửa lái.bác xem thế lào??duyệt dc ko?hihi:D
vụ đèn báo dây thì để hôm nào rảnh e thực hành xem sao. còn đèn báo mở cửa thì có sẵn rồi. e bật đèn trần ở nấc doo r để khi mở bất kỳ cửa nào thì đèn cũng sáng, k đóng chặt cửa thì nó chưa tắt. thế thôi ah. chứ lắp còi vào thì nghe k hợp lý lắm.

Kia cd5 2003

Xe tăng
vụ đèn báo dây thì để hôm nào rảnh e thực hành xem sao. còn đèn báo mở cửa thì có sẵn rồi. e bật đèn trần ở nấc doo r để khi mở bất kỳ cửa nào thì đèn cũng sáng, k đóng chặt cửa thì nó chưa tắt. thế thôi ah. chứ lắp còi vào thì nghe k hợp lý lắm.
cái đèn báo mở cửa thì em biết.hbửa em xem con spectra khi mình mở cửa lái thấy có tiếng kêu ing oong ing oong hay hay.nên em tính lắp ạ.vs khi mình mở cửa thì đèn xinhan nháy như xe mẹc đấy ạ.:D.bác xem thế lào

vuahung105

Xe container
cái đèn báo mở cửa thì em biết.hbửa em xem con spectra khi mình mở cửa lái thấy có tiếng kêu ing oong ing oong hay hay.nên em tính lắp ạ.vs khi mình mở cửa thì đèn xinhan nháy như xe mẹc đấy ạ.:D.bác xem thế lào
bác thích thì cứ kiếm cái chuông ấy đi, rồi e hướng dẫn cách lắp nhé, cũng k khó lắm.
e thì chỉ lắp thêm một cái còi chíp xi nhan xe máy , để khi xi nhan, khóa cửa, mở cửa nó kêu thui.hì

Kia cd5 2003

Xe tăng
bác thích thì cứ kiếm cái chuông ấy đi, rồi e hướng dẫn cách lắp nhé, cũng k khó lắm.
e thì chỉ lắp thêm một cái còi chíp xi nhan xe máy , để khi xi nhan, khóa cửa, mở cửa nó kêu thui.hì
cái này củng hay.nhưng phải khi nào em lắp khóa trung tâm thì làm 1 thể.vậy khi nào em lắp bác giúp em nhé.tks bác nhiều lắ,.hì.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
bá cáo CT, chiều nay tranh thủ có mưa em thử cái cần gạt thì thấy chức năng touch & forget ở xe em nó vưỡn bình thường ạ. CT phân tích em nhát :D

bluestar2006

Xe container
bá cáo CT, chiều nay tranh thủ có mưa em thử cái cần gạt thì thấy chức năng touch & forget ở xe em nó vưỡn bình thường ạ. CT phân tích em nhát :D
Mỡ cũ nó két lại trên cái bánh xe có những dải đồng tiếp xúc với hạt gạo. Nếu dùng ít thì mỡ nó vẫn có 1 lớp làm cách điện, nhưng dùng liên tục cái bánh xe quay mãi làm cho lớp mỡ này bị hạt gạo gạt đi. Lúc này hạt gạo tiếp xúc tốt với dải đồng ở bánh xe.
Khả năng lớn bây giờ bác nhấn nút gạt nước ở cần số là sẽ có khói bay ra ở cầu chì

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Mỡ cũ nó két lại trên cái bánh xe có những dải đồng tiếp xúc với hạt gạo. Nếu dùng ít thì mỡ nó vẫn có 1 lớp làm cách điện, nhưng dùng liên tục cái bánh xe quay mãi làm cho lớp mỡ này bị hạt gạo gạt đi. Lúc này hạt gạo tiếp xúc tốt với dải đồng ở bánh xe.
Khả năng lớn bây giờ bác nhấn nút gạt nước ở cần số là sẽ có khói bay ra ở cầu chì
Thế nên giờ em chưa dám nhấn :P để qua thứ 7, xong nhiệm vụ nhớn rồi liều thử phát xem nó ra như nào :D

vuahung105

Xe container
Thế nên giờ em chưa dám nhấn :P để qua thứ 7, xong nhiệm vụ nhớn rồi liều thử phát xem nó ra như nào :D
hay bác cứ thử đi, câu trả lời mất có 2 k thui. biết đâu đc để e đu theo. hì hi

vt_hoa

Xe tăng
Chào các cụ. Em thuộc nhà KCC, mạo muội vào đây nhờ các cao thủ nhà CD5 vài lời chỉ giáo. Chả là cu em nhà em đang chạy con CD5 đời 2004, hiện tại máy móc và 1 số thứ cần phải sửa chữa, thay thế như : Xe chạy ra khói, ăn dầu, một số thứ chắc mòn quá giới hạn nên phát sinh ồn. Bây giờ nó ăn vạ em phải mang xe đi khám bệnh và điều trị (trước đây em tư vấn nó mua con xe này) mà em thì không biết chỗ nào cả. Vậy các cụ mách giúp em chỗ nào sửa CD5 ngon lành với. Xin đa tạ các cụ

