Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Ama-Kia

Xe buýt
Nếu cái bộ điều khiển khóa cửa đó không có chức năng đạp phanh - khóa cửa, thì bác thay con chuột cái (5 dây) ở cửa lái sẽ hết hiện tượng trên - Hiện nó đang bị chập chờn cái tiếp điểm để nhận biết đóng-mở cửa.
Em đã xử lý xong cái vụ cửa bấm lúc ăn lúc không! Đơn giản chỉ là 1 con vít gắn con chuột bị lơi ra, con chuột cái không gắn cứng vào cửa mà xê xịch chút ít Chủ Tịch ạ. Bây giờ bấm cái là ăn ngay!
Bây giờ Em đang nghiên cứu chủ đề LED thích tự làm lấy như hướng dẫn mới vui!

Chỉnh sửa cuối:

ramada

Xe điện
Chào các bác, xe em đang có một đoạn dây khoảng 30cm, một đầu nối mass vào ụ giảm sóc bên phụ, đầu còn lại đang ko đấu vào đâu. Xe các bác thì nó đang nối vào đâu ạ?

hat65

Xe điện
Chào các bác, xe em đang có một đoạn dây khoảng 30cm, một đầu nối mass vào ụ giảm sóc bên phụ, đầu còn lại đang ko đấu vào đâu. Xe các bác thì nó đang nối vào đâu ạ?
Cháu dự đầu kia nối với máy để đảm bảo mát giữa máy và khung xe

ramada

Xe điện
Cháu dự đầu kia nối với máy để đảm bảo mát giữa máy và khung xe
Vâng ạ, cháu cũng dự nó nối với mát máy hoặc máy phát nhưng tìm mãi chưa thấy điểm nào khả nghi để đấu cả.

phi1973

Xe hơi
xin chào các bác ! tôi cũng mới sắm được một em kia cd5 đời 2003 phải nói là xe cũng còn tương đối nguyên bản , tôi cũng mới tham gia of nên không online được nhiều với các bác , nhưng đã đọc trang chuyên môn này rất nhiều lần và cũng đã khắc phục được một số lỗi nhẹ nhàng như công tắc đèn trần, thay đèn trần bằng đèn led , vào đây thấy bác bluestar và bác vuahung và các bác khác hiểu biết về xe nhiều quá ,tôi đang ở phúc yên vĩnh phúc không biết trên of mình có ai ở trên này xin được lam quen ,

phi1973

Xe hơi
vâng cảm ơn bác nhà cháu cũng lắp một con điều hòa nagakawa nhưng bơm lại ga 3 lần rồi bác ạ

vuahung105

Xe container
cái này nối với mát ở vỏ máy, và một dây nữa nối tiếp từ con ốc này vào bó dây diện ( cấp mát cho điều hòa thì phải - dây màu đen. ) lát nữa e post hình cho bác ngắm.

vuahung105

Xe container
xin chào các bác ! tôi cũng mới sắm được một em kia cd5 đời 2003 phải nói là xe cũng còn tương đối nguyên bản , tôi cũng mới tham gia of nên không online được nhiều với các bác , nhưng đã đọc trang chuyên môn này rất nhiều lần và cũng đã khắc phục được một số lỗi nhẹ nhàng như công tắc đèn trần, thay đèn trần bằng đèn led , vào đây thấy bác bluestar và bác vuahung và các bác khác hiểu biết về xe nhiều quá ,tôi đang ở phúc yên vĩnh phúc không biết trên of mình có ai ở trên này xin được lam quen ,
chủ tịch đang nhậu. e tranh thủ well come bác. chúc bác tìm đc nhiều thông tin bổ ích chăm sóc vợ 2.
bác ở vĩnh phúc thì cũng hàng xóm bọn e. e và mấy đồng chí khác ở việt trì. hy vọng có dịp giao lưu vơi bác.

phi1973

Xe hơi
vâng , chào các bác ở viêt trì . em cũng xin tả qua xe của em để các bác cho ý kiên cái nhé . xe em đời 2003 trợ lực xịn trên đồng hồ công tơ mét chỉ 8,5 vạn km xe này em biết rõ từ khi chủ trước mua về mới có 5,5 vạn km họ đi 1 năm thì bán lại cho em hiện giờ xe vẫn còn 1 lốp ở bánh sau vẫn là lốp theo xe và còn cả hai cục cao su ở hai càng sau và 1 con ốc hình như là ốc ở đầu láp (tôi vẫ chưa biết cách up ảnh mà)xe hiên trạng bây giờ em chạy vẫn rất ngọt và ưng ý ,bù ga buổi sáng vẫn còn máy lạnh tốt khi bật điều hòa vòng tua chỉ 500v tắt điều hòa còn thấp hơn một chút . chỉ có một vấn đề là khi đi mà ga ép thì có tiếng cạch cạch như tiếng gõ supap ,hỏi chủ cũ thì họ bảo là để điện sớm nên nó kêu như vậy đi như thế đôi lúc cũng thấy hơi khó chịu chút .Hỏi các bác như vậy có ảnh hưởng gì không nhỉ? Nhà em ở ngay bến xe phúc yên chỗ ngã tư đèn xanh đèn đỏ ,hôm nào các bác việt trì có đi qua đây ngó cho em chút xem xe có vấn đề gì không vì mới có xe nên cứ tả qua chút để cá bác đánh giá sđt em 0988700120 , lại nói thêm chút với các bác là theo dõi các bác nên cũng liều làm thử mấy thứ là sửa lại mấy cái chuột cửa .công tắc cánh cửa đèn led trần . phải nói là cảm giác của mình khi làm được một việc cho v2 thật là thích