bluestar2006

Xe container
Chào các cụ. Em thuộc nhà KCC, mạo muội vào đây nhờ các cao thủ nhà CD5 vài lời chỉ giáo. Chả là cu em nhà em đang chạy con CD5 đời 2004, hiện tại máy móc và 1 số thứ cần phải sửa chữa, thay thế như : Xe chạy ra khói, ăn dầu, một số thứ chắc mòn quá giới hạn nên phát sinh ồn. Bây giờ nó ăn vạ em phải mang xe đi khám bệnh và điều trị (trước đây em tư vấn nó mua con xe này) mà em thì không biết chỗ nào cả. Vậy các cụ mách giúp em chỗ nào sửa CD5 ngon lành với. Xin đa tạ các cụ
Nhà bọn em có 1 gara quen tên là Trường Giang ở 85 Láng Hạ - cùng cổng với Tiên Phong Spa nhưng đi vào trong bác ạ. Bác có thể nói em bác qua đó khám bệnh cho CD5, rồi có thể chữa luôn tại đó. Giá cả ở đó cũng hợp lý đối với dạng xe cỏ nhà bọn em.
Nếu cần, bác hoặc em bác cứ nên vấn đề kỹ thuật ở đây, có gì bọn em có thể tư vấn thêm ạ. :)

hat65

Xe điện
cái dây thợ đấu thêm là dây mass ạ.vì nó đấu vào thân xe ạ.con rơle nằm ở đâu bác nhỉ.:D
Vì khi đấu dây đó vào mass thì quạt chạy liên tục nên rm cho rằng chưa đúng bệnh, role quạt nằm sau đèn pha bên lái, chỗ này có 3 role nên bác để quạt chạy rồi rút từng cái để xác định role quạt

sn8862

Xe máy
Cái kim countermeter của em khi tắt máy nó ~20km/h; Khi chạy vẫn bình thường, lên xuống đều đặn và đúng tốc độ. Em có nên can thiệp bằng bạo lực cho nó không CT nhỉ? Hay dây của em là For Kia nhỉ? Ah, bộ dây cao áp ngon lành rồi CT nhé!

Kia cd5 2003

Xe tăng
Vì khi đấu dây đó vào mass thì quạt chạy liên tục nên rm cho rằng chưa đúng bệnh, role quạt nằm sau đèn pha bên lái, chỗ này có 3 role nên bác để quạt chạy rồi rút từng cái để xác định role quạt
vậy theo bác V2 em bệnh gì ạ?vì khi đấu thêm mass thì em gí cái dây xanh sọc đỏ vào cb or thân xe thì xe ko ngừng quay ạ(đúng ra phải ngừng quay đúng ko ạ).ko biết vệ sinh két nước = dung dịch gì bác nhỉ? RP7 bao nhiêu tăm các bác nhỉ?vs dd vệ sinh trần xe ạ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Chế độ int của V2 em đã tạm ổn. Bây giờ em quay sang làm 1 số việc sau:
1. Đèn báo mở cửa, ( đã bị cắt dây, chỉ còn 4 công tắc trong đó 3 cái vẫn hoạt động bình thường, 1 cái có vẻ thăng vì gãy lò xo)
2. đèn báo hết nhiên liệu,
3. chức năng sấy kính (cũng bị cắt dây phía kính sau và dây ngay đầu công tắc)
Các chức năng này từ ngày mua đến giờ không bao giờ sáng ( bóng đèn trên taplo vẫn còn). Các bậc tiền bối hướng dẫn cho em về màu dây của từng loại theo nguyên bản. Em sẽ mọ để làm.
4. Đèn chức năng báo sạc (vụ này khó vì phần tiết chế của em không biết có hỏng không vì dây em thấy còn nguyên nhưng đã bị đấu tiết chế rời. Khi đo accu chưa nổ máy thì 12v nhưng khi nổ máy cũng chỉ lên được có 13v thui. Vì thế V2 của em đề khoảng 4 - 5 phát là bị yếu accu).
Ps: Em đọc trong thớt. Hình như bác vuahung105 có bộ tiết chế đang còn dùng được. Bác kiểm tra lại xem còn không để cho em nhé.
Còn đây nữa. Không biết dây này là 2 dây gì. Hiện tại nó rút ra. 2 cum male cắm liền với 2 cụm female phí dưới là vừa khít).
[video=youtube;BoZ6MWR45L0]http://www.youtube.com/watch?v=BoZ6MWR45L0[/video]
Rất mong các bậc tiền bối giúp đỡ.

Chỉnh sửa cuối:

hat65

Xe điện
vậy theo bác V2 em bệnh gì ạ?vì khi đấu thêm mass thì em gí cái dây xanh sọc đỏ vào cb or thân xe thì xe ko ngừng quay ạ(đúng ra phải ngừng quay đúng ko ạ).ko biết vệ sinh két nước = dung dịch gì bác nhỉ? RP7 bao nhiêu tăm các bác nhỉ?vs dd vệ sinh trần xe ạ?
Phần dây đấu thêm bác chụp ảnh xem họ đấu cái gì vào mass. Bác qua hàng bán dầu, mỡ thường có các hóa chất súc rửa, rửa chế hòa khí có Pyramid ( 30 k/ chai), các khớp chuyển động có Rp7 ( khoảng 70 k/ chai 500 ml, súc rửa dầu máy 60 k/ chai đủ cho máy pride. Súc két nước em chưa mua chưa biết , trần pride bằng nhựa nên bác có thể dùng hóa chất tảy của oto hoặc xà phòng, nước rửa bát cũng đc. ( giá bác tham khảo chứ có thể xê dịch do khu vực, thời điểm, hãng sx )