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
vâng , chào các bác ở viêt trì . em cũng xin tả qua xe của em để các bác cho ý kiên cái nhé . xe em đời 2003 trợ lực xịn trên đồng hồ công tơ mét chỉ 8,5 vạn km xe này em biết rõ từ khi chủ trước mua về mới có 5,5 vạn km họ đi 1 năm thì bán lại cho em hiện giờ xe vẫn còn 1 lốp ở bánh sau vẫn là lốp theo xe và còn cả hai cục cao su ở hai càng sau và 1 con ốc hình như là ốc ở đầu láp (tôi vẫ chưa biết cách up ảnh mà)xe hiên trạng bây giờ em chạy vẫn rất ngọt và ưng ý ,bù ga buổi sáng vẫn còn máy lạnh tốt khi bật điều hòa vòng tua chỉ 500v tắt điều hòa còn thấp hơn một chút . chỉ có một vấn đề là khi đi mà ga ép thì có tiếng cạch cạch như tiếng gõ supap ,hỏi chủ cũ thì họ bảo là để điện sớm nên nó kêu như vậy đi như thế đôi lúc cũng thấy hơi khó chịu chút .Hỏi các bác như vậy có ảnh hưởng gì không nhỉ? Nhà em ở ngay bến xe phúc yên chỗ ngã tư đèn xanh đèn đỏ ,hôm nào các bác việt trì có đi qua đây ngó cho em chút xem xe có vấn đề gì không vì mới có xe nên cứ tả qua chút để cá bác đánh giá sđt em 0988700120 , lại nói thêm chút với các bác là theo dõi các bác nên cũng liều làm thử mấy thứ là sửa lại mấy cái chuột cửa .công tắc cánh cửa đèn led trần . phải nói là cảm giác của mình khi làm được một việc cho v2 thật là thích
Đúng là hiện tại xe bác lửa đang để sớm nên ép ga là có tiếng gõ - thực chất tiếng này không phải tiếng supap gõ đâu ạ. Một số người thích đi xe có một chút tiếng gõ này, với lý do máy bốc hơn so với khi chỉnh lửa muộn lại để hết hẳn tiếng gõ. Tuy vậy nếu hơi ép ga mà đã bị thì nên chỉnh, cũng rất đơn giản thôi ạ.

Nếu bác muốn chỉnh lửa muộn lại, thì nhìn tử bên lái vào bộ chia điện. Nới con ốc 12, xoay bộ chia điện 1 chút ngược chiều kim đồng hồ là lửa sẽ muộn lại thôi. Bác chú ý chỉnh chút một rồi thử.

vuahung105

Xe container
@cụ ramada
đây ợ, ló lối với chỗ này

Chỉnh sửa cuối:

ramada

Xe điện
@cụ ramada
đây ợ, ló lối với chỗ này

Cám ơn cụ, nhưng em vẫn chưa định vị được cái đầu kia nó ở khu nào, cụ chụp cận cảnh quá.
Thứ hai, sao cái đầu bắt vào ụ giảm xóc xe bác nó có 2 dây trong khi của em chỉ có 1 nhỉ

bluestar2006

Xe container
Cám ơn cụ, nhưng em vẫn chưa định vị được cái đầu kia nó ở khu nào, cụ chụp cận cảnh quá.
Thứ hai, sao cái đầu bắt vào ụ giảm xóc xe bác nó có 2 dây trong khi của em chỉ có 1 nhỉ
Bác hình dung bên trái là cổ hút, bên phải phía dưới là chân máy (phía trên bên phụ)

vuahung105

Xe container
hì hì. e chụp từ phía trong ra, bác ngó vào là thấy thôi. e nghĩ dây dợ của e khá zin đấy ợ.

vuahung105

Xe container
phía trên ô bác viết bài có hộp " đăng ảnh" bác bấm vào rồi chọn ảnh - upload. rồi copy các đường links dán vào bài viết của bác là ok thôi.

vuahung105

Xe container
@ Giàng xem lại hộ e với.
trong sơ đồ cd5 không có cầu trì Pw và dây dợ gì cả. nhưng thực tế là có cầu trì và dây màu nâu. vậy cái dây này chạy đến đâu ấy CT nhi?
lý do. vì e rút cầu trì này ra thì nó về tình trạng bình thường vài hôm rồi lại chơi bài DJ none stop nầy, mệt quá!!!

Chỉnh sửa cuối: